ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ซูโม่ พิทเพศเมีย อายุ 2 ขวบ

image

เรื่องเกิดขึ้นประมาณ 1 ทุ่ม แฟนเราได้ยินเสียงขู่ฟ่อๆ เลยมองหาต้นตอของเสียง จึงเห็นหัวของงูโผ่ออกมา ตอนนั้นไม่รู้ว่าเป็นงูอะไร แฟนก็ตีจนตายแล้วโยนออกไปนอกบ้าน ตอนนั้นเองซูโม่ก็วิ่งออกไปคาบเข้าที่หัวงู
    แฟนเราเลยวิ่งไปดิงให้ซูโม่เข้าบ้าน จากนั้นไม่ถึง 5 นาที ซูโม่ก็อ้วกอาหารออกมาหมด หลังจากนั้นก็อ้วกออกมาเป็นเลือด เดินเซล้มลง และถ่ายออกมาไม่หยุด เนื่องจากเราไม่มั่นใจว่าเป็นงูอะไรแต่แฟนเรามั่นใจว่าเป็นงูเห่า เราจึงไปขอเซรุ่มที่ รพ. แต่ที่รพ.ไม่ให้บอกว่ามีไว้รักษาคนไม่ได้ไว้รักษาหมา เราอุ้มซูโม่อยู่ถึงกับเข่าซุด แฟนกับเราจึงเอาซูโม่ขึ้นกะบะไปที่ รพ.สัตว์ที่อำเภอเมือง ซึ่งอยู่ห่างจากบ้านเราประมาณ 60 กิโลเมตร ด้วยความรีบเราจึงลืมโทรศัพท์ จึงไม่ได้โทรไบอกให้หมอเตรียมเซรุ่มก่อน พอไปถึงก็ต้องไปรอหมอเอาเซรุ่มมาให้ กว่าซูโม่จะได่เซรุ่มก็เกือบ 4 ทุ่ม
  • image

นี่คืองูเห่าลวกหรืองูเห่าสุมาตรา
    งูชนิดนี่จะไม่มีดอกที่ด้านหลังหัว และมีขนาดเล็กกว่างูเห่าทั่วไป
    ไฟล์แนบ
    X10718060-3.jpg 115K
  • image

นี่คือปากที่โดนงูกัด เนื้อเน่าและตาย หมอควักเนื้อออกเป็นรูลึกลงไปถึง 2 ข้อนิ้วก้อย
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย0020.jpg 250K
  • งูเห่าปลวกคับพิมผิด อยู่โรงบาลให้นํ้าเกลือ7วัน ตอนนี้ปลอดภัยกลับบ้านมาแล้ว แห้งมากลดไตั้ง10โล เพราะเวลาเค้าถ่ายจะมีเลือดออกมาด้วย มีรูปเยาะแต่ลงไม่ได้เลยต้องขออภัยด้วยคับ
  • ขอเอาใจช่วยนะครับ หายไวๆนะ
  • ขอให้ซูโม่หายไวๆคับ
  • ต้องระวังทั้งคนและสุนัขแล้วครับ

ขอให้หายไวๆครับ
  • ขอให้ ซูโม่ ปลอดภัยครับ ๆๆ
  • หายไวๆนะคับ เอาใจช่วยคับ
  • ขอให้ซูโม่หายวันหายคืนนะครับ :062:
  • เสี่ยงด้วยไม่ได้เลยครับงูเนี้ย สู้ๆครับ หายแล้วหละ :-D
  • เสียค่าโรงบาลไปเท่าไหร่ล่ะครับ สงสัยไกล้ 10,000 แน่ ๆ
  • หายไวๆนะครับ ขนาดโดนงูเห่ากัดยังอึดได้ขนาดนี้ มันเทพจริงๆพิทบลูนี่
    เป็นหมาเมืองได้ไปนอนให้หนอนกินไปแล้วครับ สู้ๆครับ
  • ขอบคุณทุกกำลังใจนะคับ ค่ารักษาไม่ถึงหมื่นคับ 4000เองคับ ผมว่าหมอเค้าคงช่วยและสงสาร หมาผมอยู่อาทิตย์หนึง แต่กินอะไรไม่ได้เลยกินแล้วอวก พอกลับบ้านกินเก่งขึ้นตอนแรกเขี้ยวอาหารเม็ดไม่ได้เลย กินได้แต่ข้าว
  • หายไวๆนะคับ
  • เรื่องสัตว์มีพิษระวังไห้เยอะก็ดีนะคับ
  • หายไวๆนะครับ
  • ผมซื่อเซรุ่มติดบ้านไว้เลยครับ กลัวเหตุการณ์แบนี้มีแต่ของคนของหมาไม่มีไปสถานเสาวภาเลยครับ มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
  • หายไวๆ ซูโม่ เป็นกำลังใจให้ ครับ
  • ขอให้หายใวๆๆนะซูโม่ จะเป็นกำลังใจให้นะ
  • ผมว่าวิธีการกำจัดงูตอนแรก หลังตีเสร็จมันผิดไปหน่อย (หวังว่าคงไม่มีใครทำแบบนี้อีก) แต่ยังไงก็ขอให้หมาหายไวๆ นะครับ :o034:
  • หายไวๆคับ
  • หายไวๆนะซูโม่