ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ด่วน การจัดทำปฏิทิน 2556/2013
  • เพ่คับผมขอด้วยหนึ่งฉบับน่ะคับ..อยากมีเอาไว้โชว์ในบ้าน..อิอิ
  • แน่นอนครับ ปธ.หนุ่ม น้องเบียร์ ฤดูกาลแข่งขันหน้า มีบูลตัีส กบยักษ์ เท่านั้นคือเป้าต้องทะลุครับ ส่วน กราม..เกิม บารงบารอน บิ๊กซี พูม่า สิวๆๆๆแล้วครับ 5555image
    ไฟล์แนบ
    ARM.jpg 129K
  • โลโกสวย ไม่ได้การันตรีว่าจะชนะ อิอิ
  • พี่มาร์คค่ะ น้องทรายขอ 1 ฉบับนะค่ะ จะเอาใว้ที่ร้านที่ระยอง ถ้ายังไม่ให้จองน้องต้องขออภัยด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
  • ใครใกล้ร้านไหน ใช้บริการกับร้านไหน ก็จองผ่านร้านนั้นและไปรับได้ที่ร้านนั้นเลยครับ
    ปฏิทินเสร็จวันไหนจะแจ้งให้ทราบครับ
  • เฮียครับฝากชมเจ๊ร้าน เฮง เฮง เพ็ตช็อปหน่อยครับร้านเค้าน่ารักดีมาก มีการติดใบประกาศบอกลูกค้าด้วยว่าตอนนี้F1ปรับราคาใหม่แล้วไม่ได้โมเมขึ้นเอง
  • pet society อีก1ร้านที่แนะนำครับ มีใบประกาศบอกราคาf1ปรับขึ้นด้วย เคยไปซ์้อก่อนวันที่ขึ้นราคา1วัน ก็ไม่ตุนสินค้า ครับ ขายราคาเดิม ร้านตั้งอยู่ ลาดพร้าว101 ถัดจากร้าน ตำมั่ว ครับ
  • ผมกล้าพูดว่า ตัวแทนเอฟวันส่วนมากจะเป็นตัวแทนประเภทคุณภาพ ตรงไปตรงมาครับ
    ผมภูมิใจในตัวแทนเกือบทุกรายของผมจริงๆ จะมีเพียงไม่กี่ร้านที่เจ้าของร้านอาจจะไม่ได้คุมเอง
    เราขอความร่วมมืออะไรไปก็ให้ความร่วมมือเป็นอย่างดีทุกครั้ง ขนาดเราประกาศขึ้นราคาไปตั้งแต่วันที่ 8 ตค
    แต่เขายังมีของเก่าในสต๊อคก็ยังขายราคาเดิมไปจนหมดแล้วถึงเริ่มขึ้นราคาตอนรับของล๊อตใหม่ครับ
  • ผมไม่่แปลกใจเลยที่ร้านค้าเหล่านี้ยิ่งขายยิ่งเจริญเติบโต ทั้งที่เราไม่เคยบังคับยอดขาย ไม่เคยบังคับเป้า แต่ยอดกลับสูงขึ้นเรื่อยๆ แต่ในทางกลับกัน ร้านที่ลูกเล่นเยอะ เขี้ยวลาก ยิ่งขายยอดก็ยิ่งตก ผมถึงเชื่อว่า ความจริงใจ คือ กลยุทธการตลาดที่ดีที่สุดครับ :-D
  • จองผ่านทางไหนอ่ะคับพี่มาร์ค อยากได้มากคับ :m03:
  • ใครที่ต้องการปฎิทิน สำหรับท่านที่อยู่ต่างจังหวัด ติดต่อขอรับได้ที่ตัวแทนเอฟวันนะครับ
    แต่อย่าเพิ่งไปขอตอนนี้ เดี๋ยวจะเป็นการรบกวนร้านค้า วันที่ปฏิทินเสร็จ ผมจะนำมาแจ้งให้ทราบครับ
    จากนั้นเราก็ทะยอยจัดส่ง ท่านก็ไปขอรับที่ร้านค้านะครับ ส่วนท่านที่สั่งตรงจาก บริษัท ก็ขอจากพนักงานส่งของได้เลย

