ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายลูก pitbull bully ขายพร้อมใบเพด ค่ะ
  • ขออนุญาติ เปิดอีกกระทู้ค่ะ เนี่องจากกระทู้เก่า รวนค่ะ

ขายลูกพิทบูล เกิดวันที่ 4/10/55
    ขอขายพร้อมใบเพดนะค่ะ อยู่กทม
    รายละเอียดค่ะตัวแม่คะ

http://pitbullzone.com/pedigree/pid/1182/kator

หรือดูรูปอื่นๆทาง FB
    https://www.facebook.com/hyarhwan

สนใจติดต่อ 0870873350 หรือทาง LINE image
    ไฟล์แนบ
    line.jpg 78K
  • ราคาแต่ละตัวไม่เท่ากันนะค่ะ สอบถามเรื่องการเลี้ยงได้ ต้องการให้คนที่รับน้องไปเลี้ยง โทรติดต่อโดยตรงจะดีกว่าค่ะ
    อยากขายให้คนที่ พร้อมจะเลี้ยงจริงๆรักจริงๆ เพราะเราจะไม่เพาะออกมาแล้วค่ะ

อยากให้เจ้าของได้เลือกสุนัข และสุนัขได้เลือกเจ้าของเช่นกันค่ะ

ขอขอบคุณพิ้นที่แห่งนี้ด้วยค่ะ

รูปแม่ค่ะ พึ่งคลอดลูก เสร็จ ทั้ง 12 ตัวค่ะหน้าเหนื่อยมากค่ะimage
    วันแรก
    image
    ไฟล์แนบ
    วันแรก.jpg 258K
    ลูก1วัน.jpg 229K
  • พ่อพันธุ์ค่ะ ผสมเทียมimage
    ไฟล์แนบ
    11111.JPG 211K
  • image
    ไฟล์แนบ
    33333.JPG 203K
  • image

ไฟล์แนบ
    88888.JPG 232K
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    kt1.jpg 195K
    kt1.2.jpg 185K
    ไฟล์แนบ
    kt2.jpg 209K
    kt2.2.jpg 223K
    ไฟล์แนบ
    kt3.jpg 203K
    kt3.3.jpg 220K
    ไฟล์แนบ
    kt4.jpg 218K
    kt4.4.jpg 232K
    ไฟล์แนบ
    kt6.jpg 221K
    kt6.1.jpg 208K
    ไฟล์แนบ
    kt7.jpg 220K
    kt7.1.jpg 215K
  • รูปนี้ดูกันเล่นๆค่ะ
    หมาไม่ได้เลี้ยงกับพื้นปูนนะค่ะ แค่เอาออกมาโดนแดดตอนกลางวันบ้าง เย็นก็เข้าบ้านแ้ล้วค่ะimageimage
    ไฟล์แนบ
    58585858585858.jpg 251K
    99999999999999.jpg 162K
  • ใบเพดเป็นโนแรคขอดนะค่ะ
    มีแต่ชื่อแม่ ไม่มีชื่อพ่อพันธุ์ค่ะ และไม่ขอเอ่ยชื่อพ่อ
    สาเหตุ เพราะมีเรื่องกับเจ้าของพ่อพันธุ์ค่ะ

จึงขายสุนัขในราคาถูก เพื่อหาเจ้าของใหม่ ^^

สืบเนืองจากกระทู้ ข้างล่างนี้มีคนถามเป็นจำนวนมากเรื่องพ่อพันธุ์ กระทู้นี้เลยจำเป็นต้องลงรูปพ่อพันธุ์ เพื่อทำตามกฎให้ครบถ้วนในการลงขาย
    http://pitbullzone.com/community/discussion/32928/pitbull-bullyขายพร้อมใบเพด-เกิด-41055-ราคาเบาๆ#Item_45
  • ลงรูปพ่อ - แม่ เรียบร้อยแล้ว ขอความกรุณาทุกคนที่ไม่เข้าใจโทรมาสอบถาม ขอขายอย่างสงบค่ะ
    ขอบคุณพื้นที่เว็บด้วยค่ะ
  • น่าจะเคลียกับทางพ่อหมาให้ได้น่ะครับ เพื่อตัวลูกหมาที่คุณรัก และประโยชน์ต่อคนที่ซื้อไปด้วยครับ ซื้อหมาตัวเป็นหมื่นแต่ได้เพดโนเร็คคอด ผมว่าไม่ยุติธรรมเท่าไหร่
  • เราขายไม่ถึง 10000 หลอกค่ะ แค่หลักพัน
    เราขอเครียร์หมดแล้ว
    อ้อนวอน ร้องขอหมดแล้ว
    จนเราต้องขึ้นโรงพัก!!
    สุดท้ายทางออกที่ดีที่สุดคือ โนเร็คคอด ไม่จำเป็นต้องมีชื่อพ่อหมา เรามาดูกันที่ลูกหมาดีกว่าค่ะ
    ขอร้องทุกความเห็นโปรดเข้าใจ ขอบคุณค่ะ
  • :o028: สุดท้ายก็ออกมาแล้วครับมันมีอะไรลึกๆที่พวกคุณยังไม่เข้าใจ
    แนะนำครับ สาวน้อยรีป บอกด้วยตัวเองก่อนที่จะถูกเปิดประเด็นจะเอาหน้ามาอยู่เวฟนี้ไม่ได้ครับ
    คุณมีคลีป ผมมีรูปถ่าย
    อีกอย่าง วันนี้ เราขายลูกพิทบูล KT5 ไปเมื่อเช้า ท่านรอง ผู้กำกับ มาชื้อน้องไปเลี้ยงเองกับมือ
    (อย่างคิดว่ามันง่ายครับ) ทางเราแค่เชื้อใจคนอย่างคุณ ใจร่มๆไว้
  • ทุกอย่าง มีเหตุมีผล มีความจริงความเท็จ อย่ามา สตอ กันครับเดียวจะจบกันไม่ลงนะครับ :o060:
  • ที่เรา ไม่อยากมีชื่อพ่อหมา
    เข้าใจเราด้วย เราไม่อยากอ้างอิงถึงสิ่งที่เราโดนกระทำจาก ทางพ่อพันธุ์
    ที่เราทำอย่างงี้เพราะ ถ้าเราเล่าไป คนที่เสียหายไม่ใช่เรา แต่เป็นทางนั้นทางพ่อพันธุ์
    คนนับถือฝ่ายนั้น ก็คงไม่นับถืออีก ทางนั้นก็คงขายน้ำเชื้อไม่ได้อีก เราไม่อยากทำเวรทำกรรม
    แค่นี้ทางนั้นก็ได้รับไปเต็มๆแล้ว ไม่มีใครเข้าใจเราถ้าไม่รู้เรื่องเรา จริงๆ เรามีหลักฐานหลายอย่างที่เราไม่เปิดเผย
    แค่ไม่อยากให้ฝ่ายนั้นโดนผลกรรมไปมากกว่านี้ และเราอยากให้เรื่องนี้จบๆไปซะที

