ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รู้เท่าไม่ถึงการณ์
  • เมื่อเวลาประมาณ 20.30 แม่ผมได้โทรมาบอกว่าหมาที่บ้านกัดกัน บางแก้ว ร็อตไวเลอร์ รุม พิตบูล(ชาร์ลี)
    เหตุเพราะว่าแม่เห็นมันเหงาเลยปล่อยมันมาเล่น แต่ทว่าระหว่างเล่นนั้นกระดูกได้หล่นมาจากโต๊ะจึงเกิดเหตุทะเลาะกัน ได้ยินดังนั้นจึงรีบกลับมาบ้านโดยด่วน มาดูเหตุการณ์และมาดูอาการของเจ้า 3 ตัว ร็อตไวเลอร์มีแผลที่หน้านิดหน่อย ส่วนบางแก้ว ขาเป็นรอยเขี้ยวฝังลึกบวมมาก(พาหาหมอแล้ว) ส่วนชาร์ลีเป็นแผลที่หน้านิดหน่อย เห็นแม่บอกว่ามัน 2 ตัว เห็นชาร์ลีจะเข้ามางับกระดูกเลยรุมกัดกันแต่สู้ชาร์ลีไม่ได้ซึ่งชาร์ลีวิ่งเข้ามางับที่ขาบางแก้วโดยไม่ปล่อย นี่ความประมาทหรือรู้เท่าไม่ถึงการณ์ จึงมานั่งพิมให้เพื่อนสมาชิกได้รู้และป้องกันให้ดีๆครับ ไม่ว่าใครก็พลาดกันได้
  • ขอให้หายเร็วๆทั้ง3ครับ ครั้งนี้พลาดให้เป็นบทเรียนครับ กระดูกเก็บเลยดีกว่าครับ เสียวมาก อิอิ สู้ครับพี่เข้าใจว่าไม่มีใครอยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ คนเลี้ยงหมาอย่างพวกเราผมเชื่อว่ารักหมากันทุกคน สู้ครับ
  • เราต้องเดินหน้าแก้ปัญหาและเฝ้าระวังต่อครับ เพราะเราได้เลือกที่จะเลี้ยงเราต้องรับผิดชอบที่ตัวเราเท่านั้นไม่ใช่ตัดปัญหาโดยการยกให้คนโน้นบ้างคนนี้บ้าง ขายบ้าง นี่ปลายทางของปัญหาชัดๆ
  • 1บ้าน1ตัวครับ ^ ^
  • ตอนแรกเลี้ยง 2 ตัว พอเจอพิตโดนทิ้งเลยเก็บมาเลี้ยง
  • อารมณ์เดียวกันเลยค่ะ ตอนนี้มีอาการหวงของก็เลยกัดกัน ขึ้นอยู่กับอารมณ์
  • เก็บไว้เป็นประสปการณ์ครับ ประสปการณ์จะบอกเราได้ดีที่สุด
  • ครับผม จะจําไว้เป็นบทเรียนครับ ขอบคุณสําหรับคําแนะนํา หรือ จะติเตียนอะไรได้หมดนะครับผมรับฟังได้ครับ