ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ดูไห้ทีค่ะสายไรซื้อมา6000แพงไหม
  • เอาแล้วไงครับ น้องเขาอยากรู้ว่าสายใหน พวกพี่ๆ ก็บอกน้องเขา ดีๆ ก็ได้ นะครับ ว่า
    สายเสียแล้วที่คิดเลี้ยง พิทบลู 555 แต่ถ้าน้องเขาเลี้ยงเพราะรักน้องหมาจริงๆๆ พี่ขอให้กำลังใจน้องนะครับ
    พี่บอกได้ คำเดียว ว่าเขาคือ พิทบลู แน่นอน นะจะ
  • 6พันบาทสำหรับพิทบูลสวยๆอย่างนี้ไม่แพงครับถ้าหมดรักมันเมื่อไหร่เอามาทิ้งที่บางชันนะครับจะรับเลี้ยงมันเอง55555+++
  • ผมคิดว่าความคิดผมละอ่อนสุดแล้ว เจอกระทู้นี้เข้าไป อย่าาเลี้ยงเลยครับพันธุ์นี้ มันจะกัดปากเจ้าของมันครับ
  • คุณ Markwoiiz พูดแบบนี้ เดี๋ยวน้องเขาชวนไปคอนหวันนะ ฮ่าๆๆ
  • คนเลี้ยงยังควบคุมวุฒิภาวะทางอารมณ์ตนเองไม่อยู่เลย แล้วสุนัขมันจะเชื่อฟังไหมครับ การฝึกสุนัขมันคือการฝึกคนให้เข้าใจสุนัขนะครับไม่ใช่ให้สุนัขเข้าใจคน สงสัยคนตั้งคำถามคงอยากได้รับคำชมมากกว่าการเตือนด้วยความหวังดี

ขอเป็นหมอลักษณ์ฟันธงได้ไหมครับว่าสุนัขอารมณ์แปรปรวนเหมือนคนเลี้ยงแน่นอน ฟันธง!!!!!
  • ผมว่าหมาพันนี้บีเกิร์น นะ คิคิคิ ดูงัยก็บีเกิร์น :-D
  • เอาผสมกะบีเกิร์นขายลูกได้อยู่555+ :-D
  • พวกคุณก็ชอบไปแหย่น้องเค้า..คิดถึงเวลาเราเริ่มต้นอะไรสักอย่างสิ มันยากนะที่ไม่มีประสบการณ์
  • image
    และนี้ละ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0264_resize.jpg 75K
  • คุณว่ามันสวยปะละ ถ้ามันสวย มันก็สวย
    เเต่ลองกลับกันว่าคุณเป็นหมา คุณคิดว่าเจ้านายคุณหล่อ มีเงิน ที่ทองปะละ
    คิดเอาเน่อคับ ชีวิตเป็นของเรา ....Bodyslam =((
  • น้องเจ้าของกระทู้ครับ พี่จะบอกอะไรไว้อย่าง สองอย่าง สามอย่าง

หมาพิตบูลน่ะมันไม่เหมือนหมาอื่นๆ หรือสัตว์เลี้ยงบางชนิด ที่เเบบว่าเห็นปุ๊บเเล้ว จะบอกได้เลยว่าสายไหน มาจากไหน มันบอกไม่ด๊าย...... เข้าใจปะ

พิตบูลมันหลากหลายครับ มันเป็นหมาที่มีสีสันหลากหลาย รูปเเบบ รูปทรงก็หลากหลาย ประวัติเเละชื่อก็ซับซ้อน

ไม่เหมือนร๊อตไวเลอร์ หรือ เชฟเพิร์ด ซึ่งหมาพวกนี้จะมีสีเหมือนๆกันคือดำน้ำตาล หรือบางตัวอาจดำล้วน เเต่ส่วนมากจะดำน้ำตาลหมด รูปทรงเดียว รูปร่างต้องเเบบนี้ ยังงี้ อะไรก็ว่ากันไป

เเต่พิตบูลถ้าจะดู ต้องไปดูพ่อเเม่มัน ปู่ย่าตายายด้วยยิ่งดี หรือไม่ก็รอให้มันโตก่อนยังอาจพอเดาได้

จบป่ะ

สุดท้ายไม่ต่้องซีเรียสหรอก สายอะไรมาเเบบไหน ดูๆจากที่พูดเเล้วเหมือนจะเพาะหมาขายเลย อย่าพึ่งคิดการไกลครับ เลี้ยงให้รอดก่อนครับ พิตบูล ไม่ได้เลี้ยงง่ายๆอย่างที่คิด ไม่ใช่เเค่ให้ข้าวกินไปวันๆ

พิตบูลมันพวกหมาเเรงขับเยอะ เอามันอยู่รึป่าว ถ้ามันหน้ามืดขึ้นมามันอันตรายนะ ต่อให้เป็นเจ้าของมันก็ไม่ฟังหรอก มันมีทีเล่นทีจริง ระหว่างที่มานั่งถามหาสายหมาเอาเวลาไปหาข้อมูลในการเลี้ยงดีกว่า

อายุ20 ทำการทำงานเป็นหลักเเหล่งรึยัง คงที่รึป่าว ไม่ใช่มีปัญหาตามมาล่ะ ต้องไปต่างจังหวัด ต้องย้ายบ้าน ต้องย้ายงาน อะไรเเบบเนี้ย... เเล้วก็ทิ้งหมา อย่าให้เป็นเเบบนี้นะ มีหลายๆคนชอบเป็นเเบบนี้

สุดท้าย คนที่นี่ก็พูดกันเเบบนี้เเหละครับ อาจดูเเรง เเต่จริงใจ..

