ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สู้เพื่อพี่ yut_scubapit
  • แก้ไขใหม่แล้วคับ
    ไฟล์แนบ
    Picture 011.jpg 63K
    Picture 014.jpg 90K
  • อีกนิดคับ..กลัวไม่บูลแหะๆ
    ไฟล์แนบ
    Picture 012.jpg 117K
    Picture 021.jpg 50K
  • อีกมุมคับ
    ไฟล์แนบ
    Picture 019.jpg 92K
    Picture 015.jpg 55K
  • บูลเทอร์เรียล์ขนาดจิ๋ว
    ไฟล์แนบ
    100_1140.jpg 70K
    100_1138.jpg 65K
    Picture 005.jpg 49K
  • nike ลูกสุนัข ส่วนตัวคับ
    ไฟล์แนบ
    Picture 009.jpg 69K
    24042009(006).jpg 70K
    IMG_2888.jpg 54K
    100_1113.jpg 36K
  • ตอบพี่ por_Cr จากกระทู้ที่แล้วนะคับ

ตัวเล็กผมแลกหรือคิดราคาเท่ากับ f1 1ถุงคับ(850 บาท) ขนาดประมาณ 1 คืบนะคับ

ตัวใหญ่จะมีราคาสูงกว่าเยอะคับ เนื่องจากทำเป็น **เรซิ้น** คับ ราคาโทรมาคุยได้คับ(เรื่องขนาด..ตัวเล็กตัวใหญ่ผมไม่เกี่ยงคับ ความตั้งใจใช้เท่ากัน แต่ตัวใหญ่ใช้วัสดุเยอะกว่าและแพงกว่าการปั้นดินเผามากคับ)

เรซิ่นค่อนข้างจะต่างกะงานดินเผามากพอสมควรคับ ทั้งเรื่อความแข็งแรงและกรรมวิธีต่างๆที่แตกต่างออกไปนอกเหนือจากการปั้นคับ ให้เปรียบเทียบเรื่องความแขงแรงก็คงเหมือนกับ จานกระเบื่อง(ตกแตก!! กระเทือนแรงๆแตก!!) กับ จานพลาสติก(ตกไม่แตก!! กระเทือนแรงๆไม่แตก!!) แต่ทั้งสองอย่างทุบจิงๆแตกเหมือนกัน 555

ตัวใหญ่ขนาดของพี่ยุทธนี้ผมก็เพิ่งเคยปั้นเป็นตัวแรกเหมือนกันคับ เลยยังไม่กล้าปั้นถ้ายืน กลัวรับน้ำหนักไม่ไหวคับ แหะๆ ไม่กล้าเสี่ยง แต่ถ้าเป็นตัวเล็ก จะเอาท่าอะไรบึ๊กแค่ไหนบอกมาเลยคับ จัดให้!!

ปล.ผมไม่ใช้ช่างปั้นมืออาชีพคับ แค่พอปั้นได้คับ แต่เพื่อนๆก็ชอบหางานมาให้ทำอยู่เรื่อย 555
    ผิดพลาดอะไรก็ขออภัยนะคับ ขอบคุณทุกๆคับติชมคับ จะทำให้ดีที่สุดคับ
  • 081-3871713

nutnut_man@hotmail.com

นัทคับ!!
  • :o040:ปั้นเก่งจังเลยค่ะพี่

สวยมากๆๆเลยค่ะ
  • คุณนัททำเร็วๆหน่อยของผมตั้งคิวที่ 5 แล้วเมื่อไหร่จะถึง 555555
  • ขอพี่ต้องสวยกว่าของยุทธนะครับ

ของยุทธ ถือเป็นการซ้อมมือยังไม่ใช่ของจริง ฮ่าๆๆ
  • ปั้นท่ายืนไม่ได้ ปั้นไทเกอร์ท่านอน สองรูปนี้ได้หรือเปล่าครับ
    ไฟล์แนบ
    tg22.jpg 9K
    TGBESTb2.jpg 65K
  • 555

คับพี่...เดี๋ยวพี่ยุทธงอนผมตายเลย 555
  • ของยุทธ ได้เท่านี้ ก็ดีเกินพอแล้ว สวยกว่าตัวจิงอีก ฮ่าๆๆ
  • จากใจครับ

งานปั้น ปั้นออกมาได้สวยสุดยอดรายละเอียดเก็บได้ดีครับ ( ชอบที่เก็บขนหมาได้เหมือนดีครับ )

ส่วนงานทำสี ผมว่าลองปรับปรุงรายละเอียดอีกหน่อยรับรองงานออกสุดยอดแน่ๆครับ

เป็นกำลังใจให้คนไทยมีฝีมือครับ
  • มาแล้ว มาแล้ว มาแล้ว:066:

เล่นช่วงชุลมุน อัดผมใหญ่เลยนะ ป๋า สองสามวันนี้ยุ่งกับงานบูลลี่ที่พัทยามากมายเลยขอบอก

นัทครับ ถ้านัทจะปั้นไอ่ไทเกอร์ ต้องดูที่หางต้องดุ้งนิดนึง ฟันอันเดอร์นิดหน่อย

ถึงจะถูกต้องตามกฏกระทรวง555

ป๋า ปั้นตัวเท่าที่เขี่ยบุหรี่ ไม่ต้องส่งท่านอนไปหรอกป๋า :030:

ส่วนเรื่องรูปไอ่โต้ที่ปั้น ถือว่า สวยมาก แต่ถ้าหากให้ดีที่ปั้นเนื้อขาหลังควรเพิ่มให้ดูหนาหน่อยในมุมมองที่ดูจากด้านข้าง จะได้ดูมีพลัง

ใบหู คล้ายหมูไปนิดแต่หน้ารักดี ถ้าคว้านให้ดูคล้ายหู ปีศาจ จะดูมันส์ขึ้นอีก

ส่วนช้างน้อย จรวด เอ็กซ์โซเซ่ อันเป็นที่รัก ถือว่าขนาด เล็กไปหน่อย เพราะของไอ่โต้เท่าที่ผมดูมันมีความเป็นผู้ชายอยู่อย่างมากๆๆ555

อันนี้ ขำๆนะ อ่านเอามันส์ละกัน:030:

แบบหูจากภาพที่ฝากนะนัท ลองดูครับ
    ไฟล์แนบ
    chonburicc86[1][1].jpg 72K
    a356033.jpg 77K
    a356526.jpg 45K