ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ถ้าพิมพ์เยอะ แล้วกลัวส่งพลาดก็พิมพ์ใน word หรือ Notepad หรือไม่ก็copyไว้ก่อนครับ
  • ขี้เรื้อนอย่านิ้งนอนใจครับ....
    ของผมต้องอดและต้องทนมา5เดือนเต็มแล้วครับ
    ค่ายาเม็ด-ยาทา-ยาฉีด
    อาทิตย์ไม่ต่ำกว่า3ร้อย..
    พยายามมาเรื้อยๆ..เริ่มเห็นผลตอนเดือน6
    พื่คิดดูว่ามันทรมานขนาดไหนแต่เรารักจิงเลยทนได้
    ตอนนี้ก็รอครับรอขนขึ้น..แล้วก็ดูว่ามันจะกลับมาเป็นอีกมั้ย
    ถามว่าเหนื่อยมั้ย...เหนื่อยโครต..แต่ไม่ท้อครับกลับดีใจที่เห็นมันเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น555
  • อืม เป็นขี้เรื่อนเนี่ย:o008: มาจากกรรมพันธุ์ ซะส่วนใหญ่ โดยหมาที่เป็นไม่มีภูมิต้านทานตัวไรที่เกาะตามผิวหนังของหมาตัวนํ้า ซึ่งปรกติมันจะมีทุกตัวแหละครับ

แต่ถ้าตัวไหนไม่มีภูมิมันก็จะเป็นขี้เรื้อ:o012:น ซึ่งมันเป็นโรคที่ถ่ายทอดทางพันธุกรรม ดังนั้น จึงต้องคิดให้ดีๆว่าคุ้มไหมกับที่ทำ :o016:

กรณีอย่างที่พี่ kn1 บอกมาเนี่ย:o034:

คือมีคนเลี้ยง หลายแบบ ตอนนี้เอาเชิง พาณิชย์ กับ เลี้ยงเป็นเพื่อน ก่อนละกันครับ:o044: คนที่เลี้ยงเพื่อการพาณิชย์เนี่ย เค้าก็ต้องมีการตลาดของเค้ามั่ง ซึ่งเราก็

ต้องให้เครดิตเค้าบ้าง:o060:เพราะ ถ้าไม่มีพวกเค้าเราก็คงไม่มีพิตสวยๆหรอกครับ ลำพังคนเลี้ยงทั่วๆไป จะนำเข้ามาคงมีไม่กี่คน:o061: แล้วคนที่เลี้ยงเป็นเพื่อนก็จะหา

ซื้อกันจากกลุ่มคนเลี้ยงขายบ้าง หรือพวกกันเองบ้าง ส่วนที่เห็นประกาศขายหมาโตกันนั้น:o007: ก็เพราะความไม่พร้อมของผู้เลี้ยงซะส่วนใหญ่ โดยที่ไม่ได้ึศึกษาให้ดีพอ:o026:

ที่เห็นให้ฟรีบ้าง ขายบ้าง พวกที่ให้ฟรีเค้าก็มีเงื่อนไขของเค้า้บ้าง นะครับ:o043: คือต้องดูว่าบ้านพร้อมไหม มีเวลาไหม ซึ่งเค้าก็พอที่จะตรวจสอบ:o033:ได้ว่าหมาเค้าไปอยู่แล้ว

น่าจะมีความสุข ในบอร์ดนี้คนที่มาเล่นก็เยอะครับ:o046: ทั้งคนที่เลี้ยงได้ดีจริงๆ:o010: และที่คิดว่าตัวเองเลี้ยงได้ดี:o042: ก็เยอะครับ ที่พี่ kn1 รับเจ้าเรดโนสตัวเมียตัวนั้นมาเลี้ยง

ก็ถือว่าโชคดีสำหรับเจ้าตัวนั้นแล้วครับ:o040: แล้วก็ขอให้ความดีนี้ติดตัวพี่ตลอดไปด้วยเถิดดดดดด.. สาธุ..!!!!:o045::o045:
  • เข้ามาฝากบอกจ้า หมาที่บ้านก็เป็น ทั้งหาหมอ ทั้งกินทั้งฉีด ทั้งทา อาการไม่ดีขึ้น

ตัดใจแก้ที่ต้นเหตุ มันแพ้เพราะยุงกัด เลยเอามาเลี้ยงในบ้านตอนกลางคืน

กะทายาแก้โรคผิวหนังชื่อ love dog มีขายที่ศูนย์ฝึกดีวัน ตอนนี้ อาการดีขึ้นแล้วค่ะ
  • เบื่อทิ้ง ขายหมาโต จำเป็นจริงๆ ให้หมาฟรี ขายถูก ลดกระหน่ำ ต้องไปนอก .......จำใจขาย.......มีคนอย่างคุณมากๆ กระทู้พวกนี้คงหมดไป
  • หุหุ เข้าใจครับ เข้าใจในการพิมเยอะๆ เเล้ว สร้างกระทู้ไม่ได้เเล้วพิมใหม่55+ เหมือนผมเลยครับ

copy ไว้ครับ หุหุ