ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยหนูด้วย? เครียดอย่างแรง
  • :002:ตอนนี้เทอร์โบของเรามันมีปัญหาทางด้านสะโพกอ่ะ คือว่ามันสะโพกบิดเพราะเกิดจากการที่มันอยู่บนพื้นกระเบื้องที่เปียกน้ำเลยทำให้มันลื่นจนล้มแล้วขาพลิกมั้งก้อเลยออกแนวเดินเป๋อ่ะ

วันนี้ก้อเลยพาไปหาหมอ เขาบอกว่ามันถ้าไม่ว่ายน้ำก้อจะขาลีบไปเรื่อยๆๆทำให้เดินไม่ได้ ฟังแล้วใจแม่จะละลายเลยอ่ะแถบจะร้องอ่ะ

ฟังแล้วไม่อยากให้เป็นเลยใครมีวิธีที่ดีบ้างขอคำแนะนำหน่อยเพราะเพิ่งหัดเลี้ยงอ่ะ
  • แล้วก้ออีกเรื่องก้อคือ ขนร่วงมากไม่รุ้เป็นเพราะอะไรอาหารก้อเปลี่ยนแล้ว ยาก้อกิน ทาก้อแล้วไม่เห็นดีขึ้นเลย ทำไงดีอ่ะ
  • เสียใจด้วยครับ หุหุ

ทุกปัญหามีทางออกนะครับ หุหุ ใจเย็นครับๆ เป้นกำลังใจให้
  • ใจเย็นนะค่ะลองพาไปว่ายน้ำดูอาจดีขึ้น:m080::m080::m080:
    เป็นกำลังใจให้นะ:m108::m108:
    โชคก็ชอบเล่นตอนพื้นเปียกเหมือนกัน..คงต้องระวังให้มากขึ้น:m036::m036::m036:
  • พิทบูลชอบว่ายน้ำอยู่แล้วครับ ไม่ต้องห่วง คงเหมือนกายภาพบำบัดอ่ะครับ
  • :m083:ยังไง เอาใจช่วยนะครับ ผมก็มือ ไหม่ ถือว่า จะเก็บไปเป็นข้อควรระวัง นะครับ เเละ ขอไห้เจ้าของตั้งใจทำกยาภาพ เพื่อ น้องหมาด้วยนะครับ น้องหมาของเราจะได้กลับมาเเข็งแรง สู้ๆ
  • pitของผมแปลกไม่ชอบเล่นนำคงจะบ้า ตอนมันกำลังป่วยหนักเป็นลำไส้อักเสบ ถ่ายทุก15นาที คงจะไม่รอดคืนนี้แน่น่าสงสารมัน อีกตัวก็ขนล่วงกำลังรักษาอยู่คงจะหายในไม่ช้า สรุปมี2 รอด1ตาย1 ค่ายาอีกบานชีวิตของคนรักpitbull
  • :024:จากประสบการณ์สำใส้อักเสบนะจะนอนสั่น+ถ่ายเหม็น
    ถ้าไปหาหมอเค้าก้อจะรักษาตามอาการค่ะแต่ว่าถ้าไปไม่ได้
    ก้อต้องเป็นหมอเองรอให้เช้าคลินิกเปิดถ้าหมาเด็กให้ยาแก้ไข้
    ตามน้ำหนักตัวนะคะ4-6ก.ก2cm6+ก็3cmถ้ายังไม่ได้กินใยเลย
    แนะนำให้หาน้ำหวานผสมน้ำหรือเกลีอแร่ให้แทนน้ำนะคะ
    ลองดูค่ะสู้ๆน๊ะเด๋วมันก้อหาย:024:ไม่ตายหรอกคร้าเอาใจช่วยจ่ะ
  • ขอคุณครับคุณtomjubu หมาหน้าบ้านเพิ่งคายเมื่อกี้นี้ครับเป็นลำไส้
  • คงต้องพึ่งภาพฉายรังสีครับ เพราะการจะระบุว่าเป็นโรคข้อสะโพก คงต้องใช้การเอ็กเรย์ พาสุนัขไปหาหมอ เพื่อหาประเด็นปัญหาก่อนครับ ถ้าได้ข้อมูลเพียงเท่านี้ไม่สามารถแนะนำได้ครับ

หมอ พิทบูล
  • แล้วยังงี้จะไปหาหมอที่ไหนอ่ะค่ะ เอาที่ราคาไม่แพงมาก :m019:คิดว่าอีกสักสองสามวันก้อคงต้องว่ายน้ำที่บ้านแล้วเพราะมีบ่อเลี้ยงปลาช่อนอเมซ่อนอยู่

ก้อน่าจะได้อยู่ แล้ว turbo ก้อชอบประชดมากเพราะปล่อยเขาอยู่บ้านคนเดียวด้วยไม่ค่อยมีเวลาไงก้อชอบทำลายข้าวของ:m000: