ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายลูก pitbull bully ขายพร้อมใบเพด ค่ะ
  • คือเราเจรจาว่า จ่ายเงินคือจบ
    ข้อตกลงคือได้เงิน ไม่ใช่ได้หมา
    เราก็นึกว่าพี่เอกเค้าจะนิสัยดี เราเลยบอกชื้อที่อยู่ไป และให้เค้ามาหาที่พักได้
    เราคุยกันว่าไม่ต้องเอาใบเพ็ดก็ได้ เพราะเราอยากเลี้ยงเอง และให้เพื่อน ขายคนใกล้ตัว

แต่พี่เอกเปรี่ยนข้อตกลง ว่าไม่เอาเงินแล้ว 3000 จะเอาลูกหมาไป2 ตัว
    มันไม่ได้อยู่ในข้อตกลง !!??
    เท่ากับเค้าเอาหมาราคาตัวละ1500+1500=3000
    แล้วเค้าก็อุ้มไปเลย กึ่งเดินกึ่งวิ่ง คือจงใจหนี ภาพในวงจรปิดมีค่ะ พยานมีครบ
    เราโทรไปบอกขอลูกหมาคืน
    เค้ากลับด่าเรา เสียๆหายๆ หลายอย่างเราอ้อนวอน
    ไปหาหน้าบ้าน เอาเงินไปจ่าย เค้าเอาคนที่ชื่อ a คุยกับสืบสวนสอบสวน เค้าก็ไม่ให้หมาคืน 2 วันที่หนูต้องตามเอาหมาคืน
    ไม่มี ตร คนไหนช่วยหนูได้ หนูก็ต้องรอรองผู้กำกับ เป็นทางเดียวค่ะ

พี่เอกค่ะพี่เอก พี่เอกพูดอะไรกับหนูไว้ หลายเรื่องนะค่ะ
    เช่น "f1 อย่าให้กินกินไปทำไมมันทำมาหลอกขายไปงั้นล่ะ"

"นี้ๆๆ จะมาผสมหมากับพี่ ต้องแต่งตัวมาโป๊ๆนะ หมาพี่จะได้รีดน้ำออกมาเยอะๆ"

"ถ้าเราขายได้ 10000 เราต้องมาให้พี่ 5000นะ ไม่งั้นพี่ไม่ยอม"

• พี่เอกค่ะพี่เอก หนูยอมพี่มาเยอะแล้วนะค่ะ พี่อย่าให้หนูต้องบอกความเป็นตัวพี่มากกว่านี้เลย
    หาว่าหนูเล่นพักเล่นพวก
    คนที่รู้จักหนูเค้ารู้กันทั้งนั่นว่าหนูเป็นคนยังไง

พี่ก็รู้ดีนิว่าพี่เป็นคนยังไง ภรรยาพี่เป็นคนยังไง อย่าให้ต้องทุกข์ใจไปกว่านี้
    หนูยอมพี่ขนาดนี้ยังไม่พอหรอ ยังไม่จบหรอ ยังเอาเปรียบไม่พอหรอ
    เงินที่หนูเสียให้พี่ เป็นเงินที่หนูทำมาหากินได้ ไม่ได้ขโมยลูกหมาใครเพื่อธุระกิจ

หนูเสียดายความรู้สึกดีๆมาก ยังเสียดายเงิน ที่พาครอบครัวพี่ไปเลี้ยงข้าว แต่น้ำใจพี่เห็นแก่ตัว
    พี่รู้ไหม ถ้าพี่ไม่ขโมยหมาหนูไป พี่คงได้เงินจากหนูมากกว่านั้น
    แต่การกระทำพี่ทำให้หนูได้เข้าใจ และหนูบอกเลยว่า....
    หัวพี่มีแต่ธุระกิจ จนลืมว่าสิ่งไปว่าสิ่งที่พี่ทำ มีชีวิต!!!!

ตังแต่หนูเจอคนอย่างพี่ หนูบอกเลยว่าหนูขยาดมาก กับสังคมนี้
    หมาหนู หาเจ้าของแค่คลอกนี้ แล้วจะไม่มาขายมาในนี้อีก พอแล้ว.....เหนื่อยเหนื่อยเรื่องเงินไม่ว่า
    เหนื่อยกับคนอย่างพี่

หนูรู้ว่าครอบครัวพี่ ต้องเลี้ยงลูก เลยหน้ามืด ทำอะไรไปโดยไร้สติ ขาดความยังคิด โลภจนเกินขอบเขต
  • ผมมี เจ้า ขนุน อยู่ 1 ตัว อเมริกันพิบูล ไม่รู้ว่า พ่อมัน เป็นใครสายไหน แม่มัน ชื่อสายพันดีหรือไม่ แต่ผมก็รัก หมาของผมมาก ไม่จำเป็นหรอครับที่จะต้องหาพ่อแม่ ถ้าเรามีใจ รักอเมริกันพิบูลเหมือนกัน ก็พอแล้ว แต่ ผมไม่รู้ว่าเหตุที่เกิดขึ้นมันเป็นจริงหรือ เท็จ แต่ อย่างไร ถ้า คุณAek_ES_BKK พูดมาเป็นเรื่องจริงตั้งแต่แรก ผมก็คิดว่า คุณhyarhwan ไม่มีจรรยาบันในการขาย หรือ แม้กระทั้งที่จะเลี้ยง อเมริกันพิบูล แน่นอน ต่อให้ น้องหมาของคุณสวย แค่ไหน ราคาถูก แค่ไหน ผมมีเงินเท่าไรก็ไม่ซื้อมาเลี้ยงหรอ ครับ ขนาดหมา มันยัง ซื่อสัตว์ กับคน เลย
    เรา เป็น คนด้วยกัน ทำไมไม่ ซื่อสัตว์ ต่อคำพูด ของตัวเองหน่อย ละครับ และ ผมขอโทษด้วยนะครับ ถ้าคำพูด
    ของผม มันรุนแรงไป
  • 25126437
    คุณพี่เฟสเราอยู่นิน่า
    บอกให้นะค่ะ ถ้าเราจะหากินกับหมา เราคงสบายไปละ

