ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

>> สำนึกกันบ้างป่ะ..... คุณบรีดเดอร์??
  • ขอถามนิด หนึ่งครับ ถ้าเป็นโรคนี้แล้วมันอาการหนักมากแล้วมันอาจจะไปติดตัวอื่นด้วย และติดถึงคนอีก พยายามเต็มที่รักษามาเป็นหมื่นแต่ ถ้าเจ้าของส่งสารมันไม่อยากไห้ ทรมาร ทำไห้หลับจะเหมาะสมมั่ยครับ
  • คำถามนี้ ไม่ขอตอบครับ มันอยุ่ที่มุมมองของแต่ละคน จะตอบเหมาะหรือไม่เหมาะก็โดนด่าครับ 55
  • เรื่องจริงที่คนมองข้าม หมาไม่เคยสร้างปัญหาให้คน มีแต่คนสร้างปัญหาให้แก่ทั้งหมาและตัวคนเอง :-D
  • ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ...คุณมาร์ค [-O<
    ก่อนอื่นผมอยากจะมาชี้แจงกรณีที่ผมเสือกไปเอาเรื่องราวของน้องผู้หญิงคนนึงมาเล่าสู่สาธารณะรับรู้จนเกิดการวินิฉัยว่าเธออาจจะมี"ยีนส์เฮงซวย"อยู่ในตัว..ปัจจุบันบ้านเธอก็ยังคงอยู่ใกล้ๆบ้านผมและผมก็ได้ไปแนะนำทำความเข้าใจกับเธอตามที่คุณมาร์คแนะนำ..ซึ่งเธอก็ฝากมาอธิบายว่า..
    ตั้งแต่เธอซื้อสุนัขมาก็ได้มีการศึกษาข้อมูลมากมายถึงการเลี้ยงดูชนิดที่ว่าดีกว่าบางฟามด้วยซ้ำไป..เธอมีการพาสุนัขไปเดินออกกำลังกายตากแดดอ่อนยามเช้า-เย็น4วันต่อสัปดาห์,สถานที่เลี้ยงก็มีอากาศถ่ายเทโปร่งสบายส่วนเรื่องอาหารการกินก็ได้จัดเมนูตามสูตรต่างๆที่ได้ยินมาจากคนอื่นแนะนำต่อๆกันมา,ส่วนอาหารหลักติดบ้านก็คือF1 และไม่มีการอัดอาหารใดๆเกินไปด้วยซ้ำ
  • การที่เธอซื้อสุนัขมาตอนอายุได้2เดือนกว่าดูแลเลี้ยงเป็นอย่างดีจนกระทั่งสังเกตุเจออาการโรคผิวหนังที่ถูกถ่ายทอดทางพันธุกรรมอย่างที่สัตว์แพทย์บอกเธอมา..ทำไมอาการถึงมาแสดงให้เห็นตอนสุนัขอายุได้5เดือน! คุณหมอชี้แจงกับเธอว่าอาจจะเป็นเพราะช่วงสุนัขแรกเกิดยังคงมีภูมิคุ้มกันจากแม่พอสุนัขเริ่มโตขึ้นเรื่อยๆภูมิคุ้มกันก็อาจจะหมดไป, ประจวบเหมาะกับว่าช่วงนั้นเธอต้องเดินทางไปต่างจังหวัดและได้ย้ายสุนัขไปฝากไว้บ้านญาติ10วันสุนัขที่ติดเจ้าของคงเกิดอาการเครียดและอยู่ในสถานที่ไม่สะอาดร่างกายจึงอ่อนแอลงทำให้เจ้ายีนส์มรณะที่ติดตัวมาตั้งแต่เกิดแสดงอาการออกมาโชว์อย่างเห็นได้ชัด
  • ที่จริงเธออยากให้ผมเอารูปสุนัขของเธอและเอกสารต่างๆทั้งที่เกี่ยวกับตัวสุนัขและการรักษาโรคมาโพสชี้แจงด้วยซ้ำไป,แต่ผมคิดว่ามันคงจะบานปลายใหญ่โตแน่ๆเพราะคงต้องมีการเอ่ยถึงที่มาของลูกสุนัขว่า
    ซื้อมาจากฟามไหน
    ใครเป็นคนบรีด
    พ่อพันธุ์สุนัข-แม่พันธุ์สุนัขเป็นตัวไหน
    เพราะเท่าที่ผมทราบมาทั้งฟามทั้งพ่อหมาชื่อดังด้วย, งานคงจะงอกใหญ่โตเพราะความเสือกของผมแน่ๆ
    :-D :-D :-D
    เธอบอกว่าข้อมูลเกี่ยวกับโรคที่เกิดจากยีนส์มรณะนั้นรับทราบมาจากสัตว์แพทย์เพราะได้มีการนำเนื้อเยื่อไปห้องแล็ปตรวจพิสูจน์ผลก็ออกมาอยากที่พูดกันมาตั้งแต่แรก
    !!!!!!!!!!! ถ้าเคสเธอคือเจ้าของหมามี"ยีนส์เฮงซวย"อยู่ในตัวผมว่าสัตว์แพทย์หลายคนที่ตรวจรักษาให้ข้อมูลเธอมาก็คงมี"ยีนส์เฮงซวยกว่า"ที่ทำให้เธอเข้าใจผิด,เสียค่ารักษาไปมากมาย!!!!!!!!!!!!
