ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายพิทบูล ด่วนนนน
  • ขายพิทบูล 16 เดือน ที่ต้องขายเพราะที่บ้านกำลังก่อสร้างตอนนี้เค้าเริ่มจะแพ้ฝุ่นปูนที่ก่อสร้างครับและไม่มีที่จะเลี้ยงจะรอให้ก่อสร้างเสร็จก็อีกนานเป็นปีสงสารเค้าเลยหาคนดูแล

พ่อและแม่
    images by free.in.th

รูปปัจจุบัน

ขายพร้อมกรง 20,000 ฿
  • สงสารเขาจริงๆควรมีทางอื่นที่ดีกว่านี้นะค่ะเลี้ยงเขามาขนาดนี้แล้วนะค่ะเขารักคุณมากแน่ๆลองหาทางอื่นดีกว่าเชื่อสิเขาโตเเล้วอะ่ :-(
  • ไม่ทราบว่าอยู่ไหนหรอครับ
  • ความเห็นเหมือนคุณ Kwan_Fha ครับ เจ้าของมันเบื่อแล้ว และกำลังร้อนเงิน
    ใครมีความพร้อมก็ช่วยรับไปเถอะครับ เหมือนที่เค้าบอก หมาไม่เคยคิดจะทิ้งเจ้าของ
    ไม่ว่าเจ้าของมัน จะรวยหรือจน , จะหน้าตาดี หรือขี้เหร่ , จะมีบ้านหล้งใหญ่ หรือหลังเล็ก
    หมามันก็ยังคงรักเจ้าของ และอยากอยู่กับเจ้าของมันตลอดไป มีแต่คนที่เป็นเจ้าของหมา
    พอเบี่อ ไม่รักมันแล้ว ก็หาข้ออ้างต่างๆนาๆ เพี่อจะขายมัน

ผมเคยซ่อมหลังคาบ้าน เปลี่อนโครงหลังคาทั้งหลัง จากไม้เป็นเหล็ก เปลี่ยนกระเบื้องหล้งไหม่
    บ้านอยู่ไม่ได้ ๔ เดือนต้องย้ายไปอาศัยอยู่บ้านห้องแถว ห้องเล็กๆห้องเดียว แค่เก็บของก็เต็มบ้าน
    ผมยังไม่เห็นต้องขายหมาเลย เพราะมันรักเรา ถ้าส่งมันไปอยู่คนอื่น ก็ไม่รู้ว่าเจ้าของใหม่ จะรัก
    และดูแลมันดีมั๊ยลองคิดดูดีๆนะครับ
    การที่จขกท.ได้เลี้ยงหมาตัวนี้มาตั้งแต่เล็ก จนปีกว่านี้
    ไม่ใช่เพราะโชคช่่วยอย่างเดียวหรอกครับ ตามหลักศาสนาพุทธแล้ว คูณกับหมาตัวนี้ ต้องเคยได้
    สร้างบุญ สร้างกรรมผูกพันกันมาก่อน หมาตัวนี้เป็นเหมือนบริวารของคุณ ตอนนี้คุณจะทิ้งบริวาร
    คงต้องมีผลกรรม ที่จะติดตามคุณต่อไปในอนาคตอย่างเลี่ยงไม่ได้นะครับ
  • ขายเท่ารัยคับ