ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ผมไม่อยากอธิบายไห้ยาว ผมจะอธิบายสั้นๆว่า
    คุณไม่มีอะไรไห้ผมเชื่อมั่นว่าจะเอาจริงๆ มีเพียงคำว่า" จะเอา" จะโอน วันนั้น วันนี้
    แค่เงินมัดจำไม่กี่บาท 500 -2000 มันคงจะดุดีกว่าคำพูดเพราะเรา 2 คนไม่รู้จักกันมาก่อน
    ผมก็บอกไปแล้วว่า ใครมาก่อนได้ก่อน โอนก่อนได้ก่อน
    คนที่ผมขายไห้เค้าไป เค้าเป็นคนจริงคับ เค้าบอกจะซื้อเค้าก็โอนไห้ทั้งหมดเลย
    เค้าโอนไห้ผมหมดวันเสาร์ ผมส่งหมาไห้เค้าวันจันทร์
    ส่วนเรื่องราคาผมก้เสนอลดราคาไห้คุณ ผมได้บอกคุณว่า ผมขอวันนี้ หรือเร็วที่สุดถ้าคุณจะซื้อในราคา 10000
    .................
    สรุปว่า ถ้าคุณอยากได้จริงๆ เงินไม่กี่บาทคุณน่าจะเอามามัดจำกับผมไว้ แทนคำพูดว่า จะเอา
  • พวกหาแดกกับหมาหัดกันเอง.....สะใจว่ะ
  • เรื่องหมา ราคาหมา ผมไม่ได้ใส่ใจ ผมขายไห้กับคนที่อยากได้จริงๆ แฟร์จริงๆ มีหลักประกันว่าจะเอาจริงๆ
    ผมขายของในเวบมาเยอะ ผมเบื่อแล้วกับคำว่า จะเอา จะโอน รอวันนั้นนะ รอวันนี้นะ ผมเบื่อมากๆคับ
  • พวกหาแดกกับหมาหัดกันเอง.....สะใจว่ะ
    .................
    ใช่คับ ผมหาแดกกับหมา ยังดีกว่า พวกหมาแดกความคิด แดกสมอง
    ว่างๆก็เชิญมากัดกันหน่อยนะ
  • อย่าพูดดีกว่าครับ แก้ตัวน้ำขุ่นๆ ต้องบอกพี่ตอนไหนว่ามาก่อนได้ก่อน ที่คุยกันครั้งสุดท้ายมันวันศุกร์ แล้วพี่ก็อยู่ในสวนก็เลยบอกว่าจะโอนวันจันทร์ มันยังไม่ถึงวันจันทร์ ต้องก็มาบอกว่าขายแล้ว พี่ไม่ได้มัดจำ ทั้งๆที่แบงค์ปิด ถ้าต้องขายวันอังคารพี่จะไม่ว่าเลยถ้าไม่ได้โอน นี่ต้องไม่ให้โอกาสถึงวันจันทร์เลยทั้งๆที่ตกลงกันแล้ว หรือคำพูดของต้องเชื่อถือไม่ได้ แฟร์ไม่แฟร์วัดกันตรงไหน ในเมื่อนัดโอนเงินวันจันทร์แล้ว ยังไม่ถึงกำหนด ก็ให้คนอื่นโอน วันนั้นก็ได้มีการคุยกันแล้วว่าไม่ต้องขายใครแล้วนะ ต้องก็รับปากแล้ว ถ้าวันจันทร์(วันนี้)พี่ไม่ได้โอนต้องก็มีสิทธิขายครับ แต่นี่มันยังไม่ถึงเวลา ต้องผิดสัญญา ถ้าเรารับปากกะใครแล้วเราต้องรอนะครับ ไม่ใช่ใครมาจ่ายเงินแล้วเราจะเอาได้เลย เรื่องแบบนี้มันละเอียดอ่อน ถ้าเป็นคนไม่มีสัจจะวันนึงจะเกิดความเสียหายกะตัวเองแบบร้ายแรงครับ. เมื่อวานพี่รุ้ว่าต้องแอบขาย พี่ก็ตกใจ โทรไปต้องก็ไม่รับ ถ้าต้องมีความชอบธรรมในการขายทำไม่ไม่รับโทรศัพท์พี่ แล้วบอกว่าผมขายแล้วเพราะพี่ไม่มัดจำ ตอนกลางคืนพี่ให้ ต้นน้ำโทรไปต้องก็ไม่รับ แต่เอาเถอะเรื่องมันเกิดขึ้นแล้ว เอาเป็นว่าเดี๋ยวพี่ให้ต้นน้ำโทรไปคุยช่วยรับแล้วบอกกะต้นด้วยว่า ขายให้ใครพี่จะให้คนไปซื้อคืน ครับ ปล.วงการพิทบูลมันแคบครับเรื่องสัจจะนี่สำคัญถ้าไม่รักษาเราจะเสียคนไปตลอดชีวิต อยู่ที่ไหนถ้าชื่อเน่าจะถูกแบนครับ
