ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ยาสะโพกและข้อต่อ ตัวไหนดีครับ
  • ถ้าเป็นเม็ดตัวไหนดีและหาซื้อที่ไหน
    และถ้าเป็นน้ำตัวไหน ดีครับ
  • ทีบ้านให้กินยีห้อ Synoquin ค่ะ เป็นเม็ดกลิ่นหอม กินง่ายมากค่ะ เหมือนขนม กินวันละหนึ่งเม็ด
  • ราคาเท่าไร ครับและหาซื้อได้ทีั่ไหน ครับ
  • โรงพยาลสัตว์ค่ะ หรือเพทชอปใหญ่ๆเเถวจตุจักร หรือว่าสนามหลวง2 ก็ได้ค่ะ มีให้เลือกหลายยี่ห้อด้วย ของsynoquinกระปุกใหญ่มีสามสิบเม็ด ราคา3900ค่ะ
  • โอ้โห 30 เม็ด 3900
  • ค่ะค่อนข้างหนักพอสมควร ทีบ้านมีพิตสองตัว อายุก็สิบปีเเล้ว เลยต้องให้วิตามินที่บำรุงข้อสะโพกเเละนำ้มันปลาบำรุงขนร่วมกับอาหารด้วยค่ะ เดือนละสองกระปุกค่ะบวกกับพาไปว่ายนำ้อาทิตย์ละสามครั้งที่สระนำ้เพราะหมอไม่เเนะนำให้วิ่งมากเท่าเมื่อก่อนเเละค่ะ เเต่ต้องทนนะคะอยู่กันมาขนาดนี้เเล้วเลยต้องดูเเลลุงเเก่สองตัวนี้จนกว่าจะถึงเวลาของเค้าล่ะค่ะ รอคำตอบจากพี่ๆท่านอื่นด้วยก็ดีนะคะ เพราะมียาบำรุงข้อที่มีสาร glucosamine ค่อนข้างหลายยี่ห้อเหมือนกันในท้องตลาดค่ะ ปรึกษาร้านเพ็ทชอปใหญ่ๆหรือโรงพยาบาลสัตว์ดูค่ะ อาจดูอาหารที่ผสมglucosamineสำหรับการบำรุงข้อสะโพกด้วยก็ได้นะคะ หวังว่าคงช่วยได้ไม่มากก็น้อยนะคะ
  • ขอบคุณมากครับ แต่้ัตัวยา synoquin ที่ผมดูมา 120 เม็ด 3900
    http://www.petshopathome.com/product.detail_96192_th_942230
    ไม่รู้ใช่ตัวเดียวกันหรือเปล่้านะครับ
  • ของผมให้กินของคนครับ ตกเม็ด ละ10บ.
    ตอนไปซื้อบอกหมา เอ้ย..หมอ ว่าเอายากลูโคซามีน แล้วเค้าจะจัดให้ครับ
    ถ้ายังไงลองไปค้นบทความหรือกระทู้เก่าของ ชาวเยอรมันเชพเพอดดู เพราะลูกๆของเค้ามักเจอโรคนี้
    ผิดพลาดประการใด โปรดอภัยด้วยครับ
  • กินคอโลเจ้นที่สาวๆชอบกินก็ได้คับ
  • ขอบคุณมากครับ
  • อันไหนน้อ
  • ตัวเดียวกันค่ะ เเอบสับสนเพราะเราซื้อครั้งละสองกระปุกราคา 3900 ค่ะที่โรงพยาบาลสัตว์ทองหล่อเพราะเค้าไม่มีกระปุก120เม็ดขายค่ะ เเต่ถ้าหาซื้อได้บอกกันด้วยนะคะ ราคาที่ซื้อนี่พอมาเห็นในเวปเเล้วรู้สึกว่าโดนขูดอย่างเเรงเลยค่ะ :(
  • ครับ ผมก็ เข้าใจว่าโดนขูดแต่ผมไม่กล้าพูด กลัว พี่ jersey เสียความรู้ สึก
    ตัวยาัตัวนี้ผมดูมาก็พอสมควร รู้สึกว่า จะเป็นตัวที่ ฮิตติดอันดับต้นๆ เลย นำเข้า มา
    ราคาก็ประมาณนี้อะครับ
  • ค่ะ นี่เค้าบอกทุกครั้งด้วยนะคะว่าลดให้ลูกค้าสิบเปอร์เซนต์ ยังไงจะลองสั่งในเวปที่คุณteenandbullies เอามาให้ดูดีกว่าคงจะทุ่นไปได้เยอะเลย นี่ถ้าไม่มีกระทู้นี้คงโดนขูดไปเรื่อยๆตายเเน่ค่ะ555
