ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายลูกพิทบูล 4000-5000 บาท
  • ขายลูกพิทบูลเรดโน๊ต โครงสร้างใหญ่ เกิดวันที่12 10 12 สนใจโทรมาใด้ 081 3783268
    ไฟล์แนบ
    Photo-0083.jpg 152K
    Photo-0084.jpg 137K
    Photo-0092.jpg 141K
    Photo-0091.jpg 132K
    Photo-0088.jpg 147K
    Photo-0089.jpg 156K
  • imageimageimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    Photo-0083.jpg 152K
    Photo-0084.jpg 137K
    Photo-0085.jpg 132K
    Photo-0088.jpg 147K
    Photo-0089.jpg 156K
    Photo-0097.jpg 128K
    Photo-0098.jpg 144K
    Photo-0102.jpg 125K
    Photo-0101.jpg 131K
  • ติดต่อทางมือถืออยางเดียวครับ ไม่ค่อยได้เข้าเน็ต
  • 555ไม่อาวไม่พูดอย่างนั้นไม่ค่อยได้เข้าเน็ตแล้วที่เข้า???เข้าเพื่อ???
    ???มีใบเพ็ดฯป่าวคับ???ขายกี่บาท???อยู่ที่ไหน???จมูกดำ??? [-(
  • ขาหน้าข้างซ้ายแม่หมาเป็นอะไรเหรอครับ
  • เข้ามาเพื่อขายหมาคับ หมาไม่มีใบคับ ราคา 4-5 พันบาทคับ อยู่เพชรบุรีคับ มีทั้งจมูกดำและแดงคับ
  • ส่งได้มั่ยครับ พ่อหมาตัวไหนครับ ราคาไม่แรง
  • แม่หมาโดนรถชนครับ
  • ส่งได้คับ โทรมาคุยได้เลย
  • พ่อหมา พิมเบอร์โทรผมเข้าไปใน google เเล้วดูหัวข้อว่า รับผสมพิทบูลเรดโน๊ต คับ
  • ผมจะไปชลบุรีวันที่25นี้ กทม-ชลบุรีส่งได้ครับ
  • โดนแน่ๆ แบบนี้
  • 5555555555
    ^:)^ :-j ^:)^ ^:)^
  • ไม่เก็บไว้เลี้ยงอีกล่ะครับ แม่หมาแบบนี้จับทำหมั่นเถอะ
  • หมาก้อหมาผม เงินก้อเงินผม ที่เลี้ยงก้อบ้านผม ผมไปทำความเดือดร้อง ส่วยใหนของใครผมก้อขอโทษใว้นะที่นี้ด้วย
  • ถามพี่มาร์คดูก้อจะรู้ครับว่าท่านไปทำอะไรให้พี่มาร์คและคนอื่นๆในสังคมนี้เดือดร้อนข้องใจจริงๆโทรเลยครับ 0894999888 พี่มาร์คมาเฟียครับ
  • เย้ยยยย อย่าโยนมาที่ผมอีกเลยครับ ผมให้แนวทางไปแล้ว ที่เหลือก็อยู่ที่พวกท่านจะพิจารณากันเองนะครับ
    ไม่อยากยุ่งกับกิจกรรมส่วนตัวของใครครับ
  • ใครประกาศขายหมาในpitbullzoneถ้าไม่มีใบพี่มาร์คจะรบหมดไง ครับพี่มาร์ค
  • กำ น่าสงสาน เจ้าของเวป รับเคราะ ไป แบบมะต้องรู้ตัว 5555 :-))
  • แค่ขอสอบถามน่ะครับสรุปว่าให้ขายได้ตามปกติแล้วหรือป่าวครับเห็นช่วงแรกฟิกว่าถ้าไม่มีใบอะไรอย่างน้อยต้องมีใบabcไงครับถ้าจะประกาศขายหมาในpitbullzone ขอบคุณครับ
  • ขอตอบแทนนะครับขายได้แต่ต้องมีใบๆของสมาคมไหนก็ได้ไม่จำกัดเพราะมีทางเลือกเยอะแยะแล้วแต่คุณแล้วabcก็เป็นอีกทางเลือกที่อยากให้ทำใบก็เพราะการที่จะจับหมาปี้กันอยากจะให้ใส่ใจลายละเอียดในการผสมหมาแต่ละคอกจะได้มีมาตรฐานในผลิตไม่ใช่บางตัวไม่มีคุณสมบัติที่จะเป็น.พ่อพันธุ์-แม่พันธ์ุแต่ก็จะผสมแล้วผลผลิตที่ออกมามันก็ไม่ดีที่นี้ทำไงคับ... แจกตามเคยแล้วก็เจอผมอีกตามเคย...
  • ขอเรียนให้ทราบว่า กติกาที่ตั้งขึ้นมา ก็เพื่อให้การเพาะหมาขายมันยุ่งยากขึ้น เผื่อว่าคนที่ทำเล่นๆหรือไม่เตรียมพร้อมจะได้น้อยลงบ้าง และผมก็พยายามบอกพยายามเตือน จนบางครั้งผมรู้สึกอายแล้ว ผมกลัวคนจะมองว่าผมตามจี้เพราะอยากได้เงินค่าทำใบเพดจากเขา ผมจึงปล่อยให้พวกเราดูแลกันเองครับ

