ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูลรุมเด็ก 8 ขวบ
  • image

image

image

image

image

image

image

image

image

555 ลูกสาวผมเองครับ เล่นกันประจำ
    ไฟล์แนบ
    IMG_20120811_201020.jpg 247K
    IMG_20120811_205238.jpg 175K
    IMG_20120811_200407.jpg 128K
    IMG_20120811_200503.jpg 78K
    IMG_20120811_205413.jpg 171K
    IMG_20120811_205328.jpg 185K
    IMG_20120811_200554.jpg 232K
    IMG_20120811_171735_resize.jpg 12K
    IMG_20120811_200803_resize.jpg 12K
  • เห็นชื่อกระทู้แล้วเสียวสันหลัง
  • ขำๆ คร้าบบบบบบบบ เห็นช่วงนี้เครียดๆกัน
  • :001: :001: :001: :065: :065: :065:
  • :-? :-)) [-X :001:
  • ขอนิดหนึ่งนะครับ ขอให้อยู่ในสายตานะครับ หากเกิดอะไรขึ้นมา จะได้ดูแลทัน ผมคนหนึ่งไม่ค่อยเชื่อใจสัตว์หน้าขนนะครับ กลัวจะเลยเถอนะครับ
  • ตกใจหมดเลย
  • ขอบคุณ คุณsomkiat8201ครับ โดยปกติผมจะให้ลูกสาวเล่นกับสุนัขเป็นเวลา และต้องอยู่ในสายตาทุกครัง ฝึกให้เขารู้จักการบังคับสุนัขด้วยคำสั่งพื้นฐานด้วยครับ เขาเลี้ยงกันมาตั้งแต่ได้50วันถืงตอนนี้8เดือนผมก็ยังระวังอยู่ครับ ขอบคุณมากๆเลยที่เตือนครับ ยิ่งมีข่าวบ่อยๆด้วย บังเอิญวันนี้ถือโทรศัพท์อยู่พอดีเลยลองถ่ายมาลงเล่น เพราะเห็นหลายๆคนเครียดกันเหลือเกิน ลองหักมุมดู ขออภัยสำหรับการทำให้หลายๆท่านตกใจ

สำหรับนโยบายต่างๆที่กำลังรณรงค์กันอยู่ตอนนี้หลายๆเรื่อง ผมสนับสนุนทุกเรื่องครับไม่ว่าจะเป็นการเลี้ยงด้วยความรับผิดชอบ ทั้งต่อตนเองและสาธารณะ การทำใบเพ็ดไม่ว่าค่ายไหนก็แล้วแต่ ผมขอเสนออีกนิดครับไม่ทราบคุณมาร์คได้เข้ามาดูกระทู้ของผมรึเปล่า ผมอยากเสนอแนะเรื่องการทำใบเพ็ดครับ น่าจะต้องให้ฝังชิปด้วย เมื่อก่อนผมเลี้ยงอยู่ตัวหนึ่งทำใบแล้วก็แสตมป์ท้องด้วย หลุดไปไหน กัดใคร ใครขโมยก็ตรวจสอบได้ง่าย เดี๋ยวนี้ใช้ฝังชิปยิ่งง่ายใหญ่ ผมเปิดดูในเว็ป google เรื่องการทำใบเพ็ด ส่วนใหญ่แนะนำให้ฝังชิปเพื่อการส่งออกทั้งนั้นเลย ผมว่าการรณรงค์เรื่องต่างๆในเว็ปนี้มาถูกทางแล้วครับ อีกนิดนึงผมว่าสำหรับการแนะนำเรื่องการทำใบเพ็ดน่าจะอธิบายไปเลยครับว่าประโยชน์ของมันหรือข้อดีข้อเสียเป็นอย่างไร วิธีการทำโดยละเอียดทำเป็นบทความเลยครับเพราะที่ผมอ่านเป็นเหมือนบทสนทนามากกว่าทำให้ข้อมูลไม่ปะติดปะต่อเข้าใจยาก หลายๆครั้งโดนขัดระหว่างทางผมก็ไม่อยากอ่านต่อ โดยส่วนตัวผมว่าคนส่วนใหญ่ไม่มีความรู้เรื่องนี้เห็นแต่เฉพาะหน้าว่าการทำใบเพ็ดมันมีค่าใช้จ่ายกับกระดาษหนึ่งใบ เลยแตกประเด็นไปเรื่องผลประโยชน์ไปเลยนั่น การสื่อสารที่ไม่ครบถ้วนเลยทำให้เข้าใจผิดกันไปใหญ่ ซึ่งผมก็ไม่มีความรู้เรื่องใบเพ็ดมากนัก ผมพยายามหาข้อมูลว่าใบเพ็ดของค่ายไหนหน้าตาเป็นอย่างไร อะไรได้อะไรไม่ได้ วิธีการทำทำอย่างไร ค่าใช้จ่าย เวลา สิทธิประโยชน์ เก็บรวบรวมมาแล้วเอามาเรียบเรียงไม่ถูก เลยขอฝากพี่ๆเพื่อนๆชาวเว็ป Pitbullzone ของเราที่มีความรู้และพอมีเวลาช่วยจัดทำให้ทีจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ สำหรับตอนนี้ผมว่า ABC เหมาะกับพิทบูลที่สุดแล้วระยะยาวผมว่าดี ของผมสองตัวแรกเป็นใบสมาคม อีกตัวที่กำลังมาเป็นใบ ABKC รอให้มาอยู่ด้วยกันครบผมก็จะทำ ABC ปิดท้ายเลยเพราะค่ายอื่นพอมีข่าวดังๆทีไรก็ไม่รับทำทุกที

ทุกวันนี้ผมเสพติดเว็ป Pitbullzone แล้วขาดไม่ได้เลยจริงๆ อยากเป็นส่วนร่วมส่วนหนึ่งที่ทำให้เว็ปนี้เป็นเว็ป กูรู เรื่องพิทบูลที่ไม่ว่าใครเข้ามาแล้วก็ได้คำตอบของคำถามทุกเรื่องไป

• อีกนีดนึงครับ ที่เห็นนี่มันช่วยกันเลียครับ ไม่ได้รุมแทะ ไม่รู้ทำไงครับแก้ไม่หายซักที
  • รุมได้น่ารักมาก
  • เห็นหัวข้อแล้วจะเป็นลมคับ นึกว่าเอาอีกแล้ว :-((
  • ตก....จาย...หมก.....เลย......55555
  • ขำๆ คร้าบบบบบบบบ เห็นช่วงนี้เครียดๆกัน

-แฮ่ แฮ่ แฮ่ กว่าจะขำออกนี่ เหงื่อซัดมาก่อนเลยนะคุณ
  • 55555+เหมือนที่บ้านเลยชอบเล่นกะเด็ก
  • นึกว่า เอาอีกแล้ว :-t