ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูลโซนของเรา
  • สวัสดีพี่น้องทุกท่าน

ช่วงนี้ผมติดภารกิจหลายประการ ไม่สะดวกเข้าบอร์ดได้มากและบ่อยเหมือนเมื่อก่อน
    บอกตรงๆ เห็นหลายท่านทะเลาะกันไม่เลิก ชักรู้สึกหนักใจ กลัวจะกลายเป็นน้ำผึ้งหยดเดียว

เว็บแห่งนี้เปรียบเหมือนเป็นบ้านหลังใหญ่ของพวกเรา ที่ปัจจุบันมีคนมากมายอาศัยอยู่ร่วมกัน
    ท่านลืมไปแล้วหรือ ผมเคยเขียนไว้ที่หัวเว็บ เรามารวมกัน เพราะเราชอบในสิ่งเดียวกัน อเมริกันพิทบูล

เราทุกคนมาที่นี่ก็เพราะเหงา อยากมีเพื่อนมากหน้าหลายตา เอาไว้สนทนาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน
    วันนี้เรามีเพื่อน เราได้เจอคนจากแทบทุกสาขาอาชีพ จากหลากหลายทำเลที่ตั้ง ผมว่าเราน่าจะมีความสุขนะครับ

มิตรภาพสร้างได้ไม่ยาก แต่การรักษาไว้ยากกว่า ผมไม่ทราบว่าที่กำลังทะเลาะกันอยู่ตอนนี้มัน เกิดจากอะไร เพราะไม่ได้ตาม
    ผมขอร้องนะครับ หนักนิดเบาหน่อย ถ้ามันไม่ใช่เรื่องคอขาดบาดตาย ก็ต่อว่ากันพอหอมปากหอมคอ ก็น่าจะพอแล้วครับ

หากท่านมีโอกาสจัดงานมีทติ้ง สังสรรค์ เฮฮาปาร์ตี้กัน ได้หัวเราะได้แลกเปลี่ยนมุมมองกัน แล้วท่านจะรู้ว่ามิตรภาพมันยิ่งใหญ่แค่ไหน
    ท่านไม่อิจฉาฟรือ พวกผมสนุกสนาน เฮฮา ไปดำน้ำ ไปทำท่าบ้าๆบอๆ หัวเราะทั้งวัน เพื่อนทุกท่านในนั้น เราก็รู้จักกันผ่านบอร์ดแห่งนี้
    วันนี้เราเหนียวแน่น ไม่มีเสื่อมคลาย หาโอกาสไปเที่ยวด้วยกันเสมอๆ ผมก็อยากเห็นพวกท่านเป็นเช่นนั้นครับ

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=5394&page=1
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=5086&page=1#Item_63

วันนี้ผมขอตัวเข้าประชุมก่อน ฝากพวกเราดูแลบ้านของเราด้วยด้วยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    similan-013.jpg 40K
    similan-064.jpg 18K
  • ไอ่รูป มาเฟีย อิน องค์บาก นี่รู้สึกจะชอบเหลือเกินนะ ป๋า

ทริปหน้าเกาะเต่า ขอเอาคืนบ้างนะ ป๋า คิดท่าไว้ละ เถรกวาดลาน 555 โดนแน่ๆๆๆๆๆ:016:

เพื่อนรัก หักเหลี่ยมโหด:060:

ไปเที่ยวด้วยกันดีกว่า บางทีการทะเลาะกัน มันอาจจะแค่ ตัวหนังสือที่มันขัดตา แต่หากคุณได้มาใช้ชีวิตที่มีความสุขด้วยกัน

คนที่คุณบาดหมางด้วยในวันนี้ อาจเป็นเพื่อนที่พยุงคุณขึ้นมาในวันที่คุณพลาด ก็ได้ครับ

ถ้าอยากไปลุยกะพวกผม ยินดีเลยนะ
    ไฟล์แนบ
    similan-029.jpg 34K
    similan-028.jpg 28K
  • มีพิท มีเพื่อน
    ไฟล์แนบ
    BushSaddamHeadlock.jpg 7K
  • ถ้าเรามั่นใจว่าเราถูก:m072: ก็ไม่ต้องเสียเวลาไ ป ตอบโ ต้ กับคำวิจารณ์หรอกครับ:m108::m109:
  • :024:รักกันไว้เถิด ความโหดไม่เคยเหือดแห้งจากบอร์ดนี้..เยี่ยม

เอาพอประมาณครับ....หนักนิดเบาหน่อยก็อภัยให้กันนะ...