อีกอย่างลูกสุนัข มี 11 ตัวเก็บไว้4ตัว นี้หรอค่ะเค้าเรียกว่าขายเอากำไล
    เราว่าอย่าพึ่งตัดสินใจเลยค่ะ รอเวลา เวลาจะพิสูตรคนเองค่ะ
  • คุณหญ้าหวานครับ มันไม่ได้เกี่ยวกันเลยกับ เช่น "f1 อย่าให้กินกินไปทำไมมันทำมาหลอกขายไปงั้นล่ะ" คุณต้องการอะไรครับ ??? เอาตัวเองให้รอดก่อนครับ ผมดูมานานและ เรื่อง F1 ไม่ได้เกี่ยวอะไรกะการขายหมา หรือเรื่องทะเลาะของคุณสองคนเลย ผมว่าหยุดพฤติกรรมนี้เถอะ
  • หลักฐานที่คุนพูดๆมา ผมไม่เห็นซักอย่างงัดออกมาโชว์เลย แสดงความบริสุทธิ์ใจคับ
  • uchi
    ค่ะขอโทดค่ะ เราทำไปเพราะขาดสติ
    เราไม่เคยเจอเรื่องแบบนี้ มาก่อน
    เราจะไม่ทำอย่างงี้แล้วล่ะ เอาหลักฐาน ดีกว่า
    ขอโทดนะค่ะ ที่ทำให่ f1 มีผลกระทบ
    เราเบลอจริง ไม่คิดว่าผู้หญิง1 คนจะต้องมาเจอเรื่องแบบนี้
    ขอโทดค่ะ ที่ทำให้เข้าใจผิด ถึงแม้คุณยังไม่เข้าใจเราในวินนี้ คุณจะเข้าใจเราในสักวัน
    อ่านหลายคอมเม้นของคุณ เรารู้ว่าคุณมองเราไม่ดี
    แต่คุณยังไม่รู้ ความจริง ใจเย็นๆนะค่ะ อย่าพึ่งคิดด่วนสรุป
    จะได้ไม่บาดหมางใจกัน
    ขอบคุณค่ะที่อ่าน

• ผมถามคุณ hyarhwan หน่อยได้ไมครับตอนแรกที่คุณคิดที่จะ ผสม คุณต้องการลูกหมามาขาย หรือ เลี้ยงไว้เองครับ
  • เลี้ยงไว้เองค่ะ แต่เราคิดไว้ว่าลูกหมาคลอกแรกคงออกมาแค่6-7 ตัวซึ่งเราพอจะดูแลได้ และหาเจ้าของให้เขาได้ ส่วนตัวเรา เราเก็บไว้ให้คนใกล้ตัว 4 ตัวค่ะ หรืออาจจะมากกว่านั้นถ้าไม่มีเจ้าของใหม่ เพราะเราคงต้องไม่ปล่อยให้เป็นพาระสังคม

สาเหตุที่ต้องขายเพราะ ว่า เราอยากได้พวกค่าอาหาร พวกเงินค่านมแพะ กลับคืนมาให้ตัวแม่และตัวลูกๆที่เราเก็บไว้ให้ในอนาคต และเราก็ขายแบบเลือกคนชื้อเหมือนกันค่ะ

เราทำคลอดเอง ทุกอย่างทำด้วยตนเอง ซึ่งเราลงทุนของเราเอง
    เพราะเราคิดว่า เมื่อลูกหมาออกมาแล้ว 3 เดือนแรกต้องบำรุงให้ได้เยอะที่สุด เราเลยหนัก
    แต่เรายอม เพราะเค้ามีชีวิต
    ถ้าไม่เชื่อเรา มาดูได้นะค่ะ ว่าหมาเรามีความสุขแค่ไหน เราเลี้ยงแล้วเรารัก เราอยากหาคนที่รัก มารับสิ่งที่เรารักไปเลี้ยงดีๆ แต่ก็ไม่อยากให้ฟรี เพราะอะไรที่ได้มาง่าย มันคงง่ายเงินไปกว่าจะมีความรับผิดชอบพอ

• ในเรื่องข้อตกลงต่างๆ ผมได้อธิบายไปหมดแล้ว และผมขอยืนยันว่าเป็นความจริงทุกประการ

