ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงสมาชิกที่แวะมาเยี่ยมชมทุกท่าน
  • image

อยากขอร้องว่าทุกวันนี้ พิตบูล มันก็หมิ่นเหม่ต่อการโดนห้ามเลี้ยงมากพอแล้ว มีข่าวพิตบูลกัดคนตายอยุ่บ่อยๆ แต่ก็ยังมีลูกพิตบูลลงประกาศขายแทบทุกวัน ผมถึงพยายามรณรงค์ให้ช่วยกันคุมคุมการขยายพันธ์ เพื่อให้พิตบูลอยู่ในมือคนที่รู้และเข้าใจในความแตกต่างของสายพันธ์เท่านั้น

ขนาดผมตั้งกระทู้ขอความร่วมมือไปว่า ใครที่จะลงขายหมาอยากให้ช่วยทำตามกฏ คือ บอกประวัติ พ่อ แม่ มีรูปถ่ายประกอบ และต้องมีการทำใบเพดดีกรีให้เรียบร้อย แต่ก็ยังมีพวกแหกกฏฝ่าฝืนอยู่ตลอด สาเหตุก็เพราะคนพวกนี้ เขาไม่เคยสนใจเหตุการณ์รอบตัว ไม่เคยสนใจคนรอบข้าง ไม่เคยแม้แต่จะติดตามข่าวสารในวงการ ไม่เคยคิดจะทำอะไรเพื่อสังคม พวกนี้จะสนใจแต่ผลประโยชน์ของตนเอง นานๆจะเข้าบอร์ดที แต่จะเข้ามาเฉพาะตอนที่จะขายลูกหมา เท่านั้น

ผมขอร้องเถอะครับ ถ้าไม่ได้ช่วยผมสร้างสังคมพิตบูลให้ดีขึ้น ก็ได้โปรดอย่าเข้ามาทำลายให้มันแย่มากไปกว่านี้เลย ผมขอสังคมเล็กๆแห่งนี้ไว้ สำหรับคนที่ชอบในสิ่งเดียวกันเอาไว้พบปะสังสรรค์กันเถอะครับ การเลี้ยงพิตบูลของผม มันคือความสุขส่วนตัวในยามว่างจากภารกิจประจำวัน ผมอยากให้สังคมนี้เป็นสังคมปิด ที่เปิดรับเฉพาะคนมีอุดมการณ์ร่วมกันเท่านั้น พวกฉาบฉวย พวกเกาะแดก พวกเกาะกะแส อย่าเข้ามาเลยครับ ได้โปรด
    ไฟล์แนบ
    pit2.jpg 223K
  • นั่นแหละพี่ จัดไปครับ ผมอยากให้มีกฏหมายควบคุมจริงๆ แต่ที่กลัวที่สุดคือกฏหมาย ห้ามเลี้ยงพิทบูลทั้งประเทศ ถ้าเราไม่ช่วยกัน
  • ใครไม่ทำตามกฎเกณฑ์ที่ตั้งไว้ พี่ก็จัดการตามสมควรเลยครับ หรือไม่ก็ทำเป็นช่องให้กรอกข้อมูล กรอกไม่ครบก็โพสต์ขายไม่ได้ดีมั๊ยครับ
  • ระบบบอร์ดมันทำแบบนั้นไม่ได้ครับ การลงกระทู้ ใครที่เป็นสมาชิก ก็ลงได้อยุ่แล้ว เราจึงต้องใช้การขอความร่วมมือ และให้น้องเว็บมาสเตอร์คอยตามลบครับ
  • เห็นใจป๋าเลยครับ ว่าที่ทำเหนื่อยจริงๆๆ
  • จากข้อความตรงนี้ของพี่มาร์ค--->ขนาดผมตั้งกระทู้ขอความร่วมมือไปว่า ใครที่จะลงขายหมาอยากให้ช่วยทำตามกฏ คือ บอกประวัติ พ่อ แม่ มีรูปถ่ายประกอบ และต้องมีการทำใบเพดดีกรีให้เรียบร้อย แต่ก็ยังมีพวกแหกกฏฝ่าฝืนอยู่ตลอด สาเหตุก็เพราะคนพวกนี้ เขาไม่เคยสนใจเหตุการณ์รอบตัว ไม่เคยสนใจคนรอบข้าง ไม่เคยแม้แต่จะติดตามข่าวสารในวงการ ไม่เคยคิดจะทำอะไรเพื่อสังคม พวกนี้จะสนใจแต่ผลประโยชน์ของตนเอง นานๆจะเข้าบอร์ดที แต่จะเข้ามาเฉพาะตอนที่จะขายลูกหมา เท่านั้น ............
    เป็นความเห็นส่วนตัวของผมเองด้วยครับว่า ถ้าจะขายลูกหมา ไหนก็บอกประวัติ สายเลือดแล้ว(ซึ่งส่วนใหญ่ก็บอกน่ะครับ) แต่ผมอยากให้ผู้ขายเพิ่มเติมขึ้นมาอีกนิดหน่อยครับขนาด ส่วนสูง รอบหัวของพ่อ แม่ลูกหมามีขนาดเท่าไหร่(ซึ่งส่วนใหญ่ไม่ค่อยบอก) เพราะในเพดออนไลน์ไม่ค่อยมีบอก ผู้ขายก็ควรจะนำเสนอขึ้นมาบ้าง เพื่อให้ลูกค้าพิจารณาในการซื้อ ซึ่งการบอกถึงขนาด ส่วนสูง รอบหัว มันก็สามารถทำให้ลูกค้าคาดเดาได้ว่าลูกหมาโตขึ้นมาน่าจะมีขนาดตัวขนาดไหนตามความชอบที่ลูกค้าอยากได้ แต่ก็นั่นแหล่ะครับ ลูกหมาบางคอกมันคงยากที่เหมือนพ่อแม่ทั้งคอก แต่เมื่อนำเค้าไปเลี้ยงแล้วก็ต้องรักและรับผิดชอบเพื่อไม่ให้เกิดภัยแก่สังคม

