ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลูกหมาอายุ1เดือน สดือบวม มาก
  • บวมมาก แต่พอเวลาเอานิ้วกดลงไปก็ยุบ
    เหมือนเป็นน้ำพอปล่อยนิ้วออกก็บวมใหม่
    จะเป็นอะไรไหมต้องไปรักษาไหม
    ไม่เคยเจอแบบนี้
  • ไปหาหมอดีกว่าไหมค่ะ:o018::o018::o018::o018::o018:
  • ไปหาหมอด่วน

:062::062::062:
  • หมอ เท่า นั้น ครับ ช่วย คุณ ได้ ไปโล้ดๆ
  • ไส้เลื่อนครับ
    ผ่าตัดเท่านั้น
  • ตัดสะดือยาวไป หรือแม่สุนัขกัดแล้วเหลือปลายสะดือยาว ไม่ได้เกิดจากการติดเชื้ออะไรครับ หรือเรียกว่า สะดือจุ่นก็ได้ครับ
    พอสุนัขโตขึ้น เดี๋ยวก็จะเล็กลงไปเองครับ

หมอ พิทบูล
  • โอ้ว อาหมอ มาตอบแล้ววว
  • เคยสอบถามหมอมาเหมือนกันครับ
    หมอเค้าบอกว่าเกิดจากผนังหน้าท้องปิดไม่สนิท
    แต่ไม่อันตราย โตมาก็จะหายไปเอง
    ส่วนใหญ่จะเจอกับสุนัขพันธุ์เล็ก

คำแนะนำ หมอบอกว่าให้กินมื้อละน้อยๆ อย่าให้กินจนอิ่มเกิน ครับ :063: