ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กระเป๋าผ้าลดโลกร้อน Preserv Original Pitbull
  • รีบเอามาอวด เพราะเพิ่งทำเสร็จสดๆร้อนๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC04468.JPG 67K
    DSC04467.JPG 55K
  • เท่าไหรเหรอพี่ๆ เเล้งจะซื้อยังไงอ่ะ
  • ของตัวอย่าง เอามาโชว์เฉยๆครับ ยังคิดไม่ออกว่าจะทำอย่างไรต่อไปดี

เห็นช่วงนี้มีกระแสรณรงค์เรื่องโลกร้อน ประกอบกับน้องที่รู้จักกันเป็นเจ้าของโรงงานทำกระเป๋าผ้า
    เขาทำออกมาหลายแบบมากสวยๆทั้งนั้น จึงให้เขาลองทำตัวอย่างมาให้ดู พอดีมีบล๊อคสกีนลายนี้อยู่แล้ว
    ต้นทุนประมาณใบละ 35 บาท แต่ถ้าทำเยอะราคาก็ถูกกว่านี้

ตอนแรกกะว่าจะหาทุนช่วยหมาจรจัดที่เขตประเวศน์ เพราะปีนี้พวกเรายังไม่มีกิจกรรมช่วยเหลือสังคมเลย
    อยากหาเหตุจัดงานให้คนเสียตังค์ ไม่รู้ว่าพวกเรามีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ :005:
  • :o066:อยากได้ๆๆๆ หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะคะ

จะเอาไว้ใส่สมบัติตอนไปเรียนมั่งอ่ะค่ะ
  • อยากทำบุญกับน้องหมาด้วยคนค่ะ
    หนับหนุนๆ
  • จัดไปป๋า หาเรื่องรวมหมู่ไปเที่ยวด้วย

กำลังเหงาๆเลยเนี่ย
    ไฟล์แนบ
    _MG_0984.jpg 65K
  • อยากได้.....ๆๆๆ
    ใบเท่าไหร่คะ..อยากได้ ๆๆๆ
  • จัดมาให้ด้วนครับพี่ :o019::o019::o019:
  • ตอนนี้ยังไม่ได้ทำออกมาขายครับ แค่ทำมาเป็นตัวอย่างประมาณ 100 ใบ
    เพราะไม่แน่ใจว่าแบบที่ทำมานี้จะมีคนชอบหรือเปล่า

สมมุติว่า ถ้าทำมา 1 พันใบแล้วราคาทุนเหลือ 25 บาท
    แล้วเราขายใบละ 35 บาท จะได้กำไร 10,000 บาท
    จากนั้นนำเงินที่ได้ไปทำประโยชน์แก่สุนัขจรจัดดีไหมครับ

ที่ทำเป็นลายธงอเมริกัน เพราะเอามาจากแบบเสื้อ Preserv Original American Pitbull ครับ
    ไฟล์แนบ
    STA645572.JPG 80K
  • อย่าช้าคับพี่มาร์ค.....กำลังมีตัง...เดียวไม่ได้ทำบุญกันพอดี....

รีบๆ เลยคับใบเท่าไหร่ ส่งป่าวคับ........แต่น่าจะทำซัก 2-3 ลายมาให้เลือกดู

ที่สำคัญช่วยลดโลกร้อนด้วย....หมาก็ไม่ร้อน คนก็ไม่โดนน้ำทะเลท้วมตาย.....
  • โธ่ท่าน ช่วงทดลอง เอาทีละลายก่อนก็แล้วกันเน๊อะ จะได้ไม่ต้องแบกสต๊อคมาก
    เพราะหากทำมาแล้วเหลือจำหน่ายไม่หมด พี่คงต้องเก็บไว้เอง

และเสื้อก็มีคนทำออกมาเยอะแล้ว ราคาต่อตัวค่อนข้างสูง
    แต่ถุงผ้ายังไม่มีใครทำ จะได้เก็บเป็น Collection ราคาก็เบากว่าด้วย
    หรืออาจจะใช้เป็นของชำร่วยแจกตอนปีใหม่แทนแก้วกาแฟ
  • จัดไปอย่าให้เสียครับป๋า ผมหนับหนุนเต็มแรงครับ
    ไฟล์แนบ
    P3310018.JPG 88K
  • ผมว่าขายหมดชัวร์.....จิงป่าวเพื่อนๆ

เพราะกระเป๋ามีประโยชน์มากกว่าเสื้อ....ยิ่งเป็นกระเป๋าผ้าลดโลกร้อนด้วย...ชัวร์!!
  • :006: สุดยอดอีกแล้วครับพี่น้องงงชาว Pitbull ครับ งานสร้างสรรค์ และช่วยเหลือสังคม
    อย่าช้าครับพี่มาร์ค เราชาว Pitbull ทุกคนเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง จัดมาเลยครับ ไม่มีใครชาว
    Pitbull คนไหนไม่อยากทำความดีหรอกครับเจ้านายยยยยยยยยยย:005:
    ไฟล์แนบ
    pitbull2.jpg 72K
  • ป๋า ป๋า ขา คืนนี้ป๋ามากี่คน
    ป๋า ป๋า ขา ขอนั่งด้วยคนได้ป่าว -*-

เรียน ป๋ามาร์ค ที่เคารพรัก

นู๋เห็นควรด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะที่จะหารายได้ ร่วมทำบุญให้กับสุนัขจรจัด
    ถือว่าเป็นแนวคิดที่ดีค่ะ ทำบุญแล้วยังได้ของใช้ ภายใต้ชมรมคนรักพิทบูลอีกด้วยค่ะ
    ขอสนับสนุนนะคะ

