ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไปเจอใน kapook มาครับ
  • เขาบรรยายว่า "เจ้าหมาพิทบูล ยอดนักสู้ เรียนรู้ที่จะเดินสองขา เจ้าหมาพิทบูล โชคร้ายต้วนี้ตกลงมาจากชั้น 3 บนยางมะตอยที่ร้อนมากๆ จะทำให้มันต้องสูญเสียขาหน้าสองข้างของมันไป แต่เจ้าหมาพิทบูลไม่ยอมแพ้แก่โชคชะตา มันเรียนรู้ที่จะเดินสองขา และใช้ชีวิตอยู่ให้มีความสุขได้ สุดยอดน้องหมาเลยจริงๆ" imageimageimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    kapook_world-85319.jpg 38K
    kapook_world-85320.jpg 47K
    kapook_world-85321.jpg 57K
    kapook_world-85322.jpg 38K
    kapook_world-85323.jpg 60K
    kapook_world-85324.jpg 80K
    kapook_world-85325.jpg 50K
    kapook_world-85326.jpg 90K
    kapook_world-85327.jpg 120K
  • ในความโชคร้ายก็ยังมีโชคดี
  • หัวใจของมันแตกต่างกับหมาพันธือื่น
  • รัก ด้วยหัวใจจริงๆ

ฝากไว้อีกกระทู้นึงครับ เป็นกระทู้เก่าใน พิตบูลโซนนี่เอง
    ผม ชอบเป็นการส่วนตัว เลยเก็บไว้เป็นกระทู้โปรด เกีียวเนื่องกันเลยฝากไว้เป็น...

การช่วย เติมเต็มและหล่อเลี้ยงกำลังใจ ให้ผู้ที่ท้อแท้และสิ้นหวัง จงลุกขึ้นสู้เถิดครับ

ทุกวินาทีมีโอกาศเสมอสำหรับผู้ที่ พร้อมจะลุกขึ้นสู้ เพื่อเดินไปข้างหน้า กับ สิ่งที่เรามีอยู่

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/5829/ใครที่คิดว่าชีวิตนี้ลำบาก#Item_14
  • image
    image
    image
    image

:033: :062: :033: :062: กำลังใจให้ทุกแรงใจที่พร้อมลุกขึ้นมาสู้ครับ :033: :062: :033: :062:

ขอนุญาต "จขกท" ทั้วสอง ด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    1_display.jpg 46K
    1_display1.jpg 24K
    1_display2.jpg 15K
    1_display4.jpg 18K
  • หมาทุกตัวมันมีคุณค่าในตัวมันเอง

ขนาดมันพิการขนาดนี้ เจ้าของยังไม่ทิ้งมัน แต่หมาบางตัวดีพร้อมทุกอย่างกลับโดนเอาไปปล่อย ตลกไหม
  • คนที่อยากจะเลี้ยงหมาถามกับตัวเองให้จบ ว่าพร้อมที่จะรับข้อเสีย และเลี้ยงมันไปจนตายได้หรือเปล่า ศึกษาเยอะๆ อ่านเยอะๆ แล้วค่อยซื้อ เรื่องราคาผมคิดว่าทุกคนซื้อได้ แต่เรื่องจะรับทุกสิ่งทุกอย่างที่เป็นตัวมันได้หรือเปล่าก็ต้องถามตัวเองให้จบครับ แล้วปัญหาจะไม่เกิดimageimage
    ไฟล์แนบ
    พิทบูลพระประแดง65day.jpg 147K
    พิทบูลพระประแดง65day (3).jpg 146K
  • สมาชิกทุกท่าน

เห็นอย่างนี้แล้ว มีกำลังใจในการต่อสู้ชีวิตอีกเยอะเลยครับ ขนาดหมาจากมีสี่ขา เหลือสองขา ยังสู้ขนาดนี้ แล้วคนเราหล่ะ มีครบทุกอย่าง จะไม่สู้ได้ไง จริงอย่างที่พี่มาร์ค มาเฟีย โฟส์ไว้

"ขนาดมันพิการขนาดนี้ เจ้าของยังไม่ทิ้งมัน แต่หมาบางตัวดีพร้อมทุกอย่างกลับโดนเอาไปปล่อย"

คิดให้ดี ทบทวนให้เยอะๆ กับการจะครอบครอง พิตบูล

นัท
  • ใจหมา...ไม่ยอมแพ้ แล้วคุณล่ะ....?

อีมุมนึง "ขนาดมันพิการขนาดนี้ เจ้าของยังไม่ทิ้งมัน แต่หมาบางตัวดีพร้อมทุกอย่างกลับโดนเอาไปปล่อย"
    ไม่ได้ประจบหรือเลียนะครับ
    แต่หมามันรักนายมันโดยไม่ต้องมีเหตุผลว่ารักเพราะอะไร
    แต่นายมัน(บางคน)นั่นแหละ ตั้งแง่กับมัน ตอนเด็กๆ เล็กๆ ก็น่ารักดี แต่พอโตมาพันธุ์ผสมบ้าง ไม่โตเหมือนของคนอื่นบ้าง ดื้อบ้าง กลัวมันบ้าง
    หมามันไม่ใช่เมีย ที่เลิกแล้วจะหาผัวใหม่ได้เร็ว นายก็คือนาย จะกี่ปีเราก็คือนาย หมารักนาย แล้วนายล่ะรักหมาแค่ไหน....ลองถามตัวเอง
  • อนิจจัง อนัตตา...