เท่าที่ดูบางคนอารมณ์ศิลป์ โดนผีสะกิดนิด ปิ้ดแตก.....ส่วนใครมีปัญหาเรื่องซื้อลูกหมา...

ขอบอกคนซื้อเลยครับ (เคยเจอ) อย่าไปสนใจ นับวันหมาออกมางามๆเพียบ ราคาก็ไม่แพงเหมือนเมื่อก่อน....ซื้อของดีราคาเหมาะสมต้องใจเย็นๆ..

หันหน้าเข้าหากันดีกว่าครับ...ไม่งั้นเดี๋ยวจะหาว่าเป็นเกย์...:032:
  • ก็อย่างที่ว่า........

เซา..เซา

อย่าเว่าหลาย.....

เสยไว้..เสยไว้กะดีเอง

เสยไว้...เสยไว้กะดีเอง........เด๊อค่า
  • อ๋อ...พี่ยุทธคนนี้นี่เอง หล่อแฮะพี่เรา!!

แต่พี่มาคร์นี่เอาซะเน้นๆเลยนะคับ(บาทาไร้เงา)

555 !! ดับเลยพี่ยุทธเรา!!
  • :o001: ป๋าตั้งแต่สรงกานต์มาทะเลาะกันทุกบอร์ดเลยครับ จริงๆนะครับ ผมก็ไม่รู้เพราะอะไร โลกร้อนแน่ๆ
    :o013: ผมว่าเวลาผ่านไปซักพักนึงคนคงสงบลงแหละครับ ผมเล่นบอร์ดนี้มาแต่ก่อนมี 2 บอร์ดใด้มั้งครับ จำไม่ค่อยใด้ คนพูดจาสุภาพ หมาผมมีปัญหาบ่อยๆก็ใด้คนในเวปแหละครับ คอยแนะนำช่วยเหลือ และให้กำลังใจ
  • สวัสดีพี่มาเฟีย ดำน้ำแล้ว เมื่อไรจะมาขี่รถเล่นกับพวกผมบ้างละ
    ไฟล์แนบ
    112.jpg 40K
  • ผมก็ได้รู้จักคนเพิ่มขึ้นอีกเยอะเลยครับ
    ขอขอบคุณ...เวปพิทบูลโซน
  • ร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก.ก..ก.ก.....นะจ๊ะ!!!
  • ถ้าเราเข้าใจคำว่า"สร้างสรร- ให้เกียรติ - ไม่ละเมิดเรื่องของคนอื่น - รู้ว่าอะไรควรไม่ควร - มีน้ำใจ -จริงใจ ปรารถนาดีต่อกัน - ทำอะไรโปร่งใส ตรงไปตรงมา - มีเหตุผล - สุภาพชน"....แค่นี้...บ้านหลังนี้ก็จะมีแต่ความรัก....
  • ไม่ได้ทะเลาะ แต่ไม่ลืม และอยากให้เป็นกรณี ศึกษา คนรุ่นใหม่จะได้มีความรับผิดชอบมากขึ้น ครับ
    ส่วนน้องที่มาโพสต ด่ากัน กะผม เค้าก็โทรมาขอโทษผมแล้ว ไม่มีรัยเป็นเรื่องเข้าใจผิด เรื่องซื้อหมา
    ที่มีปัญหา ก็ไม่ได้พูดเพราะหมาตัวเดียว แต่รู้สึกอยากให้ ค้าขายรักษา คำพูดกันมากกว่านี้ ส่วนผีขอส่วนบุญ
    ที่มาวิจาณ์ แบบไม่ได้อ่านให้ละเอียด ผมก็ไม่ด่ากลับ แต่จะทำบุญไปให้
    นับถือพี่มาร์คเสมอ
    เอ๋ แม่สาย เป็นนักเลง ไม่ใช่อันธพาล (พูดจริง ทำจริง ไม่ทิ้งประชาชน ฮา 555)
  • ผมมีเพื่อนเยอะกว่าเดิมมากๆครับเพราะเวปนี้ทำให้ผมรู้จักเพื่อนๆพี่ๆที่นิสัยดีจากเวปนี้ครับ ทำให้ผมหายเหงาขึ้นเยอะเลยครับ
  • ที่ผมอยากให้อภัยให้แก่กันก็เพราะเห็นว่าเรื่องบางเรื่องมันเล็กน้อย ถ้าถึงกับท้ายิงท้าฟันกันมันก็เกินไปหน่อย มาฆ่ากันตายเรื่องหมาอายเขาเปล่าๆ