แต่ขอความร่วมมือจากทุกท่าน ไปขอรับจากร้านแค่คนละเล่มนะครับ แบ่งๆกันไป จะได้ครบกันทุกคน
    ส่วนท่านที่มีโควต้าพิเศษ ต้องการมากกว่าหนึ่งฉบับอันนี้ต้องขอรับโดยตรง เราก็จะพิจารณาตามสมควรเป็นรายๆไปครับ
  • ต้องขออกตัวก่อนนะครับ เนื่องจากภาพที่ส่งมาอาจจะไม่ตรงกับใจต้องขออภัยด้วยครับ
    ภาพบางภาพท่าสวยแต่ภาพโดนรีไซส์ไปแล้ว คุณภาพจึงไม่เหมาะกับการนำมาพิมพ์ครับ

ถ้าเจ้าของสุนัขมีภาพต้นฉบับ ในท่าที่สวยที่สุดและยังไม่ได้ลดไซส์ภาพ
    ตามตัวอย่าง พอเพียงภาพเดียวแบบเจ๋งๆ เน้นหมา ไม่เน้นคน ช่วยส่งให้หน่อยครับ

image
  • ส่งรูป สวัสดี ให้แล้วนะคับแล้วแต่จะพิจารณาได้หรือไม่ แจ้งด้วยนะคับพี่
  • ของผมมีแต่ภาพที่รีไซส์แล้วครับ

ต้นฉบับคงต้องรบกวนคุณสู้ และช่างภาพที่งานเมืองทองแล้วละครับรบกวนด้วยนะครับ ขอบพระคุณเป็นนอย่างสูงครับ
    คีย์ล่าสาวซ่าขาโหด
    imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    300683.jpg 193K
    321695[1].jpg 239K
    323616.jpg 156K
  • ต่อไปต้องหิ้วตากล้องไปด้วยแล้วละ งานผ่านๆมาลืมนึกถึง ใจจดใจจ่ออยู่แต่กับหมา :025:
  • ขออภัยจริงๆครับ ความจริงเรื่องนี้ก็ไม่ได้วางแผนมาก่อน เผอิญผมมีโครงการทำปฏิทินแจกทุกปีอยู่แล้ว ประกอบกับมีคนเสนอ ผมจึงมีความคิดจะนำสุดยอดนักลากน้ำหนักเหล่านี้มาเป็นเกียรติ แถมเราก็ได้กำไรสองเด้ง หมาดีๆได้เชิดชูเกียรติ ผมก็ไม่ต้องไปหารูปหมามาลงให้ลำบาก ใช้สิ่งที่เรามีและยอดเยี่ยมอยุ่แล้วนี้ได้เลย :-D
  • ขออภัยเช่นกันครับ รูปส่วนใหญ่ที่พอจะดูดีหน่อย ก็ย่อไฟล์ลงกระทู้ไปหมดแล้ว
    ที่พอดูได้คัดส่งไปจึง เป็นภาพไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ แต่ของเฉินหลง คีย์ล่า กับสวัสดี คุณทัย น่าจะพอดูได้ครับ

คีย์ล่ามี 3-4ภาพ

image
    image

สวัสดี 2 ภาพ พอไปวัดไปวาครับ

image

ไฟล์แนบ
    Copy of Copy of IMG_9655.JPG 161K
    Copy of Copy of IMG_9696.JPG 171K
    Copy of Copy of IMG_9550.JPG 184K
  • พี่มาร์คครับ ที่ปรึกษาไว้เป็นแบบนี้ ที่คุณdrumzero เคยทำไว้
    หากรูปจากทางอื่นๆ ไม่มีเช่นกัน แบบนี้ น่าจะได้มั๊ยครับ วันนี้ติดต่อผ่านคุณ drumzero ทางเมล์ไปแล้ว

