ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

PUPPY RED NOSE BIG C SUNSHIRO VS JUSTMIN สายเลือดใหญ่ๆแน่นๆ
  • เรียน คุณมาร์ค มาเฟีย
    ผมอยากพูดให้ผู้ที่มีวุฒิภาวะฟัง สำหรับผู้ไม่มีวุฒิภาวะไม่ต้องอ่านรวมทั้งคนขายด้วยนะครับ กรณีคุณมาร์ค ถ่ายภาพ(ลูกสนุัขรูปนี้ถ่ายตอนอายุ 30 วันนิดๆ ตอนสองเดือน สูงยาว และผอมกว่านี้) ผมจะยกตัวอย่างให้ฟังนะครับคุณมาร์คอยู่กทม. ผมอยู่เชียงใหม่ คุณมาร์คชอบสุนัขตัวนี้เพราะดูจากภาพถ่ายใช่ไหม่ครับ โอกาศ
    ที่จะให้คุณมาร์คเดินทางไปดูสุนัขทีึ่จังหวัดเชียงใหม่ทำได้ แต่มันก็นเป็นภาระผู้ซื้อๆ สั่งจองสุนัขก็เพราะเชือถือ
    ผู้ขาย ผมขายสุนัขตัวนี้ในราคา 25,000 บาทและเรียกให้คุณมาร์ควางมัดจำ 5,000 บาท ครั้นเวลาไปรับสุนัขคุณมาร์คขับรถจาก กทม.ไปเชียงใหม่เพราะต้องการจะไปรับลูกสุนัขที่จองไว้เมื่อไปถึงพบสุนัขตัวนี้และครับแต่มีลักษณะเหมือนเด็กเอธิโอเบีย คุณมาร์คช่วยตอบผมทีเถอว่าคุณมาร์คจะทำอย่างไร.... ขอแสดงความนับถือ
    (สำหรับคนขายรายนี้ไม่ต้องตอบโต้อะไรอีกนะครับเพราะตอนนี้คุณก็มีหลายข้อหาแล้วอย่างเพิ่มข้อหาอีกเลย)
  • ผมเข้าใจครับ บางทีระยะทางมันก็เป็นอุปสรรค์ ทำให้หลายคนไม่สะดวกที่จะไปดูด้วยตนเอง
    แต่การดูจากรูปกับตัวจริง ผมอยากให้ทำใจเผื่อไว้สักนิด เหตุผลก็คือ

1. หมาพันธ์นี้มันถ่ายรูปขึ้น ส่วนมากรูปจะสวยกว่าตัวจริง ไม่เฉพาะที่เมืองไทยครับ หมาหลายตัวที่สั่งมาจากนอก ตอนไปรับเห็นเจ้าของเป็นลมคาสนามบินมาก็เยอะแล้ว
    2. คงไม่มีผุ้ขายรายไหนที่ลงรูปที่ไม่สวย และก็คงไม่มีใครที่ถ่ายเพียงรูปเดียว ดังนั้นถ่ายเป็นสิบแล้วเลือกรูปที่สวยที่สุดมาลง
    3. ช่วงเวลาสองถึงสามเดือนลูกหมาเริ่มหย่านม จะเริ่มยืดตัว มันจะไม่สวยเหมือนตอนก่อนสองเดือนครับ ยกเว้นเจ้าของอัดอาหารแบบสุดๆ