  • ผมว่าคนที่มี " ยีนส์โครตเฮงซวยๆๆๆ" ซึ่งคงถูกถ่ายทอดมาจากบรรพบุรุษที่อยู่ในตัวของบรีดเดอร์และเจ้าของฟามที่มักง่ายเห็นแก่เงินทองและชื่อเสียงมากกว่า

ขอบคุณ..คุณมาร์คที่เอ่ยถึงศัพท์ง่ายๆที่น่าจดจำไปจนวันตาย
    ~~~~~~ ยีนส์มรณะ ~~~~~~~~

~~~~~~ ยีนส์เฮงซวย~~~~~~~
    :013: :013: :013: :-D :-D :-D :p :p :p
  • หวัดดีๆๆขอร่วมวงปาตี้ด้วยคนนะฮ่ะ!!!
    ว้าาาาาาาาาววว :-" มีทั้งยีนส์มรณะ+ยีนส์เฮงซวย!!!!!!!!!!!
    ที่อ่านๆมาก็น่าสงสารคุนผู้หญิงเจ้าของหมาที่ถูกลากมาถูกด่าๆๆ
    กำ!! เธอจะเปิดเผยอะไรมากก็ไม่ได้ทั้งๆที่ใจอัดอั้นจนอกแทบจะแตก(ใช่ม่ะๆ)
    ก้มหน้ารับกำไปเถอะคู้นนนน!! ไหนก็ซวยตั้งแต่เหยียบเข้าไปซื้อหมาฟามเฮงซวยๆๆแร่ะ
    เฮ้อ! ของแบบนี้ก็พูดยากแฮ่ะ..จะซื้อหมา1ตัวถ้าต้องไปซักไซร้ปะวัติพ่อแม่พันหมาว่าเคยป่วยเปนไรมาบ้างคนขายหน้าไหนมันจะบอกว่าของมันเฮงซวย..ที่จิงน่าจะมีการตรวจสุขภาพพ่อพันแม่พันระบุโชว์ว่าปลอดภัยจากโรคเชี่ยๆนั่นพร้อมๆกับใบเพ็ดดีกรีโชว์ก่อนที่จะมีการขายสุนัข. ถ้าฟามไหนทำได้แบบนี้คงเปนฟามที่สุดยอดจิงๆ
    ถ้าของเราดีจริงจะกัวไรจิงป่ะ???? ดีกว่ามาถูกขุดคุ้ยด่ากันทีหลัง
    เห็นใจนะครับสำหรับคุนผู้หญิงที่ถูกดึงเข้ามาโดนด่า ...อิอิอิอิ :X
  • บ้านเรา การใช้ยาไวโอแมกติน โดยซื้อมาฉีดกันเอง เพื่อป้องกันเห็บหมัด คืออีกเรื่องที่อยากเสริม
    การใช้อย่างพร่ำเพรื่อ หรือมากเกินความจำเป็น มันจะส่งผลทำให้การรักษาโรคผิวหนังยากกว่าปกติ

สุนัขที่เป็นขี้เรื้อน ตัวยาที่หมอเขานำมาฉีด ก็คือยาตัวนี้ ดังนั้นคนที่ใช้มันบ่อยจนเกินไป