ส่วนเรื่องที่น้องเค้าอ้างในเรื่องของ F1 ผมจะต้องไปดิสเครดิส พี่มาร์คเค้าทำไมกัน ในเมื่อ เพื่อนๆในกลุ่มผม ก็ใช้ F1 กันเยอะแยะ
    และไอ้เรื่องที่ต้องแต่งตัวโป้อะไรนั้น มันเป็นแค่การคุยเล่นกันในเฟส ต่อเนื่องจากเรื่องที่น้องเค้าไปเที่ยวพัทยา

Matutin Sunson
    ดาวมีเงินไปพัดยา1000
    แต่ดาวอาจได้กลับมา3-4พัน
    เพราะ เด็กแถวพัดยามันชอบงานแบบดาวมันจะสัก
    สักกลางหาดแม่งเลย
    เอาบิกินี้
    กับที่ชอตไฟฟ้าละก็หมา1ตัว
    เวิก
    ไม่เมามากช้าง2ขวดพอ
    สักเสร็จก็เล่นน้ำ
    โชวผู้ชาย
    ละก็ไม่มีใครกล้ามายุ่งหลอก
    เพราะหมาข้าโหดดด
    ถ้ามันไม่โหด ก็ชอตแม่งเลย
    ไม่ได้กลัวผู้ชายนะแต่กลัวผู้หญิงแถวนั้น
    กะเทยไรงี้

คุยกับเค้า เค้าก้คุยอยู่คนเดียว ซะส่วนใหญ่
    ผู้หญิงแนวนี้ ผมก็คุยเล่นแบบนี้เยอะครับ

ผมว่า อ่านเอาในเรื่องที่ผมอธิบายข้างต้น แล้วก็พิจรณาถึงเจตนาน้องเค้าดูก้คงมีคำตอบในตัวของมันเอง
    ว่าเป็นยังไง
    ข้าวขาหมู จานละ 30 พี่อะมีปัญญาจ่ายครับ
    ลูกพี่ซื้ออขนมกินกันวันนึง ยังมากกว่า ที่น้องจ่ายค่าข้าวในวันนั้นอีก ไม่ได้อยากให้จ่ายหรอก
    เพราะรู้ว่า ไม่มีตังอยู่แล้ว แต่เห็นบอกว่า แฟนหนูมา ก็ให้มันจ่ายไป พี่ก็คิดว่าจะเอาแบบนั้นก้เอา
    ก็ตามน้องไปครับ
    ถ้าจะพูดไอ้เรื่องเงิน ผมว่า พอเหอะ เงินแค่ 3000 ยังมีเงินไม่พอจ่ายให้เลย
    ไอ้ธุระกิจอะไรที่น้องพร่ำมานั้นน่ะ ถ้าพี่ทำหมา รับผสมหมาเพื่อเลี้ยงครอบครัว
    ป่านนี้ตั้งกระทู้ลงเปิดรับผสมหมา กระจุยแล้วครับ
  • ขอโทษ พี่มาร์ค ด้วยค่ะ ที่ต้องมาเครียร์ปัญหา ทั้งที่พี่ก็ยุ่ง
    ขอโทษ ค่ะที่ทำให้เว็บนี้เกิดปัญหา

ขอบคุณทุกคอมเม้นท์ที่ดี และหวังดี ขอบคุณจากใจค่ะ
    ขอบคุณคนที่มีน้ำใจที่addมาให้กำลังใจ ขอบคุณค่ะ อย่างน้อยในสังคมนี้ก็ไม่ได้มีคนคิดลบเสมอไป
    ขอบคุณที่ยังเหลือคนดีๆๆอยู่
  • Matutin Sunson
    ดาวมีเงินไปพัดยา1000
    แต่ดาวอาจได้กลับมา3-4พัน
    เพราะ เด็กแถวพัดยามันชอบงานแบบดาวมันจะสัก
    สักกลางหาดแม่งเลย
    เอาบิกินี้
    กับที่ชอตไฟฟ้าละก็หมา1ตัว
    เวิก
    ไม่เมามากช้าง2ขวดพอ
    สักเสร็จก็เล่นน้ำ
    โชวผู้ชาย
    ละก็ไม่มีใครกล้ามายุ่งหลอก
    เพราะหมาข้าโหดดด
    ถ้ามันไม่โหด ก็ชอตแม่งเลย
    ไม่ได้กลัวผู้ชายนะแต่กลัวผู้หญิงแถวนั้น
    กะเทยไรงี้

คุยกับเค้า เค้าก้คุยอยู่คนเดียว ซะส่วนใหญ่
    ผู้หญิงแนวนี้ ผมก็คุยเล่นแบบนี้เยอะครับ

??? พี่เอกกำลังจะสื่ออะไรหรอค่ะ การกระทำแบบนี้มั้นคุ้นๆ
  • หนูจะรอดูความเป็น ลูกผู้ชาย ของพี่อยู่นะค่ะพี่เอก กรุณาอย่า ใส่ใข่ หรือเติมแต่ง
  • ต้องขอโทษทางพี่เอกด้วยครับที่ผมออกตัวกับกระทู้นี้มากจนเกินไป
    ก็เพราะเห็น ไม่ทำตามอย่างที่ได้สัญญาเอาไว้ก็เลยเป็นเดือดเป็นร้อนแทนครับ
    แต่อย่างน้อยมันก็ดีครับเวลาคนอื่นจะผสมหมาจะได้ดูหน้าดูหลังดีๆครับ
    เป็นบทเรียนครั้งใหญ่สำหรับพวกเราและคนต่อๆไปได้ครับที่ได้อ่านครับ
    :o030:
  • 2 วันที่หนูตามเอาลูกหมาคืน

