ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Black Nose....ไม่ได้ขาย
  • ออกมา 8 ตัว แจกจ่ายฟรีๆสำหรับพรรคพวกที่มีความพร้อมในการเลี้ยง เหลือเก็บไว้เลี้ยงแค่สองตัว เพื่อดูพัฒนาการ ชอบก็ชม...ไม่ชอบผ่านเลยนะครับ
  • imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0386.JPG 177K
    IMG_0387.JPG 181K
    IMG_0388.JPG 178K
    IMG_0390.JPG 187K
  • Red Nose อายุ 1 ปี 9 เดือน ตอนนี้กลุ้มใจกับความย่นบนใบหน้าของมัน กำลังปรึกษาหมอว่าจะพาไปฉีดโบท๊อก ชอบก็ชม....ไม่ชอบผ่านเลยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0402.JPG 167K
    IMG_0405.JPG 185K
    IMG_0419.jpg 178K
  • imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0402.JPG 167K
    IMG_0405.JPG 185K
    IMG_0419.jpg 178K
  • รับอุปการะ 1 ตัวครับ 0809876408
  • อยู่จังหวัดใหนครับสักตัวนะครับพี่
  • ขอบคุณ คุณพี่ Totsapol มากๆ ที่ชอบอยากได้ไปอุปการะ แต่ตอนนี้แจกจ่ายไปหมดแล้วครับ ที่เหลือเลี้ยงไว้เล่นๆครับ
  • รับ 1 ตัวครับขอตัวผู้. 0844523043
  • ถ้าไม่เป็นการรบกวนอยากจะขอไว้ซักตัวได้มั้ยครับ เพราะชอบในสายพันธ์นี้จริงๆ
  • สงสัยเขียนหัวข้อ ไม่ชัดเจน ขอโทษด้วยครับ พอดีเอามาให้ชม ไม่ได้แจกนะครับ ที่ว่าแจกจ่าย คือ ผมแจกจ่ายให้กับพรรคพวกที่เค้ามีความพร้อมเรื่องสถานที่ และมีกรงมิดชิดแข็งแรงไปหมดแล้วครับ เหลือเก็บไว้เลี้ยงเพื่อดูพัฒนาการของชุดนี้แค่สองตัว

หมายเหตุ : ชอบก็ชม...ไม่ชอบของให้ผ่านเลยนะครับ อย่าด่าให้ผมหมดกำลังใจในการเลี้ยงพิทบูล 55555+
  • ย่นจนจะเป็น ชาเป่ย อยู่ละ :o008:
  • เจ้าตัวเล็กสวยมาก ชอบหน้ามันได้ใจกี่เดือน
    ขอดูพ่อแม่มันหน่อยได้ไหม
  • 4 เดือน ครับ แม่หมาอยู่กับผม แต่พ่อหมาไปขอเค้าผสมมา ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ครับ
  • oKaTaio สงสัยตอนหยิบมาเลี้ยงเลือกตัวย่นๆ ลืมคิดไป สงสัย ชาเป่ย ชัวร์ 55555+
  • -- ลูกไอ้โซ่แน่นอนแบบนี้ๆๆๆๆ --
  • ปัญหาเกี่ยวกับหน้าตา ผมแนะนำ วุฒิศักดิ์คลินิก ครับ 555
  • วุฒิศักดิ์ เอาไม่อยู่แล้วค่ะ แบบนี้ต้องยันฮีแล้ว ผ่าตัดอย่างเดียว 5 5 5 :032:
  • รับหนึ่งตัว 085-4627090 แก้วครับ อยู่ขอนแก่น
  • ถ้าเลี้ยงไว้เล่นๆ ไอ้ตัวแรก มันน่ารักดีครับ
  • 555 เจ้าของกุมหัวเลยครับเจอเข้าไปเต็มๆ 5555

