ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำจากชาวบูลหน่อยค่ะ
  • :015:ขอรบกวนหน่อยค่ะ เนื่องด้วย อยากเลี้ยงหมาพันธุ์นี้ แต่ไม่รุ้จะหาหมาดีดีได้ที่ไหน อยุ่กทม.ค่ะ ไม่ทราบว่าจะหาซื้อดีดี ได้ที่ไหนบ้าง

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ เพราะว่าที่โพสมาขอบอกตรงๆว่าดูไม่เป็น อยากได้ Red nose สีน้ำตาลอ่ะ สวยๆๆ อยู่ตจว.ก็ได้นะ แต่อยากได้

หมาดีดีมาเลี้ยงซักตัว ถ้ามีใครพอช่วยแนะนำได้ก็ดีค่ะ เพราะเพิ่งสนใจใจพันธุ์นี้อ่ะ

ขอบคุณมากค่ะ:018:
  • ศึกษาดีๆก่อนดีกว่าใหม๊ เรียนรู้ดูอีกที แล้วถ้าคำตอบยังบอกว่าใช่ ค่อยหาที่ถูกใจดีกว่านะครับ
  • รักจริง ทิ้ง mail ไว้ (ค่ะ)
  • อืม จำเป็นต้องรู้ไว้บางอย่างนะครับ เกี่ยวกับการเลี้ยงพิต ทั้งเรื่องนิสัยใจคอ สรีระ และความต้องการของเรา

ช่วงนี้ พิต มีข่าวติดต่อกันบ่อย ทำให้เกิดกระแส ทั้งดีและไม่ดี
  • ค่อยๆหาปายคับศึกษาพ่อแม่มานก่อนจันเยนคับ

จันร้อนจาโดนเขาหลอกเอาหมาวดัมาขายนะคับ

จัยเยนๆไว้ก่อนแล้วจาได้ของดีคับปม

ผมชื่อแม็กคับ
  • หมาดีๆมีคูณภาพมีมากมาย...ในไทย
    ไม่ต้องกลัวครับ ได้หมาแล้วเอามาให้ดูบ้างนะครับ........:030:
  • เอาใจช่วยคับ....ดูดีดีที่นี้มีเยอะคับ
  • เรียนรู้มาได้สักพักแล้ว รู้สึกว่าก็โอนะค่ะ แต่ว่าไม่มีเพือนที่จะพูดคุยเรียนรู้ได้ อยากหาเพือนคุยเหมือนกัน

รักหมาค่ะไม่ทิ้งแน่นอน ถ้าได้แล้วจะเอามาโพส แต่ตอนนี้ยังไม่มี เข้ามาอ่านในกระทู้ทุกวัน ก็ดีนะค่ะ

ดังนั้น ช่วยหน่อยนะค่ะ เมลoutrage_yui@hotmail.com แอดเข้ามาคุยด้ายค่ะ ออนทุกวัน

ขอบคุณค่ะ
  • อยากเลี้ยงสายพันธ์ Red nose สีน้ำตาล(ชอบTIGERจัง) เหมือนกันครับ แต่ยังกลัวๆโดนหลอกเหมือนกัน คงต้องหาข้อมูลเพิ่มเติม+กับหาผู้ขายที่ไว้ใจได้(อันนี้ไม่รู้นานไหมนี่)ที่สำคัญเรื่องราคาด้วยครับ:005:

ผมอยู่จ.นนท์ครับ
  • เปิดpitbullzone ดูทุกๆวันครับ สะสมข้อมูลดีๆ รูปหมาที่ชอบ save ไว้ในเครื่อง
    ตั้งสเปคหมาที่ชอบไว้ เช่น เตี้ย ตัน หรือ สูงใหญ่ (นิยามของคำว่าสวย แต่ละคนต่างกันครับ)
    อย่าใจร้อน รอคอยอย่างอดทน
    หมาดีๆมีครับ แต่หมดเร็วมาก
    หมาผมในครอกมี 8 ตัว เจ้าของลงกระทู้ได้วันเดียว เกือบหมด
    ผมโทรไปเหลือตัวเดียว แต่ดูจากพ่อแม่และสายเลือดแล้ว ถูกใจมากๆ
    ที่สำคัญต้องรีบตัดสินใจอย่างเด็ดขาด ถ้าลีลาก็อด
    ผมได้ตัวสุดท้ายมา แต่ก็ได้ดั่งใจ ไม่ต้องมานั่งเครียดทีหลังว่าไม่ถูกใจ