ผมเข้าไปเอาลูกหมากลับ วันที่ 10 พ.ย 2555
    วันรุ่งขึ้น ก็เข้าไปตกลงกันที่ สน จรเข้น้อย ตามที่ผมลงไว้ข้างต้น
    ก้คือ วันที่ 11 พ.ย. 2555 ไม่ถึง 24 ชม ด้วยซ้ำไป
    ผมต่างหากที่เป็นคนที่เสียความรู้สึก ที่ไว้ใจ ใครก็ไม่รู้ เพียงแค่ต้อง
    image

ย้อนกลับไปดูใบที่น้องเค้าลงมาก่อนหน้านี้ได้ ว่ามันเป้นวันที่10 พ.ย.2555 อย่ามา โกหก หลอกลวงกันอีกเลย

ถึงตอนนี้ เรื่องราวมันก็ออกมาจากผมด้วย ซึ่ง ก็ไม่ต้องฟังความฝ่ายเดียว
    ก้ให้สังคมนี้ พิจรณาก็แล้วกันครับ

พี่ก็ยอมคืนลูกหมาให้น้องไปแล้ว ลงบันทึกประจำวันยอมความกันไปแล้ว
    น้องก็เอาลูกหมามาลงขายแล้ว แล้วก็ขายได้ไปหลายตัวแล้วด้วย
    พี่ก็ขอจบแค่นี้แล้วกันนะครับ
    และผมก็ต้องขอโทษ ชาวพิทบลูโซนอีกครั้ง ที่คิดสั้นไปไว้ใจมากไป จึงทำใไ้เกิดเรื่องลกบอล์ด
    และก็ขอโทษ พี่มาร์คอีกครั้งด้วยครับ ที่ทำเรื่องให้พี่เพิ่มขึ้นมาอีกเรื่อง
    ขอโทษจากใจครับ
    ^:)^ ^:)^ ^:)^
    ไฟล์แนบ
    SAM_3063..jpg 56K
  • พี่เอกค่ะพี่เอก พี่เอกพูดอะไรกับหนูไว้ หลายเรื่องนะค่ะ
    เช่น "f1 อย่าให้กินกินไปทำไมมันทำมาหลอกขายไปงั้นล่ะ"
    ส่วนเรื่องนี้ครับ พี่เอกเค้าแนะนำมาให้ใช้ครับ ก็ใช้แล้วก็ยังใช้อยู่ต่อๆไป

image
    image

และก็คิดว่าจะใช้ต่อๆไปครับ
    ผมว่าไม่น่าเอามาเป็นประเด็นเลยเรื่องอาหารอะไรนี้อะ คนหน่อคน :o045:
    ไฟล์แนบ
    อาหาร.jpg 101K
    วิตามิน.jpg 125K
  • ผมว่าเริ่มเลอะเทอะนอกเรื่องใหญ่แล้วฮะ เข้าเรื่องเถอะครับ!!
    ผมว่าประเด็นพี่เอกพูดอะไรกับคุณไว้ ทั้งหมด คุณก็รับได้นะ

แล้วคุณเชื่อคำพูดเค้าหรือเปล่า ถ้าคุณไม่เชื่อก็ไม่เห็นต้องใส่ใจเลย แต่ผมเคยไปบ้านพี่เอกนะ(ชอบหมาแกชุดที่แล้ว) เห็นลูกหมาแกไม่ใช้เอฟวันนะ แต่ใช้เอ็กตรีมบูลลี่!!! แล้วเค้าก็แนะนำให้หมาใหม่ผม(แจ๊ค รัสเซล)ใช้เอ็กตรีม บูลี่ด้วย ผมมีหลักฐานนะว่าเค้าแนะนำผมให้ใช้เอ็กตรีม บูลลี่ด้วย :)

"นี้ๆๆ จะมาผสมหมากับพี่ ต้องแต่งตัวมาโป๊ๆนะ หมาพี่จะได้รีดน้ำออกมาเยอะๆ"
    ผมว่าคุณน่าจะเข้าใจสไตล์ผู้ชายหมาหยอกไก่นะ แต่ถ้าคุณไม่ชอบที่เค้าพูดแบบนี้ก็ด่าไปสิฮะ ก็จบ ผมไม่เห็นเกี่ยวอะไรกับประเด็นนี้เลย

"ถ้าเราขายได้ 10000 เราต้องมาให้พี่ 5000นะ ไม่งั้นพี่ไม่ยอม"
    แล้วคุณยอมปะหละ ถ้าคุณไม่ยอมก็จบ

