ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฝากให้พี่แบดบอย คับ
  • เห็นพี่บอยกำลังจะสร้างบ้านใหม่แล้วชอบสไตล์บ้านมีกระจกแบบนี้น่าจะเหมาะ หรือว่าท่านใดที่กำลังคิดจะสร้างบ้านถ้าชอบสไตล์นี้ จะเอาไปเป็นแบบก็ได้นะคับไม่หวง พอดีผมกำลังจะสร้างบ้านเลยให้เพื่อนเขียนแบบบ้านให้ ก็ได้มาประมาณนี้ เนื้อที่ประมาณ 80 ตรว. ก็ทำได้แล้วคับ
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    models new2.jpg 213K
    models new3.jpg 238K
    models new4.jpg 266K
    models new9.jpg 279K
  • สระน้ำที่เห็นเป็นบ่อเลี้ยงปลาคราฟนะคับ ไม่ช่ายสระว่ายน้ำ
  • หลังแบบนี้กี่ห้องนอนครับ ประมาณเท่าไหร่ครับ สร้างบนเนินเขาได้ป่ะครับ คุณ hell angel ทำอาชีพอะไรครับ เพื่อออกแบบสวย กำลังจะทำบ้านอะครับ
  • ผมเป็นทหารคับหมวด ในแบบมี 2 ห้อง แต่ที่ผมจะทำเป็นห้องนอน 1 ห้อง อยู่ด้านหลัง ห้องด้านหน้าเป็นห้องคาราโอเกะ (แต่จะทำเป็นห้องนอนก็ได้) ห้องน้ำ 1 มีห้องครัวอยู่ด้านนอกเปิดประตูออกทางห้องนั่งเล่น ในรูปไม่มีคับ ส่วนเรื่องออกแบบ และการสร้างต้องถามเพื่อนผมให้อีกทีนะคับต้องรอกลับมาไทยก่อนพอดีไปดูงานอยู่นอร์เวย์ ส่วนเรื่องราคา ประมาณ 1.4 ล้าน คับ ขึ้นอยู่กับราคาวัสดุในช่วงนั้นด้วยคับ
  • จะเป็นแบบประมาณนี้น๊ะคับพี่
    image
    ไฟล์แนบ
    555974_501031343255986_1385250843_n.jpg 117K
  • ขอบคุณครับ ชอบตรงบ่อปลาคร้าฟนี่แหละครับ
  • แบบบ้านสวยมากๆครับ
  • เพิ่งไปซื้อบ้านเก่ามาหนึ่งหลัง เนื้อที่ 90 กว่าตารางวา แต่เขาต่อเติมไว้อับมาก ลมเข้าไม่ได้เลย กำลังจะทุบทำใหม่ ใครมีไอเดียการจัดพื้นที่ให้คุ้มค่ามากที่สุดบ้างครับ จะได้ทำทีเดียวจบไปเลย
  • ขอบคุณคับ พี่หมวด ชั้นหินตรงบ่อปลาก็เป็นน้ำตกด้วยนะคับ เพลินตาไปอีกแบบ
    ขอบคุณคับ คุณ Mira
    ขอบคุณคับ คุณ Pit_Surat
    ป๋ามาร์คลองติดต่อกับบริษัท SCG ดูนะคับ เค้ากำลังทำบ้านประหยัดพลังงาน เท่าที่รู้มาเค้ารับจัดแม้กระทั้งเฟอนิเจอภายในบ้านให้ด้วย ทำให้ลมระบายได้ดี และแสงเข้าถึงทุกห้อง น่าจะเป็นอีกตัวเลือกคับ
  • แพงไหม ? แต่มันเป็นบ้านเก่าที่เขาต่อเติมไปแล้ว หลายอย่างมันขัดหูขัดตาจริงๆ ที่ซื้อเพราะอยากได้เนื้อทีครับ
  • ไม่ทราบเหมือนกับคับ เคยไปดูตอนที่เค้าโฆษณาช่วงแรกๆ ว่าเค้ารับทำทุกอย่างที่อยู่ภายในตัวบ้าน ห้องนอนห้องเดียวก็รับทำ แต่ก็ต้องซื้อของๆ เค้าเหมือนกันนะคับ ตอนนั้นยังไม่คิดจะทำบ้านผมเลยไม่ได้สนใจคับป๋า
  • http://www.nucifer.com/tag/scg/
    ลองเข้าไปดูคับแบบบ้านเยอะมาก
  • ขอบคุฌมากกาบท่านน้องงง สวยจิงซ
  • แชนนี้รักกันตายเลย