เราเข็ดกับเรื่องการเพาะหมาแล้ว คลอกนี้ จะเป็นคลอกสุดท้าย

ปล.เข้าใจค่ะว่าทุกคนหวังดี แต่บางทีความหวังดีอาจจะทำร้ายบุคคลที่2-3ทางอ้อมนะค่ะ
  • แลดูแล้วงานนี้จะมีคนเดือดร้อน...
  • paxza เรามานั่งคุยกันแบบแมนๆดีไหมค่ะ 0870873350 อยู่ตุ๊ดในเว็บค่ะ
  • samuraii แน่นอนค่ะ เพราะยังมีคนไม่จบ
  • image

ไฟล์แนบ
    ).jpg 180K
  • ภาพความจริงจบได้ยังค่ะ

paxza
    คุณมีคลีป ผมมีรูปถ่าย
    อีกอย่าง วันนี้ เราขายลูกพิทบูล KT5 ไปเมื่อเช้า ท่านรอง ผู้กำกับ มาชื้อน้องไปเลี้ยงเองกับมือ
    (อย่างคิดว่ามันง่ายครับ) ทางเราแค่เชื้อใจคนอย่างคุณ ใจร่มๆไว้

งงค่ะ มีอะไรค่ะ อยากเห็นจังเลย งงเรา งงมากเลย
    คุณเป็นผู้หญิงหรือผู้ชาย
    ส่วนเราเป็นผู้หญิง

• คลายเครียดค่ะ 5555
  • เรียนเจ้าของกระทู้ครับ ปัญหาที่คุณมี คนในบอร์ดพร้อมรับฟังและเสนอแนะ คุณกังวลคู่กรณีจะเดือดร้อน แต่ตอนนี้ตัวคุณกำลังเดือดร้อนอยู่นะ ถ้าลูกหมาขายไม่ได้คุณจะมีภาระเพิ่มขนาดไหน สังคมในนี้เป็นแบบตรงไปตรงมา ผิดถูกมาว่ากัน แต่ขออย่างเดียวคือความจริงใจ หากเหตุการณ์ที่คุณเจอมันเลวร้าย คุณจะไม่เตือนเพื่อนๆในนี้หน่อยหรอครับ ถ้าคุณถูกทางพ่อพันธุ์เอาเปรียบหรือรังแกจริงๆ เชื่อผมซิคนในนี้พร้อมที่จะอยู่ข้างคุณ เอาหมามาขายคุณก็ได้แค่เงินกลับไป แต่ถ้าคุณเอาความจริงใจเข้ามาให้ด้วย คุณจะได้เพื่อนอีกมากมาย ลองคิดดูนะครับ :062:
  • อย่างที่คุณ justy พูดครับ มีอะไร ถูกใครเอาเปรียบยังไงพูดออกมาได้เลย ขอให้เป็นความจริงเท่านั้น ครับ
    มีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆพร้อมจะรับฟังมากมาย ครับ
  • paxza คุณจะเอาไรกะเจ้าของกะทู้นักหนาอ่ะ น้องเค้าก็แค่ขายหมาแล้วหมาน้องเค้าก็มีใบ เปนไรมากป่ะถามหน่อย
  • อ่านบางข้อความแล้วเข้าใจหัวอกเลยครับ คนโดนกระทำกับเป็นฝ่ายต้องทน ยอมกลืนเลือด พูดก็พูดไม่ได้ เพราะมันอาจจะทำคนที่สามเสียหาย ทำไมมันตรงกับที่ผมเจออยู่ตอนนี้เลยครับ วันนี้มันเกิดอะไรขึ้นกับสังคมเราครับ ?