:-))
  • Red Nose ทายาทไอ้โซ่ถูกต้องครับ ชื่อ Super Hero
  • มีอีกไหมอยากได้ค่ะ
  • มีเหลือท่ีผม 2 ตัว แต่ขอเก็บไว้เลี้ยงเล่นๆ คับ รอชุดหน้า จะเอามาอวดอีกนะคับ
  • สวยครับเจ้าจมูกดำ ของผมก็มีแนวนี้ครับ มันอืดอาดทุกอิริยาบถ เรียกทีกว่าจะลุกมาได้ ของพี่เป็นไหมอ่ะ
  • มันซ่าส์มากๆ......มีอะไรผ่านหน้ามัน พุงชนอย่างเดียว 5555+
  • กร๊ากกกกก :-)) นี้มันหมาพันธ์ทางสาย28kvyชัดๆๆๆๆ ไอ้โซ่มีเรื่องเล่า :o028:
  • ผมชอบ แบบนี้ เลี้ยงเล่นๆ เลี้ยงเอง เก็บขี้เอง ไม่ได้ขาย คงไม่หนักส่วนหัวของใคร แล้วผมก็ไม่ได้รู้จักสนิทสนมกับใครที่คุณกล่าวอ้าง เลี้ยงเป็นงานอดิเรก ถึงจะเป็นหมาพันธุ์ทาง (ทางที่ผมชอบ) ก็คงไม่ผิดมัง ชอบก็ชม...ไม่ชอบก็ผ่านไปเถอะครับ อย่าทำให้เสียอารมณ์
  • ผมอ่านและรับรู้ว่าอะไรเป็นอะไร ผมอ่านทุกคำวิจารณ์มาโดยตลอด และใครจะว่าเป็นหมาพันธุ์ทางก็ว่ากันไป แต่เป็นทางที่ตัวเองชอบคงไม่หนักหัวใคร อีกอย่างชอบคำพูดของมาร์คมาเฟีย ผมได้อ่านก่อนที่จะเอามันมาเลี้ยง

Pitbullzoneกันยายน 2010 Permalink

หน้ายับแบบนี้ วงการประกวดเขาไม่นิยม แต่ไม่ได้หมายความว่ามันไม่แท้ครับ
    หากเราเลี้ยงเพราะชอบก็คงไม่หนักหัวใคร และเราไม่ได้เอาไปประกวดก็อย่าไปสนคำวิจารณ์

ผมขอพูดเองเลย หากเอามาตรฐาน UKC หมาตัวนี้อาจจะผิดมาตรฐาน
    แต่หากเอากระแส เตี้ยล่ำกร่าง หมาตัวนี้โดนมาก ตลาดกำลังต้องการ

หากเอาลงประกวด ผมให้แพ้แต่รอบแรก
    แต่หากถามว่ามีลูกมันขายได้ไหม ผมคิดว่าคงไม่พอขาย

ผมถึงอยากให้แยกแยะ ระหว่างมาตรฐาน กับความนิยม
    มาตรฐาน เป้าหมายเพื่อการอนุรักษณ์และพัฒนา
    กระแสเป็นความนิยมเฉพาะในเรื่องการซื้อขาย แยกกันให้ออกนะพี่น้อง

หากเอาความนิยมไปเป็นมาตรฐาน ก็อาจจะทำลายหมาดีๆ ให้สูญพันธ์
    เราจึงควรแยกแยะระหว่าง มาตาฐานกับความนิยม หมาที่นิยมถึงไม่ตรงมาตรฐานก็ขายได้
    ดังนั้นในสนามถึงจะประกวดแพ้ ก็ไม่ได้หมายความว่ากรรมการตัดสินลำเอียง
  • :-))

แนะนำให้เอาหมาหน้ายู่ของคุณไปโชว์ในเวปบ็อคโดอีกเวปซิฮ๊าฟ รับรองมีแต่คำชมสรรเสริญหมาของคุณแน่ๆ :o028:
  • หมายเหตุ : ชอบก็ชม...ไม่ชอบของให้ผ่านเลยนะครับ อย่าด่าให้ผมหมดกำลังใจในการเลี้ยงพิทบูล 55555+