นี่ก็คือเหตุผลที่ผม สนับสนุนให้ไปดู ไปเลือกด้วยตาตนเอง ถ้าทำได้นะครับ ผมลำบากใจมากเวลามีกรณีขัดแย้ง เพราะต่างคนต่างก็มีเหตุผล ผมจึงไม่อยากลงลึกไปในรายละเอียด ถ้าจบกันได้ก็อยากให้จบกันด้วยดีครับ หมาผม ผมขึ้นไปเลือกเองครับ แต่ผมโชคดีหน่อยตรงที่ลูกหมามีลักษณะใกล้เคียงกันเกือบทุกตัว หยิบตัวไหนมาก็ไม่แตกต่าง ผมจึงเลือกตัวที่คิดว่าจะขายยากที่สุดมา คือมันขี้กลัวมากๆ เพราะผมมั่นใจว่าผมแก้ได้ ถ้าปล่อยไปอยุ่กับคนอื่นมีสิทธิ์โดนทิ้งกลางทาง จึงเป็นที่มาของกรามล๊อคตัวนี้ละครับ
  • ช่วยบอกผมหน่อยว่าหมาคอกนี้ ไปดูมาแล้ว ไม่ถูกใจตรงไหนบ้างครับ
    ถ้ามันมีเหตุผลสมควร ผมมั่นใจว่าผมสามารถช่วยเจรจาให้ได้ครับ :-D

ขอให้เชื่อ ผมตรงไปตรงมาไม่มีลำเอียงครับ ที่สำคัญอยากให้จบลงแบบแฮปปี้ทั้งสองฝ่ายครับ
  • ขอคุณมากครับคุณมาร์คที่ช่วยตอบ สำหรับข้อ 1, 2 และ 3 ผมทราบหมดแล้วครับ ผมซื้อสุนัขในเวฟนี้ก็หลายตัวแล้วครับ ที่คอกพิตบูลรามา 3 ก็ซื้อหลายตัว(แต่ไม่เคยนำสุนัขเข้าเนื่องจากมันเป็นการกระทำที่ผิดกฎหมาย) ไม่เห็นเคยมีปัญหาใดเพราะคนขายมีความจริงใจต่อผู้ซื้อ หากทั้งผู้ซื้อ+ผู้ขาย ต่างมีความจริงใจต่อกันมันก็เกิดความเชื่อถือกันตามมาครับ. สุดท้ายนี้ขอให้ผู้ขายที่ดีๆ มีความจริงใจต่อลูกค้าจงประสบแต่ความสุขความเจริญ ซื้อง่ายขายคล่องไม่มีอุปสรรคใดๆ แต่สำหรับผู้ขายนอกจากนี้ขอให้เป็นไปตามกรรมที่ได้กระทำไว้ในอดีตครับ
    .
  • อย่างที่หลายท่านว่า การซื้อขายจบลงตั้งแต่วางมัดจําแล้ว ถ้าไม่แน่ใจก็ไม่ควรวางมัดจําตั้งแต่แรก ถ้าเข้าใจข้อ 1,2,3 ของพี่มาร์คแล้วจริงๆ มันก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนี่ครับ
    หมาสวยมีเงินซื้อได้ อยากได้หมาถูกใจ ต้องสร้างเองครับ
  • เอาน่าคุณTawee ใจเย็นๆ หมาแดงสายราน3เหมือนกัน โตไปมันก็เหมือนกันแหละ :-)) สายนี้เขาขายที่รูปบรรพบุรุษเมืองนอก ก็รู้ๆกัน :-D

แล้วคุณจะเอาอะไรหนักหนากับคอกบ้านนอกของคุณrinrinyaละครับ

คุณจะให้คอกต่างจังหวัดแบบนี้ มีคุณภาพเหมือนโรงปั๊มหมาลงทุนเป็นล้านได้ยังงัยครับ :o034:
  • เนื่องจาก คุณทวี ไม่ได้บอกผมว่า หลังจากไปดูลูกหมาแล้วไม่ถูกใจอย่างไร มันแตกต่างจากรูปแบบเป็นคนละตัวหรือเปล่า ผมก็ไม่รู้จะช่วยอย่างไร

ส่วน เรื่อง ราคา คุณภาพ สายเลือด ผมไม่มีความเห็นครับ เพราะต่างคนต่างความชอบ หมาบางคนคนซื้อกันเป็นแสนแต่ให้ผมฟรีผมก็อาจจะไม่เอา หรือหมาผมบางคนเห็นแล้วอาจจะเมินเพราะไม่ชอบ มันก็ไม่แปลก และอีกอย่าง หมาก็คือหมา ไม่มีใครกำหนดได้ว่าจะบรีดออกมาได้ตรงใจใครได้ และมันไม่ใช่รถยนต์ที่รุ่นเดียวกันต้องเหมือนกันแถมเลือกสีได้ด้วย ผมจึงไม่รู้จะใช้อะไรเป็นกฏเกณฑ์