ทำไมคนมันถึงเห็นแก่ตัวมากขึ้นทุกวัน คุณธรรม จริยธรรม และความมีน้ำใจมันหายไปไหนหมด ....

แทนที่จะได้เลี้ยงหมากันอย่างมีความสุข กลายมาเป็นเลี้ยงทุกข์ เพิ่มศตรูไป อยากให้ไปอ่านกระทู้เชฟวี่ของผมจัง อ่านแลัวจะปลง จะมีกำลังใจ ผมยึดหลักก่อนที่จะโทษใครให้โทษตัวเราเองก่อน ความโกรธเราจะหายไปเกินครึ่ง จากนั้นสติจะกลับมา เราก็จะคุยด้วยเหตุผลมากกว่าการใช้อารมณ์ ส่วนใครจะเข้าใจไม่เข้าใจ ก็ช่างหัวเขาเถอะ เราทำให้มันดีที่สุดก็พอ ขอให้น้องหมามีบ้านใหม่ที่ดีๆกันทุกตัวนะครับ
  • ผม ในฐานะของพ่อหมา อยากขอมาอธิบาย เรื่องราวทั้งหมดบ้าง
    ตั้งแต่ ก่อนที่น้องเค้าจะมาขอผสม จนจบ
    ให้พี่น้องในบล์อดรับรู้ทั้งหมดครับ (ผมขอละเอียดนิดนึงครับ)

น้องคนนี้ ได้โทรมาคุยถามเรื่องผสมหมากับผม ว่าจะขอผสมหมา หมาเค้าฮีทมา ก็คุยกันถามถึงตัวแม่หมาก่อน ว่าเป็นสายไหน ลูกใคร ก็ถามไปตามหลักที่ ถ้าคนเคยไปผสมหมาคนหรือหรือ เคยเปิดรับ ผสม ก็จะต้องถาม
    แต่น้องเค้าไม่รู้ ว่า หมาเค้าเป็นลูกเต้าเหล่าใคร ผมก็ถามเค้าว่าแล้วรู้มาจากไหน เค้าก็บอกว่า หนูไม่รู้หรอก ก็เห็นพี่ในบล์อด ก็เลยหาเบอร์แล้วโทรมาคุย น้องเค้าก็บอกว่า หมาเค้าไม่สวย แต่นิสัยดีมาก อยากผสม เก็บลูกมันไว้
    เพราะ พ่อแม่ ญาติ พี่น้อง และเพื่อนๆของน้องเค้า อยากได้ลูกมันไว้เลี้ยง เพราะเห็นว่านิสัยดี ผมก็ถามว่า เห็นพ่อหมาผมแล้วหรอ เค้าไปดูมาแล้วผมก็บอกราคาไป ว่าเปิดอยู่ 15000 พร้อมกับค่าผสมเทียม ผมออกให้
    น้องเค้าก็บอกว่า ไม่มีตัง เค้าจะทำเก็บไว้เอง ไม่ได้ทำเพื่อขาย เป็นธุระกิจ ผมก็บอกไปว่า จะให้ผสมฟรี แบบเพื่อนน้องไม่ได้หรอก น้องไม่มีตังค่าผสม แล้วน้องจะมีค่าใช้จ่าย อย่างอื่นที่ตามมาหรอ ผมก็ต้องคำถามไปให้น้องเค้าไปคิด
    ถ้า มันท้องแล้วต้องผ่าล่ะ ไหนจะค่าอาหารเลี้ยงลูกหมา ไหนจะค่าพาไปหาหมอ ถ้ามันไปสบายจะทำยังไง ค่าวัคซีนอีก ถ้า ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ นู้น นี่ นั้น ที่ผมบอกน้องเค้าไป เค้าก็ยืนยันว่าได้ ไม่มีปัญหา เดี๋ยวพ่อแม่พี่น้องเค้าช่วยตรงนี้ ก็พูดต่างๆนานาเพื่อที่จะผสมให้ได้จ่ายน้อยที่สุด
    ผมก็เลยให้น้องเค้า ผสมไป ในราคา 5000 บาท แต่ จ่าย ค่า จับผสม เองนะ(ผสมเทียม)เพราะเห็นว่า เค้า ไม่ได้ผสม เพื่อ ไปขายเป็นธุระกิจ แล้วก็มีข้อตกลงกันว่า อย่าเอารูปไปลงโพสที่ไหนทั้งนั้น
    เพราะว่าคุณผสม เพื่อเลี้ยงเองอยู่แล้วนี่ ไม่ได้ขาย ผมจึงให้ผสมในราคา 5000 ส่วนนึงที่ผมให้ผสมในราคานี้ ก็เพราะเจตนาของน้องเค้าไม่ต้องการที่จะขาย และผมก็อยากดูว่า
    พ่อหมาผมจะกดหมาทรงเก่าๆแบบนี้อยู่มั้ย ผมจึงให้น้องเค้าผสมไป ในราคาที่ถูกกว่าคนในกลุ่มด้วยซ้ำ
  • มาผสมวันแรก ตังค่าผสม ก็ยังไม่จ่ายทำเฉย ฝนก็ตก ก็กลัวน้องเค้าจะกลับยาก เพราะบ้านผมลึก ก็ให้หมอโบช่วยไปส่งน้องเค้าหน่อยก็ให้เค้าช่วยค่าน้ำมันไป ผมก็ยังทวงถามค่าจับให้หมอมันอยู่ เพราะเห็นนิ่งๆ
    น้องเค้าก็บอกว่า เดี๋ยวไปให้ทีเดียวพร้อมค่าน้ำมัน แถมผมยังให้ยืมบ็อกผมใส่หมาน้องเค้ากลับไปด้วย เพื่อที่ว่า ผสมครั้งที่2 เค้าจะได้เดินทางมาสะดวกหน่อย
    เมียก็ถามว่า ไว้ใจกันมากไปป่าวตังค่าผสมก็ยังไม่จ่าย เดี๋ยวจะหายไปทั้งบ็อกหรอก ก็คิดในแงาดีว่า เดี่ยวน้องเค้าก้คงเอามาจ่ายตอนผสม ครั้งที่2 ทีเดียวเลย

