ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีคนเอาพิตบูลไปปล่อยวัดค่ะ
  • เจอกระทู้นี้ในเวปพันทิปอีกทีค่ะ
    เลยเอามาฝากพี่ที่สามารถรับไปดูแลได้ค่ะ
    รบกวนพี่ๆช่วยหน่อยนะคะ
    รบกวนตามลิงค์ค่ะ
    http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J12812411/J12812411.html#2
  • เลวจริงจริงคิดจะเลี้ยงก็เลี้ยงคิดจะทิ้งก็ทิ้ง
  • เออ ใช้ เห็นตอนเล็กๆหน้ารักก็เอามาเลี้ยงพอโต กลัวมัน ก็เอามาปล่อย ไม่มีความรับผิดชอบเลย
  • แค่ชื่อพิตบูล ก็ทำให้คนขี้ขึ้นไปอยู่สมองแล้ว เห็นหรือยัง ผมบอกแล้วว่ามันไม่ใช่หมา แต่มันคือ พิตบูล

ใครไม่ช่วยผมสร้างภาพพจน์ดีๆให้แก่พิตบูล ก็อย่าเสือกมาทำลาย รวมถึงการแอบแฝงใช้ชื่อพิตบูลไปหากินต่อไปเลย
    เพราะยามีพิตบูลโดนทอดทิ้ง ทำร้ายสัตว์หรือผู้คน คนที่เดือดร้อนก็คือ คนเลี้ยงพิตบูลดีๆ
  • ใช่เลยค่ะพี่มาร์คพักหลังมีคนสนใจเลี้ยงพิตมากขึ้น แต่ให้ความรู้สึกเหมือนเลี้ยงตามกระแสเป็นแฟชั่นซะงั้น(หนูอาจจะคิดไปเองนะ) แต่พอเกิดปัญหาขึ้นมาไม่ว่าจะแค่เล็กน้อย หรือใหญ่โตก็ไม่สามารถแก้ปัญหาได้ ทำให้สร้างแต่ภาพลักษณ์แย่ๆเพราะการขาดจิตสำนึกของคนแค่บางกลุ่ม แล้วที่นี้ก็เกิดปัญหากับคนที่เขาเลี้ยงเพราะรักและเอาใจใส่จริงๆ เดี๊ยวนี้เวลาจูงไปเดินเล่นมีแต่คนมองด้วยสายตาแปลกๆแล้วซุบซิบกัน เสียความรู้สึกเหมือนกันนะคะ
  • เมื่อก่อนเคยคิดว่าคนเลี้ยงเยอะดี แต่ตอนนี้คิดว่า ยิ่งน้อยยิ่งดี ถ้ามีแต่คนที่ชอบเพราะว่ามันเป็นพิตบูลจริงๆก็จะเยี่ยมมากเลยครับ

คนที่มาเลี้ยงตามกระแสเจออะไรนิดอะไรหน่อยก็แก้ปัญหาไม่ได้จริงๆครับ และทางออกของพวกเขาคือ ทิ้งหมามากกว่าจะฮึดสู้ด้วย
  • พิทบูลไม่เหมาะกับคนเลี้ยงที่จิตประสาทไม่มั่นคงหรืิอคนเฮงซวย :061: :061: :061:
  • ผมเจอวัดแห่งหนึ่งในเพชรบุรี 2 ตัว ไม่รู้หมาพระปล่าว ไม่ขอบอกวัดไหน