แต่ในทางกลับกัน หากเรื่องบางเรื่องมันซีเรียส เราก็ควรซีเรียส ผมไม่ต้องการให้พวกเราเพิกเฉย จนเป็นการปกป้องคนผิดครับ

คือใครผิดเราก็ว่ากันไปตามผิด เพราะบางคนชอบทำผิดซ้ำซาก คนแบบนี้ต้องถล่มให้จมดิน เอาให้หมดหนทางหากินไปเลย สังคมเราก็จะสงบ
    เพราะบางกรณีหากเราให้อภัยกันง่ายเกินไป เขาก็อาจจะไม่เห็นคุณค่า ชอบสร้างปัญหาอยู่บ่อยๆ คนดีๆก็จะไม่ได้รับการปกป้อง คนเลวก็จะได้ใจ
    บอร์ดเราก็จะมีแต่คนเข้ามากอบโกยแล้วทิ้งขี้ไว้ให้เราล้าง

แต่เรื่องที่ขี้หมูราขี้หมาแห้งมากๆ เราเองยังไม่รู้ว่าเลยว่าทะเลาะกันเรื่องอะไร จากตอนแรกก็แหย่กันเล่นเฉยๆ
    กลายเป็นโต้คารม และหลังจากต่างคนต่างได้ความสะใจไปแล้ว หากจบได้ก็อยากให้จบเท่านั้นเองครับ :005:
  • พิทบูลโซน

บ้านหลังใหญ่นี้ เจ้าของโคตรใจดี ใจกว้าง เสมอ เปิดอกต้อนรับ ทุกผู้ทุกคน อีกทั้งยังเสรีทางความคิด มิได้ปิดกั้นแต่อย่างใด

ใครใคร่ค้า ก็ค้า ใคร่ใคร่ขาย ก็ขาย อยากซื้อก็สบาย

ใครจะวิจารณ์ใครตรงอย่างเปิดเผย หรือเป็นผีที่จะวิจารณ์อย่างไม่รับผิดชอบ ก็สามารถทำได้

ในเมื่อบ้านนี้ไม่มีกฎเกณฑ์ เสรีจนขนาดนี้ เราจะทำให้บ้าน ที่ดีแบบนี้เลอะเทอะอีกหรือ คิดจะฉี่ก็ๆ คิดจะถ่ายก็ๆ

การทำอะไรก็ต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นจริง บ้านนี้ควรเปรียบเสมือนบ้านของทุกคน

วิจารณกันในเรื่องเห็นสมควร ผีดี ผีเลว สามารถเป็นกันได้ แต่ก้ควรมีจรรยาบรรณของความเป็นมนุษย์

ให้เกียรติกัน และ กันบ้าง เปิดทางให้เดินบ้าง ควรพกคำว่าอภัยใส่กระเป่าเอาไว้บ้าง

รู้จักคำว่าพอ ให้ อภัย ให้เกียรติ แบ่งปัน สร้างสรร

แต่บางครั้งก็อย่าให้แรงกันจนเกินไป

กระทู้ไหนควรอ่าน กระทู้ไหนไม่ควรตอบ กระทู้ไหนดี มันต้องรู้จักแยกแยะ

พวกเราสนุกสนานกัน รู้สึกเสียดาย มีอารมณ์ขบขัน และมีความรู้ก็จากเวปแห่งนี้

บ้านนี้ทำหน้าที่ได้สมบูรณ์ โดยตัวของมันเอง โดยไม่มีที่ตำหนิแม้แต่น้อยเลย

บ้านนี้เป็นสังคมของคนที่รักและชอบในสิ่งเดียวกันโดยแท้จริง

ไม่จำเป็นต้องออกลุกนักเลงกันเลย สงครามก็ยังจบได้ที่บนโต๊ะเลย

ไม่มีอะไรกันหรอกในโลกไซเบอรื เป็นแค่ตัวอักษรเอง เย็นๆไว้

ไม่ชอบก็ไม่ต้องไปต่อล้อต่อเถียง อ่านกระทุ้อื่นไป หรือ ไม่ก้เลิกเข้าอ่านซักสองวันมันก็หายไปเอง