  • แต่หมอ เขาขาย 1490 55+
  • ครับ แต่ยังไง สั่งในเวป ก็หาเวป ที่มันปลอดภัยหน่อยนะครับ มันมีหลายเวป
  • ยังไง ก็แอ๊ดเฟสบุคมาคุยกันได้นะครับ จะได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็น
    http://www.facebook.com/TeenAndBullies
  • ค่ะก็เเอบกังวลอยู่เหมือนกัน ไม่คิดว่าจะโดนบวกซะขนาดนี้ เดี๋ยวลองโทรไปในเบอร์ที่เค้าให้มาถามรายละเอียดก่อนก็ได้ค่ะเวปที่คุณteenandbulliesเอามาให้น่าจะโอเคนะคะ ไอ้เราก็ไม่ฉเลียวใจเพราะเห็นว่าเป็นร้านในโรงพยาบาลสัตว์ ของขาดก็รีบซื้อกั๊กเอาไว้ก่อนด้วยบางครั้ง เจอเเบบนี้ถึงกับช๊อคค
  • ตอนหมาเจ็บขาผมเคยใช้ตัวนี้แล้วหายครับ http://www.mypuppypetshop.com/product.detail_283538_th_2916458
  • ครับเห็นใจ มากครับ ผมว่าเปลี่ยนที่ก็ดีนะครับ บริการไม่จริงใจแบบนี้ +100-200 ก็ พอไหว แต่นี่มันเกินไป
  • พี่ king ซื้อมาเท่าไร ครับ แบบกี่เม็ดครับ จะได้ดูว่า ในเวป มันแพงไปรึเปล่า
  • ของผมเคยสั่งจากโรงพยาบาลสัตว์มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ราคา 30 เม็ด 3,000 บาท ตอนหลังไม่ไหวแพงมากเพราะที่บ้านมี 3 ตัว เลยไปให้หมอที่คลีนิกสัตว์แถวบ้านจัดให้เหมือนกัน 30 เม็ด 1600 บาทครับ คุ้มหน่อยเพราะอย่างน้อยมันก็ทำให้หมาของผมยังเดินและวิ่งได้ ก่อนหน้าที่จะให้กินนี่แถบเดินไม่ได้เลย ยาตัวนี้ดีจริงๆครับ
  • มันยี่ห้ออะไร ครับ เม็ดละ 100 บาท เขาขูดมากกว่า
  • แล้วตอนนี้ใช้ของอะไร ครับ
  • ราคาผมจำไม่ได้แล้วครับ ดูตามเวปเลยครับ ผมสั่งจากเวปที่ให้ไว้ครับ
    ลองดูตัวอื่นก็ได้ครับปรึกษาคนขายได้เลยครับ
    ไม่ทราบว่าหมาเจ็บขารึเปล่าครับหรือแค่บำรุงครับ ลองคุยกับทางร้านดูเลยครับ
  • โห ของเราว่าหนักเเล้วเจอเเบบเม็ดละ100 นี่ยอมเเพ้เลยจริงๆค่ะ เข้าใจเลยค่ะว่าไอ้เราที่ไม่รู้เนี่ย ณจุดนั้นก็ต้องจ่ายอ่ะค่ะ ดีนะคะที่มีกระทู้นี้ขึ้นมา จะได้มีทางเลือกอื่นๆมาเปรียบเทียบกัน ทุกวันนี้เจอค่าวิตามิน ค่าว่ายนำ้ต่างๆนี่กินเเกลบเเทนข้าวเเล้วค่ะ5555
  • หมาเป็นโรคจข้อสะโพค นะครับ
  • วิตตามิน ผม แนะนำให้ ใช้ของตัวธรรมดาก็ได้ครับ
  • ตัวนี้ของคนใช้ได้ครับ ตัวนี้ของนอก กล่องละ 1000 กว่า 30 ซองimage
    ไฟล์แนบ
    04112010366.jpg 29K
  • ตัวนี้ของไทย 30 ซอง 400 กว่าบาทimageimageตัวยาเดียวกันกับของหมา ของหมาแพงเกิน
    ไฟล์แนบ
    04112010365.jpg 30K
  • ของผมใช้ COXIUM ของคนครับถูกกว่าของหมาเยอะครับยาเหมือนกัน

