ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากขอความเห็นคนอื่นมั่ง
  • คืออยากขอความเห็นจากคนอื่นมั่ง
    คุณมาให้ความเห็นบ่อยแล้ว

อยากรู้ว่าพิตมันจะกัดเดิ้ลไหม
    เลี้ีีัยงมาด้วยกันเลี้ยงเดิ้ลก่อน
    เลี้ยงพิตทีหลัง บางครั้งมันก็กัดกันจิงๆ
    แต่พิตไม่ค่อยสู้เดิ้ลแต่ก็สู้พิตอายุ1ปีแล้ว
    เดิ้ล2ปีพิตก็นิสัยดีนะเล่นกันแรงบ้างเล็กน้อย
    แต่ คุณผีบอกว่ากัดผมเลยอยากได้ความเห็นจากคนอื่นบ้าง

ด้วยความกรุณา ขอบคุณครับ
  • ไรของเมิง เดิ้ล พิต เดิ้ล พิต กูงง

แล้วหมาของเมิงไม่รู้นิสัยหรอไงวะ
  • มันฟันธงแบบ กัดหรือไม่กัด ยากครับ คงต้องดูเป็นเคสๆไปแต่บอกได้เลยว่ามีเปอร์เซนต์ที่จะกัด
    ส่วนจะกี่เปอร์เซนต์ หรือต้องมีเหตุอันใดมากระตุ้นให้กัด อันนี้ก็บอกไม่ได้ เพียงแต่อยากบอกว่า

"ชีวิตควรดำรงอยู่ในความไม่ประมาท" สาธุ

บุญรักษา
  • ผมว่าน่าจะกัดนะคับ ผมเลี้ยงด้วยกันตั้งแต่เล็กพอได้ซักขวบนึงมันก็กัดนะ
  • คำถามแบบนี้เขาอธิบายมาหลายครั้งแล้วไม่เคยจำเลยเซงเป็ดหรือว่าโง่อ่ะ
  • ถามไปก็ไม่มีใครตอบได้ เพราะไม่มีใครรู้เหตุการณ์ในอนาคต หมาบางตัวกัด บางตัวไม่
    แต่หมาผมทุกตัวบอกได้เลยว่าตัวไหนกัดตัวไหนไม่กัด เพราะคลุกคลีอยู่ทุกวัน จึงเห็นพฤติกรรมมัน

คุณเป็นเจ้าของก็น่าจะรู้นิสัยหมาของตัวเองนะครับ
  • ตอบเป็น 100000000000000000000

ครั้งแล้ว

จนบางคนขี้เกลียด ตอบ

มันแล้วแต่ตัว

นะครับ

ดูแลดีดีแล้วกัน
  • ของผมในบ้านมีพิทสามตัว สามารถที่จะเอาพุดเดิ้ลไปเลี้ยงรวมได้เลย
    ทุกวันนี้อยู่รวมกันหมดไม่ได้แยกบริเวณ 1ปี 2ปี 6ปี ไม่เคยกัดกันเลย
    เป็นเอดจ์ 2ตัว สายเดิม 1ตัว (แต่ไอ้ตัวหลังนี่เจอหมาตัวใหญ่มันจะไม่ยอม
    แต่กับหมาเล็กจะเดินเข้าไปดมอย่างเดียว)

ไม่มีไครรู้นิสัยหมาของเราเท่าเราอย่างที่พี่มาร์คว่า
    แต่ถ้าไม่มั้นใจ ไม่ประมาทก็ดีครับ
  • เดิ้ล พิท เดิ้ล พิท กูก็งง...งงงงงงงงงงงงงงงงงงง
  • :o024:เดิ้ล พิท เดิ้ล พิท เดิ้ล พิท งงงงงงงงงงงงงงงงง ด้วยคน:o024:
  • เข้าใจครับว่าคาใจ หุหุ

บางทีก็เเล้วเเต่นิสัยของน้องหมานะครับ

บางที่ก้ไม่เหมือนกัน

เอาใจช้วยครับสู้ๆๆ
  • """"""""""""
    ไฟล์แนบ
    13.JPG 30K
  • กัดแน่นอนขนาดหมามองหน้ากันตั้งแต่เล็กจนโต ยังกัดกันซะเละเลย
    มันขึ้นอยู่กับสถานการณ์ สิ่งเร้าในช่วงเวลานั้นๆ ถ้าคุณอยู่ด้วยคงไม่มีปัญหา แต่ถ้าคุณไม่อยู่แล้วทุกอย่างเป็นไปได้ทั้งสิ้น
    การกระตุ้นให้เกิดอาการดูมีปัจจัยมากมายที่พร้อมจะให้เกิดเรื่องอยู่แล้ว