ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• คือว่าผมเลี้ยงสุนัขพันธุ์นี้มาประมานเกือบปีได้แล้ว
    ผมเลี้ยงแบบไม่ค่อยได้ฝึกมากเท่าไรมันก็ดื้อเวลา
    เปิดประตูบ้านมันจะชอบวิ่งหนีไปเล่นบ้านผมอยู่
    ติดคลองมีป่าเยอะมันอยู่กับพุดเดิ้ลอีกตัวแล้วเวลา
    เรียกมันก้ไม่ค่อยอยากกับมามันชอบตามพุดเดิ้ลจะ
    สอนยังไงไห้มันเชื่อเวลาออกไปไหนมาไหนเรียกง่ายๆๆ
    แต่เวลาอยู่ในบ้านเวลาผมเรียกก็ฟังมาหาแต่ออกไปมัน
    ชอบไปเรียกก็ไม่ค่อยสนใจแต่เรื่องหวงของไม่มีเพราะ
    คอยดึงชามข้าวออกมาเรื่อยๆๆบางครั้งมันก็โดนพุกเดิ้ลขู่
    แล้วมันก็หงอยๆไลยเพราะเอาพุดเดิ้ลมาเลี้ยงก่อน

ช่วยบอกวิธีการด้วยคับ
  • " ผมเลี้ยงแบบไม่ค่อยได้ฝึกมากเท่าไร "

ผมคิดว่าคุณ clear ไม่มีเวลาห้เค้าหรือเปล่าครับ
    ลองหาเวลาอยู่กะเค้ามากๆ..น่าจะดีขึ้นนะครับ:m014:
  • ขอบคุนคับ