ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• Pic. of ADBA Show @ NW 2012

Just wanna show how beautifully they are!!!

believed me you couldn't find one in here.

Don't talk shit see shit!!!

Look at this you would see the classic bull dog

image

• สวยแรง...........
  • They all know what to do with their dogs.

image

image
  • ถ้าเมืองไทย มีแบบนี้บ้างก็คงดี น่าจะมีใครสั่งเข้ามาพัฒนาบ้างนะ ขอเชียร์เต็มที่เลยครับ :063:
  • ท่านมุ สถานที่ก็อำนวยไม่สนใจบ้างหรือ เอามาสักคู่ พี่สนับสนุนเต็มที่ครับ
    ถือว่าเป็นผู้บุกเบิกคนแรกเลยนะ พี่ว่าตลาดน่าจะไปได้ครับ
  • I'm quite be sure that you could not see

any show like this in Thailand

image

image

image
  • สวยจับใจครับพี่มุ :063:
  • image

ตัวนี้โคตรงาม ใครก็ได้ช่วยเอาเข้ามาปลุกกระแสหน่อยเถอะ ก่อนที่พิตบูลแท้ๆ จะสูญพันธ์
  • Its quite normal when they acting like this once they see any other dogs.

image

image

• Full body muscle tone with aggressive look

image

image
  • This is beauty in the beast

image

image

image

image

Every shots show the power of them.
  • พี่มาร์คเคยให้ดูอยู่คอกนึง โคตรสวยเลยพี่ที่บ้านพี่อ่ะครับ พี่มุจัดมาซักตัวดีกว่าพี่ผมก็อยากเห็น มันสง่าจริงๆครับ แต่ผมเดินบลูลี่เต็มตัวและ รอพร้อมๆจะคืนสังเวียนนะครับ :-D
  • แต่ละตัวสุด ๆ จริง ๆ
  • No!!! its not finish yet

image

image

image

image
  • บ้านเราน่าจะมีใคร เล่นแบบนี้บ้างนะ แต่พี่คงหมดปัญญาแล้ว สถานที่ไม่เอื้ออำนวย และก็ไม่มีนโยบายบรีดหมาแล้วด้วย มั่นใจว่าตลาดน่าจะไปได้ครับ
  • เห็นแล้วเกิดอาการคุ้มคลั่งทำม้ายยทำไมบุญวาสนาเราน้อยขนาดนี้ไม่สามรถอาดเอื้อมแตะต้องครอบครองได้เลย :022: (ถ้ามันยังไม่สูญพันธ์ ฮื้อ มันต้องมีสักวัน) :060:
  • หมาในอุดมคติเลย สมบูรณ์แบบทั้ง หัว คอ ช่วงขา ช่วงตัว ส่วนโค้งเว้า มีสัดส่วนที่สัมพันธ์กันแบบนี้มันช่างลงตัวดีจริง ดูอ่อนช้อยสวยงามแต่เปี่ยมไปด้วยความทรงพลัง
  • อีกอย่างที่ดีคือ เรื่องรูปแบบของการประกวดที่เข้าใจในเรื่องลักษณะเฉพาะของสายพันธุ์ โดยจัดและให้พื้นที่หมาได้ปลดปล่อยอารมณ์ตามนิสัยของพิทบูลได้เต็มที่
  • ก็ภาวนาว่า กระทู้นี้ จะช่วยกระตุ๊กอารมณ์ให้คนหันมามองหมาสไตล์นี้กันบ้างนะครับ ไม่แน่นะถ้ามีคนเอาเข้ามาจริงๆ ก็คงสนุกแน่ๆ

ผมยังมั่นใจว่า พิตบูล ก็ยังเป็นพิตบูล ไม่มีวันตาย เพราะมันมีความคลาสสิคอยู่ในตัวเอง
  • ขอรบกวนถามพี่มาร์ค พี่มุ และคุณตั้ว หรือท่านผู้รู้ท่านอื่น ต้นทุนน่าจะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ อยากได้อยากมีบ้าง แล้วถ้านำเข้ามาได้ข้อเสียจะมีไรมากไหม เช่น กับสภาพอากาศบ้านเรา เป็นต้น

ขอบคุณครับ

ปล. เข้าไปดูในเพดดีกรีออนไลน์ของ ABC แล้ว เห็นแดงๆของคุณตั้วแล้ว โคตรๆๆๆๆๆๆ....เลยครับ ซักวันนะครับคุณตั้ว แดงๆของคุณตั้ว ผมขอจัดจริงๆ สักตัว ชอบในแนวทางครับ

โต้ง อำนาจเจริญ
  • ขออภัยครับ

อ่านดูข้อความตัวเองแล้วมันดูไม่ดีเลยที่ใช้คำว่าต้นทุน เพราะมันเกี่ยวข้องว่าจะนำเข้ามาแสวงหาผลกำไร ขอใช้คำใหม่นะครับว่า ราคานำเข้ามาทั้งหมดน่าจะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
  • เรื่องต้นทุน ไม่น่าจะแพงเหมือนบูลลี่แน่นอนครับ ลองเข้าไปหาดูในคอกพิตบูล ADBA สไตล์เลยครับ
  • ขนสั่นมากๆ ชอบสี
    ตัวที่2 หมาพวกนี้ไม่ใช่หมาตามกระเเสไม่ใช่หมาตลาด เเฟนพันธ์เเท่เท่านั้นทีต้องการ
  • ราคาในอเมริกามีตั้งแต่ USD500-3,500 ครับ รวมค่าฉีดวัคซีน ค่าใบ Pedigree โดยทั่วไปจะทำเป็น Dual pedigree (UKC/ADBA) และค่าอื่นๆตามอายุ (8 สัปดาห์) ค่าขนส่งมี 2 desinations คือ (1) จากคอกมาเมืองใหญ่ที่มีสายการบินระหว่างประเทศ ค่าขนส่งแล้วแต่ความใกล้/ไกล และ (2) จากเมืองใหญ่มาประเทศไทย ค่าขนส่งรวมค่าเอกสารประมาณ USD1,200 ครับ