ขนาดหมาผมตอนนี้โตมาขาตึง ผมก็รักหมาผมมากมาย

ขอบพระคุณ
  • คนที่รณรงค์ก็รณรงค์ไปคนที่ปั๊มหมาขายก็ปั๊มไปกูไม่สนใจใครจะว่ายังไง บทสรุปของเจ้าพิทบูลนี้จะเป็นเช่นไรหนอใครช่วยบอกที
  • อยากให้พี่มาร์คติดหมุดนี้ไว้ประจำบอร์ดเลย :063:
  • ใครไม่ทำตามลบล๊อคอินแม่มเลย บางเวปแถมด้วยการแบนipนั้นๆไปเลยด้วยซ้ำ
  • ขอเสนออีกหนึ่งความคิดเห็น ถ้าเป็นไปได้

1.พ่อ แม่ พันธุ์สุนัข ต้องขึ้นทะเบียนแจ้ง วัน เดือน ปีเกิด ตั้งแต่ตอนนี้จนถึงสิ้นปี 2555

2.พ่อ แม่ พันธุ์สุนัข ต้องมีอายุไม่น้อยกว่า 24 เดือน นับจากวันที่แจ้งเกิดจนถึงวันที่มีลูกสุนัข

3.พ่อ แม่ พันธุ์สุนัข ต้องขึ้นทะเบียนกับ ABC เท่านั้นถึงจะมีสิทธิทำการซื้อ-ขาย ในเวปนี้เท่านั้น เพื่อเป็นการสนับสนุนค่าใช้จ่ายในการดูแลเวปและกิจกรรมเพื่อสังคมพิทบูลของพวกเราทุกคน

***เริ่มมีผลบังคับใช้ วันที่่ 1 มกราคม 2556 เพื่อเป็นการควบคุมจำนวนประชากรสุนัขให้น้อยลง***

เห็นด้วย หรือ ไม่เห็นด้วย ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ :-D

สุดท้าย ต่อให้มีกฎข้อห้ามมากมายแค่ไหน มนุษย์ก็คือผู้สร้าง และ มนุษย์ก็คือผู้ทำลาย.....
  • DNATRICOLOR สิงหาคม 31 Permalink
    ขอเสนออีกหนึ่งความคิดเห็น ถ้าเป็นไปได้

1.พ่อ แม่ พันธุ์สุนัข ต้องขึ้นทะเบียนแจ้ง วัน เดือน ปีเกิด ตั้งแต่ตอนนี้จนถึงสิ้นปี 2555

2.พ่อ แม่ พันธุ์สุนัข ต้องมีอายุไม่น้อยกว่า 24 เดือน นับจากวันที่แจ้งเกิดจนถึงวันที่มีลูกสุนัข

3.พ่อ แม่ พันธุ์สุนัข ต้องขึ้นทะเบียนกับ ABC เท่านั้นถึงจะมีสิทธิทำการซื้อ-ขาย ในเวปนี้เท่านั้น เพื่อเป็นการสนับสนุนค่าใช้จ่ายในการดูแลเวปและกิจกรรมเพื่อสังคมพิทบูลของพวกเราทุกคน

***เริ่มมีผลบังคับใช้ วันที่่ 1 มกราคม 2556 เพื่อเป็นการควบคุมจำนวนประชากรสุนัขให้น้อยลง***

เห็นด้วย หรือ ไม่เห็นด้วย ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

สุดท้าย ต่อให้มีกฎข้อห้ามมากมายแค่ไหน มนุษย์ก็คือผู้สร้าง และ มนุษย์ก็คือผู้ทำลาย.....