ท้ายที่สุดก็ขอให้พบทางออกที่ดีทั้งสองฝ่ายครับ :063:
  • คุณTawee_1959..ครับหมามันอายุแค่นี้อยู่เลยครับมันยังต้องมีพัฒนาการอีกยาวนานครับ..น้ำเลี้ยงถึงหรือไม่ออกกำลังกายดีเหมาะสมหรือไม่สำคัญทั้งนั้นครับพ่อแม่มันเป็นไงมันก็เป็นแบบนั้นแหละครับแต่มันยังไม่ถึงเวลา..ถ้าอยากให้สวยทันตาเห็นก็ต้องซื้อหมาโตเลยอ่ะครับ..ตัวนี้ ก็ลูก บิ๊กซี sunshiro แต่แม่เป็น L&M ครับ อายุ 1ปี ตัวหยั่งกับลูกวัวครับ..
    ปล.ตอนเห็นมันครั้งแรกน่าจะไม่ถึง 2 เดือน โอ้ว..กระจงชัดๆ ตอนนี้ก็ตามที่เห็นเลยครับ
    :-D imageimage
    นอกจากคุณไม่อยากได้แล้วจะเอาเงินมัดจำคืนท่าเดียวมากกว่า..ถ้าคุณเคยเลี้ยงหมามาเยอะแล้วคุณต้องเข้าใจ พัฒนาการการเจริญเติบโตของหมาสิครับ..ด้วยความเคารพ :-D
    ไฟล์แนบ
    579244_310062579076268_2022962831_n.jpg 57K
    SAM_2364.JPG 154K
  • แล้วหมาที่เลี้ยงยังดีอยู่ป่าวคับขอดูหน่อย ว่าหมาคุณภาพขนาดไหน
  • ผมก็ซื้อหมามาจากน้องนิ้ม ไม่เห็นว่าเคาจะไม่ดีตรงไหน โทรมาหาผมตลอดว่าลูกหมาเป็นไงบ้าง T_T
  • ผมไม่รู้จัีกเจ้าของหมาคอกนี้ แต่เลี้ยงมาก็นานอยู่ บรีดหมาขายก็ทำอยู่

ผมว่าหมาชุดนี้สายเลือดก็ดีนะครับ ใจเย็นๆ หมาแดงมันมาช้าครับย

หมาผมตอนได้มาใหม่ๆ เห็นแล้วจะเป็นลม 60กว่าวันกัึบน้ำหนัก 5.2กิโลฯ

image

ปัจจุบัน อายุ 42 เดือน

image

หมา่ผมสายเลือดเป็น 4Xไทเกอร์แน่นๆ ผมจึงค่อนข้างมันใจว่าสายเลือดดีมีชัย
    ไปต่อหนึ่ง น้ำเลี้ยงดี + การดูแลเอาใจใส่และเลี้ยงอย่างถูกวิธี ผมว่าโตมายังไง
    ก็สวย เห็นมาเยอะแล้วพวกหมาอ้วนๆ พุงห้อยย้อย มันดูดีน่ารักในช่วงขวบปีแรก
    หลังจากนั่นเก็บหลังบ้านเพราะโครงสร้างเสีย ขาหน้า-ขาหลังแบะ ไม่กล้าเอาออก
    มาโชว์อีก
    ไฟล์แนบ
    2เดือน.jpg 62K
  • เห็นด้วยกับคุณchainsawครับ ผมก็คิดประมาณนี้
  • คุณ Tawee_1959 คิดว่าหมาแบบนี้ตัวเล็กไปมัยครับ ผอมไปมัยครับ

