ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ครบ10เดือน ไปพัทยาก็อากาศมันร้อนนิ
  • ผมวิ่งออกกำลังกายทุกเช้าเย็น

แต่ พักนี้อากาศมันร้อนร้อน

เลยถูกสั่งพัก

:m057:
    ไฟล์แนบ
    P1090271r.jpg 29K
  • ร้อนจังเล๊ยยยยยยยย
    :m025:
    ไฟล์แนบ
    P1090194r.jpg 66K
  • อย่างนี้ต้องไปเที่ยว ทะเล

:m032:
    ไฟล์แนบ
    P1090228r.jpg 39K
  • RedNose on board
    งานนี้ขอนั่งหน้า ลดกระจกให้โจ๋ด้วยพี่

:m086:
    ไฟล์แนบ
    P1090010r.jpg 30K
  • สนุกกว่าแช่อ่างที่บ้านอีก

:m029:
    ไฟล์แนบ
    P1090041r.jpg 64K
  • ป๋มจะ ว่ายไปให้ถึงขอบฟ้า

:m029:
    ไฟล์แนบ
    P1090049rx.jpg 69K
  • "กลับบ้านได้แล้วลูก"
    ฮื้อ....ใครเรียก
    ไฟล์แนบ
    P1090040r.jpg 40K
  • แฮะๆ ขอเล่นต่ออีกแป๊บฮะ

เพื่อนๆสนใจมาเล่นน้ำทะเลกับป๋มไหม

สนุกจิงๆนะ

:m001:
    ไฟล์แนบ
    P1090066.JPG 90K
  • มีทะเลที่ไหนบ้างครับ ที่ให้หมาลงได้ กลัวพาไปเค้าห้ามไม่ให้ลง
  • บางพระ-บางแสนครับ
  • เห็นแค่ภาพ ก็คงไม่ต้องบรรยายถึงความสุขที่เกิดขึ้นอีกแล้วนะครับ:063::063::063:
  • เสม็ดก็เล่นได้ค่ะ จอมเที่ยนก็ได้นะคะ ขนุนไปมาแล้วค่ะ
    ไฟล์แนบ
    IMGP0082.JPG 118K
  • พูดก็พูดเถอะครับ
    ชายหาดเป็นสาธารณะเป็นทรัพยากรของชาติ
    ซึ่งก็หมายความว่าเป็นของส่วนรวม
    แล้วมนุษย์มีสิทธิ์อะไรที่จะห้ามไม่ให้หมาลงน้ำด้วยครับ
    ทั้งๆที่หมาก็มีเจ้าของ มีการควบคุม อย่างนี้มันเข้าข่ายการกีดกันสิทธิ์ที่ได้รับโดยมิชอบ
    น้ำมันสกปรกก็ฝีมือคนที่เรียกตัวเองว่ามนุษย์
    หมามันไม่ได้ทำสักหน่อย
    หมาบางตัวยังกินดีอยู่ดีกว่ามนุษย์บางคนอีก
    ***รบกวนถามถึงคุณ มาร์ค ด้วยว่าเราควรทำอย่างไรดีครับ**
    กับสังคมที่คับแคบแห่งนี้ เพราะหมามันไม่ได้ผิดอะไร จริงๆแล้วน่าจะมีสิทธิ์ลงเล่นน้ำได้ทุกหาด
    ***บางคนยังแอบขี้กับเยี่ยวลงในน้ำทะเลเลย***
    ซึ่งหมาที่ดีมีเจ้าของไม่ทำ
    ผีห้าวเป้ง
  • ถึงคุณบอย อยากพาเจ้าอาก้าไปเล่นนำทะเลที่ไหนพาไปเลย แต่ถ้ามีคนมาห้ามก็ถ้ามเค้าไปว่า
    คุณรู้ไมผมเป็นใคร
    ถ้าเค้าตอบว่า
    ไม่รู้
    ก็บอกเค้าไปว่า
    เออไม่รู้ก็ดีแล้ว แล้วก็พาอาก้ากลับบ้านเร็วๆๆเลย
    ขอบอก
  • *********อิจฉาจังคงคลายร้อนได้มากที่เดียว หมาสวยสมส่วนมากท่าน**********
  • ที่พี่ผีพูดมันก็จริง ต่ผมก็เห็นใจทั้ง 2 ฝ่าย ตัวผมรับได้ อยู่แล้วไม่ว่าหมาเา หรือ หมาใคร

แต่คนที่เค้าไม่ชอบหมาก็มีเยอะ ผมว่าไปเล่นได้ทุกที่ ทุกหาดแหละครับ แต่ก็ดูที่คนบางๆ

ก็น่าจะดีนะครับ
  • ที่หาดแม่รำพึง ระยอง ไม่เห็นมีใครห้ามหมาลงเล่นน้ำเลยนะคะ น้องหมาที่ร้านอาหารชายทะเลส่วนใหญ่(แถวๆหาดแม่รำพึง)ก็เลี้ยงน้องหมาไว้เกือบทุกร้านพออากาศร้อนก็เห็นหมาลงไปนอนเล่นน้ำวันดีคืนดีลงไปจับมากินเองอีกต่างหากไม่เห็นมีใครว่ามีไม่มีใครห้ามกลับมองด้วยสายตาเอ็นดุน่ารักจะตายไปค่ะ ไม่เชื่อลองไปดูนะคะเข้าทางแยกตะพงเลี้ยวซ้ายตรงไปซัก 1 กิโลเมตรจะเจอร้านอาหารทะเลติด ๆ กันเกือบ 20 ร้านเลี้ยงน้องหมาเกือบทุกร้านเห็นเล่นลงเล่นน้ำทะเลกันเกือบทุกตัวบางตัวลงเกือบทั้งวันก๊มี
  • น่ารักมากๆๆ

เลยครับ
  • :m022: :m022: :m022: :m022: :m022:
    ตามภาพ ไปเล่นที่หาดจอมเทียน พัทยา
    ก่อนไปก็โทรไปถามทางรีสอร์ท เค้ายินดีต้อนรับน้องหมา
    วันที่ไปพัก ก็เจอน้องหมาหลายตัวไปเที่ยว

แต่ทางเราก็ต้องใส่สายจูงตลอด มีดึงห่วงขาดไปทีนึง
    เกือบได้จ่ายค่าทำแผลพ่อค้าขายไข่ปิ้ง
    เจ้านี่มันแรงเยอะ (หนัก39 สูง24") อ้วนไปหรือเปล่าก็ไม่รู้ :m102:

ข้อดีของการไปแช่น้ำทะเล คือ ขนร่วงน้อยลงมากจนสังเกตได้
    ชอบจริงๆ :m110:
  • เก็บภาพเป็นเรื่องราว

อย่างงี้ต้องทำเป็นเอนิเมชั่นเก็บไว้แล้วนะคะ