กระทู้ไหนไม่ทำตามกติกา แล้วสมาชิกแจ้งมา ผมก็จะลบออกให้ แต่ผมพยายามจะไม่คลิกเข้าไปดูในกระทู้ขายลูกหมาครับ ไม่อยากยุ่งแล้ว เหนื่อย
  • การขอโทษ มันแค่ทำให้เรารู้สึกผิดน้อยลง แต่มันไม่ช่วยให้อะไรมันดีขึ้นเลย ถ้ารู้ว่าผิดกฏก็ทำเสียให้ถูก เพื่อนก็ไม่ต้องลำบากใจ ผมก็ไม่ต้องอึดอัด ง่ายๆแค่นี้ละครับ คนที่กำลังจะซื้อหมา ถ้าอยากได้ใบเพดก็เลือกจากคอกที่เขาทำใบเพดให้ จะได้ไม่ต้องเสียเวลามาทำเอง ปัญหาทุกอย่างเราแก้ได้ด้วยตัวเอง แต่ที่ปัญหามันไม่ลดก็เพราะคนไม่คิดจะแก้ รู้ทั้งรู้ว่ามันแก้ได้ และผมก็จะได้ไม่ถูกตำหนิไปด้วย

ผมขออนุญาติปักหมุดเพื่อเป็นตัวอย่างนะครับ
  • กระทู้ที่นำมาปักหมุด แสดงว่ามันต้องมีอะไรน่าสนใจ จึงอยากให้อ่านกันครับ

• "การขอโทษ มันแค่ทำให้เรารู้สึกผิดน้อยลง แต่มันไม่ช่วยให้อะไรมันดีขึ้นเลย"

ผมชอบประโยคนี้มากๆครับ :063:
  • ดีดี ใครมั่วมาขายให้สังคมเป็นคนตัดสินดีกว่า เอาจนกว่าจะไปจัดการให้เรียบร้อย พี่มาร์คไม่ต้องลงมาเปลืองตัวด้วย
  • กฏ กติกา ไม่มีอีกแล้ว B-)
  • อย่าพูดแบบนี้เลยครับ กฏกติกาก็ยังมีอยู่เหมือนเดิมครับ
    แต่คนไม่ยอมทำตามกติกาเองต่างหาก

