ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อาเจียรบ่อย
  • สุนัขผมมีอาการคือ ทานแล้ว อาเจียรออกเยอะครับ
    พอให้น้ำแทนยังอาเจียรอยู่
    อาการอื่นดูยังปกติ ไม่ถ่ายเหลว ยังไม่ซึม
    แนะนำหน่อยครับ ควรปฏิบัติตัวยังไง หรือ ยาตัวไหนบ้างครับ
  • อย่าไปรอสิคะ.......หาหมอเลยค่ะ
    ห้ามใช้ยาคนเด็ดขาด........ตายอย่างเดียวค่ะ
    หาหมอเลยจะได้หาย......ยังไม่เป็นมากเนี่ยแหล่ะค่ะดี
    เผื่อมีอะไรจะได้แก้ไขกันทัน......สู้ๆๆ
  • สาเหตุเป็นได้หลายอย่างครับ
    1. หลอดอาหารขยายใหญ่ผิดปกติมาแต่กำเนิด
    2. ความผิดปกติของกล้ามเนื้อหูรูดกระเพาะอาหาร
    3. กินเยอะเกิน
    4. ทำกิจกรรมหนักหลังจากกินอาหาร
    5. เป็นโรคความผิดปกติในช่องหู เป้นต้น

หมอ พิทบูล