ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ข้อเสียของการเลี้ยงพิทแดงตัวเดียว
  • เวลาเราไม่อยู่มันจะซึมทั้งวัน(ถามแฟนดู)ขนาดเขากรุงแค่วันเดียว ข้อดีนั้นมากมายผมว่าลองเลี้ยงดูโดยเฉพราะมือใหม่ รับลองว่ามันรักคุณหมดใจแน่นอน
  • เหตุด้วยครับของผมเลี้ยงไว้สองตัวพอตัวหนึ่งตายไปมันไม่ยอมกินข้าวตังหลายวันๆๆ
  • มันก็มีหัวใจเหมือน คน ล่ะน้อ
    เพียงแต่มันพูดไม่ได้เท่านั้นเอง
    เวลา เท่านั้นที่ทำให้ มันดีขึ้น
  • แต่ก่อนที่บ้านก็มีตัวเดียวครับ แต่ตอนนี้มีสองตัวนิสัยค่อนข้างต่างกัน ตัวนึงชอบแทะกระดูกปลอม แต่อีกตัวนึงชอบเอาไปขุดดินซ่อนไว้ไม่ค่อยแทะแต่ชอบเอาไปซ่อนมากกว่าและตัวชอบแทะก็จะไปขุดดินหา พอหาเจอตัวที่ชอบเอาไปซ่อนก็จะชอบแย่งไปซ่อนอีกที..แต่ก็ไม่เคยทะเลาะกันครับแต่ชอบเล่นกันแรงมาก ยืนดูเราก็สนุกไปอีกแบบแต่อย่างนึงที่เหมือนกันคือชอบประจบทั้งสองตัวฮ่าๆ...
  • ส่วนตัวไม่แนะนำให้เลี้ยงสองตัวครับ เพราะจะทำให้มีตัวที่สามที่สี่ได้ครับ :p
  • ใครจะว่ายังไงก็แล้วแต่สำหรับผมถ้าลองเลี้ยงตัวนึงแล้วตัวที่2ที่3โอกาสตามมาได้สูงอยู่ที่ดุลยพินิจแล้วละครับ
    เคยมีคนหล่นประโยคไว้ว่า หมาก็เหมือนยาเสพติด ลองเลี้ยงสักครั้งแล้วต้องหามาอีกเรื่อยๆ