ก็คงเหมือนกับกฏจราจรที่มี แต่ถ้าการบังคับใช้หย่อนยาน
    คนก็ไม่เกรงกลัว และพยายามฝ่าฝืนกฏจราจรกันอยู่เสมอ :-D
  • เห็นด้วยกับป๋ามาร์คจริงๆ ครับ วันนี้เราต้องยกระดับทั้ง "คนซื้อ" และ "คนขาย" ถึงแม้จะไม่ได้ทุกแห่งทั่วทั้งประเทศ อย่างน้อยๆ ขอแค่เห็นความถูกต้องในเว็บนี้ก็ยังดีครับ :o034:
  • มันต้องดีขึ้นแน่ถ้าทุกคนช่วยกัน แต่ มันยังคงเป็นเช่นเดิมหากได้แค่คิดแต่ไม่ยอมลงมือ
    และมันจะไม่มีทางเปลี่ยนแปลงอะไรได้เลย ถ้าทุกคนคิดว่า มันไม่ใช่เรื่องของกูครับ
  • อย่าเป็นกังวลกันไปเลยครับ อนาคตอันไม่ไกล พิตบลูทุกตัวต้องโดนฝังชิบแน่นอน หรือ ไม่ก็โดนออกกฎหมายห้ามเลี้ยงก้นทั้งหมดแน่นอนครับ อย่ามัวไปกัดกันเองอย่างหมาหวงก้างเลยครับ ทุกคนทุกตัวที่เอาหมามาทับกันมันก็ไอ้พวกปั๊มหมาแดกกันทั้งนั้น จะมีใบหรือไม่มีใบก็หาแดกกับหมากันทั้งนั้น แค่ยกให้ตัวเองดูดีกว่าคนอื่น ว่ากูรวยกว่าคนอื่น หมากูมีใบ แต่บางคนเลี้ยงได้แย่กว่าไอ้พวกที่เลี้ยงหมาไม่มีใบซะอีก
    หรือมีใครจะเถียงบ้าง ว่าไม่จริง พวกคุณไม่อยากได้เงิน มันก็เห็นแก่เงิน เงิน เงินกันทั้งนั้นแหละ สันดานมนุษย์ที่ยังอยากได้อยากมีไม่มีวันสิ้นสุดหรอกครับ น่าเห็นใจเจ้าของบ้านนะครับ เหนื่อยใจแทนจริงๆ
  • ลืมไปครับ ลูกหมาสวยครับ ชอบตัวสุดท้าย
  • Huahin_13 งานมีทติ้งที่ 19 ไร่ หัวหินไปเปล่าคับ
  • Huahin_13อย่าเป็นกังวลกันไปเลยครับ อนาคตอันไม่ไกล พิตบลูทุกตัวต้องโดนฝังชิบแน่นอน หรือ ไม่ก็โดนออกกฎหมายห้ามเลี้ยงก้นทั้งหมดแน่นอนครับ .........นี้ไงครับที่คนรักพิตบลู กลัวครับ การฝังชิพ ไม่เป็นปัญหาหรอกครับแต่เป็นข้อดีด้วยซ้ำครับ เพราะจะใด้มีฐานข้อมูลของ สุนัขตัวนั้นๆ แต่กฎหมายห้ามเลี้ยงนี้ซิ ที่น่ากังวล ถ้าหากเราไม่ช่วยกันควบคุม ซึ่งต้องเริ่มจากตัวเองก่อน ต้องตระหนักถึงผลที่ตามมา ไม่ว่าการเลี้ยงที่ปล่อยประละเลย การผสมพันธ์ ที่ขาดการควบคุมด้านโครงสร้าง และลักษณะทางพันธุกรรมที่ถูกต้อง ล้วนทำลายตัวมันเองทั้งสิ้นครับ....เหมือนกับ จตุคาม ครับของมีคุณค่า ทางพุทธศิล ทางจิตใจ ทางประวัติศาสตร์ ที่ขาดการควบคุมสุดท้ายจาก ราคาเช่าบูชา เป็นหมื่น เป็นแสน เป็นล้าน ก็หมดราคาไปในเวาลาอันสั้น แล้วเราจะไห้ ความสง่างาม ความกล้าหาญ ความน่าเกรงขาม พลังอันน่าสพรึงกลัว นี้หรือไม่คือเสน่ห์ของพิตบลูที่เราต้องการ และเราสามารถควบคุมมันใด้ถ้าเราจะทำ สิ่งเหล่านี้จะทำให้เราได้อยู่กับสิ่งทีเรารัก โดยไม่ทำความเดือดร้อนไห้สังคมโดยรวม ใช้ หรือ ไม่ ?????????????
  • เออ นึกถึงช่วงจตุคามกำลังฮิต ทุกวัดแข่งกันปั๊มแข่งกันสร้าง ขนไปปลูกเสกทีเป็นคันรถสิบล้อ เล่นเอาเจดีย์ทรุด ไม่รวมที่จัดสร้างกันเองอีกจนนับรุ่นกันไม่หวาดไม่ไหว แต่วันที่หายเห่อ ขนไปทิ้งทีเป็นคันรถเหมือนกัน ทิ้งแบบไร้ค่าไม่ต่างอะไรกับเศษดินเศษหินเลย ทำไมมันแตกต่างกันราวฟ้ากับดินเช่นนี้