ถ้าขนาดต้องใช้ใบ abc ล่ะก็ ไม่รู้ผมจะไปหาที่ไหนนะครับเเละอีกหลายท่านด้วย อีกอย่างมันจะเป็นประโยดต่อพวกคุณเฉพาะ คนมีเท่านั้นเหรอ พิทบูลคือพิทบูลไม่มีใบก็คงเป็นหมาตกตํ่าเหรอ นี้ล่ะครับ ถ้าเป็นเเบบนี้ล่ะเขาคงไม่ขายหรอกครับไล่เเจกกันเเน่ ผมก็เลี้ยงอยู่หลายตัวซึ่งผม เลี้ยงดูเเลสวน ฟาร์มไก่ของผมซึ่งอยู่ไกลจากบ้านคน เราควรหามาตรฐานที่ดี เหมาะสําหรับคนทุกคน เเล้วให้เขาปติบัติตามด้วยความอยากทําจริงๆ ไม่ใช่เเค่จําใจทํา อย่าเว่อร์
  • ช่วงนี้ยิ่งรณรงค์ คนมาขายแบบสั่วๆยิ่งเยอะเป็นพิเศษเน๊อะ หรือผมคิดไปเอง ???
  • เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะ
  • เห็นด้วยครับ... \m/
  • เห็นด้วยอย่างยิ่ง......
  • ไม่รู้จริงๆหรอครับว่าใบ abc หาได้ที่ไหน? [-X :-W
  • ผมบ้านนอก บ้านอยู่ในสวน ไม่ใด้อยู่ในเมือง โชคดีมีเน๊ตกับไฟฟ้าใช้ เเล้วเป็นยังไงท่าน :-ss
  • ผมอยากทำใบเพ็ด ส่งเอกสารไปแล้วรอตอบกลับ ไม่มีหมายเลขบัญชี เดียวโอนเงินไปไห้ครับ ทำไว้เดียวได้โชว์รูปกิจกรรมของลูกชาย เดียวมีคนถามหาใบเพ็ด (ใจจริงอยากทำอยู่แล้ว)
  • เห็นด้วยเหมือนกันค่ะร่วมกันรณรงค์
  • ผมใช้เท็บแล็บ มันมองไม่เห็นครับ คุณ Baleng88
  • เอาให้คุณ Block ดู
  • มันไม่เกี่ยวกับบ้านนอกหรือไม่หรอกครับ ถ้าคิดที่จะทำ
    ถึงไม่ทำมันก็ไม่ได้ทำให้คุณค่าในตัวของพิทบูลที่คุณครอบครองอยู่ลดน้อยลงเลย ถ้าคุณไม่คิดที่จะผสมมันออกมาขาย และมันก็เป็นกฏที่เค้าใช้กันในบอร์ดนี้เท่านั้น สุดท้ายก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณแล้วว่าจะทำหรือไม่
  • เห็นด้วยคับ เพราะในตอนนี้บุคคลส่วนมากมองพิตบูลในด้านลบ แค่นี้พิตบูลก็ตกเป็นเป้าของสังคมมากพอแล้วคับ ผมเห็นใจพิตบูลที่ต้องตกป็นแพะรับบาปของคนที่เห็นแก่"ตัวเงิน"มากกว่าเพื่อนร่วมโลกที่น่ารักของพวกเราคับ พิตบูลไม่ใช่เครื่องสำหรับหากินแต่เขาเป็นเพื่อนที่ซื่อสัตย์กับเราจนวันสุดท้าย ขอบคุณคับ \m/
  • เห็นด้วยคับ เพราะในตอนนี้บุคคลส่วนมากมองพิตบูลในด้านลบ แค่นี้พิตบูลก็ตกเป็นเป้าของสังคมมากพอแล้วคับ ผมเห็นใจพิตบูลที่ต้องตกป็นแพะรับบาปของคนที่เห็นแก่"ตัวเงิน"มากกว่าเพื่อนร่วมโลกที่น่ารักของพวกเราคับ พิตบูลไม่ใช่เครื่องสำหรับหากินแต่เขาเป็นเพื่อนที่ซื่อสัตย์กับเราจนวันสุดท้าย ขอบคุณคับ \m/
  • ก็เห็นด้วยนะคะ กับการทำตามการขอความร่วมมือ แต่เรื่องแบบนี้มันก็เหมือนตบมือข้างเดียวไม่ดัง นอกจากคนขายหน้ามึนไม่ทำตามกฎแล้ว เอาง่ายเข้าว่า โพสไปเรื่อย ๆ เค้าลบก็มาโพสใหม่ไม่เห็นเป็นไรหน้ามึนไปวัน ๆ เรื่องเล็กน้อยที่เจ้าของเว็บอยากให้ทำเพื่อเป็นระเบียบในระยะยาว ยังไม่ร่วมกันรับผิดชอบ แล้วคนที่ซื้อไปคิดว่าจะได้อะไรจากคนขาย ความรับผิดชอบหรือคงไม่ต้องหวัง และก็ยังมีคนคนซื้อที่มักง่ายไม่ได้ศึกษาอะไรคิดแต่ว่าราคาถูกคนขายบอกพิต ก็เอาพิตกะเค้าด้วยอยากเลี้ยงแบบไม่ต้องศึกษาอะไร มีคนประเภทนี้มากๆ ในสังคม อีกหน่อยก็ไม่พ้นห้ามเลี้ยงกันทั้งหมด
    สรุป หน้ามึนทั้งคนซื้อคนขาย ส่วนพวกที่รณรงค์ก็รณรงค์ไป คนที่ไม่สนใจก็ยังไม่สนใจเหมือนเดิม
    ขออภัยถ้าก้าวล่วง หรือล้ำเส้นความรู้สึกใคร อยากให้หันมามองคนที่เค้าทำหลายๆอย่าง เพื่อสังคมที่ดีขึ้น จะได้ไม่หมดกำลังใจ ในการทำดีเพื่อส่วนรวม ไม่ถูกกลืนกินไปกับพวกไม่เคยสนใจอะไรกับสิ่งรอบข้างเล็กๆ น้อยๆ เลย
  • Block มีเนตดูแต่เวปโป๊ป่าว ใบ abc ไม่รู้จัก