    มันก็ทำให้เชื้อเกิดการดื้อยา เมื่อหมาเป็นขี้เรื้อน การใช้ยานี้เพื่อการรักษาจึงไม่ได้ผลครับ
  • ท่่านเจ้าของกระทู้ก็น่าจะสนองนี้ดดดดดนะครับบบ.. น่าจะมีรูปโชว์สื่อบ้างท่าทางคงดีแถมได้บุญอีกนะคนที่รู้เท่าไม่ถึงการจะได้ไม่ตกเปนเหยื่อบรีดเดอเหี้ยๆอีกต่อไป!! ใครมียีนส์มรณะหรือยีนส์เฮงซวย ก็โชกันเต็มตาๆ ...กล้าม่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    บอกหน่อยเถอะพี่ว่ากล้าม่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    อุ๊ป !! สอด เสือก พอเปนกะไส ไปดีกว่าช้าเด่ว ซวยยยยยยยยยยยยยยยยยย :-D
  • บอกตามตรงนะครับ ใจผมก็ไม่อยากจะเข้ามายุ่งกับความขัดแย้งส่วนตัวของใคร
    ดังนั้นพอเถอะครับ อย่าพยายามตีชิ่งใส่ใครอีกเลย ผมเตือนอีกครั้ง ด้วยความปราถนาดีครับ

ถ้าจะเอาความรู้ก็พูดกันเรื่องความรู้ คนอื่นที่มาอ่าน ก็ได้ประโยชน์
    แต่ถ้าเริ่มต้นด้วยความรู้ แต่เจตนาแฝงคือหวดใส่คนอื่น เดี๋ยวมันจะยาวครับ
  • โ ห ด - มันส์ - ฮา กระทู้นี้ดีจริงความรู้ล้วนๆๆ
  • สรุป Kevalin นี่คือทนายใช่ไหมครับ ?

คนที่ซื้อหมาไปชื่ออะไรครับ ?

และ apple999 กับ Funny191 นี่คือใคร เกี่ยวข้องกันอย่างไร ?
  • เรียนคุณมาร์ค...ผมทนายเอกครับ ส่วนสุนัขได้ขายให้กับคุณ สงกรานต์ ที่จ.จันทบุรีเรียบร้อยแล้วครับ
    อย่าเอ่ยเรื่องนี้ขึ้นมาเป็นประเด็นอีกดีกว่าครับ! ขอเป็นประเด็นใหม่ๆให้ความรู้กันดีกว่าและผมก็อยากรู้เหมือนกันว่า คุณApple แสนรู้ผู้นี้เป็นใคร ...ขอบคุณครับ
  • แต่ชื่อเกวลินนี่มันเจ้าของหมาไม่ใช่หรือ ?