ส่วนหมาตัวนี้เป็นของลูกค้าผม สั่งมาจากอเมริกา มาใหม่ๆ เห็นแล้วจะ
    เป็นลมตัวกะเปี๊ยก ราคาเป็นแสน

image

ปัจจุบัน

image

ขออภัยเจ้าของหมาด้วยนะครับ ที่เอามาเป็นตัวอย่างให้กับผู้เลี้ยงท่านอื่นๆได้
    เป็นข้อมูล
  • Tawee_1959 คุณมาดิสเครดิท คนขายแบบนี้ไม่แฟร์เท่าไหร่นะครับ เห็นเพื่อนผมบอกว่าวันที่คุณมารับหมา
    ไม่มีแม้แต่กรงหมา คุณจะซื้อไปกินกลางทางหรอครับ หมาน้อยก็ต้องมีบล็อคใส่ให้มันอยู่นะครับ หรือความจริงคุณอาจจะ เปลี่ยนใจไม่อยากจะซื้อหมาแล้ว จึงขับรถมาเชียงใหม่เพื่อ จะรับเงินมัดจำคืนกันแน่ครับ ลูกผู้ชายครับพูดกันตรงๆ ปกติการวางเงินมัดจำซื้อของ ถ้าคุณ ไม่เอาของคุณก็ต้องเสียเงินมัดจำตรงนั้นไปอยู่แล้ว
    ไม่ว่าอะไรก็ช่าง คือคุณมั่นใจที่จะเลือกตัวนี้แล้ว ผู้ขายก็ต้องเสียลูกค้ารายอื่นไปเพราะ คุณจองไปแล้ว
    คุณเป็นถึงอัยการ ความคิดคุณคิดได้แค่นี้หรอครับ หัดมีเหตุผลหน่อย หมาคอกนี้ผมเห็นตั้งแต่เด็ก เป็นหมาของเพื่อนผม ผมมั่นใจว่า ไม่ธรรมดาแน่นอน ถ้าคุณดูหมาเป็น หัดศึกษาหมาก่อนครับ ก่อนที่จะมาเลี้ยง เห็นคุณพิมพ์ว่า ซื้อหมาของทางพระราม3มา พ่อแม่ตัวไหน ครับ ลองแย๊บๆมาหน่อย ผมก็พอจะรู้จักสายของมัน ถ้าคุณมีหมาของทางพระราม3แล้วคุณยังจะเอาหมาตัวนี้ไปอีกทำใมครับ ขอเหตุผลดีๆซักข้อ ไม่ใช่แค่บอกว่าอยากเลี้ยง อวดชาวบ้าน กูเลี้ยงพิตบลูเยอะกูเก่ง หมากูดุ กูเท่ ขอเหตุผลหน่อยนะครับ ผมรอฟังคำตอบ อยู่นะครับ
    เรื่อง ชื่อพ่อแม่หมาพระราม3 แล้วก็เหตุผลที่อยากได้หมาตัวนี้ไปเลี้ยง เพื่ออะไร
  • http://youtu.be/fwPz-cDW6K8
    นี่คือคลิบ ที่ถ่ายวันนี้ ดูวันที่ตามหนังสือพิมจะได้รู้ว่าถ่ายล่าสุดเมื่อไหร่ หมาชั่งน้ำหนักวันนี้50กิโลรวมน้ำหนักหนู น้ำหนักหนู43กิโลกรัม เท่ากับว่าหมาตัวนี้หนัก7กิโลกรัม ลูกหมา56วัน พี่ๆคิดว่าหมาหนูผอมไหมค่ะ
  • น้องสาว ถ่ายพยาธิ์บ้างหรือยัง ถ้ายังรีบเลยครับ รับประกัน กินมาม่าไม่ได้อีกหลายวัน
  • ถ่ายตอน20วันแล้วค่ะพี่
  • ถ่ายแห่มเอาไก่เป๋นตั๋วโจ้งหื้อผ่อเลาะจะเอาอ้วนม้อกไดimageimage
    ไฟล์แนบ
    CSC_0053.JPG 234K
    CSC_0030.JPG 180K
  • แปล จากข้อความของพี่สมพงษ์ครับ ถ่ายอีกรอบเอาไก่เป็นตัวโยนให้ดูซิ๊ ว่าจะเอาอ้วนซักแค่ไหน 555555
  • พี่ Tawee เข้าใจ ซิครับว่า มัดจำ คือการเสียสิทธิ์ที่จะขายให้คนอื่นแล้ว แล้วพี่ตัดสินใจไม่เอาแล้ว ผมว่าคงไม่จำเป็นที่จะต่องเอาเงินมักจำคืน เพราะคนขายเค้าจองไว้ให้พี่คนเดียว คือคนอื่นไม่มีสิทธิ์ได้เจ้าหนู m1 แล้ว นอกเจ้าพี่ แต่พี่มายกเลิกอย่างนี้ก็ย่อมไม่ต้องคืนเงิน ผมว่ามันแฟร์ดีแล้วครับ ด้วยความเคารพ ว่าแต่ขอชมสุนัขที่พี่เลี้ยงด้วยครับ
  • ผมว่าลูกหมา มันก็ปกติดีนะครับไม่เห็นว่ามันจะผอมโซตรงไหน
    แล้วนี่ถ้า่คุณได้ไป แล้วเจอช่วงยืดดดดดดดดดดดดดดดด
    ของหมาแดงในช่วง 4-9เดือน คุณไม่ด่าคนขายกันตายเลยหรอครับว่าเค้าบรีดหมามาแหลม
    แค่นี้ก็พอรู้แล้วครับ ว่าคุณเคยเลี้ยงหมารึป่าว
  • วิธีการถ่ายพยาธิ์ลูกสุนัข เริ่มถ่ายครั้งแรกอายุ 30 วัน ครั้งที่สอง 45 วัน ครั้งที่สาม สามเดือน จากนั้นถ่ายทุกๆสองเดือนครับ