ส่วนตัวผมรักและชื่นชอบบ้านแห่งนี้มาก เพราะบ้านแห่งนี้สร้างเรื่องดีๆี ในชีวิตขึ้นมาเยอะ

และยากเขียนเรื่องเกี่ยวพิทบุลโซน แบบนี้มานานแล้ว

ได้รู้จัก ป๋ามาร์ค เฮียเหลียง เดอะเพชร ยุทธ ปอม และ เพื่อน กลุ่มต่างๆ ก็เพราะบ้านหลังนี้

บ้านหลังนี้สร้างคนให้เป็นคนขึ้นมาเยอะมาก คุณเชื่อหรือไม่ บ้านหลังนี้ฝึกฝนจิตใจ

ใครที่คิดเป็น ใครที่รู้จักเก็บเกี่ยว สามารถปรับเอาไปใช้กับชีวิตประจำวันได้เป็นอย่างดีใครที่ืคิดว่าโลกที่ช่างโหดร้าย

เอาพิทบูลโซน เป็นเวปคู่คิด ทุกข์ใจ สามารถปรึกษา สมาชิกในเวปนี้ได้

ผมว่าดี ใครที่อ่อนแอ อ่่อนไหวทางด้านจิตใจทนทานต่อตัวอักษรไม่ได้ คิดไม่ได้ คิดไม่เป็น

ไม่สมควรอยู่บ้านหลังใหญ่หลังนี้ นี่คือนิยามของผมที่มีต่อบ้านพิทบูลโซนหลังนี้
  • :062: อาจารย์ใหญ่ นาน ๆ ออกมาสอนซะที
    ถึงจะยาว แต่ได้เนื้อล้วน ๆ
    ....
    "สงครามก็ยังจบได้ที่โต๊ะ" พี่ใหญ่ ประโยคนี้ กินใจหนูมากเลย

ชีวิตนอกบอร์ดน่ะ มีปัญหากันแทบทุกคน.......
    เก็บบอร์ดนี้ไว้เป็นแหล่งความรู้ แหล่งบันเทิง และ อะไร ๆ ที่มันทำให้หัวใจเรามีความสุขกันดีกว่า

แหย่กันได้ ก็แหย่กันไปเถอะ แต่อย่าด่ากันเลย
    หนูรักพิทบูล หนูชอบที่นี่

........ ขอคารวะจากใจค่ะ พี่ใหญ่ พระราม 3
  • ลำพังโลกความเป็นจริงวันๆก็ต้องปล่อยวางในอารมณ์มากพอสมควรอยู่แล้ว กับเรื่องชีวิตและเศรษฐกิจ

มาเข้าไซเบอร์ แล้วยังต้องมานั่งทะเลาะเบาะแว้งกันอีก

""โง่กันรึเปล่า"" เอาแค่มันส์ๆจบแล้วก็จบไป

ยิ่งประเภท ท้าตีท้าต่อยนี่ เห็นในบรอดนี้หลายปีมานี่ เห็นท้าตีท้ายิง กันมาหลายคู่ไม่รู้มันตายกันไปแล้วกี่คู่ หรือว่าแม่งอาจจะยังไม่เคยเห็นหน้ากันเลยก็ได้มั้ง

บางคนฮารค์คอ ก็ให้ถือว่า ระบายความเก็บกดโดยออกทางตัวหนังสือก็ดีไป แต่หากซวยๆเกิดเจอของจริงเข้าก็คงได้เจ็บตัว เป็นเคจสตัสดี้ขอบรอดไปซะเลย บอกชาวโลกด้วยว่ากูโดนเพราะเรื่องหมาหมา

ไม่รู้จะท้าตีท้ายิงกันไปทำไม เสียวไม่สุด ผมชอบท้าฟันมากกว่า

ความจริงไอ้เรื่องตีรันฟันแทงนี่ สมัยเป็นวัยรุ่น บ่อยมากๆ และแต่ละครั้งที่ออกจากบ้านไปออกรบ ก็ไม่เคยคิดว่าจะได้กลับ