  • อีกอย่างนึง ราคา 10000 นี่ต้องเสนอมาเองนะ พี่ไม่ได้จะซื้อในราคา 10000 ต้องบอกว่าจะใช้เงิน แล้วเรื่องจะไม่เกิดเลยถ้าทุกอย่างเป็นไปตามสัญญา ก็แค่วันจันทร์ เดี๋ยวต้นโทรไปช่วยบอกชื่อกะเบอร์โทรคนซื้อด้วย เรื่องมันจะได้จบ
  • ไม่มีการคุยกันว่าจะโอนวันนั้นวันนี้ครับ มีครั้งเดียวคือวันจันทร์ แต่ต้องไม่รอตามสัญญา มาโพสต์แบบนี้เหมือกะว่าจะทำให้พี่ดูไม่ดีนะครับ บอกชื่อคนซื้อมาแค่นี้แล้วเรื่องจบครับ
  • ผมไม่เชื่อคำพูดของคนหรอกคับ พี่ไม่ต้องเอาเรื่องสัจจะมาอ้าง
    ผมไม่รู้จักพี่มาก่อน
    สิทธ์ของผมที่จะขายไห้คนที่พร้อมที่สุด ถ้าถึงวันจันทร์แล้วพี่ไม่โอน ก้เท่ากับผมเสียโอกาส
    เรื่องนี้ไม่ได้ละเอียดอ่อน....มันเป็นเรื่องธุระกิจ
    ผมไม่ต้องพูดอะไรมาก ผมทำธุรกิจ พี่อย่าเอาเรื่องสัจจะมาอ้าง
    .................................
    เรื่องโทรศัพท์ พี่โทรมาแค่ 1 สาย แล้วหาว่าผมไม่กล้ารับ
    เรื่องโอนเงินพี่ไม่ต้องอ้างว่า แบ้งปิดหรอก ตู้ATM ที่ไหนก้โอนได้
    ผมทำธุระกิจ ผมไม่ได้ขายหมาเอื้ออาทรณ์
    จ่ายเงินมา เอาของไป ก้เท่านั้น
    .............................
    ใครจะหาว่าผมไม่รักษาสัจจะ ผมก็ไม่ว่าหรอก
    พี่แยกไห้ออกว่า คำว่า สัจจะ กับ ธุรกิจ มันต่างกัน
  • แต่ยังงัยผมก็ขอโทษพี่แล้วกันนะคับ ....จากใจจริง
    ผมก็มีส่วนผิด หวังว่าพี่จะเข้าใจผมบ้างสักเล้กน้อย
  • คนที่ซื้อไปเค้าไม่ขายครับ และไม่ไห้บอกด้วย
    ผมคงบอกอะไรพี่ไม่ได้
    .......................
    ผมขอจบกับกระทู้นี้นะครับพี่taroman
    เอาเป็นว่า ผมขอโทษจากใจจริง ด้วยความเคารพครับ......................
  • ธุระกิจนี่สัจจะยิ่งสำคัญครับ แล้วเงินที่จะโอนเป็นเงินสดไม่ได้อยู่ใน เอทีเอ็ม ที่สำคัญถ้าไม่เชื่อคำพูดคนแล้วตกลงกันทำไม่วันจันทร์ กลัวไม่ได้ขาย ยังไม่ทันจะรอวันจันทร์เลย แบบนี้เรียกเห็นแก่เงินครับ ไม่ใช่นักธุระกิจ รอสักครู่ไอ้ต้มมันกำลังจะโทรหา บอกชื่อกะเบอร์คนซื้อมาทุกอย่างจบ
  • ลองดูความเห็นของเจ้าของบอร์ดหรือยัง
  • CommentAuthorMafia CommentTime21 ชั่วโมงก่อน
    ขออภัยนะครับ ใจจริงก็ไม่อยากยุ่ง แต่อ่านๆดูแล้วมันแปร่งๆครับ