พิทบูลมันจะอยู่กับเราเป็นสิบปี เราใช้เวลาซัก 5% ในการค้นหามัน มันไม่เยอะเกินไปหรอกครับ
  • มีหมาแดงเพศเมียครับอายุ 2 เดือนนิดๆสนใจโทรเลยครับ 081-650-1453 ต้นนะครับ
  • กัวถูกหลอกอยู่เหมือนกันเลย ตี้งกระทู้นี้มาแหละค่ะ หมาเพิ่งตายไปปีที่แล้ว ขอบเลี้ยงหมาใหญ่แต่ไม่มีพิ้นที่ให้เค้าพอ

หมาใหญ่มัปัญหาเรื่องกระทุ้บั้นท้ายมัน (ขาหลัง) เห็นแล้วสงสาร แต่ก็ชอบ ชอบหมาดุด้วย (โหดดีอ่ะค่ะ) เลยพยายามหา

พันธุ์ที่ไม่มีปัญหาเรื่องนี้อ่ะ เพือนแนะนำมา เลยศึกษาอยุ่เป็นเดือน แต่ก็มองรู้อยู่ดี ไม่เคยเห็นตัวเป็นๆๆสักที หมดปัญญา

อยากหาหมาดีดี เป็นเพศผู้นะค่ะ คำว่าสวยของเรา ก็คือ ใหญ่ ไม่เตี้ย ล่ำอ่ะ แค่นั้นอ่ะค่ะ

อีกอย่างเลี้ยงสองตัวที่เป็นเพศผู้ ได้ไหม มันจะกัดกันไหม แล้วจะกัดตัวอื่นหรือป่าว

ขอบคุณอีกทีนะค่ะ ที่เข้ามาตอบกัน
  • สวัสดีครับ น้อง น่าจะชื่อ ยุ้ยนะ จากอีเมลล์อะ

หมาแดง ในเมืองไทยมีสายเลือดดีๆเยอะครับ

รอหน่อย เปิดมาดูทุกๆวัน จะเจอเนื้อคู่เองครับ

ดูตัวที่ว่า มองตามันแล้ว แล้วเราบอกตัวเองว่า นี่แหละหมาเรา แล้วคว้าเลย

ขอให้ได้หมาสวยๆดีๆครับ มีอะไร จะคุยเรื่องพิทบูล ก็ ถามได้นะครับ
    ไฟล์แนบ
    similan-0132.jpg 40K
  • :o062:อย่าใจร้อนนะขอรับอายุยังอีกยาวไกร ค่อยศึกษาเมื่อมีปันหาจะได้ไม่ทิ้ง:o044::o046::o067:
  • มั้นใจได้ค่ะ ว่าไม่ทิ้งแน่นอน รักหมาอยุ่แล้วอ่ะค่ะ
  • :o001:เลี้ยงตัวผู้กะตัวผู้อย่าเลย
    ศึกษามานานแล้วหนิครับ
    :o002:มันเป็นหายนะเลย
    :o040:ผู้กะเมียยังพอได้อยู่
    ตัวเมียที่สวยตอนนี้มีของคุณ28k
    ลองค้นหาคำว่า เรดโนสดูสิครับ
  • รับฟังข้อเสียของมันเยอะๆแล้ค้อยตัดสินใจ ถ้าฟังแล้วไม่มีปัญหา มั่นใจก็เลี้ยงเลย สาวๆ:o067::o067::o067:
  • ตัวผู้ 2 ตัว มีสิทธิที่มันจะกัดกันเองเยอะมากนะครับขอให้คิดให้ดี แนะนำว่าเลี้ยงตัวเดียวจะดีที่สุด

พิตบลู ถ้าเราเลี้ยงตัวเดียวเราจะรู้อะไรจากมันเยอะ อย่างเช่น แค่เราพยักหน้ามันก็วิ่งปรู๊ดไปหาสิ่งที่เราให้ไปแล้ว

อะไรประมาณนี้

พี่ยุทธ ไม่ค่อยจะให้เมลล์บ่อยๆ เพิ่งเห็นก็ครั้งนี้แหละนร้า พี่ยุทธ เอิ๊กๆๆๆ
  • ขอขอบคุณทุกๆคนที่ตอบมาค่ะ ก็พยายามศึกษาข้อดีและข้อเสียอยู่อ่ะค่ะ ถ้าเลี้ยง2ตัวแล้วไม่ดีก็คงเลี้ยงตัวเดียวหล่ะค่ะ