แต่มาวันนี้คิดย้อนหลัง ""มันช่างโง่บัดซบสิ้นดี""

ทุกวันนี้ขับรถเร็วหน่อยยังกลัวเลย ต้องรีบถอนคันเร่ง

""เพราะรู้ว่า มีคนคอยเราอยู่ที่บ้าน""
  • :003:*******ได้สุนัขตัวแรกก็พิทโซน ได้รู้จักเพื่อนและพี่ๆก็ที่พิทโซนฉะนั้นขอให้พิทโซนอยู่กับเราตลอดไป**********
  • ป๋า อย่านอกเรื่อง เถรกวาดลาน ยังไม่ลืม

คราวนี้ แต่งตัวแบบ มวยคาดเชือกด้วยนะ ป๋า:005:

นัท นี่ ปากหวานจริงๆ มีชม หล่อด้วย วันไหนมาเจอกัน ขอเลี้ยงข้าวเป็นตัวอย่างให้กับทุกๆคนได้ปฎิบัติกันหน่อย 555

ถูกใจ ถูกใจ :013:
    ไฟล์แนบ
    a382327.jpg 52K
  • ได้ประโยชน์ อันใดหรือ ที่พวกท่านเหล่า นักเลง รบ กันบนบอร์ด แห่งนี้
    ผมแหล่ คนนึง ที่เบื่อหน่าย ต่อการกระทำ อันไร้คุณ ค่า ของ คนบางคน
    บางคน ก็ เปลี่ยน ชื่อเสียง แล้วกลับเข้ามาใหม่ แต่ก็ ไม่ทิ้งลายเดิม อย่าคิดว่าคนอื่นไม่รู้

ใช้ คำพูด สุภาพ กันสักนิด นึถถึง คนอ่าน กันมั่งครับ ที่ไม่ได้เกี่ยวกับความขัดแย้งของท่าน
    ถ้ายังเป็นแบบนี้ เอามันเข้าว่า เถียงกันได้ทุกเรื่อง มันก็ไม่มีวันจบ
    เป็นแต่นักเลง คีย์บอร์ด ท้ากันไป ท้ากันมา
    ผมว่าแม่ค้าในตลาด ยังเก่งกว่าเลย เพราะเค้าเถียงกันซึ่งๆ หน้า ตบกันตัวๆ

ลองเอาสมองอันปราช์เปรื่อง ไปลองคิดดู
    แล้วเอาเรื่องพวกนี้เก็บเซฟเอาไว้ อีก สี่ห้า ปี มาเปิดดูเรื่องเก่าๆ
    คิดแล้วก็คง โคตรขำ ฮาชิบ ช่างน่าสรรรเสริญ กันทุกท่าน

มีความคิดเห็นตรงกัน ไม่ตรงกัน มันไม่ผิด
    แสดงออกกันได้ เสนอความเห็นได้ ผิดถูก มันอยู่ตรงไหน ถ้าทุกคนไม่มีความว่า ให้
    ควรเคารพ เจ้าบ้าน เจ้าของสถานที่ และเพื่อนๆ ไม่ควรใช้ในการด่าทอ ด้วยคำหยาบคาย และ ท้ารบ
    ทนไม่ได้ ก็ ไม่ต้องไปเปิดอ่านมัน หรือไปแสดงความคิดเห็น
    อยากเห็น แต่นักเลงความคิดที่กล้าแสดงออก ในทางที่ถูกต้อง
    ไม่อยากเห็น นักเลง บัดซบ บนบอร์ดที่ไร้สาระ

เห็นด้วยที่คุณมาร์ค ที่ไม่ลบกระทู้ ต่างๆ ที่บรรดานักรบได้เคยกล่าวร้ายกัน
    สักวันนึง ให้พวก เขา กลับมาดู ความ บัดซบของตัวเอง ที่ทิ้งไว้เป็นลายลักษณ์อักษร
    ไอ้พวกนี้เลี้ยงหมาหาเรื่อง ไม่ใช่หาเพื่อน คำว่า ให้ สักนิด เคยคิดบ้างใหม