รวมๆแล้วประมาณ 100,000-150,00 บาทครับ
  • พี่แพททททททททท ช่วยเอาเข้ามาหน่อยคร๊าบบบบบ 5555
    ผมอยากมีบ้านเนื้อที่สักไร่จัง จะเอามาเลี้ยงเล่นๆสักตัว
  • คุณมาร์ค ผมน่ะอยากได้เป็นที่สุด ทุกอย่างก็พร้อมพอประมาณ ยกเว้น....เวลา ตอนนี้ทำงานกรุงเทพฯ 2 วัน ปากช่อง 5 วันครับ ช่วยเลี้ยงไม๊ล่ะ???
  • โห พี่แพทใจร้ายยยยย 555 ผมก็โดน ภรรยาห้ามเอาหมามาเพิ่ม อุตส่าห์แอบไปจองไว้ยังไม่กล้าไปเอาเลย ฮ่าๆๆ
  • อิจฉาคนทีบ้านสวนจริงๆ มีเนื้อที่เพียบ ถ้าผมมีบ้านแบบนั้น จะเอาให้ครบทุกแบบเลย
  • ราคาในอเมริกามีตั้งแต่ USD500-3,500---> ก็ประมาณ 16000 - 112000 บาท

ค่าขนส่งรวมค่าเอกสารประมาณ USD1,200 ---> ก็ประมาณ 38400 บาท

รับทราบครับ ขอบคุณพี่ Patman ด้วยครับ

ปล. USD ผมนำมาคูณกับ 32 นะครับ เป็นแค่ค่าประมาณ อ้างอิงค่าเงินบาทวันนี้จาก http://www.bangkokbank.com/BangkokBankThai/WebServices/Rates/Pages/FX_Rates.aspx
  • ขอถามประดับความรู้นะครับ ADBA มีแต่จมูกแดงใช่ไหมครับ
    แล้วพวกสายกัด(จมูกดำ)หุ่นแบบนี้ถือว่าเป็น ADBA ไหมครับ

ขอบคุณครับ
  • โอ้วๆๆ หมานักกล้าม มันเกิดมาก้อเป็นอย่างงี้เลยหรอฮ่ะ :017:
  • นำสายกัดมาฟิต จะได้แบบนี้ไหมครับ
  • ADBA จมูกสีอะไรก็ได้ แดง ดำ ไม่ใช่ประเด็นหลัก แต่โครงสร้างต้องตามนั้นครับ
  • image
    ไฟล์แนบ
    258294.jpg 52K
  • ชัดเจนที่สุด สำหรับ ADBA bull dog. ขอบคุณคนทำครับ ผมไป Copy เค้ามาอีกที
  • มองจากด้านข้างหมาพวกนี้เอวมันกิ่วดีจังเหมือนพวกหลัังอานเลยแม้ไม่ได้ฟิตก้ดูดีอยู่แล้ว พอฟิตแล้วตัวยิ่งรัดไปใหญ่ทำออกมาได้แบบนี้สวยงามมาก เมื่อไหร่จะมีคนบรีดหมาในไทยออกมาได้ลักษณะแบบนี้ซักที ขอบคุณที่แชร์ครับ
  • image
    image

เกือบไปแล้ว ฮ่าๆๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC01484rs.jpg 195K
    DSC01488rs.jpg 200K
  • เลี้ยงเฝ้าบ้านไว้ตัวหนึ่ง หุ่นแบบนี้พอไปวัดไปวาได้ป่ะ

image

ดูๆไปหุ่นนังแต้มก็คล้ายๆกับแบบที่พี่แพทเอามาให้ชมเลย 5 5 5
  • ชอบจริงๆ หมาขึ้นรา.... :-))
  • ลองหันมามองหลังอานของเรา พอจะสู้เค้าได้มั้ย
    ไม่ใช่หมาผมนะครับ ขออณุญาติเจ้าของขอยืมรูปหน่อยครับ
  • รูปไม่ขึ้นขออีกที
    ไฟล์แนบ
    33.jpg 109K
  • ว้าาา
    ไฟล์แนบ
    55.jpg 77K
  • เอามาลงให้ครับ คุณ TRD

เจ้าปราบศึกมันกล้ามเนื้อไม่ใช่เล่น

image
  • งามมากๆเลยครับพี่มุ๊
    ขอบคุณสำหรับภาพ ดีๆแบบนี้ครับผม ................

ป๋ามาร์ค เห็นในคลิป เจ้ากราม นี้มันพลังไม่ใช่เล่นเลยนะครับ
  • ช่วงนั่น จนถึงวันนี้ ถ้า ผมไม่ติดเรื่องงาน นะ .............
    ผมคิดว่า ตอนนี้ มันน่า จะ น่าดูชม เป็นแน่ ...........
    แต่ พอเห็น รูปที่พี่ เอามาลง กลับมาคึกอีกแล้วครับ เห็นที งานต้องวางลงบ้างแล้ว ฮ่าๆๆๆ image
    ไฟล์แนบ
    DSCF2166.JPG 231K
  • ขอบคุณพี่ จขกท. ครับ :-D
  • อิอิ สวยจริงๆๆ พี่มุ. ใครก็ได้จัดประกวดแบบ ADBA conformation หน่อยเถอะ :">
  • สวยมากๆครับ =D>
  • หมาไทยหลังอานเรา โครงสร้างหลายตัวก็งดงามใกล้เคียงพิตบูล สไตล์ adba เหมือนกันนะ