ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สาวน้อยจีนขอถามข้อมูลฟามหมาค่ะ
  • สวัสดีค่ะพี่ๆชาว Pitbullzone ทุกคน โดยเฉพาเจ้าของพื้นที่พี่มาร์คนะคะ ขอบคุณพื้นที่ดีๆแห่งนี้ค่ะ

ชื่อน้องชานะคะ เป็นสาวจีนที่อยู่ไทยมาหลายปีแล้วค่ะ

ส่วนตัวนู๋เองชอบหมาพันธ์ใหญ่ๆ โหดๆ ขนสั้นมากๆค่ะ

นู๋เพิ่งมาสัมพัสพวกหมาพิทบลู บลูลี่ได้ไม่นาน ชอบมากๆ มันใช่เลย แต่ยังไม่ได้รู้เรื่องข้อมูลเท่าไหร่ค่ะ

ดูไม่ค่อยเป็น แยกไม่ค่อยออกด้วย อิอิ

วันๆก็เปิดกระทู้ใน Pitbullzone อ่านไปเรื่อยๆ เก็บข้อมูลไปด้วย

พอดีปลายปีนี้ มีเพื่อนที่เลี้ยงบลูลี่มาจากจีน อยากจะมาเที่ยวไทย และดูฟามหมาบลูลี่ในไทยด้วย

เค้าเลยถามชาว่า จะไปดุได้ที่ไหน ยังไง

จึงอยากมาถามพี่ๆที่นี่ว่า ในไทยมีฟามบลูลี่ใหญ่ๆดังๆอะไรบ้างคะ (นู๋เคยได้ยิน New Line)

แล้วเค้าเปิดให้คนนอกเข้าไปชมดูได้หรือเปล่าและต้องนัดเค้าล่วงหน้ายังไง

ขอโทษด้วยคำถามเยอะไปหน่อย o_O

รอดูว่าจะมีคนมาตอบมั้ย ขอคุณมากๆค่ะ
  • ถ้าเอาแบบเป็นฟาร์มเลยคงไม่มีและก็ไม่แนะนำด้วยครับ สุนัขเป็นสัตว์เลี้ยง ไม่ใช่สัตว์เศรษฐกิจ ถ้าใครทำฟาร์มหมามันคงไม่ต่างไปจากโรงงานผลิตลูกสุนัข และอีกอย่างคำว่าฟาร์มมันควรจะเป็นสัตว์เศรษกิจที่เลี้ยงไว้กินมากกว่าครับ แต่ปัจจุบันในประเทศไทยบุลลี่จะได้รับความนิยมแพร่หลายมากกว่า ในหน้าโฆษณาตามนิตยสารจะมีแต่บูลลี่เสียเป็นส่วนใหญ่ ดังนั้น แนะนำให้เปิิดหนังสืออาณาจักรสัตว์เลี้ยงและเลือกดูที่เป็นคอกจะดีกว่าครับ

คอกนิวไลน์ ของเสี่ยหนึ่ง เป็นคอกที่เน้นเฉพาะ บูลลี่ครับ ติดต่อขอเข้าชมได้ครับ

ส่วนพิตบุล มีความนิยมเฉพาะกลุ่ม ราคาขายก็ไม่หวือหวา หาดูข้อมุลจากในเว็บเอาเลย ถ้าสีแดงจมูกแดงรูปร่างสูงใหญ่ก็คือ พิตบูล ถ้าเตี้ยๆล่ำ ก็คือบูลลี่ครับ
  • ว่างๆแวะมาชมได้ครับ siam bully ยินดีต้อนรับครับ ถ้ายังไงคุยกันก่อนได้ครับ 0847733327
    http://www.facebook.com/siambulliesbkk
  • @พี่มาร์ค ขอโทษจริงๆค่ะ มันอาจจะเป็นเรื่องภาษาที่นู๋ใช้ไม่ถูกต้องค่ะ ชาใช้คำไม่ถูก แต่ตอนนี้รู้แล้วนะคะ ว่าคำที่ถูกต้องมันเป็น "คอก" ขอบคุณที่ให้ข้อมูลค่ะพี่มาร์ค ^_^
  • ไม่เป็นไรครับน้องสาว แต่ฟาร์มหมาในประเทศไทยมันมีจริงๆครับ :-D
  • "ฟาร์ม"ที่อยู่แถวสกลฯและนครพนมหรือคะ @-)
  • @พี่ Pae ขอบคุณที่ให้ข้อมูลค่ะ เด๋วว่างจะเข้าไปดูหน้าเฟสนะคะ
  • คอกหมวดเป๋ Siam Bully ก็เป็นอีกหนึ่งคอกคุณภาพครับ มีสายเลือดใหม่ๆดังๆเข้ามาอีกเพียบ และเน้น บุลลี่ครับ
  • เป็นคนจีน พูด เขียน ภาษาไทยได้ขนาดนี้ เก่งมากแล้วคับ คนไทยบางคนยังใช้ภาษาผิดๆ มากกว่าคุณอีก