รอการคำตอบอยู่ว่าจะพอมีเวลาทำทันมั๊ย

image
    ไฟล์แนบ
    327472.jpg 179K
  • คีย์ล่าพี่เลือกรูปแรกครับ ตอนนี้หนักใจรูป เจ็ทโด้ หมาดัง กับ บรูตัส
  • บรูตัส กับ เจ็ทโด้ ที่พอเหลือก็ มีอีกแค่ 2 ภาพนี้ครับที่ยังไม่ย่อไฟล์
    เสียดายจริงๆครับ ต้องรบกวนท่านเจ้าของพิตบูล และเพื่อนท่านอื่นๆ ด้วยครับ

image
    image

ภาพมีเยอะหลุดโฟกัสซะส่วนใหญ่ ที่พอดูได้ก็ย่อไฟล์ซะอีก มันน่าจริงๆ :-D
    ไฟล์แนบ
    Copy of Copy of IMG_9610.JPG 154K
    Copy of IMG_9897.JPG 163K
  • เนื่องจากปีนี้เป็นปีแรก แถมเวลากระชั้นชิด ต้องขออภัยนะครับ หากคุณภาพภาพไม่คมชัดเท่าที่ควร
    ปีหน้าจะทำให้ดียิ่งๆขึ้น อย่าลืม ฟิตซ้อมกันให้ดีนะครับ อย่าให้หลุดออกจาก 12 อันดับนะครับ 555
  • :063: :039: โอเค แล้วครับพี่มาร์ค สำหรับเจ็ทโด้ ภาพนี้ถือว่าสุดยอดแล้วครับ เห็นตัวหนังสือในสายลากด้วย และที่สำคัญ มีครูใหญ่ดีวัน ครูผู้ฝึกสอน และโปรโมเตอร์ นั่งเป็นสักขีด้วย (แต่หมวกใบนี้หล่นหายไหนหว่า นึกดีๆๆ5555555555555กร๊ากๆๆๆ ด้วยความเคารพครับพี่คุณพี่อู้ต)
  • ขอบคุณมากครับ คุณสู้ คุณมาร์ค :033:

รูปหมาของพี่อุทัย ที่คุณสู้ลงไว้ให้เป็นรูปเจ้าบิ๊กกัฟครับ เจ้าสวัสดีอีกต้วนึงครับimage
    ไฟล์แนบ
    324836.jpg 254K
  • อ้าวๆๆๆๆ ส่งไปแล้วด้วย ที่ผมสับสนก็ บิ๊กกลัฟกับสวัสดีนี่ละครับ
    ตกลงตัวไหนสวัสดีครับ ช่วยลงรูปให้ดูอีกสักครั้งจะได้รีบแก้ ยังทันครับ
  • เอ้า!!! ขอโทษๆๆๆๆๆ สับสนจำไม่เคยได้เลย บิ๊กกลัฟ สวัสดี งั้นพอมีแค่ภาพนี้ ครับ

image
    ไฟล์แนบ
    Copy of Copy of IMG_9429.JPG 183K
  • ถูกต้องครับตัวข้างบนนี้เจ้าสวัสดีครับ
  • พี่มาร์คครับรูปโรบินที่ผมส่งไปทางเมล์ต้นฉบับเลยพอได้เปล่าครับพี่ แล้วตอนรับพี่ส่งมาพร้อมอาหารที่พี่เก่งสั่งได้เปล่าครับพี่เพราะอาหารที่สั่งล่าสุดก็มาวันสองวันนี้เองครับพี่ ถ้าเป็นไปได้ขอสัก10ชุดนะครับพี่ไว้แจกน้องๆในกลุ่มด้วยครับผมถ้าจะมีค่าใช้จ่านเพิ่มเต็มก็ไม่ว่ากันนะครับพี่ ขอบคุณมากๆครับผม :-D เป็นภาพนี้ครับต้นฉบับที่ผมส่งไปimage
    ไฟล์แนบ
    321137.jpg 247K
  • จะดูให้นะครับ ไฟล์มันไม่ค่อยชัดครับ กลัวพิมพ์ออกมาแล้วภาพมันไม่คมครับ
  • สวยๆทุกภาพครับ :063:
  • หนูขออันนะค่ะ
  • ในความคิดผม สวยทุกรูปเลย สุนัข เต็มที่ คนก็เชีย สุดใจ ชอบมว๊ากก
  • ขอบคุณครับคุณสู้ ok เลย
  • แบบส่งมาแล้ว สวยงามกว่าที่คาดครับพี่น้อง :-D

