ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ความเข้าใจของสังคมต่อพิตบูล
  • มีคนตั้งกระทู้นี้ในพันธ์ทิพย์ อ่านแล้วก็สะท้อนให็เห็นว่า คนส่วนใหญ่ยังเข้าใจเกี่ยวกับหมาพันธ์นี้น้อยมากครับ คงต้องช่วยกันทำการบ้านให้มากกว่านี้่ครับ อ่านแล้วเศร้าจัง เหมือนเป็นหมาที่ไม่สมควรมีชีวิตอยู่ต่อไปในโลกนี้ และคนที่เลี้ยงก็ถูกเข้าใจว่าเป็นคนน่ารังเกียจ และตัวประหลาดในสังคม แต่ผมก็ยังคงเลี้ยงต่อไปแน่นอนครับ

http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X12516328/X12516328.html
  • วิธีแก้พิบูลกัดคือแกล้งตายครับถ้าเข้ากัดเราแล้ว อย่าดิ้นหรือสู้ให้อยู่เฉยๆเดี๋ยวมันจะปล่อยเอง. เป็นสันดานของสัตว์ดุร้ายทุกชนิด
    อย่าดิ้นอย่าสู้มัน นิ่งไปเลยจบข่าว
  • น้าหมาพิทบูลมันไม่โง่เหมือนหมีนะคับ555
    555กูอยากบ้า555
  • ชอบที่มีคนบอกให้เอาเนยทาตัวแล้วนอนแผ่ จากนั้นหมาจะหันมาจู่โจมเนยแทน (ไอ้คนบอกนี่แสดงรสนิยมเลย) :o034:
  • ทำไมพูดเหมือนรสนิยมเดียวกับเขาเลยหละครับ 555
  • เออนั่นสิ... ความลับแตกเลยผม สงสัยเราจะคอเดียวกันนะคุณ omereturn 555 :o034:
  • ถ้าแค่จะหาความรู้ที่เวปนั้นน่ะได้ครับ แต่อย่าเอาความเห็น หลายๆกระทู้อ่านแล้วเพลีย จักวาลคือของกรูคนเดียว
  • ผมชอบเอาวิบครีมทามากกว่า
  • อยากให้เจอจริงๆๆพวกที่บอกว่าใช้มืองัดปากมันก็ได้แล้ว หรือพวกบีบไข่ ยิ่งมีการยื่อกันไป-มา ก็ยิ่งเหมือนยุให้มันออกแรง ออกฤทธิ์ มากยิ่งขึ้น เห็นด้วยนะแกล้งนอนตายนิ่งๆๆ555555555
  • ในพันทิป โชวเกรียนทั้งนั้น เอาแค่เห็นตัวจริงจะกล้าเดินใกล้ไม๋ ก็พอแระ