ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขโมยหมาพี่ยุทธไปเดินเล่นดีก่า!!55
  • 555 เสดแล้วคร๊าบบ
    ไฟล์แนบ
    86.jpg 118K
    96.jpg 108K
    77.jpg 96K
  • ตอนเป็นหมาแดง 555
    ไฟล์แนบ
    5672.JPG 68K
    1232.JPG 73K
  • ตอนเริ่มปฎิสนธิ 555
    ไฟล์แนบ
    P4260146 (Medium)4.jpg 46K
    P4250121 (Medium)2.JPG 65K
    P4250134 (Medium)3.JPG 65K
    P4250127 (Medium)2.JPG 57K
  • เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

เดี๋ยวเรื่องส่งเอาไงกันดีหว่า....!!

จะลองจัดการดูนะคับ

ตัวใหญ่ขอพักก่อนคับ เล่นเอาไม่ได้หลับไม่ได้นอนเลย 5555
  • ไหนๆก็ไหนๆ เอาเจ้า NIKE (สุนัขส่วนตัว) มาให้ติชมกันคร๊าบบบ

ตอนนี้ 3 เดือนแล้วคับ

ลูก เคน หลานรูคัส แม่เป็นลูกสาวของสกาเฟสคับ(ตอนนี้กะลังเห่อสุดๆ55)
    ไฟล์แนบ
    228.jpg 112K
    325.jpg 89K
    513.jpg 76K
    610.jpg 100K
  • สวยครับ แต่สีไม่ใช่สีบลูเหรอครับ

ปล.คนจูงหมาโคตรน่ารักเลย
  • 5555555555555+ เหมือนกบเลย 55+

มาเเซวอีกเเล้ว ผมว่าถ้าทำตอนหมายืนสี่ขานะ ทำท่าเเบบลาก อ่ะ โครตงามเลย

สวยครับ ฝีมือจิงๆๆ
  • โอ้ ปั้นออกมาได้สวยมากเลยคับ เก่งอ่ะ
  • อิอิอิ ...พี่ชายเราเองนี่นา ป๋ม Zantos คับป๋ม
    ไฟล์แนบ
    Zantos..jpg 32K
    Zantos.jpg 44K
  • สวยดีคับเหมือนไอ้โต้เลย ฝีมือมากๆ ครับ แต่ขอตินิดนึงนะครับ เรื่องสี สีมันไม่เหมือนสีบลูน่ะครับ มันออกไปทาง สามสี น่ะครับ...อย่างอื่น แหล่มเลย
  • เรียนทุกท่าน คาลีโต้ ไม่ใช่สามสีครับ แต่ที่เห็นออกมาแบบนั้น อาจจะเกิดจากรูปที่ส่งไป หรือคนปั้นเขาเน้นให้เห็นตามรายละเอียดจริง(ขนร่วงและขี้เรื้อนครับ) ฮ่าๆๆๆ

ฝีมือเยี่ยม เมื่อไรจะถึงคิวลงมือปั้นหมาเทพ ไทเกอร์ ผมเอาเท่าตัวจริงเช่นกันครับ
  • เหมือน กบ จริงๆ 555+
    เเต่งานดีมากครับ เก่งมากมายเลย
    เเต่เรื่องสี ออกไปทางอื่น เหมือนไม่ใช่สีบลูนะครับ ติหน่อยไม่ว่ากันนะครับ
    ว่าเเต่ ราคาเท่าไหร่ครับนั่น น่าสนใจ
  • แหะๆพลาดคับ..ใจร้อนไปนิด

พ่นสีลองพื้นหนาเกินไปยังไม่ทันแห้งดีแล้วดันใจร้อนไปพ้นสีเทาทับ(แบบบางๆกะเล่นเงา)สีรองพื้นมันเลยลอยขึ้นมาคับ

กะลังแก้ไขอย่าสุดฝีมือ

ความจิงกะให้ทันวันที่2 แต่ดูท่าจะไม่ทันแล้วคับ

ขออภัยพี่ยุทธอย่าสูงคับ (ตัวแรกก็พลาดซะแล้ว เซ็งเลย)
  • พรุ้งนี้เย็นๆน่าจะเสดคับ...เฮ้อ!!
  • ตอบพี่มาคร์.....