--------------------------------
    แน่ใจหรอฮ๊าฟฟฟฟฟ ว่าคุณกำลังเลี้ยงพิทบูล :-)) :030:
  • อย่างน้อยใจหมาของผมมันก็พิทบูล กว่านักเลงคีบอร์ดบางคนนะ
  • คุณคงชอบเลี้ยงกระจงก็เลี้ยงไป ผมชอบเลี้ยงหมาหน้ายับย่นก็เลี้ยงไป อยู่กันคนละโลกเถอะ ไปที่ชอบที่ชอบเถอะ ชอบก็ชม...ไม่ชอบก็ผ่านไป
  • commie...(ผู้ไม่มีตัวตน แล้วจะรู้จักภูมิใจในความเป็นคนได้เมื่อไหร่)
    commie...ความคิดเห็นไม่สร้างสัน เข้าข่ายก่อกวน Teen

หมาเกิดมามันจะเป็นอย่างไร มันคงไม่รู้ได้ พันธุ์ทาง พันธุ์แท้
    แต่มันรับรู้ได้ถึงความรักความเอาใจใส่ที่เจ้านายมีให้มันและมันก็ใช้ชีวิตแบบหมาๆของมันด้วยความภาคภูมิใจ

ต่างกับคน บางประเภทที่มีความคิดต่ำ ...
    แบ่งแยกสีผิว สายพันธุ์ สูง ต่ำดำเตี้ย ฝรั่ง แขก จีน นิโกร ลืมไปว่า....

เราเกิดมาก็คนเหมือนกัน หากไม่มีความภูมิใจในชาติพันธุ์เดียวกันแล้วไซร์ น่าอายหมามันมั๊ย?

อย่าสร้างประเด็นพันธุ์แท้ พันธุ์ทาง ที่มุ่งโจมตี กันทางการค้าเลยครับ
    ห่วงหมาพันธุ์ทางที่ขาดการดูแลเอาใจใส่ ไล่ผสมกันทุกวันถูกทอดทิ้งอยู่ข้างถนนจะดีกว่าครับ
  • ผมชอบตัวแรกเลย หน้าตามันน่ารัก ดูเป็นศิลปะดี ผมให้ผ่านครับ :o034:
  • ผมชอบ แบบนี้ เลี้ยงเล่นๆ เลี้ยงเอง เก็บขี้เอง ไม่ได้ขาย คงไม่หนักส่วนหัวของใคร แล้วผมก็ไม่ได้รู้จักสนิทสนมกับใครที่คุณกล่าวอ้าง เลี้ยงเป็นงานอดิเรก ถึงจะเป็นหมาพันธุ์ทาง (ทางที่ผมชอบ) ก็คงไม่ผิดมัง ชอบก็ชม...ไม่ชอบก็ผ่านไปเถอะครับ อย่าทำให้เสียอารมณ์

ชอบประโยคนี้ครับ... :063: :063: :063:
  • ขอติงนิดก็แล้วกันนะ คำว่ารอคอกหน้าแปลว่าอะไรครับ จะปั๊มแจกอีกรอบหรืออย่างไรครับ
  • ผมเลี้ยงชิวาวาน่ารักๆ เป็นหลัก พิทบูลเลี้ยงเล่นๆ หมาของผมคลอดมาไม่เคยได้ไล่แจก แล้วก็ไม่คิดจะทำออกมาขาย หรือผสมพันธุ์อย่างไม่ได้ตั้งใจทำ ผมไม่ใช่พ่อค้าขายหมา ที่เลี้ยงหมาก็เป็นแค่งานอดิเรกประเภทหนึ่งในยามว่างเท่านั้น

ผมว่าคนเราเมื่อมีงานอดิเรกที่ตัวเองรัก ก็อยากเอามาโชว์ให้ทุกคนได้เห็น ชอบก็ชม...ไม่ชอบก็ผ่านไปเถอะครับ