    คนที่มาเปิดกระทู้ตอนแรก แล้วตอนนี้ทำไมจึงยกชื่อนี้ให้คุณเอกเอามาใช้
  • งงกับตัวเอง 55555
  • เรียนคุณมาร์ค
    เจ้าของสุนัขที่ได้ซื้อขายต่อๆกันมาได้เปิดกระทู้ตอนแรกคือโดยใช้ชื่อkevalinและผมเป็นทนายประจำครอบครัวของเจ้าของสุนัขครับ..ทุกครั้งที่มีการซื้อ-ขายหรือทำธุรกิจผมจะได้รับมอบหมายให้เป็นผู้ดำเนินการให้หรือแม้กระทั่งการสมัครเข้ามาใช้พื้นที่ในพิทบูลโซนแห่งนี้กระผมก็เป็นคนดำเนินการสมัครเองครับ สรุปง่ายๆเจ้านายผมเค้าอยากให้ลงขายสุนัขก็เลยสั่งให้ผมดำเนินการทุกอย่างให้ครับ..ผมก็มีหน้าที่จัดการลงประกาศขายสุนัขให้และบังเอิญมีคู่กรณีขึ้นมาก็เท่านั้นเองครับ..เรื่องสุนัขดังกลาาวก็ขอปิดประเด็นไปล่ะกันครับ..ตอนนี้ผมก็แค่คนเสพสื่อคนนึงที่ติดตามผลงานคุณมาร์คตั้งแต่ตอนคุณออกทีวีรายการต่างๆและก็อยากเข้ามาหาความรู้ในพื้นที่แห่งนี้ก็เท่านั้น! ผมว่าเว็ปไซนี้ดีนะครับมันมีความหลากหลายตั้งแต่การพูดคุยแบบชนชั้นรากหญ้าจนถึงสังคมชั้นสูง,ยอมรับว่าผมติดใจจนต้องติดตามทุกครั้งที่มีเวลา
    ขอบคุณครับ
  • ผมFunny191น้องใหม่หัดเสือกฮ่ะ! รายงานตัว
    แค่ได้อ่านๆๆๆๆรายละเอียดกระทู้กับคอมเม้นต่างๆเกิดอยากคันก็เลยเจือกกะเค้ามั่งไม่มีส่วนได้ส่วนเสียหรือรู้จักอะไรกะใครเป็นการส่วนตัวไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับคดีใดๆทั้งสิ้นคร้าบบบบบ
  • เฮ้อออออออออออ มนุษย์ หนอ มนุษย์ เหนื่อยยยยย :003:
  • เฮ้อออออออออออ มนุษย์ หนอ มนุษย์
    เหนื่อยยยยย

ผมก็เหนื่อยจริงๆ และคงทำตามที่คุณFunny ท้าทายไม่ได้ไม่ใช่เพราะผมไม่กล้า..แต่มันอาจจะทำให้ใคนบางคนบ้ากลายไปเป็นประเด็นอื่นได้ ขอให้คุณเสือกเรื่องอื่นดีกว่านะครับ

ความรู้นะครับ [-X ถ้าความลับก็ให้มันเป็นความลับต่อไป ความจริงบางครั้งมันก็ทำให้คนตายได้นะครับคุนFunny :p
  • ขอกลับมาสู่เรื่องโรค
    ตกลง " โรคเรื้อน " "โรคผิวหนัง" นั่นหมายถึง โรคที่เกิดจากสุนัขที่มียีนส์มรณะที่ถ่ายทอดจากพันธุกรรมรักษาไม่หายใช่มั้ยครับ ??????????
  • หมาขี้เรื้อนถ้าไม่ใช่เกิดจากกรรมพันธ์รักษาหายครับ แต่คนขี้เรื้อนที่เกิดจากสันดานรักษาไม่หายครับ :-D
  • ผมขอนอกเรื่อง เวลาผมดูหมา ไม่รู้มีใครช่างสังเกตเมื่อกันมั้ย พวกที่เลี้ยงหมาแล้วเอาหมามาโชว์ ผมจะชอบมองเล็บเท้าหมาก่อนเลย ยิ่งตัวไหนเล็บยาวยิ่งกว่าเล็บแมวนี้ จะรู้สึกสงสารชีวิตพวกมันมาก วันๆคงไม่ได้ทำอะไร ถูกขังอยู่แต่ในกรง ถูกอัดให้กินเยอะๆ เสร็จก็ขี้และนอนต่อ ไม่เคยสัมผัสดิน สัมผัสหญ้ากันเลยมั้ง เจ้าของก็ไม่ใส่ใจที่จะตัดเล็บเท้าให้ คงจะภูมิใจที่มันอ้วนอย่างเดียวมั้ง เคยมีหลายคนบอกผมว่า "บูลลี่อ่ะ เลี้ยงง่าย วันๆไม่ต้องทำอะไรมาก ให้มันกินนอนอย่างเดียว ต้องเลี้ยงให้อ้วนๆ อัดเยอะๆถึงจะสวย" พระเจ้า... รับไม่ได้อย่างแรง สนับสนุนให้บรีดเดอร์หันมาใส่ใจในเรื่องนี้ด้วยก็ดีครับ พัตนาหมาสิครับอย่าทำให้หมากลายเป็นหมู! [-O<
  • คุณApple999 รักษาขี้เรื้อนบนหัวคุณให้หายก่อนดีกว่าไหมฮ่ะ :p
  • เห็นด้วยครับกับคำแนะนำคุณมาร์ค !