ที่ต้องพูดแบบนั้นก็ไม่ถูกนะครับ
    เพราะเท่าที่อ่านดูก็นึกว่าหมาตัวนี้ จะได้ไปอยู่กับคุณเอ๋แน่ๆแล้ว
    แต่วันนี้ เจอข้อความ ผมขายให้คนที่เร็วที่สุด ไปแล้ว ก็งงเหมือนกัน นึกว่าคุณเอ๋สละสิทธิ์

มาเจอคำพูดคุณเอ๋ ว่ายังไม่ถึงกำหนด ก็แสดงว่าการซื้อขายมีปัญหา

หากตกลงกันแล้ว ไม่ว่าอย่างไรก็ต้องรอครับ
    ผมไม่ทราบว่าได้มีการตกลงเรื่องวางมัดจำหรือเปล่า และกำหนดเงื่อนเวลาว่าอย่างไร
    และถ้าเขาไม่ทำตามที่ตกลง จึงจะสามารถขายให้คนอื่นได้ครับ
  • คนซื้อก็รู้สิครับว่าผิดแบบนี้ เป็นขบวนการ
  • พี่เอ๋ครับช่างมันเถะครับคบเด็กสร้างบ้านก็เงียแหละ หาใหม่ดีกว่า ไม่ต้องไปสนหลอก
    คนเราถ้าไม่มีสัจจะก็ไม่มีใครเค้ายอมรับหลอก ยิ่งเป็นธุรกิจด้วยแล้ว มันยิ่งกว่าสัญญาอีก
    ถ้าเราเป็นคนมีสัจจะแล้วคนอื่นเค้ายอมรับนับถือ สัญญายังไม่ต้องเซ็นเลย
    รู้จักปะ สัจจะลูกผู้ชายนะ
  • อิจฉาไอ้หมาตัวนี้จังมันจะรู้ไหมเนี่ย ว่าคนเขากัดกันเพราะเรานะเนี่ย แม่งโครตเท่เลยหมาเทพ อยากให้รักพิทบลูในการครอบครองของพี่น้องผองเพื่อนมากกมากนะครับ จะได้ไม่มีหมาเร่ร่อนที่เป้นพิทบลู(เดี๋ยวจะอดเลี้ยงกันพอดี)รักกันนะครับยังไงก็หาเลี้ยงเอาใหม่คงไม่เกินความสามารถแน่นอนครับพี่น้องครับ
  • เรื่องหมาๆ ไม่น่าเอามาทะเลาะกันเลย...
  • อย่างที่ คุณมาร์ค เคยกล่าวไว้ว่า "สิ่งที่ง่ายที่สุดคือการรับปาก สิ่งที่ยากที่สุดคือการรักษาคำพูด"
  • โธ่...หมาตัวเดียว รอคุณฮัดบรีดมาอีกครอกก็ได้ ไม่เห็นต้องมาทะเลาะกันเลยแค่หมาตัวเดียว ตอนนั้นคุณฮัดบรีดออกมาเขาก็ลงขายคุณทำไมถึงไม่ไปซื้อละครับ เเล้วจะมาอยากได้ตอนนี้ทำไมหรือว่าคุณไม่อยากเลี้ยงต้อยหมาเล็กทำให้เสียเวลา พอโตเห็นมันจี๊ดคุณเลยอยากได้เพื่อที่จะไปใช้ในเกมส์...???????
  • ขอเสือกหน่อยนะครับ

สัจจะผมว่าสำคัญสุดนะ ถ้าคุณบอกว่าสัจจะไม่มีความสำคัญ น่ากลัวนะครับถ้าจะขายหมาอีกในโลกอินเตอร์เน็ต

คุณต้องน่าจะเป็นคนไม่มีสัจจะ คิดดูเครดิตคุณเสียนะ ถ้าต่อไปคุณมาขายหมาอีก ใครจะไปโอนเงินให้คุณ

ในเมื่อคุณต้องเป็นคนบอกว่าสัจจะไม่สำคัญ ถ้าคนที่จะซื้อหมาเข้าโอนเงินไปให้กับคนไม่มีสัจจะแล้วคุณไม่ส่งหมา หรือเอาหมาตัวอื่นมาให้

ใครจะไปเชื่อคุณ พ่อนักธุรกิจไม่มีสัจจะ

ที่มาเสือกเพราะผมก็ทำธุรกิจซื้อของเป็นหลัก.........บาท ทุกคนที่ค้าขายเขารักษาสัจจะกันทั้งนั้นนะจะบอกให้เอาบุญ ไม่เคยเห็นหน้ากันโอนเงินซื้อของกันเป็นหลักล้าน

เปลี่ยนความคิดใหม่เถอะถ้าคิดจะเป็นนักธุรกิจ.....................................................
  • ไม่คิดเลยว่าพี่ต้องจะเห็นแก่เงินขนาดนี้....

จาก ผีเด็กอุดร
  • พวกเหี้ยๆทั้งนั้นเอาหมาไปกัด สันดาลหมาจริงๆ

ผี เเมงดา 55+
  • ขอเสือกด้วยคนโรงเรียนไหนสอนมึงว่ะเนี้ยกูจะได้ไม่ส่งลูกกูไปเรียน
  • ผีแมงดาตัวจริงมีไอดีแล้วโว้ย ไอ้ผีแมงดาตัวปลอม
  • ว่าเเล้วไอ้เด็กห่านี่มันเล่นไม่จริงจะบอกให้เอาบุญในวงการสายกัดนั้นถือสัจจะเป็นเรื่องใหญ่ เเต่อย่างว่านี่ก็หมาของมันมันจะขายใครก็สิทของมันในเมื่อๆๆๆๆๆรู้สันดานมันเเล้วก็อย่าไปยุ่งกับมันเลย ( เชียงรายยังมี dogman ท่านหนึ่งที่ยังมีหมาระดับสุดๆอยู่แนะนำๆคุณ เอ๋ ถ้าคิดจะเล่นวงการนี้ลองเข้าไปหาท่านนี้ดูรับรองของจริง )