อย่าลืมถ่ายยาแม่หมาด้วย เพราะแม่หมาจะกินอึลูกตัวเอง ดังนั้นแม่หมาก็จะมีพยาธิ์เยอะมาก แต่ถ่ายแล้วไม่ค่อยเห็น โดนย่อยหมดครับ
  • ความรู้ทั่งนั่น :-D ขอบคุณครับ
  • ส่วนตัวตอนเลี้ยงลูกสุนัขผมถ่ายพยาธิตัวกลมตั้งแต่ลูกมาอายุได้3อาทิตย์แล้วครับหลังจากนั้นก็ตามอย่างที่พี่มาร์คว่าครับผม :033:
  • ได้มาจากโคราช ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1738.JPG 141K
  • ขอบคุณนะค่ะ สำหรับคำติชม และให้กำลังหนู ขอบคุณสำหรับพื้นที่ดีๆแห่งนี้ รับทราบตามคำสั่งค่ะป๋า ฟิ้ววววว :-D
  • นี่นะครับ หมาเหมือนเด็กเอทิโอเปีย เหอะๆ พุงปลิ้นไม่รู้จิปลิ้นยังไงแล้วครับ ดูหมาเป็นไหม ถ่ายสดๆวันนี้
    จะว่าไปเมื่อวานก็คงจะไม่ผอมไปกว่านี้แล้วมั้งครับ
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_5241.JPG 145K
    IMG_5243.JPG 124K
    IMG_5253.JPG 120K
    IMG_5270.JPG 158K
    IMG_5276.JPG 140K
    IMG_5277.JPG 144K
  • เพื่อนผมแฟร์ๆกับคุณแล้วนะครับ ว่าให้เลือกหมาตัวอื่นได้ ถ้าเป็นผมผมจะบอกคุณว่า กูไม่ขายมึงแล้วไอ่ห่าเรื่องมาก !!!!!
  • ดูแล้ว สมควรถูกยึดมัดจำครับ
  • เป็นกำลังให้ทั้งสองฝ่ายครับ
    การเจรจาคือทางออกที่ดีที่สุด
    ผู้ซื้อควรถามใจตัวเองให้แน่ชัดๆว่าต้องการอะไรจากลูกหมาตวนี้กันแน่

