ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยหน่อยครับ. หมาผมเป็นไรไม่รู้
  • ตอนเที่ยงยังดีอยู่ ตกตอนเย็นเป็นไรก็ไม่รู้ครับ แต่ร่าเริงเหมือนเดิมครับ ขอคำแนะนำจากผู้รู้หน่อยครับ :-( :-( imageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC04536.JPG 121K
    DSC04538.JPG 133K
    DSC04541.JPG 131K
    DSC04545.JPG 134K
    DSC04546.JPG 142K
  • หมอเลย ที่รัก :m80: :m80: :m80:
  • ดูเหมือนจะแพ้อาหารสักอย่าง เอาอะไรให้มันกินค่ะ ตับย่างรึป่าว :-?
  • เป็นอาการแพ้แน่นอนครับ ไปหาหมอได้เลยฉีดยาแก้แพ้ไม่เกินครึ่งชั่วโมงยุบครับ ตัวแสบของผมก็เคยเป็นบวมเป็นลายเสือดาวทั้งตัวครับ
  • หายไวไวนะครับ gsx750 วันที่27นี้ไปเมืองทองปะ
  • อาการแพ้ครับ ประมาณหนึ่งวันถ้าไม่โดนซ้ำก็ยุบแล้วครับ หมาผมพาไปว่ายน้ำ แพ้ครอรีน ขึ้นแบบนี้ทั้งตัว พออาบน้ำล้างตัว อีกวันก็ยุบกลับสู่ปกติครับ
  • เเพ้ซะเเล้ว...

ลองทบทวนดูให้ดี หรือลองถามคนที่อยู่บ้ัาน หรือลองหาสาเหตุดู ว่าในวันที่มันเป็นนี้มันได้ทำอะไรบ้าง นอกจากอาหารการกินเเล้ว มันยังมีปัจจัยอื่นที่ทำให้หมาเเพ้ได้ด้วย ไปโดนอะไรมา ไปคลุกอะไรมา หรือกินอะไรมา หรือ อาจจะโดนตัวไรกัดก็เป็นได้....

• @Aoeคงไม่ได้ไปครับ ตอนนี้ไม่มีคนเฝ้าร้านครับไว้เดียวไป กทม จะแวะไปหานะครับ
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ จะลองอาบน้ำให้มันดูครับถ้ายังไม่หายคงต้องพาไปหาหมอ
  • เจ้าตัวที่บ้านก็เคยเป็น โดนแตนต่อย ขึ้นตุ่ม ทั้งตัว เท้า หู ปาก บวม คันไปทั้งตัว ไม่กี่ชั่วโมงก็หายไปเอง
  • อาการแพ้ค่ะ ลาเต้เคยกินตับย่างเข้าไป ไม่ถึงชั่วโมงอาการออกแบบนี้เลยค่ะ รีบพาไปคลีนิคให้หมอฉีดยาให้ ประมาณครึ่งชั่วโมงก็ยุบ ค่าตับไก่ไม้ละ 10 บาท ค่ายา 900 บาท ตั้งแต่นั้นมา ทั้งหมาทั้งคนเลิกกินตับไก่ย่างเลย เพราะที่รวมของสารพิษ ฝากมือใหม่ที่ไม่รู้ให้ระวังด้วยนะคะ

image
    ไฟล์แนบ
    ลาเต้ผื่นขึ้น pitbullzone.jpg 169K