ไทเกอร์ปั้นแน่คับ ต่อจากตัวนี้ก็จะเป็นทีของเจ้าไทเกอร์(แบบตัวเล็กก่อนนะคับ)ในท่านั้ง ผมกะทำเป็นแบบลิมิเต็ด อิดิชั่นคับ(ไม่ทราบพี่มาคร์ จะอนุญาติรึป่าวคับ)

ชื้อรุ่นว่า ไทเกอร์ เฟริสพีค

จะมีซีรี่มันเบอร์ด้วย ทำแค่ 10 ตัว เท่านั้น (ครบ 10 ตัวทุบแม่แบบทันที )

ถ้าพี่โอเค ผมขอลายลายเซ็นพี่ด้วยนะคับ จะเอามาสลักติดกับตัวฐาน

ปล.พี่ว่าทำสีทองดีปะคับ สำหรับตัวลิมิเต็ด 10 ตัวแรก
  • อนุญาติอยู่แล้วครับ นับว่าเป็นเกียรติเป็นอย่างมาก จะทำหลายๆตัวก็ได้ครับ
    ถ้าทำรูปไทเกอร์ จะเซนต์สดๆให้ทุกตัวเลยดีไหมครับ :005:
  • ชอบตอนเป็นหมาแดงอะครับ
    ไฟล์แนบ
    1232.JPG 73K
  • พูดได้ ๒ คำว่า "สุดตีนนน" ฝีมือนายยอดเยี่ยมมาก
    แบบนี้คิดที่ราคาตัวละเท่าไหร่ครับ สนใจอย่างแรง
    ผี...ตุ๊ด
  • สวยดีครับ
    สนนราคาเท่าไหร่ครับ
    รูปปั้นนะครับ
    อยากเอาลูกชายผมมั่ง
  • หมาใครหนอเหมือนกบ อบอบ 55+
  • ตอบพี่ por_Cr คับ

ตัวเล็กผมแลกหรือคิดราคาเท่ากับ f1 1ถุงคับ(850 บาท) ขนาดประมาณ 1 คืบนะคับ

ตัวใหญ่จะมีราคาสูงกว่าเยอะคับ เนื่องจากเป็นงาน **เรซิ้น** อะคับ ราคาโทรมาคุยได้คับ(เรื่องขนาด..ตัวเล็กตัวใหญ่ผมไม่เกี่ยงคับ ความตั้งใจใช้เท่ากัน แต่ตัวใหญ่ใช้วัสดุเยอะกว่ามากคับ)

งานเรซิ่นค่อนข้างจะต่างกะงานดินเผามากพอสมควรคับ ทั้งเรื่อความแข็งแรงและกรรมวิธีต่างๆที่แตกต่างออกไปนอกเหนือจากการปั้นคับ ให้เปรียบเทียบเรื่องความแขงแรงก็คงเหมือนกับ จานกระเบื่อง(ตกแตก!! กระเทือนแรงๆแตก!!) กับ จานพลาสติก(ตกไม่แตก!! กระเทือนแรงๆไม่แตก!!) แต่ทั้งสองอย่างทุบจิงๆแตกเหมือนกัน 555

ตัวใหญ่ขนาดของพี่ยุทธนี้ผมก็เพิ่งเคยปั้นเป็นตัวแรกเหมือนกันคับ เลยยังไม่กล้าปั้นถ้ายืน กลัวรับน้ำหนักไม่ไหวคับ แหะๆ ไม่กล้าเสี่ยง แต่ถ้าเป็นตัวเล็ก จะเอาท่าอะไรบึ๊กแค่ไหนบอกมาเลยคับ จัดให้!!

ปล.ผมไม่ใช้ช่างปั้นมืออาชีพคับ แค่พอปั้นได้คับ แต่เพื่อนๆก็ชอบหางานมาให้ทำอยู่เรื่อย 555
    ผิดพลาดอะไรก็ขออภัยนะคับ ขอบคุณทุกๆคับติชมคับ จะทำให้ดีที่สุดคับ
  • 081-3871713

nutnut_man@hotmail.com

นัทคับ!!
  • อยากทราบว่ารับปั้นใช่ไม๊ค่ะ...ถ้าอยากสั่งต้องทำยังไงค่ะ..แล้วราคาประมาณเท่าไหร่..ติดต่อที่คุณอะไรค่ะขอเบอร์โทรด้วยค่ะ..ขอบคุณมากๆค๊า
  • คุณนัท ขออนุญาติ add นะคร๊าบ
    อยากให้ปั่นเหมือนกัน แต่ขอเป็น
    แบบหมาแดงแท้ ๆ ได้ป่าว พอดี
    ชอบหุ่นแบบนี้