การใช้กฏหมาอย่างพร่ำเพื่อ แสดงออกถึงความเสื่อมและตกต่ำในใจมนุษย์เราเองขึ้นทุกวันๆครับ
  • @power_pit มีทัศนคติที่ดีมากๆและเป็นกลางมาตลอดเท่าที่เห็นมาครับ.....
  • "การใช้กฏหมาอย่างพร่ำเพื่อ แสดงออกถึงความเสื่อมและตกต่ำในใจมนุษย์เราเองขึ้นทุกวันๆครับ"
    :063:
    ตัวอย่างก็มีให้เห็นอยู่ คนที่ใช้กฏหมายพร่ำเพื่อ ยิ่งคุณเป็นคนของราชการ ระวังเค้าจะใช้มาตรา157เข้ามานะครับ

คุณก็น่าจะรู้นะว่ามาตรา 157 มีไว้ทำอะไร ท่านผู้มีวุฒิภาวะ
  • และแล้วเขาเข้ามาปั่นแล้วเขาก็หายไป555
  • กระจงตั้งแต่เด็กimageimageimageมาดูตอนโตimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    Image(847).jpg 59K
    19-08-07_1732.jpg 68K
    26-10-07_1615.jpg 23K
    4.jpg 50K
    2.jpg 58K
    6.jpg 62K
  • หมาผมซื้อมาจากร้านค้าทั่วไปโดยไม่รู้ว่าพ่อแม่เป็นใครสายเลือดเป็นยังไง ยังโตได้ขนาดนี้เลย หมาน้องเค้าสายเลือดดีขนาดนี้แนวกิจกรรมด้วย เลี้ยงดีๆ กิจกรรมถึงๆ หล่อแน่นอน ครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    ใฟค.jpg 67K
    ใฟค.jpg 67K
    14.jpg 163K
  • ขอเป็นเป็นข้อๆแล้วกันคับ
    - ผมว่าหมาราคานี้ก็ไม่แพงนะคับ เมื่อเทียบจากคุณภาพของหมาที่ได้รับ
    - ผมข้องใจคุณ Tawee_1959 มากๆ ถ้าเป็นพี่จะปล่อยไอ้ 3 ตัวที่บ้านออกมาเลยคับ
    - ขอเล่าประสบการณ์จริง เท่าที่ได้เคยรู้จักน้องเขา( เป็นลูกค้าคอกที่แล้วคับ ) Scud+Justmin M2 ตอนอยู่กับน้องเขาชื่อ พายัพ พอผมได้มาเลยตั้งให้ใหม่ นามว่า สุรเดช ........... ไม่น่าจะเป็นไปได้จากที่ Tawee_1959 ได้เล่ามา เพราะผมเองก่อนที่จะซื้อเจ้า สุรเดช ก็โอนเงินมัดจำไปให้เหมือนกันคับ 5000 ก่อนไปรับหมา สอง อาทิตย์ น้องเขายังขอข่วยค่าอาหาร... J... ( ตกลงกันที่ 1000 ผมก็ OK )เพราะตัวผมเองตอนนั้นอยู่ชลบุรีและจะกลับบ้านที่ เถิน-ลำปาง ช่วงสิ้นปีพอดี ก็เลยว่าจะขับรถขึ้นไปเอาเองที่เชียงใหม่เลยคับ วันที่ไปรับหมาพอผมเห็นหมาก็ตกใจอยู่เหมือนกันคับ เพราะไม่คิดว่าหมาจะใหญและสวยขนาดนี้ เมื่อเทียบจากรูปที่ได้คุยกันในแค่โทรศัพท์ ซึ่งหมาทุกตัวที่อยู่ในบ้านหลังนั้น ถ้าพูดถึงความสวยและสุขภาพของหมาทุกตัวแล้ว :063:คับ ส่วนที่คุณTawee_1959 ว่าบ้านและบริเวณของเขาเหม็นนั้น ไม่รู้นะคับพอผมได้เห็นการจัดการเรื่องความสะอาดและความเรียบร้อยแล้ว ผมก็นำมาเป็นแบบอย่างคับ เช่น การเก็บที่นอนหมอนมุ้งของหมา การซักผ้าแล้วนำไปตากแดดเรียงกันไว้(น่าจะเป็นผ้าเช็ดตัวหมา) ผมขอเข้าห้องน้ำเขาก็ O นะคับ ส่วนบริเวณบ้านก็ไม่เหม็นและไม่สกปรกอย่างที่คุณTawee_1959 พูดนะคับ "M 1 หลุดมัดจำ" ชอบข้อความนี้มากคับ กลัวหมาไปตาย