โปรดพิจารณา ตนเอง ในสถานที่ส่วนรวม ที่มีแต่มิตรภาพ ณ ที่แห่งนี้

ด้วยความเคารพ
  • เลี้ยงพิทมันดีจริงๆนะครับ มีแต่สาวยิ้มให้ 555+ แต่ก่อนจะมาเลี้ยงพิท ก็มารู้จักเวบนี้ก่อนอ่ะครับ ให้เกียรติซึ่งกันและกันดีกว่าครับ พิทบูลโซนนน
  • รักนะ จุ๊บๆๆ:030:
  • ข้าไม่ได้ชื่นชอบรสชาติของสุรา แต่ข้าชื่นชอบบรรยากาศในการร่ำสุรา

ข้าก็ไม่ได้ชื่นชอบรสชาติของไฮเนเก้น แต่ข้าชื่นชอบที่ทุกครั้งไฮเนเก้นทำให้ปัญหา...จบ....
  • :033::033::033:+++++++++++++++++++มารายงานตัวต่อ พนักงานอัยการ ครับ!!!!!!!!!!!+++++++++++:033::033::033:

:033::033::033::033:+++++++++++++++++ผมคงเป็นส่วนหนึ่งกับเรื่องทะเลาะกัน+++++++++++++++++++:033::033::033:

:033::033::033::033:++++++++++++++++++ต่อไปจะไม่มีเหตุการเเบบนี้อีกเเล้วครับ++++++++++++++++:033::033::033:

:033::033::033::033:+++++++++++++++++++ผมขอให้มันจบที่กระทู้นั้นกระทู้เดียว+++++++++++++:033::033::033:

:033::033::033:+++ส่วนวันหลังใครจ่ะหาเรื่องใครจะด่าใครจะใส่ร้าย ก็ขึ้นอยู่กับทุกคนตัดสินละกันว่าใครผิดใครถูก++:033::033::033:

:033::033::033:+++++++++++สำหรับใครที่เคยคุยที่ได้รู้จักกับผมจะรู้ดีว่าผมเป็นคนเฮฮาจริงใจ+++++++:033::033::033:

::033::033:033::033::033:++++++++สุดท้ายนี้ รักพี่ๆ เพื่อนๆ น้องพิทบูลโซนทุกคนครับ+++++++:033::033::033:
    ไฟล์แนบ
    Picture-07031433110787.jpg 34K
    animalin.gif 45K
  • เป็นบอร์ดที่ดัง ยิ่งมีคนเข้ามาใช้เยอะ ยิ่งเป็นที่รู้จักเปิดกว้าง
    ปัญหาก็ตามมาครับ
  • :o010:เราจะก้าวไปด้วยกันเลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ
    ไฟล์แนบ
    IMG0095A2.jpg 6K
  • ดีครับเห็นด้วยครับ บอร์ดนี้ โหด มันส์ ฮา ดีครับ ชอบๆๆๆ
  • Nicky เด็กนอกกลับมาล้างจานที่ร้านก๋วยเตี๋ยวยายแช่มยัง
  • อ้าวผีปัญญาอ่อน ออกมาอีกล่ะ
  • จริงๆเป็นเรื่องของมานุดโสซินี่แหละ เรื่องในบอร์ทก็จะดำเนินไป ใครเป็นใคร ใครล่อกับใครก็ล่อกันไป ก็มันเป็นเยี่ยงนั้นมาตลอดแล...

ใครจะด่าใครก็น่าจะทำได้แต่ให้อยู่บนพื้นฐานของการควบคุมทางด้านอารมณ์ ความเป็นมนุษย์ ความเป็นคนมีความรู้มีการศึกษาซะหน่อย จะทำให้เรื่องอื่นดูเล็กไปเลย

อย่างเช่นเรื่องที่ด่าว่าคนที่เค้าจะขายของ เค้าค่อนข้างสูงวัยกว่าพวกเรา ไปเรียกเค้าไอ้แก่ ไอ้เฒ่า มันได้ยังไงครับ ก็ในเมื่อทุกคนก็มีคนที่เรียกว่าผู้สูงวัยอยู่ที่บ้านทุกคน เค้าจะซื้อใครจะขายก็เรื่องของเค้านะครับ กลับกันถ้าใครหลอกลวงนี่ซิต้องประหาร..