    ขี้เรื้อน..ที่เกิดจากสันดานคนมันรักษาไม่หายมีอย่างเดียวคือทำให้มันตายไปพร้อมๆกับเชื้อโรคเรื้อนในตัวมันเองอ่ะดีที่สุด ! จะได้ไม่ไปแพร่พันธุ์ออกลูกออกหลานให้หนักแผ่นดิน ..ขอบคุณครับ :o051:
  • คุณdet_cm บนหัวผมอ่ะไม่มีขี้เรื้อนหรอกครับอย่าคิดว่าคนอื่นจะเหมือนคุณสิ..แต่ถ้าสันดานขี้เรื้อนคงมีนิดๆแต่จะกำเริบกับคนที่มีสันดานขี้เรื้อนเหมือนกันเท่านั้น :p แต่น่าจะรักษาหายนะครับถ้าโลกนี้ไม่มีคนสันดานขี้เรื้อนอีก
  • กระทู้นี้คุณมาร์คเจ้าของพื้นที่!!ขอเน้นเรื่องความรู้ล้วนๆนะครับ!!!! อย่ามาด่ากระแทกแดกดันกันเลย..เพราะเดี๋ยวสันดานเรื้อนในตัวแต่ละคนมันกำเริบขึ้นมันจะระบาดวุ่นวายไปทั่ว..เก็บๆอาการไว้บ้างก็ดีนะครับ >>>>>> สันดานเรื้อนฟีเวอร์ <<<<<<<
  • ผมไล่อ่านความเห็นของคุณApple999ในกระทู้นี้ทั้งหมด
    ผมว่าคุณเป็นโรคต่อแหลจากกรรมพันธุ์แน่ๆ ถ้าลงแข่งประกวดคงได้ที่1เบทอินโชว์ =P~
  • ได้ความรู้เยอะเลยครับ ทุกคน^^
  • คุณdet_cm เท่าทีี่ผมไล่อ่านคอมเม้นของคุณในแต่ละกระทู้ที่คุณโผล่ไป
    ผมมั่นใจว่าคุณน่าจะเป็น.....
    ~~~ โรคสมองหมาปัญญาควายแถมจิตใจยังผิดปกติอีกนะครับ ~~~~
    แล้วโรคของคุณเนี่ยมันเกิดจากการถ่ายทอดทางพันธุ์กรรมจากโครตพ่อโครตแม่ของคุณหรือป่าวครับ??
    รีบไปรักษาก็ดีนะ..อย่ามัวแต่เอาเชื้อมาแพร่กระจายในบอร์ดนี้เลย..สงสารคนอื่นเค้า
    ~~~~~~~~~~~~~กระทู้นี้มีประโยชน์จริงๆนะ..ทำให้ใครหลายๆคนทราบถึงโรคร้ายต่างๆ
    **ยีนส์มรณะ
    **ยีนส์เฮงซวย
    **คนสันดานขี้เรื้อน
    **โรคสมองหมาปัญญาควาย
    ( ทั้งหมดผมว่าน่าจะมีอยู่ในตัวคุณdet_cm มากกว่านะครับ ) :-? :-)) :006: :m36:
  • กรรม!! อ่านหนังสือไม่ค่อยจะเข้าใจภาษาไทยกันหรือเปล่าเนี่ย???
    ตั้งกระทู้นี้มาก็เพื่อจะพูดถึงโรคผิวหนังที่เกิดจากการทอดทางพันธุ์กรรม..ถ้าใครมีแต่ความเสือกแต่ไม่มีความรู้ในหัวสมองก็น่าจะเงียบๆบ้างก็จะดีนะ..สังคมมันจะได้พัฒนาขึ้น!! ไอ้ต่อมตอแหลในตัวแต่ละคนมันมีกันทั้งนั้น...แต่ถ้าตอแหลในกระทู้ตัวเองมันก็คงไม่ไปหนักบนหัวใครแต่ไอ้พวกที่ชอบตอแหลในกระทู้คนอื่นนี่สิ!! มันช่างหนักแผ่นดินเหลือเกิ้นนนนน :p :m04: