ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ข้อเตืนใจ ห้ามประมาทนะครับ
  • พิทบูลก็คือพิตบูลครับ เรียนรู้วิธีการแยกหมาที่ถูกต้อง ไม้งัดปากไปไหนต้องเอาไปด้วยครับ ห้ามปล่อยนอกสายจูงในที่สาธารณะ เด็ดขาดไม่ว่ากรณีใดๆก็ตาม ตัวในรูปออกแนวบูลี่
  • สงสารไอ้ตัวเล็กจังเลย ... แล้วพิตทำไมไม่ใส่ปลอก สายจูงอีก ไปไหนหมด ? มักง่ายจริงๆ เจ้าของ แยกหมาก็ไม่ได้เรื่องอีกต่างหาก ( แถมกัดหมาคนอื่นเสร็จเดินหนีเฉยเลย มันน่าจับเจ้าของมาหักคอจริงๆ ถ้าตัวเองเป็นเจ้าของเจ้าตัวเล็กที่โดนกัด สาบานได้เลยว่า เจ้าของไอ้พิตตัวนี้ไม่ได้อยู่เป็นสุขแน่ๆๆ )
  • ขอแย้งนิส นุงนะครับหน้าจะตืบเจ้าของหมามากกว่าปล่อยสายไม่ไสปลอก +หนีเฉยไม่รับผิดชอบ พิทบูลคือพิทบูลนิสัยมันก็ประมานนี้ น้อผมว่า อิอิ
  • เป็นอุทธาหรณ์สอนใจ
  • เฮงซวยทั้งคู่ครับ คนหนึ่ง ก็ปล่อยหมาออกมานอกบ้านโดยไม่มีสายจูง
    อีกคนก็เลี้ยงพิตบูล แต่ไม่มีปัญญาควบคุม สรุป ต้องเอาไปถ่วงน้ำทั้งคู่ครับ