ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ดูแล้วน้ำตาไหล
  • คนที่เลี้ยงไว้จนมันโต แล้วคิดจะขายราคาถูกๆให้คนอื่น ดูเอาไว้ วิธีนี้โหด แต่อย่างน้อยก็ไม่สร้างภาระให้คนอื่น
  • โห มันทำไรไห
  • เศร้า่+หกหู่
  • ทำไมต้ิิองฉีดให้มันด้วย :o061:
  • เอามาไหเราเลี้ยงนี้
  • แรกๆๆก็รักแสนรักพอมันโตขึ้นก็ไม่รักมันเเล้วเศร้าใจจั
  • ดูแล้วน้ำตาไหลอ่ะ....มันโหดร้ายมาก..เลี้ยงเขาจนโตขนาดนั้นยังทำกับเขาลง :022:
  • มันคือวิธีการ ลดความทุกข์ทรมาน สำหรับ พิตบูลส่วนเกินครับ
  • ฝากนิดนะครับ PIT BULL มันหมามีกรรมถ้าใครคิดจะเลี้ยงเพื่อตามกระแสอยากให้ดูแล้วไตร่ตรองก่อนให้ดีครับ.......ไม่รู้จะอธิบายยังไง :m95:
  • ต่างประเทศเขามีหลักการครับ เขาไม่ได้ฉีดมั่วๆ

หมาที่เขาไปจับมาส่วนมากเป็นหมามีปัญหา ทีนี้มาดูว่าปัญหาคืออะไร ไม่จำเป็นว่า ต้องหมาดุก็ได้ นอกจากหมาพิตบูลที่ไปกัดสัตว์บ้านอื่น ไปกัดคนที่อื่น ที่ไม่ใช่ในบ้านของตัวเอง เลี้ยงหมาปล่อยทะเล่อทะล่า เขาก็จะไปจับนะครับ

จับเเล้ว เขาจะให้เวลา 3 วัน ให้มารับหมาของตัวเอง

สมมุติว่า มีคนๆนึงเลี้ยงหมาเเล้วทำให้เกิดความเดือดร้อน หมาวิ่งออกนอกบ้าน ไปกัดหมาบ้านอื่น ตำรวจมาจับไป สุดท้ายให้เวลาไปรับหมา บางทีพวกฝรั่งขี้นกพวกนี้มันไม่กล้าไปรับหรอกครับ มันมักง่าย
    ถ้าไปมันจะโดนปรับเงิน เเละโดนหลายกระทง หนักเข้า เขาอาจจะห้ามเลี้ยงหมาเลยก็ได้ เพราะคนๆนั้นขาดความรับผิดชอบ มันก็กลัวสิครับ อยู่บ้านเฉยๆทำไม่รู้ไม่ชี้

พอครบ 3 วัน ถ้ายังไม่มีคนเเสดงความเป็นเจ้าของ เขาก็ต้องกำจัดทิ้งครับ จะให้มันไปอยู่กับคนอื่นได้ไง เจ้าของยังไม่มีเลย(จริงๆน่ะมีเจ้าของครับ ไม่งั้นมันจะอยู่โตมาได้ไง) เพื่อไม่ให้เป็นภาระ ก็ต้องกำจัดทิ้งครับ

ส่วนตัวผม ผมว่าเขาหาวิธีทางออกที่ดีที่สุดเเล้วครับ ต่างประเทศพิตบูลเยอะมาก เเล้วปัญหาความเดือดร้อนก็เยอะจากคนมักง่าย

จะว่าสงสารก็สงสารนะ เเต่คงไม่โทษเจ้าหน้าที่ของรัฐหรอก ต้องโทษคนเลี้ยง ถ้าเลี้ยงดีมีความรับผิดชอบเขาจะไปจับมาได้ไง... หมาที่จับมาล้วนเเต่มีปัญหาทั้งนั้นครับ(ปัญหาที่เกิดจากเจ้าของ)

เสียดายมาก หมาสวยๆดีๆทุกตัวเลย
  • ผิดถูก ขออภัยนะครับ เท่าที่จำได้ เท่าที่เคยดูสารคดี มันเป็นเเบบนั้น
  • น่าสงสารจัง TT ถึงจะเป็นหมาที่มีปัญหา แต่ปัญหาที่จริงแล้วมาจากเจ้าของ น่าจะฉีดยาให้เจ้าของตายด้วย
  • เชื่อหรือเปล่า มีหมาวีระบรุษสงคราม แต่เจ้าของทำหลุดออกจากบ้าน เจ้าหน้าที่ตามหาเจ้าของไม่เจอไม่รู้ว่ามันมีเกียรติประวัติยิ่งใหญ่แต่ไหน จนเป็นเหตุให้โดนฉีดยาให้หลับไปแล้วด้วยครับ แม่งโคตรเศร้า
  • ไว้เป็นอุทาหรณ์ :022:
  • ดูแล้วน้ำตาขอคนรักพิทบลูคน1ไหล สงสารอ่ะ
  • สัตว์ที่โหดร้ายทารุนป่าเถื่อน ที่สุดในโลกก็คือมนุษย์เราเองนี่แหละ
    แก้ใขอะไรไม่ได้ก็ฆ่าทิ้ง หมามันไปทำไรให้ อยุ่ๆไปตัดสินชีวิตมันว่าควรอยุ่หรือควรตาย
    เห็นแล้วหดหู่จริงๆครับ
  • คำว่ามนุษย์.... คำว่าหลุดพ้น คำว่ารับผิดชอบ มีอยู่กับมนุษย์เสมอ ขอให้จงหลับอย่างสบาย
  • ใครดูดคลิปนี้ได้ ส่งให้หน่อยครับ ผมดูดมาแล้วแต่เปิดไม่ได้