วงการพิตบูลก็เช่นเดียวกัน ยุคบูลลี่ฮิตแรกๆ มีคอกเกิดใหม่เพียบ นับคร่าวๆได้ประมา 40-50 คอก เดี๋ยวนี้เหลือไม่น่าจะเกินสิบ ยิ่งกระแสเปลี่ยนไปจากเดิมเพราะวันนี้อเมริกามีบูลลี่สไตล์ใหม่ที่แทบไม่เหลือเคร้าโครงเดิม น่าเป็นห่วงเหมือนกันว่า บูลลี่สไตล์เดิมจะมีอนาคตอย่างไรต่อไป

น่าเสียดายที่ตอนมันบลูมๆ เราไม่ร่วมมือกันจัดระเบียบ วันนี้เราจึงยังไม่มีมาตรฐานสำหรับใช้เป็นแนวทางให้ทุกคนเดินตาม หมาที่เราแข่วกันนำเข้ามาวางสายในยุคแรกๆ วันนี้จึงแทบไม่มีราคา เสียดายจริงๆ
  • 555อาจาร์ยคร๊าบ555ไม่มีราคาไม่เป็นรัยแต่มันมีคุณค่าทางจิตใจผมคนเดียวก็พอแล้วสนามประกวดไม่ว่าทีไหนคงได้เจอ"บลูลี่ยุคเก่า"....เออผมก็งงคนที่ชอบของเก่ารถเก่านาฬิกาเก่ายังเก็บอนุรักษ์กันแต่บลูลี่สายเก่าๆไม่เก็บไม่อนุรักษ์....555ผมว่าท่านพลาดแระ555
  • ขอโทษคับลืมไปหมามันตั้งโชว์เหมือนรถและนาฬิกาไม่ได้ขอโทษคับขอโทษอย่างแรง555
  • ผมว่าถ้าไม่ตามกฎก็ อย่าเข้าไปยุ่งเลยครับ จะได้ไม่ต้องทะเลาะกันอีก ผ่านเลยครับ
  • eak1978 เห็นด้วยครับ :063:
  • ไหนๆก็ไหนๆแล้วขอต่ออีกนิดหนึ่งครับ ด้วยความเคารพอย่างสูงกับความคิดเห็น เรื่องว่าไม่ตามกฎ แล้วเราควรเฉยๆเพื่อไม่ไห้ทะเละกัน ผมมีเรื่องเล่าอยู่ว่า หลายปีก่อนผมกับเพื่อนคุยกันเรื่องใส่บาตรพระว่าเราจะใส่กับพระรูปที่เดินรับบิณฑบาต หรือพระรูปที่นั้งรอรับตามจุดต่างๆตามซอกซอยหรือตามตลาดนัดตอนเช้า เพื่อนผมบอกว่า(ใส่ไปเถอะพระรูปไหนก็ได้ทำบุญให้ผ้าเหลืองไม่ต้องเลือกหรอก) แล้วเมื่อวานนี้ออกข่าวTVอีกแล้ว พระปลอม เช้ารับบิณฑบาต สายเข้าบ้านเช่า ที่ผมพยายามบอก คือว่าบางอย่างถ้าเราทำนิ่งเฉย มันเหมือนเรากำลังให้การสนับสนุนคนทำผิด โดยที่เราไม่รู้ตัว เราจะสร้างเขาให้มีจำนวนที่มากขึ้น ผมคิดว่า คุณ มาร์คคงพูดเรื่องนี้หลายต่อหลายครั้งแล้วแน่นอน ผมไม่ใด้หมายถึงเราต้องเปลี่ยนสังคมทั้งหมดเพราะมันทำไม่ใด้แน่นอน แต่สังคม pitbullzone ของเรา เราชอบเรารักสิ่งเดียวกันอยู่ เราน่าจะร่วมมือกันผลักดันคนที่ตั้งใจทำผิดไห้ออกไป และ ไห้โอกาศคนที่เข้าใจผิดอยู่ ใด้เข้าใจสิ่งที่ถูกมันคืออะไร กฎระเบียบมันอยู่ ตรงไหน หากข้อความเหล่านี้กระทบบุคคลใดก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี่ด้วยครับ
  • ความเห็นบางความเห็นผมว่าถ้าไม่พูดจะดีกว่านะ เพราะมันไม่ช่วยอะไรให้ดีขึ้นมาเลย เผลอๆทำลายสิ่งดีๆที่มีอยู่แล้วให้แย่ลงด้วย