    - สุดท้ายนี้ก็ขอให้น้องสู้ๆนะคับ ขายหมดเร็วๆ ฟ้ามีตาคับ.....พี่เดชอายุครบ 1 ปีแล้วเดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ชมนะคับ
  • เจ้าอ้าย ขอบคุณเจ้า :013:
  • :033: เป็นข่าวเลยm1 ใครได้ไป เอารูปตอนโตมาอัพเดทหน่อยนะ ค่อยติดตามอยู่
  • อ่าว คุณ ทวี หาย ไปไหนแล้วหละครับ ไม่มาตอบความสงสัยของใครๆลายๆคนแล้วเหอรครับ แหม้ หมาของคุณpd_korat เขาที่คุณเห้นในรูป ก็พ่อเดียวกัน กับหมาที่คุณว่าผอมนั้นแหละครับ คุณว่าหมาของคุณ pd_korat ผอมเหรอครับ บ้าไปแล้วครับ ถ้าจะหาใหญ่กว่านี้ ในโลก นี้ไม่มีแล้วครับ ไปหา kangal มาเลี้ยงเหอะครับ แนนนั้นก็ ใหญ๋สะใจแน่ๆ เลิกเลี้ยงเหอะครับ พิทบลูอะ สงสารหมา พี่นิ่ม เขาเป็นคนพูดตรงไปตรงมา อะไรยังไงออกจากปากเขาก็อย่างนั้น ไม่มาลวงกันหลอกครับ เดียวผมจะเอารูป F5 ซึางเป็นหมา ตัวเมีย นะครับ ซึ่งจะต้องตัวเล็กกว่าตัวผู้อยู่แล้วให้ดูครับ แล้วเป็นตัว F5 ซึ่งก็คือ ตัวเล็กสุดในค๊อกนะครับเขาถึงเอามาจัดอยู่ F5 แล้วก็ผมขอถามความเห็นสมาชิกที่อ่านกระทู้นี้หน่อย ใครว่า หมาคอกนี้ผอม ทุกตัว เม้นบอกหน่อยครับ เอางี้เลยวัดกันไปเลยดีกว่า อยากดุว่าเสียงจะออกมาเป้นยังไง ผอม หรือ อ้วน
  • ข้างหน้าครับ ชื่อน้อง Freddy ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2173.jpg 228K
  • ข้างหลังครับ
    image
    ตามนั้นครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2177.jpg 199K
  • ข้างหน้าอีกทีครับ ลืม แทรกภาพimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_2173.jpg 228K
  • แล้วบอกบ้านเหม็น หึมมม สาวโสด ออกจะเนื้อหอมซะขนาดนั้น ผมอยุ่ใกล้ยัง ใจสั้นเลยครับ ระดับนางฟ้า 555+ :-)) อย่างงี้ต้องลองหอม เจ้าของฟาร์มดูว่าเหม็นจริงอะป่าว >.<
  • เจ้าของกระทู้ ขายหมดยังครับเหลือตัวใหน
  • เรื่องผอม บ่ไช่ปัญหาครับ แต่ระยะทางไกลพอสมควร
  • ยังคะโทรมาได้เลย :-D
  • ไม่เอาก็ริปมัดจำ แต่ถ้าคนละตัวหรือหมาเป็นโรค มีปัญหาไม่เหมือนตามรูปก็คูยกันครับ