ขอบคุณมาร์คมาเฟียที่ติงกันครับ ขอออกตัวก่อนเลยว่า ผมทำหมาในสไตท์ที่ผมชอบ แต่ใครจะว่าผิดมาตรฐาน หรือว่าไม่นิยม ก็สุดจะแล้วแต่ ต่างคนต่างความคิด ต่างคนต่างอยู่ในที่ของตัวเอง อย่าล้ำเส้นกัน สังคมเราจะมีความสุขมากกว่านี้ ขอให้ทุกคนมีความสุขในการเลี้ยงหมา....ไม่จำเป็นต้องเลี้ยงพิทบูลก็ได้
  • ไอ้โง่power_pitเลี้ยงพิทบูลมาไม่กี่เดือนอย่ามาโชว์โง่ :-))

หมาข้างถนนมันผสมพันธ์กันเพื่อดำรงณ์เผาพันธ์หมาให้อยู่ในโลกต่อไปตามสันชาตญาณ มันเกิดมาคงไม่รู้หรอกว่ามันเป็นพันธ์แท้หรือพันธ์ทาง
    หมาเกิดมารับกรรม เพราะคนเหี้ยต้องการหาแดกกับหมา เห็นช่องทางการค้าขายโดยแปลงพันธ์หมาเพื่อเงิน
    หมาทุกตัวเกิดมาไม่ผิด ที่มันผิดคือคนเหี้ยสั่งให้มันเกิด จำใส่กระโหลกหนาๆของคุณไว้ :018:
  • เง้อ....กัดหมาไม่ได้ ก็หันไปกัดคน ให้มันได้แบบน้ีซิ
  • กลับมาอ่านความคิดเห็นตนเองอีกครั้ง
    ต้องขอโทษ..commie ที่ผมอาจใช้คำพูดยั่วยุคุณ

สำหรับเรื่องระยะเวลาเลี้ยงคงไม่สำคัญเท่ากับความตั้งใจเลี้ยงหรอก

เรื่องกรณี ที่commie เอามาพูดอยู่เรื่อยๆ หลายๆครั้ง เกี่ยวกับหมากลุ่ม คนอื่นๆ
    คุณยีนส์ คุณใหม่ และคุณกระทิง ก็ติดตามมานาน อ่านกระทู้เก่าๆ พูดคุยกับคนที่กี่ยวข้องก็หลายครั้ง
    สาระมันไม่มี มีแต่กรณีเดิมๆ และการไม่แสดงตัว ยิ่งทำให้ขาดน้ำหนักความน่าเชื่อถือ เข้าไปใหญ่

ผมว่ามันไม่สร้างสัน รั้งแต่จะสร้างความแตกแยก
    สร้างความเบื่อหน่ายในกับคนสนใจ และคนเลี้ยงรุ่นใหม่ เป็นการทำลายวงการทางอ้อมครับ
  • ผมชอบกระทูนี้มาก ผมว่ามันเป็นความคิดที่ดีทีจะทำหมามาเป็นสายพันธุ์ของตัวเอง คุณ Codzilla ถ้าเป็นไปได้คุณขึ้นทะเบียนสายพันธุ์แล้วใครก็ว่าคุณไม่ได้
  • ขอบคุณท่ีจุดประกายความคิดอันบรรเจิด เมืองนอกเค้าก็ทำกันออกมาหลากหลายสาย ใครชอบแบบไหนก็เลือกเอา ใครจะอนุรักษ์ทำกันไป เค้าก็ไม่เคยล้ำเส้นกัน สุนัขแต่ละพันธ์ุพื้นฐานก็มาจากสุนัขป่าไม่ใช่หรือ นักเพาะพันธุ์ก็จับเอาข้อดี ลักษณะเด่น มาปรับปรุงสายพันธ์ุให้น่ิง แล้วก็ได้สุนัขพันธ์ุใหม่ๆขึ้นมา แล้วนำไปขึ้นทะเบียนกับสมาคมต่างๆท่ีรับรองสายพันธุ์ ต่างชาติทำได้ไม่่ผิด คนไทยเดินตามตูดฝรั่งอย่างชื่นชม คนไทยทำบ้างด่ากันจะเป็นจะตาย
  • จะทำอะไรก็ทำไปเถอะครับ ถ้าทำแล้วไม่เดือดร้อนใคร
    แต่อยากขอร้องว่าอย่าทำออกมาไล่แจก หรือทิ้งขว้างก็เป็นพอ
  • ถ้าทำอะไรท่ีเดือดร้อนใครๆ ผมก็ไม่คิดจะทำอยู่แล้ว ทำตามศักยภาพของตัวเอง ผมว่าผมก็เลี้ยงหมามา 40 ปี ผมก็รักหมาผมทุกตัว การเพาะพันธุ์ก็ทำอย่างตั้งใจให้มันเกิด คงไม่ต้องห่วงเร่ืองไล่แจกหรือทิ้งขวาง ยังไม่ทันคลอดก็มีเจ้าของหมดแล้วหายห่วงได้นะจ๊ะ ถ้ากลัวประชากรสุนัขล้นเมืองน่าจะไปรณรงค์ทำหมันหมาข้างถนนร่วมกับ กทม จะดีกว่ามั๊ย ..... แต่ถ้าพิทบูลเยอะๆ อาหารหมาน่าจะขายดีนะ ขอหยอกเล่นบ้างนะ อิอิ
  • หมาขาหลังตึงเป็นไม้บรรทัดแบบนี้ยังกล้าเอามาทำแม่พันธ์อีกหรือ