เมื่อก่อนผมจัดงาน ผมบอกว่าใครมาสายผมไม่อนุญาติให้เข้าร่วม มีหลายคนโทรมาขอบอกว่าบ้านอยู่ไกลคงมาไม่ทัน ผมบอกว่าปัญหานี้แก้ง่ายนิดเดียว คือ ออกให้เร็วขึ้น เพราะถ้าผมอนุญาติ คนที่เขามาเช้าเขาจะรู้สึกอย่างไร และ การจัดวานครั้วต่อๆไป เขาจำเป็นต้องมาแต่เช้าไหม เพราะถึงมาเช้าก็ต้องมารอคนอื่นอยู่ดี ดังนั้นครั้งต่อไปมาสายดีกว่า คราวนี้ละคุมอะไรไม่ได้ เหมือนการจัดงานประกวดหมาในบ้านเรา ทำไมถึงไม่เคยเริ่มได้ตรงเวลา ก็เพราะมีคนประเภทชอบทำตัวมีปัญหา มาทีหลัง เขาคงคิดว่าเขาคือคนพิเศษ แต่ในความรู้สึกผม คนพวกนี้คือคนทุเรศครับ

ดังนั้น การนิ่งเฉย มันคือการสนับสนุน เพราะนอกจากจะไม่ทำให้คนผิดคิดจะปรับปรุงตัวแล้ว ยังทำให้คนดีๆหมดกำลังใจ ประเทศไทยที่ไม่เจริญทุกวันนี้เพราะคนมักง่ายมันมีเยอะเกินไป ดังนั้นถ้าใครคิดจะมักง่ายไปทำที่อื่นไปทำกันที่อื่น แต่อย่ามาทำที่นี่ครับ
  • ผมจะบอกอะไรให้ครับ มันคือเคล็ดลับที่ทำให้ผมประสบกับความสำเร็จในชีวิต ถ้าใครติดตามผมมานานๆจะรู้ว่าผมเป็นคนไม่เคยยอมแพ้ ต่ออุปสรรค ความมุ่งมั่นผมเหมือน พิตบูล ถ้าต้องทำในสิ่งที่ถูกต้อง ผมจะยืนหยัดไม่มีถอย เรื่องอุดมการณ์ผมยอมหัก แต่ไม่ยอมงอ ผมไม่เคยคิดจะรักษาคนเลว เพราะการเป็นมิตรกับคนเลว ก็คือการขับไล่คนดีให้ออกจากตัว ถ้าเราไม่รักษาคนดีเอาไว้ ท้ายที่สุดรอบๆตัวเราก็จะเต็มไปด้วยคนเลว ดังนั้น หากต้องการดึงดูดคนดีเอาไว้ อย่าไปให้ท้ายคนเลว และเราไม่จำเป็นต้องทะเลาะกับเขา เพียงแต่เราอย่าไปสนับสนุนเขา เว็บพิตบูลโซน ถ้าไม่ใช่ผมบริหาร มาได้ไม่ไกลขนาดนี้ครับ

• จัดหนักจัดเต็มอีกแล้วพี่เรา...เอากันแต่เช้าเลย :-D
  • บางทีมันก็รู้สึกเหนื่อยกับพวกไม่ช่วยสร้าง แต่มาแสดงความเห็นเอาหล่อเพียงอย่างเดียว ก็ไม่รู้จะทำไปเพื่ออะไร ชอบทำตัวเป็นฮีโร่แต่สนับสนุนความไม่ถูกต้องมันหล่อตรงไหนว่ะ ถ้าพี่ไม่ปรามคนดีๆคงหมดกำลังใจแน่ครับ
  • :o034: เห็นด้วยครับป๋า
  • :o034: กลุ้มใจ
  • "เพราะการเป็นมิตรกับคนเลว ก็คือการขับไล่คนดีให้ออกจากตัว ถ้าเราไม่รักษาคนดีเอาไว้ ท้ายที่สุดรอบๆตัวเราก็จะเต็มไปด้วยคนเลว" ประโยคนี้โดนเต้มๆ ความหมายในตัวเลยลวกเพี่ย ชอบบบ :m84:
  • :o017: เหนื่อยแทน แอดมิน มากครับ