ผสมครั้งที่2 ฝนตกหนัก มาสาย ทั้งน้องเค้าและก็หมอ แต่ก็ผสมกันเสร็จเรียบร้อย ก้เตรียมที่จะออกกันไปกินเนื้อ โพนยางคำกัน น้องเค้าก็ยังนิ่งอีกเรื่องตัง ผมก็ไม่กล้าทวงเพราะคนอยู่กันเยอะ
    กลัวน้องเค้าอายคนอื่น คิดในใจเดี๋ยวก็คงให้มั้ง

ก็ออกจากบ้านผมทั้งหมด มาส่งน้องเค้า หน้าซอย วันนั้นไปกันหลายคนมากครับ เพราะนัดกันไว้แล้ว ลงจากรถมา กำเงินมายัดในมือผม แล้วก็บอกว่าเดี๋ยวหนูจะหามาให้อีกทีหลัง เปิดดูมีแบงค์1000 2 ใบ
    เดี๋ยวหนูจ่ายค่าแท๊กซี่อีก หมดตังแล้ว ผมแม่งคิดในใจ โดนแล้วกู ดีที่หมอโบมันได้ค่าจับผสมแล้ว ไม่งั้น ผมต้องมานั่งรับผิดชอบให้อีกแน่
  • หลังจากนั้น ก็มีนัดจ่ายเงินกันก็ผิดนัด มีทวง ถาม ก็ผลัดมาเรื่อย บอกแม่ไม่รับสายบ้าง ญาติไม่รับสายบ้าง คนที่จะเอา ไม่ช่วยจ่ายบ้าง จนหมาท้องอะครับ(หมาตั้งท้อง 60-62วัน)
    ผมก็เลยบอกน้องเค้าไปว่า เอางี้และกัน ผมขอลูกหมากลับมาตัวนึง เรื่องเงินก็จะได้จบไป ผมบอกตั้งแต่ลูกหมายังไม่คลอด ก็คุยตกลงกันตามนี้ ก่อนที่ลูกหมาจะออก ก็ยังโทรถาม ยังบอกว่า ต้องทำยังไง เตรียมอะไรบ้าง ยังห่วงน้องเค้า
    เพราะเค้าไม่เคยทำคลอดหมา วันคลอดผมโทรถามเค้าตลอด ยันเช้า ด้วยความเป็นห่วงว่าจะทำคลอดได้มั้ย สรุป ออกมา 12ตัว ตายไป 1ถ้าจำไม่ผิด ตัวผู้3 ตัวเมีย8

หลังจากคลอด ประมาณอาทิตย์นึง ผมก็ไปดูลูกหมา ไปกับลูกกับเมีย ก็เพิ่งไปเห็นสภาพ ห้องน้องเค้าที่เลี้ยงหมา เห็นแล้วผมแม่งด่าตัวเองว่า ให้เค้าผสมไปได้ไงวะ ไม่น่าเลย
    เป็นห้องเช่าเล็กๆประมาณ 20 ตารางเมตร รวมห้องน้ำ หมาอยู่ปลายเตียง ลูกหมาอยู่ในลิ้นชัก พลาสติกเล็กๆ มีพื้นที่ หน้าห้องที่น้องเค้าบอกว่า ถ้ามันเริ่มโต ก็จะเอามันมาอยู่ตรงนี้บ้างบางเวลา
    ออกจากห้องน้องเค้า ผมก็คุยกับเมียตลอดทางว่าน้องมันจะเลี้ยงรอดป่าววะน่ะ ก็คอยถามน้องเค้าตลอดด้วยความเป็นห่วง ส่วนนึงก็ถามเรื่องลักษณะตัวลูกหมา ว่าหน้าตาเป็นไง บอดี้เป็นไง น้องเค้าบอก ไม่รู้ หนูดูไม่เป็น
  • ผ่านไปอีกประมาณอาทิตย์นึง ผมก็นัดน้องเค้า เข้าไปดูลูกหมา ก็เหมือนเดิม ผมไปกลับครอบครัว แต่ครั้งนี้ น้องๆหมอทีมงานที่ผสมเทียม จะขอเข้าไปดูด้วย เพราะผมว่าจะให้ลูกหมาน้องเค้าไปเลี้ยงในส่วนที่ตกลงกันว่าจะไปเอากลับตัวนึง อย่างน้อยก็อยู่ใกล้ๆอยู่กับคนในกลุ่ม ตามดูได้ ผลงานของหมาผมเอง พอไปถึง ก็โทรหาน้องเค้า ชวนกันกินข้าวก่อน ทีนี้ แฟนน้องเค้าอยู่ด้วย