ชื่อ ปฏิทินชุด 12 สุดยอดพิตบูลลากน้ำหนัก แชมเปี้ยนประเทศไปทย ประจำปี 2012 ครับ

ก็ขอแสดงความยินดีกับ เจ้าของ แชมป์ทั้ง 12 ตัวด้วยครับ
  • :063: image
    ไฟล์แนบ
    3095.jpg 133K
  • เทียบรุ่นimage
    ไฟล์แนบ
    3108.jpg 139K
  • ข้อแตกต่าง การเรียก การสั่งให้เดิน สองภาพข้างบนนั้น ขึ้นอยู่กับช่วงระยะเวลา อายุ และประสบการณ์ของนักกีฬาครับ ตอนนี้ กราม.......ต้องเรียกแบบนี้ก่อน เพราะอายุและเวลายังน้อยอยู่ ส่วนภาพล่าง เจ็ทโด้ สั่งเดินด้านข้างได้เพราะระยะเวลา อายุ มากกว่า ต่อไปคอยดูกราม......ครับ แฮนด์เลอร์บอกว่าอายุครบขวบเมื่อไหร่ สั่งลากสั่งเดินข้างหลังได้ว่างั่น กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆ
  • สั่งตรงไหนก็ไม่สำคัญเท่า สั่งแล้วต้องเดินครับ ไม่ใช่ยืนนิ่งมองหน้า หรือเห่าอย่างเดียว กร๊ากๆๆๆ
  • อยากได้ไว้เป็นที่ระลึก สักฉบับ คับ ผมขอด้วยน่ะคับป๋าค่ะป๋าค่า :-))
  • ยินดีด้วยกับเจ้าของ และ 12สุดยอดนักกีฬาลากน้ำหนักครับ
    แต่หากประมาท ปีหน้าอาจต้องร้องไห้ :002: ตกหน้าปฏิทินได้นะครับ

เพราะ....แว่วๆมาว่าปีหน้า พิตบูลโซนนนท์ทีม
    ตั้งเป้า ขอจอง ล่วงหน้าอย่างต่ำ 4 หน้า 4 เดือน แล้วนะครับ อิอิ :013:

ไม่ได้โม้ :p 555
  • เดี๋ยวเอาตัวอย่างมาลงให้ชมเป็นแซมเปิ้ลนะครับ
  • เป็นห่วงซุปตาร์โด้จอมสับตัวเดียวล่ะครับทั่นสู้ :-D
  • ปีหน้า ถ้าไม่อยู่ 1 ใน 5 จับส่งเวียตแน่ครับพี่สันต์ คอยดูสองสนามแรก ขอยึดแชมป์ไว้ก่อน ส่วนสนามสามผ่อนสบายๆๆครับ 55555555( เรามาคุยกันผิดที่ป่าวนี่ ตรงนี่้เรื่องปฏิทินหรือป่าว 555)
  • เพื่อเป็นการไม่ประมาท หาตัวใหม่ไว้รอเลยนะจ๊ะอาทูลศรี ฮ่า ๆๆๆ
  • ยังๆๆคับ คุณภาพยังคับแก้ว มีเวลาอีกสองปี ปราบเด็กกราม.....ไว้ก่อน สงัดบารอนไว้ด้วย และปะบ่ายักษ์ กะบูลตัส ให้ได้ ฮิ้วๆๆๆๆ
  • image

เอาตัวอย่างปฏิทิน เดือน มกรามาลงให้ชมก่อนนะครับ เดือนที่เหลือจินตนาการเอาเองเลยว่าจะเป็นอย่างไร 55
    ไฟล์แนบ
    Calender-Jan.jpg 114K
  • image

แบบปกครับ
    ไฟล์แนบ
    Calendar12.jpg 131K