image
    เก่งจริงทำขายซิครับ จะขายไดหรือเปล้า ถ้าทำแจก หรือขายถูกๆ มีกี่ตัวก็หมดอยู่แล้วครับ
  • ถูกต้องแล้วครับ Codzilla ผมเชียเต็มที่ ส่วนตัวแล้วผมไม่ชอบคนเดินตามตูดฝรั่ง อะไรๆก็อ่างต่างชาติๆ ทำขึ้นมาเลยหมาสายพันธุ์โดยคนไทย สู้ๆๆครับ
  • ถ้าไม่เดินตามตูดฝรั่งก็เลี้ยงไทยหลังอานซิครับ

โปรดอย่าสับสนระหว่าง บูลลี่กับ พิตบูลครับ เพราะบูลลี่ยุคปัจจุบันเขายอมรับแล้วว่ามีการเอาไปข้ามสายกับหมาพันธ์อื่น
    แต่พิตบูล ไม่มีใครสนับสนุนให้ผสมข้ามพันธ์ครับ ส่วนมากอยากอนุรักษ์ของเดิมมากกว่า
  • ยกตัวอย่างชิวาวา ยังมีสายอเมริกา สายไต้หวัน สายญี่ปุ่น ทำไมพิทบูลจะมีสายไทยบ้างไม่ได้ ผมมันเป็นสาวก Modern Dog อยู่ด้วยซิ ใครจะ Conservative Dog ก็ทำกันไป เฮียมาร์คมาเฟียแนะนำผมไปเลี้ยงหมาไทยเหรอครับ จัดไปเลยครับพิทบูลหลังอาน เวอร์ชั่นนี้ คงเจอกันเร็วๆนี้ 55555+ (เค้าล้อเล่นนะตัวเอง..ไม่ทำหรอก)
  • ท้าทายให้ผมทำหมาขายเหรอผมไม่ทำหรอกเพราะแค่นี้ผมก็มีกินอยู่แล้ว อีกอย่างอาชีพผมก็ไม่ใช่ทางนี้แค่รักและชอบ เป็นแค่งานอดิเรกประเภทหนึ่งของผม แค่ทำเอามันส์เอาฮา สรุปว่ากัดคนไม่ได้ลดตัวไปกัดหมาเพื่อเอาชนะกันว่างัน ใจกว้างหน่อยเถอะครับ คนเราก็มีจุดยืนเหมือนกัน คุณยืนอยู่ในตรงจุดของคุณ อย่าล้ำเส้นกัน แล้วคุณก็จะมีมิตรและเพื่อนเพิ่มขึ้นอีกเยอะ ชอบก็ชม....ไม่ชอบก็ผ่านเถอะครับ
  • สรุปทางใครทางมันครับ
    ขอจบเรืองหมาๆๆครับ