:-D
  • Adacha_Chin ถามถึงNew Line พอดีผมสนิทกับพีหนึ่งเลยขอเอาข้อมูลมาฝากAdacha_Chin หน่อยครับ :-D
    สนใจติดต่อสอบถามข้อมูล newlinebullies ได้ตามนี้ครับ:-D
    เบอร์โทร 08-3434-9000 k.หนึ่ง
    http://www.facebook.com/newlinebullies.thailand
    http://www.newlinebullies.com/home.htm
  • @buspitt ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ ถ้ายังไงจะติดต่อเข้าไปอีกทีนะคะ เพื่อนจะมาประมาณปลายปี รอเค้ายืนยันการเดินทางก่อนค่ะ ^_^
  • ขอแนะนำหมาแม่พันธ์ของเพื่อนที่จีนให้ชมกันนะคะ สองขวบกว่าๆแล้วค่ะ

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    13.jpg 86K
    14.jpg 150K
    15.jpg 142K
  • หมาแม่พันธ์ตัวนี้ เคยมีลูกคอกเดียวเอง ได้ 12 ตัว คอดธรรมชาติ ไม่ได้ผ่าค่ะ เอารูปเด็กๆบางส่วนมาให้ชมนะคะ ตอนนี้โตหมดแล้วค่ะ กระจายในหลายๆเมืองของจีน

• image

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    4.jpg 115K
    5.jpg 130K
    7.jpg 103K
    9.jpg 98K
    8.jpg 129K
    10.jpg 207K
  • หมาสวยกลมดีจังดูแน่นกันทุกตัว :063:
  • สุนัขสวยดีครับ
  • ขอบคุณคำชมพี่ๆนะคะ
  • สุดยอด บอดี้เต็มทุกตัวเลย ลูกหมา ชอบตั้งแต่เห็นรูปแม่หมาแล้ว เตี้ย บอตี้เต็นแทบไม่ต่างจากตัวผู้เลยอะคับ
  • @Satang2012 ขอบคุณค่ะพี่ แม่หมาตัวนี้ เพื่อนหนูเลี้ยงได้ดีมากค่ะ เค้าใส่ใจทุกอย่าง เรื่องอาหาร ออกกำลังกาย ฝึก ฯลฯ แม่หมา ถึงจะได้สุขภาพแข็งแรงมากค่ะ
  • Adacha_Chin คับ ตัวนี้ มาแน่นมาก เป็นกล้าเนื้อทั้งตัว ที่เห็นหลายๆตัว จะออกแนวอ้อนไปนิด แต่ตัวนิ มัดกล้าเนื้อชัดมากเลยคับ สวย สวยจิงๆ
  • @Satang2012 เพื่อนหนูเจ้าของแม่หมาฝากบอกขอบคุณจากจีนค่ะ ^_^
  • 555+ ไม่ต้องขอบคุณหรอกคับ มันเรื่องจิงอะคับ เค้าเลี้ยง มาดีจิงๆ
  • เหมือน นักเพาะกายหญิงเลยที่เดียว
  • อัพๆๆๆ อิอิ
  • มาดูที่บ้านผมได้ครับ Miagi line
  • @ GarageBuliies ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ ถ้ามีโอกาสจะไปนะคะ