100 แคปซูล 350 บาทเองครับ

ได้ผลดีนะครับ ลองกับที่บ้านมาแล้ว image
    ไฟล์แนบ
    510315_vll4gc5a66.jpg 23K
  • ขอบคุณมากครับ เด๋วจะลองดู
  • เยี่ยมไปเลยยยยย...กระทู้นี้

ได้ทั้งความรู้ ได้ทั้งสินค้าราคายุติธรรม :036: :-bd =D>
  • ครับ ภ้าไม่ได้ gupao ผมก็แย่เหมือนกัน เพราะตอนแรกไปถาม ร้านเภ ไอ้สั.... เขาบอกว่ากล่องละ550 โฮะๆๆๆๆอายุ60+
    แต่ก็ขีรถหาอีกหลายร้าน เภสัด วัยรุ่นสุดสวย บอกว่าราคา320 ผมเลยจัด โคเซียมมา. เขาถามว่าให้ใครกินครับ ผมเลยบอกว่า ให้สุนัขครับ เขาเลยภามว่าสุนัขพันธ์อะไรครับ. ผมเลยถามว่า บลูลี่ครับ. เขาทำหน้างง ๆๆๆ. แล้วถามผมว่า. เป็น ะไรหรอคะผมเลยบอกว่าเป็นสะโพคเสื่อม เขาเลยบอกว่าตัวใหญ่ไหมคะ. ผมก็เลยบอกว่า. เป็นพิทบลูนะครับ. แต่เป็นสายพันเตี้ยๆๆอ้วนๆตันๆๆ

เขาเลยบอกว่าอ่อ ทีหน้าย่นๆๆ. หน้ากวนๆๆ ตัวเตี้ยๆอ้วนๆ เหมือนพิทบลู แต่ไม่ดุใช่ไหมคะ. ผมปลื้มมาก ที่เขาพูดแบบนี้

เภสัดน่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกก
  • ครับ ท่านGuPao ผมก็ให้คนโต(ร๊อตไวเล่อร์)กินCOXIUM เหมือนกัน แต่ให้กินตอนที่อาการเริ่มเป็นครับ
    เลยลดการออกกำลังกายลง แล้วก็ ลดแคลเซี่ยมด้วย ส่วนตอนนี้อาการไม่มีให้เห็นแล้วครับ
  • @ TeenAndBullies ทำไมไม่ชวนคุยเรื่่งพิทบูลแล้ว จีบเลยครับมีแฟนเป็นเภสัท ค่ายาจะได้ฟรีไปเลย ฮ่าๆๆ
  • ฮ่า ฮ่า ฮ้า !!!!! :-))

เยี่ยมจริงๆๆๆๆกระทู้นี้......นอกจากได้ความรู้ ได้สินค้าราคายุติธรรมแล้ว

บางคนกำลังมีลุ้นได้ "เพื่อนคู่คิด มิตรคู่เรือนอีก" สมาชิกเราเยี่ยมๆทั้งนั้น555 :063: :o027:
  • @zeedza ติดอย่างเดียว ครับ ตรงที่ผมมีแฟนแล้ว 555 แต่ผม ปลื้มเภสัช มาก วันนี้คิดก่อน จะป่วยเป็นโรคอะไรดี ถึง จะได้เจอ เภสัช 555

@power_pit ครับ ผม แลกเปลี่ยน ประสบการณ์ และได้ัตัวยาที่ใช้ได้ผล และ ราคาถูก บางคนหมดกำลังใจ แต่พอได้ความรู้ใหม่ๆ เอาไปปรับใช้ นี่หละ ครับ สังคมที่ดี โดยเฉพาะ คุณ นะครับ power pit 55
  • เดินเข้าร้านไป ทำท่าไอ แค่ก แค่ก love u ไปเลยครับ จัดเต็ม
  • เอางั้นเลย หรอ
    ถ้างั้นวันนี้ จะไปซื้อยารักษาโรคหัวใจ ละ กัน กิกิ
  • รักษาโรคหัวใจไม่เวริกครับ ขอยารักษาใจดีกว่าครับ :-D
  • :033: พูดแล้ว ยิ้มทั้งวันเลย เรื่องนี้ ^^^^^^
  • ขอบคุณที่แนะนำยาดีๆครับ เพื่อนผมกำลังกลุ้มใจและหาวิธีรักษาอาการนี้อยู่พอดีเลย =D>
  • ผมก็กลุ้ม
  • ขอบคุณมากครับต้องไปซื้อ COXIUM มาใช้บ้างแล้ว ถูกมาก =D>
  • coxium ให้กินยังไงอ่ะ ซื้อมาเหมือนกานหมอบอกให้กินวันล่ะ 2 เม็ด เหมือนกานป่ะ
  • ถ้าสุนัข น้ำหนักตัว 20 กก ขึ้นไป ถ้าอาการ หนักก็ วันละ 2 เม็ด ครับ ติดต่อกัน 6สัปดาห์
    แต่ถ้า อาการ ปกติ แต่ แสดงอาการนิดๆ หน่อยก็ วันละ 1เม็ดครับ

ถ้าหายดีแล้ว อาจจะกินวันเว้น วันก็ได้ครับ