ส่งท้ายนิดนึง เรื่องนี้น้าเอกก็ผิด เชื่อคนง่ายเกินไป แล้วก็เลือกแม่หมาคัดแม่หมาหน่อย สภาพแบบนี้ยอมให้ผสมได้ไง เสียชื่อที่สร้างมาหมด ส่วนคุณหญ้าหวาน เรื่องนี้จะจบง่ายๆ ถ้าคุณรู้จักประเมิณตัวเองว่าไหวไม๊ อย่าเที่ยวสอนคนอื่นว่า "หัวพี่มีแต่ธุระกิจ จนลืมว่าสิ่งไปว่าสิ่งที่พี่ทำ มีชีวิต!!!!" เพราะสิ่งที่คุณทำ ภาพลูกหมาที่ผมเห็น มันคือคำตอบ ตอบได้ทุกอย่างครับ

"ถ้าไม่เชื่อเรา มาดูได้นะค่ะ ว่าหมาเรามีความสุขแค่ไหน เราเลี้ยงแล้วเรารัก เราอยากหาคนที่รัก มารับสิ่งที่เรารักไปเลี้ยงดีๆ แต่ก็ไม่อยากให้ฟรี เพราะอะไรที่ได้มาง่าย มันคงง่ายเงินไปกว่าจะมีความรับผิดชอบพอ" ประโยคนี้สวยงามมากฮะ แต่ความเป็นจริง ภาพที่เห็น สิ่งที่คุณทำ มันไม่ใช่จริงๆ

image
    ไฟล์แนบ
    330932.jpg 159K
  • คือตอนแรกหนูจะดำเนินคดี กับพี่เอกค่ะ เพราะมีแต่คนบอกให้ทำ
    แต่หนูเห็นเค้ามีลูก เลยยอมความ เพราะสงสาร
    ถ้าหนูไม่ยอมความพี่เอกเค้าจะติดคุก 3 ปี ตามกฎหมาย

วันแรก หนูไปแจ้งความ ตั้งแต่ตอน บ่าย3 ตอนที่พี่ ขโมยลูกหมาหนูไป
    ละไปหาพี่ ตอน 4 ทุ่มพร้อมสืบสวนสอบสวน พี่ด่า เมียพี่ก็ด่า พร้อมกับโทรศัพหาคนชื่อ
    a และแฟนพี่ก็พูดว่า "a มึงมาจัดการ ......(หยาบคาย)....นี้ดิ มันมาพร้อมกับตำรวจ มาหน้าบ้านเลย
    ไม่ยอมนะ จัดการให้ที "แล้วเมียพี่ก็ยื่นโทรศัพมาให้สืบสวนสอบสวนคุย บอกว่า "รู้จักคนชื่อaป่ะ aขอคุยด้วย"
    แล้วก็ทำท่าทำทางเหมือนจะเข้ามาตบหนู สืบสวนสอบสวนเลยต้องพาหนูกลับบ้าน สรุปคืนนั้นไม่ได้คืน

หนูก็คิดแล้วว่าพี่2คนต้องการจะเอาด้านอำนาจมืดมาเล่นงานหนู หนูเลยต้องเข้าหาตำรวจ

ตอน6โมงไป โรงพักเพื่อดำเนินเรื่องต่อ เฝ้ารอเจอ รองผู้กำกับ เค้าเลยช่วย เพราะเห็นว่าหนูไม่ผิด ทำไมเรื่องยังไม่จบ จนถึงเวลาบ่าย3พี่เลยรีบขับรถมาให้ พร้อมชายฉกรรณอีก 2 คนรวมเป็น 3 เมียพี่ละเพื่อนเมียพี่อีก 1ทั้งหมดที่พี่พามา 7 คน
    หนูไม่ทราบว่าพี่จะ พามาทำไม จะพามาทำอะไรหนู หนูมีท่างรองช่วยไว้ เพราะเค้ารู้ว่าหนูเงินขาดเพราะมัวแต่นั่งรถไปนูนมานี่ เพื่อตามพี่ และท่านไม่อยากให้หนูเดินออกไปกด ATMคนเดียว เพราะท่านเห็นฝ่ายพี่มาเยอะกลัวเรื่องความปลอดภัยเค้าเลยออกเงินให้หนู ก่อน

และเมียพี่ ก็โวยวายลั่น บอก 500 ให้น้องเค้า น้องคนนี้จะมีปัญญาคืนหรอท่าน

จริงๆหนูจะเอาเรื่องเมียพี่ก็ได้นะ ตอนนั้น ก็ได้นะ
    จริงๆถ้าหนูจะเลว หนูคงไม่ให้เงินพี่หลอก เพราะมันเป็นสัญญา ปากปล่าว
    แต่หนูอยากให้เรื่องจบเหมือนเดิมตอนที่เราตกลงกันไว้ แฟร์ๆคือตามตกลง 3000 จบ

พี่รู้ไหม หนูถ่ายคลิปวีดีโอทั้งหมด ไว้ หมดทุกอย่าง
    ถ้าหนูย้อนเวลาไปได้ หนูไม่อยากจะยอมความแล้ว คนอย่างพี่ ไม่น่าสงสารเลยจริงๆ

• ทุเรศมนุษย์ จะทำให้เค้าออกมา เลี้ยงตัวเองรอดรึยัง ทำออกมาแล้วเลี้ยงแบบนี้ ทุเรศ สงสารมั้ยชีวิตที่คุนไปโกงเค้า เพื่อ ทำมา เห็นสภาพ แล้วขึ้นว่ะ ออกไปจากสังคมนี้เถอะคุน เค้ารวมตัวกันแลกเปลี่ยน สายพันธ์ พิทบลูและความรู้ ซื้อขาย โปร่งใส คนใจขุ่นหน้าเงินอย่างคุน ไสหัวไปขายตลาดนัดโน่นไป
  • paxza ว่าละว่าคุณต้องเป็นคนรู้จักกัน
  • ทำตัวเหมือนเก่งกฎหมายมากมายนะคับ ที่คุนพิมมาเนี่ยโชว์ความโง่ออกมาเต็มๆเลย พอเถอะ คุนเองก้อเอาเส้นสายท่านรอง มาเบ่ง ชวนให้คิดว่าคุน ก้อไม่ได้ดีเลิศกว่าใครเลย
  • ก่อนตัดสินคน อ่านให้ครบถ้วนก่อนค่ะ มีอะไรเบอรืเรามีโทรมาถาม หรือจะมาที่บ้านก้ได้
    ลูกหมาในรูปนั่นนะเกิดขึ้นจากหมาแม่หมาไม่เลียลูก เพราะคลอกแรกเลี้ยงลูกไม่เป็น
    อีกอย่างเราก็ไม่ได้เลี้ยงพื้นปูน เข้าใจกันไปต่างๆนาๆ มาดูลูกหมาตอนนี้ลิ ไม่ใช่ดูรูปเก่าๆ
  • ก้อเอามาลงสิ มีแต่ตัวหนังสือ
  • ทำตัวเหมือนเก่งกฎหมายมากมายนะคับ ที่คุนพิมมาเนี่ยโชว์ความโง่ออกมาเต็มๆเลย พอเถอะ คุนเองก้อเอาเส้นสายท่านรอง มาเบ่ง ชวนให้คิดว่าคุน ก้อไม่ได้ดีเลิศกว่าใครเลย

ไม่ใช่เส้นสายค่ะ เราไม่รู้ด้วยช้ำว่าเค้าคือ ท่างรอง เค้าเดินมาหาเราเค้าเห็นเรานอนอยู่บน โรงพัก ไม่มี ตำรวจเดินคดี เค้าเลยมาถาม เราโชคดีค่ะ ที่เจอคนดีๆ

อีกอย่าง เรื่องกฎหมายเราไม่รู้เลย แต่คนที่เห็นพี่เอกอุ้มเอาลูกหมาไปเค้าช่วย บอก
    ให้ไปแจ้งความ

อย่าพึ่งว่าเราเลย ลองมาเป็นเราดูก่อนไหม เรายังอยากให้เทอเข้าใจเรา เพราะเราก็เข้าใจเทอว่าเทอไม่ได้มาโดนอย่างเรา เทอไม่รู้ บางทีรับฟังทั้ง2ด้าน แล้วนำมาคิดดีๆก่อนค่ะ
    ขอบคุณนะที่อ่านค่ะ
  • Best_Bully_Cadet
    ลงรูปไปแล้วไงพึ่งถ่านเมื่อวานไม่เห็นหรอค่ะ โพสอยู่หน้าแรกอ่ะค่ะ
  • ถ้าตามอ่านกระทู้เราดีๆเราลงวีดีโอไว้กระทู้ที่แล้ว ดูสิ เราเอาความจริงให้ดูไม่ใช่รูปเก่าๆ

บางทีเราเหนื่อยนะที่เราพยามแก้ แต่ไม่มีใครจำ
  • พี่สมควรจะพูดมากกว่านะ ว่า ถ้าย้อนเวลาได้ "พี่คงไม่ให้ผสมและไม่น่ารู้จักคนแบบนี้เลย" :-q
  • แต่ผมว่า ถ้าน้องเค้าไม่ยอมความเอาเรื่อง ขึ้นศาล ผมว่า ศาลก็คงให้ยอมความอยู่ดี มันเป็นเรื่อง หมา หมา นะคับ
  • สรุป ผมว่า หมา คอกนี้ ไม่ได้มีปัญหาที่สายพันุธ์ หมา หรอกครับ สงสารน้องหมาจริงๆ เกิดมาก็ครอบครัวมีปํญหาเลย :o040: :o040:
  • รอพี่ มาร์คมาตัดสินดีกว่าค่ะ เขาเป็นคนกลางที่ดีที่สุด เราเชื่อ และเราศรัทราในตัวพี่เขาด้วย
  • 25126437
    หมาเราไม่มีพ่อ หมาเรายังมีเรา เราจะทำทุกอย่าง ถ้าหาเจ้าของไม่ได้
    เรานี้ละจะดูแลเขาเอง
    หมาเราไม่มีปัญหา หมาเราต้องดี เราเชื่อ
  • ผมว่าพูดอะไรไว้แล้วไม่ทำตามที่พูดนั้นมันผิด บอกว่าไม่ผสมเพื่อขายสุดท้ายเอามาขายถึงจะเป็นสิทธิที่คุณสามารถกระทำได้ แต่มันเป็นการผิดคำพูดที่ให้ไว้ ส่วนเจ้าของพ่อพันธ์ก็ผิดเพราะใจอ่อนให้ผสมและเอาลูกหมามาโดยเจ้าของไม่ยินยอมและสุดท้ายเป็นคดีความ
    และผมก็ผิดที่เข้ามายุ่งเรื่องของพวกคุณ แค่อยากแสดงความเห็น"ขอโทษด้วยนะครับ"
  • น้องเค้าสุดๆแล้วครับ
  • ผมเห็นด้วยกับคุณwattanai
  • เหมือนผมเลย ผมไม่สงสารคนเลยนะเรื่องนี้
    "ก่อนทำไม่คิด พอมีปัญหา เรียกร้องความสนใจ อยากให้คนเห็นถึงความพยายาม หวังจะให้คนมีคนเข้าใจ"
    สงสารลูกหมา ไม่รู้จะตกไปอยู่กับคนที่เข้าใจในสายพันธ์ไม๊ โตขึ้นมาจะเป็นภาระสังคมกันไม๊ บางทีเรื่องบรีดหมามันไม่ใช่แค่หมามีฮีท จับปั๊มแล้วจบนะครับ คิดเยอะๆกันหน่อยครับ
  • ผมก็เห็นด้วยกับคุณwattanaiครับ
  • ตามอ่านมาก็พอสมควรแล้ว เอาเป็นว่า เกิดจากการที่ไม่ได้ทำตามคำพูดตั้งแต่แรก มันก็เลยบานปลายจนกลายมาเป็นแบบนี้ ยิ่งเถียงกันต่อ ยิ่งมีแต่เสียกับเสีย พี่แนะนำว่า ถ้ายุติกันได้ก็ยุติเถอะครับ

พี่ขอตำหนิน้องหญ้าหวานที่ไม่พร้อม ทำอะไรเกินกำลัง มันก็เลยกลายมาเป็นภาระ ถ้าจ่ายค่าผสมเขาไปตั้งแต่แรกมันก็จบไปแล้ว นอกจากไม่จ่ายยังเหมือนจะบิดพริ้ว ไม่ยอมพูดกันตรงๆ
    ส่วนท่านเอก ก็มองโลกในแง่ดีเกินไป แล้วแก้ปัญหาง่ายไปหน่อย ดันไปเอาหมาเขามา แต่มูลค่าหมามันเกินกว่ามูลค่าหนี้ ในความรู้สึกของลูกหนี้ แถมยังเป็นการเอามาแบบเขาไม่เต็มใจอีกด้วย จึงเกือบกลายเป็นคดีอาญา

ถึงเถียงกันต่อไปก็คงไม่มีข้อยุติ ยิ่งเถียงกันต่อ มันจะยิ่งเละนะครับ เพราะต่างคนก็ต่างเอาเรื่องของอีกฝ่ายมาถล่มใส่กัน คนอ่านก็อ่านกันเพลิน แต่คนเสียหายกลายเป็นคู่กรณี ผมดูแล้วไม่เห็นประโยชน์อะไรเลย
    สรุปเลยดีกว่า ทั้งสองฝ่ายต้องการอะไรครับ ถ้าผมเป็นคนกลางช่วยไกล่เกลี่ยได้ก็จะทำให้ครับ
  • Pitbullzone :063: :063: :063:
    พี่มาร์คมาละไปดีกว่าาาา
  • ผมยืนยันคำพูดเอก เพราะผมอยู่ในเหตุการณ์วันผสม
    น้องจ่ายเงินไม่ครบ แล้วพึ่งมาจ่ายตอนมีปัญหาเนี้ยนะ
    ผมเล่นหมากันมาหลายปี พึ่งจะเจอคนอย่างนี้เหมือนกัน
    งงว่ะ ถ้าเอกมันถึงขั้นขโมยลูกหมาขำครับ หมาที่พวกผมทำมาแล้วเก็บเยอะแยะไปจะไปอยากได้ของคุณ ทำไม คุณตีหน้าเศร้าเล่าเรื่องแบบนี้
    ไม่ต้องรอให้พี่มาร์คมาตัดสินหรอก แกรู้จักพวกผมมานานแล้วว่าถ้าเอกมันเป็นอย่างที่คุณกล่าวหา มันอยู่ในนี้ไม่ได้นานขนาดนี้หรอก
  • ให้เขาขายหมาต่อไปครับพี่สิทธิ์ของน้อง
    แต่อย่าเอาชื่อพ่อหมาผมออกมาใช้ในการโฆษนา
    พวกผมไม่รับรองลูกหมาคอกนี้ก็เท่านั้น เพราะคุยกันไว้ว่าไม่ได้ทำออกจำหน่ายเลยคิดค่าผสมแค่5000บาท ซึ่งน้องๆในกลุ่มผมยังให้ทำที่ราคาหมื่นห้า แล้วน้องมันจะคิดยังไง
    ผมขอแค่นี้ทุกอย่างจบ ให้เขาขายต่อไป แต่ขอร้องอย่าพาดพิงมาอีก ทางผมเดี๋ยวผมคุยจบแน่นอน รบกวนถอดหมุดให้ด้วยนะพี่ จะได้จบๆกันไป
  • ผมคงไม่กล้าที่จะเข้ามาตัดสินว่าใครผิดใครถูกหรอกครับ อย่าแปลเจตนาผิด เพียงเห็นว่ามันเริ่มบานปลายขยายวงกว้างออกไปเรื่อยๆ คนที่เสียหายก็คือ น้องทั้งสองท่าน คนดุก็แค่อ่านและก็ร่วมแสดงความเห็นไปตามข้อมูลที่ได้อ่าน แต่ท้ายสุดก็ไม่มีใครได้ประโยชน์ จึงอยากช่วยให้คู่กรณี หาทางจบลงแบบที่แฮปปี้กันทั้งสองฝ่าย และก็ขอให้ เหตุการณ์นี้เป็นกรณีศึกษาสำหรับทุกคนครับ
  • wattanai
    ขอบคุณค่ะที่แนะนำ
    เรื่องนี้เป็นบทเรียนจริงๆ
    คุณไม่ได้เข้ามายุ่งค่ะ คุณแค่มาออกความเห็นแบบสุภาพ
  • พี่ขอตำหนิน้องหญ้าหวานที่ไม่พร้อม ทำอะไรเกินกำลัง มันก็เลยกลายมาเป็นภาระ ถ้าจ่ายค่าผสมเขาไปตั้งแต่แรกมันก็จบไปแล้ว นอกจากไม่จ่ายยังเหมือนจะบิดพริ้ว ไม่ยอมพูดกันตรงๆ
    ส่วนท่านเอก ก็มองโลกในแง่ดีเกินไป แล้วแก้ปัญหาง่ายไปหน่อย ดันไปเอาหมาเขามา แต่มูลค่าหมามันเกินกว่ามูลค่าหนี้ ในความรู้สึกของลูกหนี้ แถมยังเป็นการเอามาแบบเขาไม่เต็มใจอีกด้วย จึงเกือบกลายเป็นคดีอาญา

ถึงเถียงกันต่อไปก็คงไม่มีข้อยุติ ยิ่งเถียงกันต่อ มันจะยิ่งเละนะครับ เพราะต่างคนก็ต่างเอาเรื่องของอีกฝ่ายมาถล่มใส่กัน คนอ่านก็อ่านกันเพลิน แต่คนเสียหายกลายเป็นคู่กรณี ผมดูแล้วไม่เห็นประโยชน์อะไรเลย

ผมเห็นด้วยกับคำพูดนี้มากเลยครับพี่มาร์ค :063:
  • ท่านเคน ถึงเราจะไม่รับรองลูกหมาคอกนี้ แต่คนเขาก็รู้แล้วว่ามันพ่อแม่เป็นใคร อีกอย่างคนทะเลาะกันแต่หมาดันมารับเคราะห์ พี่จึงอยากให้หมาได้ไปอยุ่กับบ้านดีๆ ส่วนน้องหญ้าหวานก็ไม่มีทางจะเลี้ยงไว้ได้หมด เนื่องจากพื้นที่จำกัดและความไม่พร้อมอีกหลายๆอย่าง ปล่อยต่อไป ปัญหามันก็จะย้อนกลับมาที่พวกเราอยู่ดี ดังนั้น ถ้าชื่อของพ่อหมาช่วยให้หมาหาบ้านใหม่ได้ง่ายขึ้น พี่ก็ขอความกรุณา นึกว่าช่วยตามหลักมนุษยธรรม แต่ก็ขอให้น้องหญ้าหวาน ใช้เหตุการณ์นี้เป็นบทเรียน ก่อนจะทำอะไรลงไปก็ขอให้คิดพิจารณาให้ถ้วนถี่ มองอะไรให้ไกลๆ

และถ้าลูกหมาขายได้ก็อยากให้ชำระค่าพ่อหมาให้แก่คุณเอกตามสมควร ถ้าเป็นไปได้ควรจ่ายตามราคาปกติ เพราะน้องเองก็ผิดคำพูดหลายๆอย่างๆ แถมยังผิดนัดการชำระเงิน ก็ถือว่าเงินที่จ่ายเพิ่มเป็นค่าเสียเวลาแก่คุณเอก

ขออกตัวก่อนว่า มีหลายปัจจัยที่ผมไม่ได้นำมาร่วมพิจารณา แต่ผมเสนอแนะด้วยเจตนาดี อยากให้จบ แต่มันอาจจะไม่ตรงกับใจใครได้ทุกคน ก็ต้องขออภัยจริงๆครับ ^:)^
  • หนูอยากให้ขายได้อย่างสงบค่ะ
    ไม่ใช่มาโจมตีกันแบบนี้
    อีก6 ตัวอยากให้ได้เจ้าของใหม่
    แต่หนูโดนป่วนกระทู้ จนต้องเริ่มกระทู้ใหม่
    หนูจะมีกระทู้สงบๆไหมค่ะ ที่ไม่โจมดีกัน มีคนที่อยากเลี้ยงน้องเท่านั้นที่สนใจเข้ามา

หนูในเว็บนี้หนูไม่มีพวกพ้อง หนูลำพัง ที่สุดของหนูแล้ว
    หนูแค่ไม่อยากให้ใครคอยแกล้งหนู อยากให้น้องมีบ้านใหม่ดีๆ และจะเลือกคนดีๆเองค่ะ
    แต้กระทู้นี้ก็โดนปักหมุดอีก หนูอยากเป็นสมาชิกที่ มีมิตรภาพกว่านี้อ่ะค่ะ
This discussion has been closed.
หัวข้อทั้งหมด