เลี้ยงผู้กับเมียแล้วกัวมันออกลูกไม่ไหว ไม่อยากทำหมันให้ด้วย ที่เลี้ยงสองตัวเพราะอยากให้มันมีเพือน กัวติดเราเหมือนตัวเก่า (สงสารมันอ่ะค่ะ)

ถ้ามีอะไรแนะนำ บอกได้เลยค่ะ ยินดีรับฟังทุกคำตอบที่ตอบมาหรือ คุยในเอ็มก็ได้ค่ะ อยากคุยจะได้เรียนรู้จากคนเลี้ยงจิง

ชาวบูลน่ารักดีค่ะ เป็นกันเอง รักกันดีขอบๆๆๆ

ขอบคุณมากนะค่ะ
  • ตกลงอยากเลี้ยงบูลเทอร์เรีย หรือพิทบูลครับ เห็นเรียกว่าชาวบูล ซึ่งน่าจะเอาไว้เรียกพวกเลี้ยงบูลเทอร์เรียมากกว่า ถ้าอยากเลี้ยงพิทบูลน่าจะเรียกว่าชาวพิทมากกว่าครับ จะได้ไม่สับสนกันครับ
  • จากการอ่านกระทู้นี้แล้วคาดว่าคุณ koroyuri ยังมีความรูเกี่ยวกับพิทบูลน้อยมาเรย อยากให้ลองศึกษาสุนัขสาพันธ์นี้ให้มากครับ เพราะมันไม่ใช่ พุดเดิล รึ ชิสุ ที่อาบน้ำหวีขนวิ่งไปมาน่ารักไปวันๆ พิทบูลเป็นสุนัขที่ต้องการ ความเอาใจใส้มากกว่าสุนัขพันธ์เล็กมากครับ ทั้งการกิน การอยู่ คุณมีเวลาให้มันมากแค่ใหน สามารถพามันออกกำลังได้ทุกวัน รึ4วันต่อาทิตย์ได้มัย คุณแน่ใจว่าคุณสามารถคุมมันได้เวลาที่พามันเดินเล่น ต้านทานผละกำลังมันได้ ถ้าเกิดปัญหากัดคน รึกัดสุนัขด้วนกันเอง คุณสามารถห้ามหรือแยกมันได้รึไม่ พิทบูลนะครับไม่ใช่สุนัขพันธ์ที่ คุณดุแล้วมันจะหยุดหรือทำตามที่สั่งเสมอ คุณพร้อมที่จะดูแล สุนัข ที่ชอบทำลายล้างเป็นนิสัย ประจบเจ้านายเป็นสันดาน บ้าพลังอยู่ในสายเลือด เพราะถ้าคุณไม่บ้าหรือมันพอกับสุนัขสายพันธ์นี้ ผมว่าลองหาพันธ์อื่นมาเลี้ยงดีกว่า ไม่อย่างนั้นอาจเกิดปัญหาให้กับสังค(พิทบูล)ภายหลัง ศึกษาเกี่ยวกับสุนัขสายพันธ์นี้ให้นาน ดูว่ามันเหมาะกับคุณหรือไม่ หนึ่งชีวิตที่คุณต้องรับผิดชอบไม่ว่ามันจะดีหรือเลว สุนัขไม่ใช่เสื่อผ้า เบื่อเลิกใส่ ให้น้อง ให้เพื่อน ขายทิ้ง โยนไว้ในตู้ มันคือชีวิตที่ต้องการ การเอาใจใส่ดูแล ถ้าทำไม่ได้อย่าเอามันมาเรย แต่ถ้าคุณมีความสมารถพอ คุณจะได้มิตรแท้ที่ยอมตายแทนคุณได้ อยู่เคียงข้างคุณไม่ว่าคุณจะถูกหรือผิด จะนั่งคอยคุณกลับบ้าน จะโผเข้าหาเมื่อคุณกลับมา ไม่เคยโกรธเกลียดคุณ จะซื่อสัตย์ต่อคุณจนลมหายใจสุดท้าย ที่คุณไม่สามารถหาได้จากมนุษย์หรือสัตว์ใดในโลกได้ ขอให้โชคดีกลับคุณทุกคนที่มีเพื่อนแท้สักตัว แล้วรักมันอย่างที่มันรักคุณละ
  • ท่านหยกนี่ก็เก็บข้อมูลจริงๆ เราก็เห็นว่าน้องเค้ามือใหม่ ก็อยากจะเอาประสบการณ์ของเราที่มีบอกเล่าให้เค้าฟัง