ถ้าคิดจะเลี้ยงพิตบูลอยู่ ต้องทำตัวเป็นคนใหญ่นะครับ รู้จักคิด รู้จักสังเกตุ อย่าทำตัวเป็นเด็กๆ เดี๋ยวจะเลี้ยงหมาไม่รอดครับ เดี๋ยวจะวุ่นวาย เเล้วจะมีคำถามต่างๆตามมาอีก
  • คนบางคนหล่อแต่ไม่ได้เป็นดาราหรือนายแบบ คนบางคนไม่หล่อแต่เป็นได้ทั้งนายแบบและดารา คนบางคนอยู่แถวบ้านเลยรู้ว่าเป็นใครมาจากไหนลูกเต้าเหล่าใครพูดไทยก็ชัดและมีบัตรประชาชนให้สืบได้ แต่คนบางคนเป็นใครมาจากไหนก็ไม่รู้บัตรประชาชนก็ไม่มีแล้วจะรู้มั้ยว่า....มันเป็นใคร นั่นล่ะเหมือนๆกัน หมาซื้อมาใบประวัติสายพันธุ์ก็ไม่มี มีแต่คำว่า....เค้าบอกว่า(คนขาย)แล้วบุคคลอื่นเค้าก็ไม่ได้รู้เรื่องด้วย ถามมาใครก็ตอบไม่ได้เพราะข้อมูลมันไม่มี แต่ถ้าถามว่าลูกหมาน่ารักมั้ยขอตอบเลยว่า....มากกกกกก
  • น้องครับไม่ต้องสนใจราคา รูปร่างหน้าตา และลมปาก pb อย่างไรก็เป็น pb วันยันค่ำ องค์ประกอบของความเป็นpb จะแสดงออกจนคนเลี้งภูมิใจแล้วราคาแค่นี้ไม่แพงอย่างแน่นอน แล้วต่อๆไป เงินหมื่นเงินมาแลกก็ไม่ยอมimage
    ไฟล์แนบ
    kendo.jpg 63K
  • ไม่ต้องสนใจหรอกครับว่าสายไหน รักและเลี้ยงดูเขาให้ดีก็พอ ดูจากทรงน่าจะสายกัดนะครับ แต่ไม่ต้องห่วงเพราะพิทบูลส่วนมากดุเฉพาะกับสัตว์ด้วยกัน กับคนธรรมดาเฉยๆ กับคนที่เคยทำร้ายเขาโดยที่ไม่ใช่เจ้าของเค้า ก็มีการแค้นบ้าง ผมเอาหัวใจเป็นประกัน ราคาจะถูกจะแพงอยู่ที่ตัวเราตัดสินใจครับ พอใจก็ไม่แพง ไม่พอใจก็นิดๆหน่อยๆ สำหรับพิทบูลแล้วราคานี้ถือว่าถูกครับ พาเค้าไปจดทะเบียนทำใบเพ็ดดีกรีก่อนนำมาขายดีที่สุดครับ
  • หมาตัวนี้ ที่เจ้าของกระทู้เค้าตั้ง น่าจะจากเจ้าของเค้าไปได้ซักพัก แล้วมั้ง ด้วยโรคลำไส้ อักเสบ มั้งถ้าผมจำไม่ผิด ดูเจ้ากระทู้ ในพื้นที่นี้
    ตอนนี้ยังเค้ายังโดนด่าอยู่เลย :) :) :)
    ปล.ผมไม่ได้เกี่ยว กับเค้า แต่หมาเค้า เสีย ไปแล้ว ถ้าเค้าเจอน่าจะเสียใจนะ :-D
  • น่าจะคิดก่อนทำนะน้อง
  • แล้วน้องมีแฟนยังอ่ะครับ 8-> :-c
  • ไม่ว่าจะยังไง อย่าทอดทิ้งเค้านะคะ เดี๋ยวมันจะกลายเป็นปัญหาของคนรอบข้างเอา
    ยิ่งถ้าขึ้นชื่อด้วย สายพันธุ์นี้ ไม่อยากให้เป็นข่าวเสียๆหายๆค่ะ โดยเฉพาะเรื่องทำร้ายคน
    เบื่อมาก บอกกงๆ เอ้อออ น้องคะ หมาหนึ่งตัว ถ้าเราเลี้ยงดูเค้าดีดี เค้าอยู่กับเราได้มากกว่า 10 ปีนะคะ ก่อนจะวางแผนให้หมามีลูก พี่ว่าในระหว่างนี้ น้องวางแผนเรื่องการมีระเบียบวินัยในการเลี้ยงหมา น่าจะดีกว่าค่ะ
  • พี่ขอโทษด้วยนะคะ ที่ยังอ่านคอมเม้นท์ไม่หมด ยังไงขอแสดงความเสียใจกับน้องหมาด้วยค่ะ