ก็ออกมากินข้าวกันก่อนเข้าไปดูลูกหมา เห็นลูกหมากับแม่หมาแล้วตกใจครับ แม่หมาเป็นตุ่มทั้งตัว ลูกหมาขนล่วงเป็นตุ่มเหมือนแม่ ผมก็เข้าไปดูลูกหมาปกติ แต่ไอ้พวกหมอไม่เข้ามา กล้าๆกลัวๆคุยกันอยู่พักใหญ่
    ก็เรื่องดูแลลูกหมาอีกแหละครับ ลูกหมาผอมมาก เมียผมยังสอนน้องเค้าเรื่องการป้อนนมจากขวดเลย เพื่อเสริมลูกหมาหน่อย ขากลับ ก็คุยกันเรื่องตุ่มและแผล พวกน้องหมอบอกว่า เป็นโรคอะไรซักอย่างเกี่ยวกับผิวหนัง
    ผมจำไม่ได้มันเป็นศัพท์ททางการแพทย์ ซึ่งติดกันได้ง่าย และ ติดคนด้วย เห้นแล้ว ผม สงสารลูกหมา ดูแล้ว น้องเค้าเลี้ยงไม่ไหวแน่ ก็เลยคุยกับเค้าว่า เดี๋ยวพี่ เอากลับมาเลี้ยง 2 ตัวและกัน จะได้ลดภาระของน้องไปด้วย
    ลูกหมามันเยอะเกินกำลังที่น้องจะรับมันแล้ว แต่ผมขอเลือกลูกหมาก่อนที่จะแบ่งให้คนอื่นนะ น้องจะเลือกเก็บตัวไหน ก็เลือกไป พี่ไม่ทำร้ายจิตใจน้องหรอก ก็คุยตกลงกันตามนี้
    พอเริ่มมีคนสนใจลูกหมา จะขอซื้อ เพื่อนก็อยากได้ แม่ค้าหน้าหอก็จะเอา มีเพื่อนพาคนมาดูลูกหมาอีก
    ทีนี้ เริ่มมองเป็นธุระกิจและ โทรมาหาผม ว่า แม่อยากจะเข้ามาช่วยเรื่องค่าใช้จ่ายในการเลี้ยง เผื่อจะผสมทำขายบ้างเล็กๆน้อยๆ ผมก็ต่อว่าน้องเค้าไป
    อ้าววววว ที่เราคุยกัน มันไม่ใช่แบบนี้นะ ไหนบอกว่าจะผสมเพื่อจะเก็บลูกมันไว้เองไง
    พอเห็นว่ามีคนสนใจจะซื้อ เริ่มเห้นตัวเงิน ก็คิดจะผสมหมาขายเลยหรอ ทีตอนแรกบอกว่าแม่จะช่วยค่าผสมค่านู้นนี่ ยังไม่เห็นมีมาช่วยเลย
    แล้วถามเรื่องจะทำใบเพ็ดอีก ซึ่งถ้าคนคิดจะเอาไว้เพื่อเลี้ยงเอง เค้าไม่มองใบเพ็ดด้วยซ้ำไป เจตนาน้องเค้าเริ่มเปลี่ยนจากที่คุยกันแล้ว
  • เรื่องนี้ ยาวครับ ถ้าน้องเค้าออกมาพิมพ์ให้ดูดีเอาเข้าตัวเอาชั่วให้คนอื่น มันก็มองว่าผมแกล้งเด็กครับพี่น้อง
  • แต่มันไม่ใช่อย่างนั้นครับ
    พอครั้งที่3 ที่ผมจะเข้าไป ผมก็โทรนัดน้องเค้าเหมือนทุกครั้ง เพราะกะว่าจะไปอุ้มลูกหมากลับเลย จะได้ไม่ต้องปล่อยให้น้องเค้าเลี้ยงต่อไปนาน เป้นภาระน้องเค้า เพราะเห็นบ่นเรื่องหมดค่านมค่าอาหารไปเยอะ
    น้องเค้าก็บอกว่าว่าง เพราะวันศุกร์จะไปซื้ออาหารหมาที่ร้านเมล็ดข้าว ที่ร้านเค้าแนะนำให้ใช้ยูคา ผมยังบอกเค้าเลยว่า รอก่อนซิ เดี๋ยวอาหารทางพี่ก็มา มันจะถูกกว่าเยอะเลยนะ เค้ารอไม่ได้ อาหารหมด
    โดยส่วนใหญ่ ผมจะมีเวลาว่างในวันเสาร์ช่วงบ่ายๆ ก็จะเข้าไปในวันเสาร์ทุกครั้ง
    ครั้งนี้ออกจากบ้านก่อน แล้วค่อย โทรเข้าไป เพราะคิดว่า นัดกันแล้ว ก็คงจะอยู่ พอกลางทาง ผมโทรหาน้องเค้าอีกที แต่ไม่รับสาย โทรไปหลายสาย จนไปถึงห้องน้องเค้าประมาณ2ทุ่ม ปรากฎว่า ห้องล็อค ประตูจากข้างนอก
    ไฟในห้องเปิดอยู่ ก็คิดว่า เค้าคงออกไปกินข้าว ก็พาลูกเมียออกมาหาไรกิน กินเสร็จก็โทรหาก่อนที่จะเข้าไปก็ไม่รับสาย โทรไปหลายสายมาก เลยเข้าไปดูใหม่ ก็เหมือนเดิม ยังไม่กลับมา
    ลองโทรหน้าห้อง ตกลง โทรศัพท์อยู่ในห้อง ห้องเงียบกริบเสียงหมาซักอิ๋งก็ไม่มี ได้ยินแต่เสียงโทรศัพท์ นั่งรออยู่หน้า 7/11เกือบ 2 ชั่วโมง จนลูกบนยุงกัด เลยกลับบ้าน

