ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีใครพอที่จะอุปการะสุนัขไหมครับ
  • http://www.facebook.com/#!/photo.php?fbid=494715593890222&set=o.194087173976733&type=1&theater
    ตามลิ้งนี่เลยนะครับ ช่วยๆกันครับใครอยู่ กทม ยังไงช่วยหาคนอุปการะหน่อยนะครับ
    ขอความช่วยเหลือค่ะ
    น้องหมาเซ้นเบอนาร์ดกับหมาไทยสองตัว โดนทิ้งไว้ในบ้าน เจ้าของบ้านหนีไปด้วยเหตุผลส่วนตัวทิ้งหมาไว้ไม่สามารถติดต่อเจ้าของได้เดือนนึงแล้ว เพื่อนเบียร์ไปเจอเลยเอาข้าวให้กิน แต่เซ้นเบอนาร์ดซึมและหงอยมาก เรียกก็ไม่ลุก ที่อยู่ตามนี้เลยนะคะ 58/60 หมู่บ้านซื่อตรง ซอย 1 สุวินทวงศ์ 29 ถนนสุวินทวงศ์ มีนบุรี อยู่ใกล้กับมหาวิทยาลัยมหานคร ช่วยด้วยนะคะ สงสารน้องมาก
    เพิ่มเติมนะคะ สามารถถามยามหมู่บ้านได้เลย ว่าบ้านหลังไหน
  • ใครที่ต้องการหมาไทยเฝ้าบ้านยังไงโปรดลองดูเคสนี้นะครับ ได้บุญ แถม ทั้งอึดทั้งทน รักเจ้าของ ไม่เสียตังด้วยครับ

ขอความช่วยเหลือค่ะ
    น้องหมาเซ้นเบอนาร์ดกับหมาไทยสองตัว โดนทิ้งไว้ในบ้าน เจ้าของบ้านหนีไปด้วยเหตุผลส่วนตัวทิ้งหมาไว้ไม่สามารถติดต่อเจ้าของได้เดือนนึงแล้ว เพื่อนเบียร์ไปเจอเลยเอาข้าวให้กิน แต่เซ้นเบอนาร์ดซึมและหงอยมาก เรียกก็ไม่ลุก ที่อยู่ตามนี้เลยนะคะ 58/60 หมู่บ้านซื่อตรง ซอย 1 สุวินทวงศ์ 29 ถนนสุวินทวงศ์ มีนบุรี อยู่ใกล้กับมหาวิทยาลัยมหานคร ช่วยด้วยนะคะ สงสารน้องมาก
    เพิ่มเติมนะคะ สามารถถามยามหมู่บ้านได้เลย ว่าบ้านหลังไหน

• กําโทษทีครับกดผิดโพสซํา
  • ระยำจริงๆคน
  • โหพูดไม่ออก แม่ง
  • จะขอรับอุปการะเซ้นเบอนาร์ดสักตัว ก็อยู่ไกลคับ ผมอยู่พิดโลก
  • ตอนแรกๆก็รักมัน แต่พอเดือดร้อนกำลืมมัน ต่อไปเมิงก้อจะไม่มีใครเอา เมิงจะโดนทิ้งแบบมันนี่ล่ะ (ขออภัยโมโห้ครับ) :o019:
  • เจ็บจิ๊ด
  • :o019: ทำไมทำงี้วะเนี้ย!!!!!!!!!!!!!
  • จริงๆเป็นอย่างไรไม่รู้เจ้าของอาจจะอยู่โรงพยาบาลก็ได้ บ้านนี้ก็มีแค่หมากับคนหรือก็ไม่รู้ ก็รู้ว่าสงสารกันทุกคน ผมก็สงสารแต่ ผมคิดว่าคงไม่ทิ้งบ้านทิ้งหมาและของมีค่าโดยไม่มีเหตุผลแน่ ขอโทษท่าทำไห้คนอื่นไม่พอจัย(แค่อยากไห้รักกันไว้คนไทยรักกันเริ่มแล้ววันนี้ คนรักหมา มานพแปดริ้ว ) [-X
  • นพสบายดีนะ
  • เจ้าของอาจจะเป็นอะไรก็ได้ อย่าเพิ่งด่วนตัดสินดีกว่า
  • ครับผม เห็นพี่ในเฟสบุคเค้าบอกว่า เจ้าของย้ายของหนีไปหมดเหลือแต่บ้านกับหมาอะครับ ส่วนความจริงเป็นเช่นไรไม่รู้เหมือนกันถ้าผมผ่านแถวนั้นจะลองแวะเข้าไปยามดูครับว่าเจ้าของได้กลับมาบ้านบ้างรึเปล่า
  • แก้ไขครับ จะลองแวะไปถามยามดูว่าเจ้าของได้ติดต่อหรือเงียบหายไปอย่างที่ในเฟสบุคโพสจริงหรือไม่
  • สบายดีคับพี่ ปุ๊ ขอเบอร์โทพี่หน่อยคับ