อย่างเรื่องโพสทีไรโดนน้าผีมาแซวตลอด อันนี้ก็มีเบื่อมีท้อเหมือนกัน มันธรรมดามาก คุณก็คิดซะว่าเค้าเป็นภูติประจำตัวคุณซะ น้าผีเค้ามาก็ทักกันไป ก็แค่นั้น แล้วคุณก็เล่นของคุณต่อไป ตราบเท่าที่คุณพึงทำครับ

อย่างเรื่องเงินเรื่องทอง เรื่องจองหมาซื้อหมาอะไรเนี่ย ทั้งหมดทั้งเรื่องให้ดูที่บรรทัดสุดท้ายครับ เจ้าของเค้าขาย ใครซื้อก็เอาไป ไม่ใช่ใครจะซื้อนะครับ ก็ในเมื่อเค้าไม่ได้จะขายไง บรรทัดสุดท้ายว่าด้วย พี่ครับเงินโอนไปแล้วครับ พี่ครับหมาส่งไปแล้วครับ พี่ครับได้รับหมาแล้วครับ ก็แค่นั้น บรรทัดสุดท้ายแค่นั้นเองที่เป็นบทสรุป...

พิทบูลโซนเดินทางมาไกลได้ด้วยตัวมันเองครับพี่น้อง มีคนเกิด มีคนตาย บางทีคนตายกลับมาเกิด และกลับกันบางทีมีคนเกิดดันถึงที่ตายก็มีให้เห็นเยอะไปครับ

สุดท้าย...pitdeerอาจมีภาพที่เป็นคนที่ไร้สาระนะครับ แต่จริงๆไร้สาระเอามากๆครับ เย้!
  • เพ่ หนุ่ม เล่นเพ่ก่อนเลยดีมะ

สะเก็ดข่าวมะไหร่จัด รออยู่เห็นไล่ถ่ายรูปสาวๆไปทั่วงาน ไหนอะ ไหนอะ:030:
  • ผมเบื่อพี่...pitdeer เย้! คนนี้มากเลย อารายก็ไม่รู้ฮา55555555555ตลอด เลยต้องตามอ่านที่พี่แกโพสตลอดเลยเบื่อจริงๆ ทำไมชอบทะเละกันก็ไม่รู้ เอาแบบพี่ pitdeer เย้! ฮา55555555555 ชีวิตจริงก็เครียจเรื่องการงานทำมาหากินกันอยู่แล้ว เข้ามาในบอด สนุกหนานกันดีกว่า เย้!..........
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ :005:
  • อากาศมันร้อนแต่ทำไมคนเราต้องทำใจให้ร้อนเหมือนเช่นอากาศด้วยเล่า

ถ้าไม่มีคนยอมก็จะไม่มีใครที่หยุดหรอกครับ

คิดให้ดีๆครับผมก่อนที่จะทำอะไร จะได้ไม่เกิดเรื่อง และก็จะได้ไม่ต้องมาเสียใจภายหลังครับผม
  • ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วนนะคับ
    ผมเข้ามาอยู่ในวงการนี้ยังไม่นาน
    ก็ยังไม่รู้อะไรมากผมขอฝากเนื้อฝากตัวดัวยนะคับ
  • ขอบคุณมากคับอ่านแล้วได้อรัยดีๆเยอะมากเลยคับสำหรับมือใหม่อย่างผม ชอบพี่มาร์คมากเลยคับทำเพื่อพิทบูลจริงๆสักวันผมคงทำได้อย่างพี่มาร์คไอโด้ของชาวพิทบูลจะติดตามเว็บนี้ตลอดไปคับขอให้ทุกคนมีความสุขกับพิทบูลของท่านนะคับฝากเนื้อฝากตัวเช่นกันคับ
  • มีรัยเกี่ยวกับพิทบูลช่วยแนะนำผมบางนะคับพวกพี่ๆชาวพิทบูลผมมื่อใหม่จริงๆๆคับชอบมานานแล้วพึ่งจะได้เลี้ยงกว่าแม่จะใจอ่อนน่ะคับ ขอขอบคุณร่วงหน้านะคับพี่ๆคับแล้วสักวันคงได้เจอกันคับ (^_^)!!! ขอบคูณพี่มาร์คเป็นอย่างสูงผู้ที่ทำให้พวกเราชาวพิทบูลมือใหม่หรือเก่าก็ตามได้รู้อะรัยหลายๆอย่างคับขวัญใจผู้เลี้ยงพิทบูลจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆพี่มาร์ค มาเฟียร์