ผมก็ยังไม่ได้คิดอัคติอะไรมากนะ รอดูว่าน้องเค้าจะโทรกลับมามั้ย เพราะผมโทรไปหลายสายมาก ก็ไม่โทรกลับ ดึกๆผมเลยโทรไปหาน้องเค้า น้องเค้าก็รับสาย บอกว่า ไปซื้ออาหารหมา คิดในใจ เอ๊ะยังไงวะก็นัดกันไว้แล้วนี่หว่า น้องคนนี้ชักมีเจตนาที่ไม่ใสและ
  • งานนี้จะเปลืองตัวอีกไหมหนอ เรา ...... เฮ้อออออออออออออ

ว่าจะไม่ยุ่งแล้วนะ แต่พอแหย่ขาเข้ามาก็งานเข้าเลย ขอตำหนิทั้งคู่เลยก็แล้วกัน จะโกรธก็ไม่ว่าหรอกครับ ผมรณรงค์แทบตาย เรื่องการช่วยกันลดประชากรสุนัขที่กำลังล้นตลาด ก็ไม่ใช่เพื่อใครหรอกนะ เพื่อพวกคุณเองทั้งนั้น ความจริงมีหมาออกมาเยอะๆ คนที่ได้ประโยชน์ ก็คือผม เพราะผมขายอาหารหมา จริงไหมครับ แต่ทุกวันนี้ ปัญหาคนทิ้งหมามีให้เห็นกันได้บ่อยๆ ดังนั้นถ้าไม่จำเป็นจริงๆ ไม่ควรเพาะมันออกมา ฟังเหตุผลของแต่ละคนแล้ว ผมว่ามันคิดอะไรกันง่ายเกินไป

หมาบางตัว คุณสมบัติ ไม่ควรที่จะนำมาทำพันธ์เลย แต่เจ้าของรักมันมาก อยากได้ทายาทของมันไว้ จึงดิ้นรนผสมมันเพียงเพื่อต้องการลูกหมาเพียงตัวเดียว แต่ปัญหาคือ ลูกหมามันออกมาเป็นสิบครับ บางคนก็ปราถนาดีอยากให้เพื่อนเลี้ยงหมา ก็ผสมเพื่อที่จะเอาลูกหมาแบ่งให้เพื่อน ห่วงเพื่อนแต่ไม่ได้ห่วงตัวเอง ผมก็ไม่เข้าใจ มันจะเอาใจเพื่อนอะไรนักหนา โคตรปัญญาอ่อน ถ้าเป็นผมนะไล่ให้ไปหาซื้อเอง อยากเลี้ยงก็ต้องลงทุน ไม่ใช่จ้องแต่จะเอาของฟรี ถ้าคิดจะเลี้ยงหมาแต่ไม่ยอมลงทุนก็อย่าเลี้ยงเลย
  • ในส่วนที่พี่มาร์คคอมเม้น ตรงนี้ ผมยอมรับผิด โดยไม่มีข้อถกเถียงอะไรใดๆทั้งสิ้นครับ
    และก้ขอโทษสมาชิกทุกท่านในบล์อดนี้ ที่ผมคิดสั้นเกินไป ที่เพียงแค่ต้องการเห็นการจ่ายลูกของหมาผม
    ไม่มีข้อแก้ตัวใดๆทั้งสิ้นครับ
    แต่ในเรื่องนี้ ขอให้เป็นอุทาหรณ์ สำหรับคนที่เข้ามาอ่านและกันครับ
    ผมอยากให้ความจริงมันปรากฎ
  • ฟังแล้วเจ็บปวดจัง มนุษย์ยากแท้หยั้งถึงจริงๆ คนไม่สงสารสารหรอก ตรูสงสารหมามัน
  • ผมขอเล่าต่อจบเรื่องและกันนะครับ

