ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครสนใจหมา 8 เดือนก็ติดต่อมาเลย
  • 6000 ครับ 0836313155 จังหวัดกำแพงเพชร
  • สนใจจริงก็โทรมานะครับ
    ไฟล์แนบ
    16.jpg 37K
    10.jpg 38K
    03.jpg 55K
  • เหมือนหมาไทยเลย 555+
  • เหมือน ลูก ผสมจังครับ?!!!
  • หมาไทยเลยท่าน... ถ้าผสมก็หางๆมากๆเลยครับ
  • นี่พ่อและแม่ครับ
    ไฟล์แนบ
    1422.jpg 118K
    6-net.jpg 47K
    3-13.jpg 47K
  • พ่อมัน ok เลยครับ...แต่ แม่มัน แหม่งๆๆ
  • เง้อ รอผู้รู้ๆๆๆๆ
  • เเต่พ่อมัน ผมโครตชอบเลยครับ
  • พ่อมันเป็น th ch ไม่ใช่หลอ แม่มัน ก็หุ่นสวยมากสำหรับหมาตัวเมีย ไม่มีทางใช่หมาไทยแน่ๆอกกว้างตัวหนาซะขนาดนั้น หมาอายุ 8 เดือนกำลังขี้เหล่เลย ขนาดหมาอายุ 1 ปี กับ2 ปี หน้าตามันยังเปลี่ยนไปมากเลย เคยเห็นมาแล้ว หมาคนอื่นเค้าเห็นมันตอนปีกว่าหน้าตาอย่างกับผสมเกรดเดน พอไปเห็นอีกที่ตอน2ปี สวยโคตรๆ ปากสั้นหัวโตกล้ามเป็นมัดๆเลย
  • ม่ะออกความเห็นดีกว่า แบบว่าเด๋วโดนด่าเอา หุ ๆ รอผู้เชี่ยวชาญออกตัว
  • อือคาใจๆ หมาไรกันเเน่

เเต่สำหรับผม ดูว่า พ่อ มัน สวยมากเลยนะครับ ส่วนเเม่มัน คล้ายหมาไทยพันธุ์ทางเลย หุหุ

ส่วนตัวลูก ก็คล้ายหมาไทยเลย

ผมไม่บอกว่าใช้นะ เพราะ ผมไม่เชี้ยวชาญ เเค่ออกความคิดเห้นว่าเหมือน

รอผู้ รู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • พูดถึงพ่อกับแม่สุนัข พวกคุณเลี้ยงพิทบูลกันมากี่ปีดูไม่เป็นรึ พ่อแม่สุนัข จัดว่าเป็นสุนัขที่สวยเรยตัวหนึ่ง ยิ่งแม่สุนัขคุณดูที่โครงสร้าง กับความใหญ่แล้ว เทียบกับคนที่จูง ถือว่าผ่านเรย คุณmaxmatigunt กับคุณyakuzaawaa บอกแม่สุนัขแหม่งๆ คุณลองหาตัวเมียที่คุณรู้จัก มาโพสให้ดูหน่อย ทีไม่ใช่ บูลลี่ รึหมานอกนะครับ เพาะถ้าผมอ่านโครงสร้างไม่ผิดตัวเมียน่าจะเป็นสายรัสเซีย ส่วนลูกสุนัขนั้นจะใช่ลูกมันรึป่าวคง เป็นอีกเรื่องนึงที่ต้อง คุยกับเจ้าของกันให้แน่ใจ
  • เลี้ยงมาตั้ง 8 เดือน ไงขายซะหล่ะ เป็นผม ผมขายไม่ลงหรอก ถึงจะไม่สวย หรือมีคนทักว่าลูกผสม ยังไงมันก็ผูกผัน ขายไม่ลง
  • .........This is Black Tiger.........
  • ลูกผสม 100 เปอร์
    ส่วนเป็นลูกของพ่อ-แม่ในรูปนั้นไม่น่าใช่
    รู้ไม่มากแต่พอรู้..ไม่ยากให้ใครถูกหลอกครับ
    (ความคิดเห็นส่วนตัว)
  • - -*
    เง้อ ก็มันคาใจอ่ะ
  • ต้องเข้าใจก่อนว่า พิทบูล มันหลากหลายสไตล์มาก ถ้าดูจากรูปก็น่าจะใช่นะครับ

ถ้าจะให้ชัวร์ก็ต้องถามคนบรีดครับ ว่าต้นสายเขามาจากทางไหน
  • คิดอย่างนั้นเหมือนกันค่ะ

ก็พิทบูลเกิดจากการผสมต่างสายพันธุ์ หมาแต่ละตัวก็จะได้รับยีนส์เด่นยีนส์ด้อยต่างกัน

การถ่ายทอดรุ่นต่อๆไปอาจจะไม่เหมือนพ่อหรือแม่ซะทีเดียวอาจจะได้จากปู่ย่าตาทวดมารวมๆกันก็ได้