ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การ แยกหมากัดกัน ใครมีประสบการบ้าง
  • วันนี้ไปเจอ สุนัขกัดกัน (พันธุ์ทาง) ไมรู้จะแยกยังไง เห็นแล้วสงสารมัน

ไม้ตีก่อแล้ว ยังไม่เลิก เอาน้ำสาดยิงไปกันใหญ่เลย สุดท้าย มันก่อหนีไปเอง

อยาก ทราบ การแยกที่ถูกวิธีนะ

(หมา เพื่อนผมเอง)
  • หมาไทยพันธ์ทางส่วนมาก กัดกันเดี๋ยวก็เลิก ไม่เคยต้องได้แยกครับ
  • ครับพี่ แต่ ตัวนี้ มันกัดกันเป็นสิบนาทีเลยอะพี่
    ตอน จะเข้าไปดึงออก กลัว หมาอีกตัวกัดนะครับ แต่ของเพื่อนมันไม่กัดเจ้าของมันแน่ครับ

อยากรู้ วิธีเบื่องต้น นะพี่
  • จับขาหลังไอ้ตัวที่กำลังกัดเขา แล้วดึงออก ไอ้ตัวที่โดนกัดถ้ามันหลัดมันก็โกยแนบแล้ว
    แต่อย่าพยายามไปงัดปากนะ มันจะแว้งเอา ได้เลือดแน่ ฮ่าๆๆ
  • ห้ า ห้ า ห้ า ขอบใจครับพี่
  • หมาไทยต้องมีผู้ช่วยครับพวกนี้สู้ไม่มันคงใช้กระสอบคุ้มหรือไม่ก็รอจนกัดกันนิ่งจับกดกับพื้นถ้าเป็นหมาตัวเอง จับคอยกขึ้นทั้งคู่ให้ตัวลอยจากพื้น เตะมันสักชุดแยกกันไม่กัดกันต่อแน่ๆ ถ้าหมาพันธุ์ก็ง่ายกว่านี้เยอะครับ
  • ขอบคุณครับ แต่ ถ้าเป็นการณี พิตบลูกัดกันละครับ ใช้วิธีเดียวกันได้มันครับ
  • ง่ายกว่าเยอะ แต่ต้องมีอุปกรณ์ และผู้ช่วยคนเดียวคงลำบากหน่อย คนเลี้ยงพิททุกคนต้องมีประจำบ้านและประจำตัวเวลาไปไหนคือไม่งัดปาก
  • ถ้าเป็น พิตบลู นี้ เจ้าของใช้ไม้งัดได้เลยหรอ ครับ

แล้ว ไม่กลัว อีกตัวกัดหรอครับ หรือว่าใช้วิธีดึงขาหลังก่อได้ ครับ