เผื่อจะเป็นประโยชน์บ้าง อย่าคิดมากครับ ยุ้ย .... หมาพิทบูลไม่เหมาะกับทุกคน แต่มันก็ไม่ได้เลือกว่าเหมาะกับใคร:063:
    ไฟล์แนบ
    20090504144136_Picture%2012132.jpg 121K
  • ขอตอบถึงคุณ chit หน่อยค่ะ ยอมรับค่ะ ว่ามีความรู้น้อยเรือ่งพิตจิงๆๆ เลยต้องหาข้อมูลจิงจากชาวพิตอ่ะ ไม่งั้นก็ไม่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาหรอกค่ะ

อยากเลี้ยงจิงๆๆๆ เคยเลี้ยงหมาแล้ว แล้วเป็นคนรักหมา ไม่มีปัญหาแน่นอน กำลังศึกษาอยู่ โปรดให้ข้อมูล แน่นำ ข้อดีข้อเสีย

เพราะตัวที่แล้วเลี้ยงมา 10 ปี (แก่ตายนะค่ะ ใม่ใช่โดนใครยิง) ตัวมันใหญ่ โหด แต่มีปัญหาเรื่องสะโพกหลัง เป็นอัมพาต เลยสงสาร อยากหา

หมาที่มีปัญหานี้น้อยที่สุด มันอยู่กับ ยุ้ย ตลอด เรื่องให้ความรักไม่ต้องห่วง มีให้เต็มที่แน่นอน

ส่วนปัญญาจะเอามันอยู่ไหมอันนี้ พวกพี่พี่ของคิดเอาเอง (พี่ยังเอาไม่อยู่แล้วยุ้ยจะเอาอยู่ไหม) แต่มันต้องมีวิธีเลี้ยงได้สิ

เฮ้ออออ สรุปว่า อยากเลี้ยง โอเช เหนือย

ขอบคุณ คุณchitมากนะค่ะ และทุกคนทีให้คำแนะนำ
  • คุณยุ้ยอย่าพื่งท้อ พิทมันมีปํญหาเรื่องความจีดเท่านั้นเอง มันมีวิทีแก้ คุณเคยเลี้ยงหมาใหญ่มาแล้ว ไม่น่ามีปํญหา
    ความจีดของพิทแก้ด้วยการมีเวลาเล่นกับมันให้มันหอบแดกแค่นั้น แล้ว เวลาออกนอกบ้าน ก็ฝึกการจูกตั้งแต่เล็ก แล้ว ก็ใส่ตะก้อปากแต่นั้นเอง ถ้าอยากรู้วิธีฝึกแบบของผมก็บอกมานะ จะมานั่งพิมพ์บอก เอาวิธีการฝึกตั้งแต่เล็กเลย ถ้าไม่อยากรู้จะได้ไม่ต้องพิมพ์
    ลืมบอกไป หมาดีราคาถูก ของคุณ 28k เคยโทรคุยเค้าพูดดี อยากได้ลูกหมาเค้า แต่ไม่มีปัญญาเลี้ยงอีกตัว
  • อ่านแล้วรู้สึกอบอ่นดีจังครับสำหรับกระทู้นี้ มีพี่ๆผู้เลี้ยงพิทบูลมาให้ความรู้และแนะนำกัน ผมก็คนนึงที่สนใจพิทบูลแต่ยังไม่มีเลี้ยงเลยสักตัว
    ก็กำลังหาข้อมูลการเลี้ยง การดูแลต่างๆ ที่เกี่ยวข้องกับพิทบูลเขาอยู่ ไม่อยากเอามาเลี้ยงแบบผิดๆ เพราะกลัวเขาจะเดือดร้อนเมื่อโต จากการเลี้ยงผิดๆของเราเอง

รบกวนขอวิธีการเลี้ยงจากคุณaxeด้วยคนนะครับ
    penut424แอดhotmailจุดcom
    ขอบคุณครับ
  • เดี๋ยวจะมาโพสบอกในนี้แล้วกัน
  • อยากรู้ค่ะคุณ axe บอกวิธีหน่อยค่ะ เพราะจะได้หมาแย้ว แต่เค้าบอกให้รอหน่อย เจอชาวพิตใจดีดีใจจัง

บอกได้เลยค่ะ ยินดีรับฟัง ชาวพิต น่ารักกันจิงๆๆๆ

โพสไว้เลยค่ะ จะไปตอบ ฟัง

ขอบคุณมากค่ะคุณ axe และชาวพิตทุกคน