ผมก็อุ้มลูกหมาตัวนึง ลูกผมอุ้มตัวนึง จะกลับ น้องเค้าบอก พี่เอาตัวนั้นไปไม่ได้นะ เค้าจองไว้แล้ว เค้าจ่ายเงินจองไว้แล้ว แล้วหนูจะบอกเค้ายังไง เค้าเป้นเจ้าของหอด้วย
    อ้าววววววว เก็บลูกหมาก็เก็บไปแล้ว ขายก็ขายได้ไปแล้ว พี่ยังเลือกลูกหมาไม่ได้อีกหรอ ไม่เอาแล้ว แค่นี้ น้องก็ผิดคำพูด ผิดสัญญาที่ให้ไว้กันไปมากพอแล้ว ผมก็กลับเลย
    แล้วน้องเค้าก็โทรมาระหว่างผมขับรถ ให้แฟนมาคุยกับผม มาว่าผมว่าผมรังแกเด็ก ทำอย่างนี้ไม่ถูก พูดแรง ผมก็โมโหขึ้นเรื่อยเป็นทุนเดิมตั้งแต่ออกมาแล้ว
    ตกลง เพิ่งมาบอกผมว่า หมาตัวที่ผมอุ้มมา ตัวสีบลู น้องเค้าตกลงซื้อขายกับเจ้าของหอไว้ 10000 บาท มัดจำมา 1000 โทรมาร้องห่มร้องไห้ แล้วหนูจะเอาอะไรเลี้ยงลูกหมาต่อไม่มีตังแล้ว แต่ผมไม่อยากจะเชื่อคำน้องเค้าแล้ว กะร่อนปริ้นปร่อนตลอด
    ผมก็บอกน้องเค้าไปว่า ขายได้แล้วนี่ ถ้างั้นก็เอามาให้พี่ 5000 และกัน แล้วมาเอาลูกหมาตัวนี้ กลับไปขายเค้า แล้วพี่ขอลูกหมากลับตัวนึง เพราะน้องไม่ได้เพาะเพื่อเอาไว้เลี้ยงเองแล้วนี่
    น้องเพาะเพื่อขายแล้ว มันก็เหมาะสมกับค่าผสมที่พี่เปิดไว้แล้ว
    หลังจากนั้น ผมก็มาคุยกับเมีย ว่า สงสาร น้องมัน สงสารลูกหมาด้วยว่ะ เดี๋ยวลูกหมามันไม่มีจะกินกัน เมียผมก็คนร้อนคนนึง ก็จะไม่ยอม
    สุดท้ายแล้ว ผมก็โทรไปหาน้องเค้าอีกทีตอนเย็น เพื่อที่จะคุยกับเค้าดีๆ ว่า เอางี้ ผมไม่เอาเงิน 5000 แล้ว แล้วน้องก็เอาหมาตัวนี้ กลับไปขายเจ้าของหอซะ แต่อีกตัวนึง พี่ขอไว้และกัน
    ผมว่า ทางนี้ ก็น่าจะตกลงกันได้ และน้องเค้าก็ไม่ได้เสียอะไร ได้ไปจนไม่รู้จะได้ยังไงแล้ว แต่ผมกลับได้คำตอบที่ผมไม่คาดคิดว่า เค้าไปขอเงินแม่เค้ามาแล้ว 3000 เพื่อที่จะมาจ่ายค่าผสมที่ค้างไว้
    แล้วจะขอลูกหมากลับทั้ง 2 ตัว ผมก็ได้ไงอะ แบบที่เสนอไปมันก็น่าจะok แล้วนะ แล้วเค้าก็อ้างแม่ ว่า งั้นเดี๋ยวไปถามแม่ดูก่อน
  • สรุป ร้อยละร้อยยี่สิบ ที่ปากบอกว่า อยากเห็นลูกมัน อยากมีทายาทมันเก็บไว้ อยากแบ่งให้เพื่อน ฯลฯ มันเป็นข้ออ้างให้ตัวเองดูดีทั้งนั้น แต่เจตนาที่แท้จริงก็คือ เงิน ครับ ดังนั้น ต่อไปจะทำอะไรก็ขอให้ทำด้วยหัวใจที่มุ่งมั่น กล้าเผชิญกับความจริง อย่าหมกเม็ด จะได้พูดอะไรได้เต็มปาก พูดโดยไม่ต้องเกรงใจใคร