ศึกษาดีๆๆนิดนึงนะ ด้วยความเป็นห่วง เป็นใย
  • image
    ไฟล์แนบ
    933578905.jpg 15K
  • Block มีเนตดูแต่เวปโป๊ป่าว ใบ abc ไม่รู้จัก

ศึกษาดีๆๆนิดนึงนะ ด้วยความเป็นห่วง เป็นใย

ขอบคูณครับๆ ขอบคุณที่ชม
    image
    ไฟล์แนบ
    398827_283290681753260_854175031_n.jpg 30K
  • อย่าทำแบบนี้ดีกว่าครับ มันคือการข่มขู่ ทั้งที่เราเป็นฝ่ายที่ไม่หาข้อมูลให้ดีก่อน
    เว็บนี้เรามีวัฒนธรรมที่ดี เพื่อการอยู่ร่วมกันในสังคมอย่างมีความสุขครับ ดังนั้นก่อนจะโพ๊สข้อความอะไรลงมา อยากให้ ใช้สติ ใช้เหตุผล และหาข้อมูลก่อนเยอะๆ ในเว็บนี้เต็มไปด้วย ตำรวจ ทหาร ทนายความ และนักเลง การทำแบบนี้ มันไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้นมาเลย

แนะนำด้วยความปราถนาดีครับ :-D
  • ขอโทษด้วยครับ ว่าผมดูหนังโป๊ ผมก็อายุมากเเล้ว ไม่น่าจะพูดอย่างนี้ครับ
  • พี่เขาขอโทษแล้ว ก็หวังว่า อีกฝ่ายน่าจะแสดงน้ำใจต่อกันนะครับ
    มิตรภาพเป็นสิ่งดีและสวยงาม เรามาช่วยกันสร้างเถอะครับ

ขอบคุณทุกท่าน ^:)^
  • ในความคิดผม นะครับ
    1 รูป พ่อ - แม่ รูปสายเลือดด้วยก็ได้ถ้า มี
    2 รูป ลูกสุนัข อย่างนี้ย 4 มุม 1 ด้านหน้า 2 ด้านหลัง 3 ด้านข้าง (ซ้านขวา) เพื่อให้ดูมุมขาได้ชัดเจน
    3 ประวัติ สายเลือด จะเป็น ukc abkc abc ผมว่าได้หมด เพราะ ต่างก็ เป็น ที่รับรองสายพันธ์ อยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องเป็น ABC
    4 ราคา ถ้าไม่ลง เป็นตัวๆ ก็ลงเป้น ราคารวม เช่น 1xxxx-2xxxx อะไร แบบนี้ ดีกว่าไม่ลง
    5 วันเกิด ของลูกสุนัข 5.1 พ่อสุนัข หนักเท่าไร 5.2 แม่สุนัขหนักเท่าไร (แล้วแต่จะพิจราณา )
    เพื่อคนขายจะได้ คิด ได้ว่า ลูกสุนัข โตขึ้นมาจะเป็นยังไง จะ กี่กิโล

ผิดถูกประการใด ก็ ขออภัยด้วยนะ ครับ

เพราะ ในมุมของผม ก่อนจะซื้อ ผมก็มอง ใน 5 ข้อนี้
  • block ผมจะบอกพี่ ล้อเล่น คร้าบ :o060: