ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายลูก pitbull bully ขายพร้อมใบเพด ค่ะ
  • และถ้าลูกหมาขายได้ก็อยากให้ชำระค่าพ่อหมาให้แก่คุณเอกตามสมควร ถ้าเป็นไปได้ควรจ่ายตามราคาปกติ เพราะน้องเองก็ผิดคำพูดหลายๆอย่างๆ แถมยังผิดนัดการชำระเงิน ก็ถือว่าเงินที่จ่ายเพิ่มเป็นค่าเสียเวลาแก่คุณเอก

อันนี้ผมเห็นด้วยนะครับ
    :063:
  • เห็นด้วยกับพี่มาร์ค
    ละยอมรับกับทุกสิ่งค่ะ
    ขอบคุณค่ะ
  • สุดยอดเลยครับ ตั้งแต่ เช้า ยัน เย็น เพิ่ง จบ และ ขอบคุณพี่มาร์ค ด้วยนะครับที่ทำให้คนไทยเข้าใจกันได้ด้วยดี
    ^:)^
  • KEN_ES_BKK
    ขอโทษพี่ด้วยค่ะ
    หนูไม่มีเจนตนาจะเอาชื่อพ่อหมาเลยค่ะ
    แต่ paxza อยากรู้และตามคอมเม้นตลอด 2กระทู้ เลยจำเป็นต้องลงรูปพ่อหมา แต่หนูเซนเซ่อร์ ละก็ไม่บอกชื่อ เหตุการมันบังคับจริงๆ
    ค่ะ
  • น้องหญ้าหวานพูดแบบนี้ก็ไม่ถูกครับ เหตุมันเกิดจากเรา ผลมันจึงตามมา เราต้องไม่โทษคนอื่นครับ
    ถ้าเราโทษตัวเราเองก่อน เราจะมองปัญหาไปอีกคนละเรื่องเลยครับ และพี่ก็เชื่อว่า มันจะไม่กลายมาเป็นแบบนี้ครับ
    เว็บนี้มันพัฒนาจนคุณภาพคนในนี้ไปไกลกว่าที่น้องคิดแล้วครับ ถ้าเราลองพิจารณาดู จะเห็นว่าไม่มีใครเข้าข้างเราเลยสักคน
    เพราะวิธีการคิดของน้องผิดมาตั้งแต่เริ่มต้น แถมวิธีการปฏิบัติก็ไม่ค่อยจะเหมาะสมเท่าไรนัก จึงไม่มีใครอยู่ฝ่ายเราเลย พี่เองก็เกรงจะโดนข้อครหาว่าไม่เป็นกลาง แต่พี่เป็นผู้ใหญ่ นิ่งเฉยก็รู้สึกสงสารที่เห็นโดนรุมยำ ถ้าไม่ช่วยน้องก็คงเละเป็นโจ๊ก พี่ก็จะรู้สึกผิดเข้าไปอีก กลายเป็นผู้ใหญ่รังแกเด็ก เจ้าของเว็บใจร้ายปล่อยให้ผู้หญิงโดนรุม
  • หมายเหตู ความเห็นด้านบน เป็นการตอบน้องหญ้าหวาน กรณีต่อว่า ว่าโดรรุมนะครับ
  • ค่ะขอโทษ อีกทีค่ะ ยอมรับผิดค่ะ พี่เป็นพี่ พี่เป็นกลาง ยอมรับทุกอย่างค่ะ
    ขอบคุณพี่จากใจจริงๆค่ะ ขอบคุณพี่ด้วยที่ช่วยเป็นคนกลาง พี่พูดถูกทุกอย่างค่ะ
    เกรงใจพี่มาก พี่เสียเวลา ขอบคุณพี่ มาร์ค อีกครั้งค่ะ
  • สวัสดีครับ พี่น้อง

ผมเป็นคนจับหมาคู่นี้ผสมเทียม ( ผมเป็นรุ่นน้องของหมอโบ ) และผมก็อยู่ในกลุ่มพิทบูลกรุงเทพโซนตะวันออก

จะหาว่าผมมาช่วยยำก็แล้วแต่จะคิดน่ะครับ เพราะผมเป็นคนนึงในผู้รู้เห็นเหตุการณ์ ยกเว้นตอนที่ขึ้นโรงพัก ซึ่งส่วนใหญ่พี่เอกเป็นคนเล่าไปจบครบหมดแล้ว ผมจะมาบอกแค่ว่า รูปลูกหมา ที่เป็น Ringworm ( เป็นเชื้อราในสุนัขและแมวและติดคนด้วย พวกผมจึงไม่ค่อยอยากเข้าไปดู ) ลูกหมาได้ติดดจากแม่หมาครับ เพราะวันที่ผมได้เข้าไปดูกับพี่เอก แม่หมาเป็น Ringworm เยอะพอสมควรเลย แล้วก็เริ่มติดไปที่ลูกหมามั่งแล้ว ไม่ใช่แม่หมาไม่เลียทำความสะอาดให้ลูก เพราะผมเห็นแม่หมาพยายามเลียลูกหมาอยู่ตามปกติ

นี่คือ1ประเด็นที่ผมว่าคุณไม่พร้อมที่จะบรีดหมา เพราะขนาดแม่หมาคุณยังปล่อยให้เป็นโรคผิวหนังเลยครับ

อีกเรื่อง ผมรู้ว่าพ่อหมาชุดนี้คือใคร แล้วบังเอิญน้องผมอยากได้มาเลี้ยงเล่นๆ ผมจึงลองโทรไปถามโดยไม่บอกว่าผมรู้จักคุณ คุณก็บอกว่าคุณผสมไป15000บาท ( หนึ่งหมื่นห้าพันบาท ) และก็ค่าอาหารหมาโน่นนี่นั่น ทั้งๆทีผมรู้ความจริงว่าค่าผสมจริงๆเท่าไหร่แต่ผมก็ไม่อยากพูด แล้วก็มาพูดต่อถึงเรื่องที่มีคดีกับพี่เอก บอกว่าพี่เอกจะโขมยเอาไปขาย 20000 ( สองหมื่นบาท )
    ผมก็งง หมาแบบนี้อ่ะน่ะขาย20000 แล้วผมก็วางสาย เพราะไม่รับไม่ได้กับการหลอกลวงขายหมาของคุณ ถ้าคนอื่นที่ไม่รู้ความจริงว่าคุณผสมไปเท่าไหร่ ก็คงดีใจว่าได้หมาดีราคาถูก แต่ผมก็ถือเป็นวิธีพูดของคนขายหมาทั่วไปซึ่งผมก็เจอมาเยอะแยะ

จากที่คุณบอกรักหมาอย่างโน้น อย่างนี้ แต่วิธีที่คุณเลี้ยงช่างต่างกันมากนัก

ผมแค่อยากเอาความจริงมาบอกคนอื่น จะหาว่าผมรุมคุณก็ตามใจครับ

สุดท้าย ลูกหมาชุดนี้เป็นชุดเดียวที่ผมเสียใจ ที่ดันไปผสมมันติด
  • ถ้า พี่มาร์ค และทุกท่านในที่นี้ เห้นควรที่จะให้จบในแบบที่แนะนำมา
    และน้องเค้าก็พร้อมที่จะทำตามคำที่ผู้ใหญ่แนะนำ
    ผม ในฐานะเจ้าของพ่อหมา ก็พร้อมที่จะน้อมรับในคำแนะนำของพี่ๆเพื่อนๆในบล์อด
    และรับผิดชอบในการกระทำที่ผมก็เป็นส่วนที่ผิดที่ให้น้องเค้าผสมไปโดยไม่คิดให้ถ้วนถี่ซะก่อน
    เพื่อไม่ให้ลูกหมามีปัญหาและสร้างภาระให้แก่สังคมถ้ามันจะช่วยให้ลูกหมาเจอเจ้าของที่ดี
    ผมก็พร้อมที่จะขึ้นทะเบียนใบเพ็ดให้กับลูกหมาชุดนี้ เป้นใบเพ็ด ABC ตามที่แม่หมามี
    เมื่อ น้องเค้าจ่ายตังค่าผสมให้ครบตามที่เปิดผสมไว้ ในราคา 15000 บาท น้องเค้าจ่ายมาแล้ว 5000
    ก็คงเหลืออยู่ที่ 10000 บาท

และ ผมพร้อมที่จะให้คำปรึกษาทุกอย่างในช่วงที่น้องเค้าลงขายลูกหมาชุดนี้ ที่มีอะไรที่ไม่รู้ มาถามผมได้เหมือนเดิม เพื่อประโยชน์อันสูงสุดแกลูกหมา แล้วผมจะบอกกับเพื่อนๆน้องๆ ในกลุ่มทุกคนว่าไม่ให้มายุ่งมาป่วน ในกระทู้ที่น้องเค้าขายลูกหมาชุดนี้ แต่ถ้าเป็นคนอื่นที่ผมไม่รู้จักมาป่วน อันนั้นก้เป็นเรื่องสุดวิสัยที่ผมจะช่วยได้นะครับ
    ผมก็ขอให้จบกันตรงนี้ ที่กระทู้นี้
    และก็ต้องขอโทษ และขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ และพี่มาร์คที่ช่วยทำให้เรื่องนี้มันจบลงได้ด้วยดี
    ก็ตามนี้นะครับ
    ขอให้น้องเค้าลงมาโพสเพื่อยืนยันรับรู้ในข้อตกลงตรงนี้ด้วยครับ

เพื่อที่ทุกคนจะได้เห้นเป้นพยานกันครับ

^:)^
  • Aek_ES_BKK สุดยอดครับ ขอให้จบด้วยดี
    =D> =D> =D>
  • ข้อเสนอคุณเอกโอเคดีนะครับ ทำให้มันถูกต้องชัดเจนดีกว่า
  • "ทำผิด ยอมรับผิด และแก้ไขให้มันถูก"

:063: :063: :063:
  • ดีใจที่จบกันโดยดี หวังว่าบทเรียนครั้งนี้ทุกคนคงได้ไป โดยเฉพาะจขกท. อายุยังน้อยผิดแล้วขอให้จำ อย่าตะแบงหรือคิดจะหลอกลวงใครอีก สุดท้ายมันจะ "ขว้างงูไม่พ้นคอ" :o034:
  • ความจริงก็คือความจริง
    ไม่มีใครรุ่มใครหลอกครับถ้ามันเป็นความจริงทั้งหมด
    นี้เล่นมาปรุงมาแต่ง ใครที่เค้ารู้เค้าก็ต้องออกมาวิจารณ์ละครับ
    อีกอย่างในเมื่อคุณเองลงขายลูกหมาในเวฟนี้คุณก็ต้องยอมรับว่ามันเป็น
    กระทู้ที่สามารถแสดงความคิดเห็นได้ครับ
    แค่ว่าตัวเจ้าของกระทู้เองจะให้ความจริงใจกับเวฟแล้วผู้ซื้อขายได้แค่ไหน
    ถ้าคุณจริงใจกับคนอื่นบ้างปัญหาจะไม่เกิดขึ้นแบบนี้ ก็แค่พูดให้มันจริงก็เท่านั้นเอง

ไอ้เรื่องที่ว่าผมเป็น "ตุ๊ด" ตูด " อะไรนี้อะ เฉยๆนะ
    ผมเชื่อว่า สังคมในเวฟนี้จะตัดสินคุณเองนั้นละครับ
    จะหญิงหรือชายสมัยนี้แยกไม่ออกจริง :o059:
  • ยังไม่จบหรอค่ะ

หนูขอปัติเสทข้อเสนอพี่นะค่ะ
    สิ่งที่พี่ทำ เหมือนพระเอกเกินไปค่ะ
    หนู แทบจะกราบขอร้องพี่ ในวันนั้น ยอมพี่ทุกอย่าง ขอจ่ายมากกว่า 3000 เป็น 5000ก็ขอแล้ว
    แต่ผลคือไม่ พี่จะเอาใครมาหนูไม่สน
    เรื่องของพี่กับหนูมันไกลเกินกว่าจะกู้กลับมาแล้ว

ตอนนั้นพี่ ยื่นยันยังไง
    หนูยังยิดถือในสิ่งที่ได้ยิน หนูไม่ต้องการชื่อพ่อหมาพี่ เพราะพี่เป็นคนที่ไม่ให้เอง
    ตอนนี้พี่ทำเพื่ออ่ะไร