ขออภัยหากพูดอะไรตรงไป แต่ทุกปัญหาที่เกิดขึ้นในบอร์ดทุกวันนี้ มันมาจาก ปากกับใจไม่ตรงกันนี่เอง :064:
  • พอตกดึก น้องเค้าก็มาที่บ้านผม มีคนขับรถมาให้ ลงมาแสดงตัวว่าเป็นตำรวจ จะมาไกล่เกลี่ยเรื่องนี้ ก็คุยกัน นายดาบคนนั้นเค้าก็มาคุยดี แต่เมียผมกับน้องเค้า ก็มีปะทะคารมณ์กัน
    สรุปแล้ว ต่างคนก็ต่างไม่ยอม น้องเค้าก็กลับไป
    แล้วเช้าวันรุ่งขึ้นเป็นวันอาทิตย์ที่ 11 พ.ย 2555 น้องเค้าก็โทรมาให้ผมคุยกับตำรวจ ท่านรอง ผู้กำกับ ที่น้องเค้าบอกว่า ซื้อลูกหมาเค้าไป
    ท่านรองโทรมา คุย และก็ อธิบาย เรื่องกฎหมาย ให้ผมเข้าใจ ว่า ผม ไปเอาลูกหมาเค้ามา ถือว่าเป็นของเค้า เข้าข่ายที่ผมไปชิงทรัพย์ โดยซึ่งหน้า เหมือนผมไปวิ่งราวกระชากสร้อย ท่านรองผู้กำกับยกตัวอย่างให้ฟัง
    ผมก็ ok ถ้างั้น ในรูปคดี ตามกฎหมาย ผมผิด ผมก็ยอม ตามคำแนะนำของท่านรองผู้กำกับ เอาลูกหมาไปคืนให้เค้าที่ สน จรเข้น้อย ตามที่นัดกัน แล้วก็ยอมรับ เงิน 3000 บาท ที่น้องเค้าค้างไว้ ตั้งแต่ ตอนผสมหมา
    แต่ ท่านรองผู้กำกับ ก็ไม่ได้รับฟังความทางฝ่ายผมเลยแม้แต่น้อยว่าเรื่องราวมันเป็นยังไง จะให้เรื่องมันจบๆไปอย่างเดียว พอน้องเค้าจะจ่ายตัง ท่านรองผู้กำกับ ถามน้องเค้าก่อนที่น้องเค้าจะควักตังออกมาด้วยซ้ำ ว่า
    เงินพอมั้ยหนู ขาดเท่าไหร่ เอาที่รองไปก่อนก็ได้ จะได้จบๆกันไป พี่เค้าก็ไม่ได้มีเจตนาจะมาแกล้งเราหรอก แล้วน้องเค้าก็บอกว่าขาดอีก 500 ค่ะ รองผู้กำกับ สน จรเข้น้อย ก็ควักมาให้ 500 เพื่อจ่ายให้ผม
    แล้วผมก็ร้องขอว่า ให้ลงบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐานหน่อย เดี๋ยวน้องเค้าจะมาพลิกลิ้นอะไรกับผมอีก แล้วผมก็ออกจากที่ สน นั้นไป

น้อมรับคำติคำด่าครับพี่มาร์ค เพราะผมผิดจริงๆ
    ครั้งนี้ ถือว่า เป็นประสบการณ์ครั้งใหญ่ที่ไม่เคยเจอกับตัวเอง กับคนประเภทนี้
    เพราะไว้ใจ เห็นว่าเป็นผู้หญิง เลยไม่ได้คิดเยอะว่าเค้าจะออกมาในรูปนี้
    เห้นว่ามีพ่อแม่ญาติพี่น้องสนับสนุน เลยไม่ได้คิดให้รอบครอบกว่านี้ครับ

• ขออนุญาติปักหมุด เพื่อเป็นกรณีศึกษาครับ พี่อยู่ตรงนี้มานาน หลายเรื่องที่แนะนำไป มันมาจากประสบการณ์จริงล้วนๆครับ
  • ยินดีครับพี่
  • เป็นอีกกระทู้ที่สาวๆทำได้แสบสันมว๊ากกก
  • ถึงว่า . . . ลับ ลวง พราง เหลือเกิน
    แหม ทำกันขนาดนี้ยังกล้ามาขายถึงที่นี่ แน่มากครับ
  • กฎหมายไม่ได้มีไว้สำหรับผู้อ่อนแอ่หรือผู้แข็งแกร่งมีไว้สำหรับคนที่ทำตามกฎหมาย ใครหาช่องได้ก่อนคนนั้นชนะ เสียใจกับพี่ด้วยนะครับ ฟังแล้วก็นะคนไทยชัดๆ ซะส่วนมากที่เป็นแบบนี้ใครไม่มีพรรคพวกเป็นผู้ถือกฎหมายก็ซวยไป
  • กำ...หมาดีๆสวยๆแต่คน....!! :016:
  • ผมว่าตอนนี้คุณคงไม่ต้องเคลียกับเจ้าของพ่อหมาแล้วล่ะครับ ทุกอย่างมันจบแล้ว
    เก็บลูกหมาที่คุณรักได้เลี้ยงเองได้เลย เพราะมันคือเจตนาที่คุณคิดจะทำหมาชุดนี้แต่แรก แต่ดันกลิ่นเงินมันยั่วใจ จนนึกว่าหมาสวยมาก ขายได้เป็นหมื่นๆ กูขายแดกดีกว่า ผสมมา5พัน ค่าอาหารหมื่น 2หมื่น ลูกหมาสิบกว่าตัว โว๊ะ!!!! กำไรเห็นๆ

ใครๆก็ต้องพูดเอาดีเข้าตัว เอาชั่วให้คนอื่นทุกคนล่ะครับ แต่บางทีก็อย่ามากไปนัก คนอื่นเค้าจะมองว่าตอแหล
  • สตอร์จิงๆ ไหนบอกว่ามีโรงงานเยอะไง ///ฉิปหายคิดได้แค่นี้หรอคุณหญ้าหวาน ไม่พร้อมแล้วยังจะหาภาระ นึกว่าจะง่ายหรือไงกับการปั๊มลุกหมาขายอ่ะ แม่ง...
  • กรรมเป็นผลของการกระทำครับ
This discussion has been closed.
หัวข้อทั้งหมด