ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ต้องการทำใบเพ็ดให้สุนัขครับ
  • 1. จะขอใบเพ็ดให้ลูกสุนัขตอนนี้อายุ 3 เดือนขณะนี้รอใบ UKC อยู่ครับ พ่อแม่ของลูกสุนัขไม่มีใบเพ็ดของสมาคมไทย จะสามารถขอขึ้นทะเบียนใบเพ็ดของสมาคมไทยได้ใหม่ครับ และถ้าได้จะมีวิธีการอย่างไรและต้องรอใบ UKC มารับร้องหรือเปล่าครับ ( พันธ์ พิทบูล ครับ )
    2. เพิ่งซื้อสุนัขมาจะผสมเร็วๆนี้ แม่พันธ์มีใบเพ็ดไทยแต่ผมยังไม่ได้โอนมาเป็นชื่อผม ผมจะแจ้งหลังจากที่ผสมแล้วได้ไหมครับ พร้อมกับเป็นสมาชิกไปทีเดียวพร้อมๆกัน
    3.แม่ใบเพ็ดของสมาคมไทยพ่อมีแต่ใบเพ็ดขอ UKC ผมสามารถแจ้งการผสมและขอทำใบเพ็ดให้ลูกสุนัขของสมาคมไทยได้ใหมถ้าได้ต้องทำอย่างไรบ้าง
    รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
  • โทดนะคับ ผมว่าเอาเวลาเดินเรื่องไปดูแลเขาดีๆ ไม่ดีกว่าหรอคับ
    .................................................................
    .............อย่าถือสาหาความเลยนะคับ......... .... ......
  • :002:ผมว่าคนเรามีสิทธิที่จะคิดและทำนะครับ มันก็เป็นความรู้อย่างหนึ่งไม่ใช่หรือครับ งง.............
  • ตอบให้นะครับ

1ถ้าไม่รอใบเพค ขอขึ้นทะเบียนใบเพ็ดของสมาคมไทยได้ แต่จะได้แบบ NO REC (ต้องฝังไมโครด้วย + รูป2ใบ) ...ถ้ารอ UKC จะโชว์ ชื่อพ่อ ชื่อแม่ได้(ไม่ต้องฝังไมโคร)
    2 สามารถทำ พร้อมกับเป็นสมาชิกไปทีเดียวพร้อมๆกันได้ เสร็จภายในวันนั้นเลย
    3 ต้องสมัคร สมาชิกก่อน ได้ แต่จะได้แบบ NO REC เพราะพ่อไม่มีใบ สมาคมไทย โชว์ได้แต่ตัวเเม่
  • ขอบคุณมากๆครับผม