ส่วน QuATH
    เราจำได้ค่ะ
    คุณยังไม่จบใช่ไหมค่ะ คือ เรียนเชิญมาหาในที่ๆคุณเคยมา
    มาดูลูกหมา และมาแก้ไขคำพูดด้วยนะค่ะ
    จะมากี่คนก็ได้ ขอแค่มาดูด้วยใจ

ยืนยันค่ะไม่รับข้อเสนอของพี่เอก แต่รับข้อเสนอพี่มาร์ค
    หมาหนูไม่ต้องมีพ่อหลอกค่ะ
    อีกอย่างทำใบเพ็ดแล้ว จ่ายแล้ว สำเนาส่งมาแล้ว

ุ้ถ้าพี่อยากได้เงินจากหนูอีก10000 หนูยอมขายหมาแบบใบเพ็ดที่หนูมีจะดีกว่าค่ะ

หนูยึดถือในสิ่งที่พี่พูด ในวันนี้ ไม่ใช่มาพลิกลิ้นในตอนนี้ค่ะ

อยากจบแล้ว ทำไมถึงยังไม่หยุด
    ขอให้พี่มาโพสเพื่อยืนยันรับรู้ในข้อตกลงตรงนี้ด้วยค่ะ
  • จะเอาอะไรอีกค่ะ จะให้เราทำอะไรอีก เดินเกมแกล้งเด็กใช่ไหมค่ะ
    หนูไม่อยากคิดเลยว่าพี่จะทำแบบนี้
    พี่จะยื่นข้อเสนอในวันที่สายไป
  • ขอเปิดกระทู้ใหม่ค่ะ ขายแบบโดนเรคขอด
    และขอทำตามกฏกาเว็บ
    ในราคา ไม่ถึงหมื่น ค่ะ
    ขอบขอบคุณ พี่มาร์คเจ้าของพื้นพี่ค่ะ
  • อ่านที่พี่มาร์คเสนอทางออกให้ดีๆ อย่าโกรธจนหน้ามืดเลย
    "และถ้าลูกหมาขายได้ก็อยากให้ชำระค่าพ่อหมาให้แก่คุณเอกตามสมควร ถ้าเป็นไปได้ควรจ่ายตามราคาปกติ เพราะน้องเองก็ผิดคำพูดหลายๆอย่างๆ แถมยังผิดนัดการชำระเงิน ก็ถือว่าเงินที่จ่ายเพิ่มเป็นค่าเสียเวลาแก่คุณเอก" อันนี้พี่มาร์คแนะนำมานะฮะ --" ลูกเล่นเยอะ เริ่มเห็นออกมาเรื่อยๆเลยนะคุณหญ้าหวาน
    พีฝฝ
  • เอาเป็นว่า คงได้ข้อยุติแล้วนะครับ แม้ว่าจะไม่ตรงกับที่ผมเสนอไปทุกข้อ ซึ่งผมก็คงจะไม่สามารถบังคับให้ใครทำตามได้ในทุกเรื่อง แต่ก็ขอให้สมาชิกทุกท่าน เคารพการตัดสินใจของคู่กรณี

สรุปลูกหมาชุดนี้ เจ้าของจะขอลงขายเป็นสุนัข แบบโนเรคคอร์ด และไม่ประสงค์ที่จะจ่ายเงินเพิ่มให้แก่ทางฝ่ายเจ้าของพ่อหมา โดยยืนยันว่าไม่มีความประสงค์ที่จะให้มีประวัติทางสายเลือดในใบเพดดีกรี ดังนั้นใครจะซื้อลูกหมาชุดนี้ ก็ต้องยอมรับในข้อเท็จจริงว่ามันเป็นสุนัขประเภทโนเรคคอร์ด

ผมขออนุญาติปิดกระทู้ และจะได้ทำการถอดหมุดออกในลำดับต่อไป

ขอบคุณทุกท่าน ที่ร่วมแสดงความคิดเห็นต่อกรณีนี้ทุกคนครับ
This discussion has been closed.
หัวข้อทั้งหมด