ว่าแต่มีสีเดียวหรอคะ น่าจะมีสีอื่นด้วยก็ดีนะคะ เช่น สีดำ

ปล.ค่ะ
    เนื่องด้วยเมื่อต้นปีที่แล้ว นู๋ยังไม่ได้แก้วเป็นของขวัญแจกปีใหม่เลยนะค่ะ แฮ่ะๆๆๆๆ :018::018::030::030:
  • สรุป เอาแบบนี้ก็แล้วกัน ผมจะทำมา 1,000 ใบก่อน
    เอาไว้แจกเองส่วนหนึ่ง จำหน่ายส่วนหนึ่ง หากใครสนใจก็สั่งได้ครับ
    โทรสั่งที่ คุณ นภา 081 499 4388

ส่วนที่จำหน่าย จะจำหน่ายใบละ 35 บาท (สั่งกันหลายๆใบหน่อยเด้อ จะได้ประหยัดค่าส่ง)
    ถ้าส่งให้ทางไปรษณีย์ ขอคิดค่าส่ง 10 บาท (ไม่แน่ใจว่าค่าส่งเท่าไร)

จำหน่ายได้เท่าไร จะสรุปรายได้ทั้งหมดให้ทราบอีกครั้ง
    กำไรทั้งหมด ตั้งเป็นกองทุนไว้ช่วยสุนัขจรจัด ในนามชมรมพิทบูลเพื่อความบันเทิงฯ

และเพื่อป้องกันข้อครหาทั้งปวง ขอชี้แจงที่มาของกระเป๋าผ้ารุ่นนี้ก่อนนะครับ
    1. เนื่องรุ่นน้องของผมเปิดโรงงานผลิตเสื้อยืดและกระเป๋าผ้า ผมสั่งของที่นี่เป็นประจำ (อาจจะทำที่อื่นได้ถูกกว่านี้)
    แต่ผมอยากช่วยสนับสนุนกิจการของคนกันเอง (เขาทำธุรกิจ เขาก็ต้องมีกำไร ราคาเขาให้ได้เท่าไรก็เท่านั้นครับ)
    2. โดยปกติผมสั่งทำ เสื้อ ทำของชำร่วยแจกลูกค้าเป็นประจำอยู่แล้ว ฉะนั้นกระเป๋าผ้าบางส่วน ก็ขออนุญาตินำไปแจกเป็นของชำร่วยในนามส่วนตัวด้วย
    3. และส่วนที่จะนำมาจำหน่าย โครงการนี้ไม่ได้มีการวางแผนมาก่อน แต่เผอิญมีคนสนใจ ฉะนั้นรายได้ทั้งหมดจะนำเข้ากองทุน

จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ :005:
  • เอาด้วยคน

จึงเรียนมาเพื่อให้ทราบ ฮ่า ๆ ๆ ๆ

สั่งได้เลยเหรอพี่
  • ว่าแล้วเชียวเห็นไม๊!!....ได้เสียตังกันแล้ว...
  • คุณมาร์ค ครับ

ผมเอาด้วยคน

แต่เสนอนิดนึง ครับ
    เพื่อให้ง่าย ต่อการสั่งจอง และ มีหลักฐาน ทั้งผู้สั่ง และผู้รับจอง
    อยากให้ ทำแบบฟอร์ม การสั่งจอง ครับ คุณนภา ได้ดำเนินการได้ง่าย
    ผมเอง ก็ ได้กรอกแบบฟอร์ม ในเวลา ว่างๆ
    แล้วส่ง แฟกซ์ กลับไป พร้อม หลักฐานการโอนเงิน
    ดีกว่าบอกกันปากเปล่า ทางโทรศัพท์ ครับ

ปล. ไม่รู้ถ้วยกาแฟ เหลือ รึเป่า อยากได้ตั้งแต่ปีใหม่ที่ผ่านมา สั่งได้ไม๊
    เออ ถ้าอยาก ตั้ง ตู้ หรือ กล่อง รับบริจาก ให้แก่สุนัข จรจัด ที่หน่วยงานผม
    ให้ใครก็ได้ติดต่อผม มาเลย ที่ผม มีหลายตู้ บางเดือน มาไขตู้ ได้เป็น พันบาท ยินดีให้ ตั้งได้ครับ
  • สั่งได้เลยครับท่าน :065:

งานนี้ ไม่รู้หลงกลพวกจอมยุหรือเปล่า กระเป๋าเต็มบ้านแน่ตู :001:
  • เด่วรอถามพวกเพื่อนก่อน จะได้รวมกันสั่งไปทีเดียว ส่งทีเดียวจะได้ไม่เสียเวลา
  • ชาวพิทบูลสี่แควมีใครสนใจก็ลงชื่อจะได้รวบรวมส่งที่เดียวเลย
    1.ออม ten ta cool 1ใบ
  • ขอบคุณที่ให้ความสนใจครับ :005:
  • :001:เอาด้วยครับพี่มาร์ค ชอบ ชอบ :063:
  • เย้ ๆๆๆๆๆๆ ตอนนี้มีคนสั่งมาแล้วด้วยละ :005:
  • อยากด้ายแค่ใบเดวอะพี่เลยม่ายก้าโทไปสั่งกัวโดนด่า *-*
  • ใบละ 35 3ใบ 100 ได้ป่าวพี่ 555 ล้อเล่นนะคะ ต่อของจนเคยตัวอิอิ

หนูขออนุญาติแนะนำไว้ให้พี่พิจารณานิดนึงนะคะพี่มาร์ค หนูว่าน่าจะคิดค่าส่ง แบบลงทะเบียนขั้นต่ำไว้ที่ 20-30 บาทดีกว่านะพี่ เพราะ จากที่ดูๆแล้ว มันมีค่าธรรมเนียมจดหมาย /พัสดุลงทะเบียนมันราคาประมาณ 13.-บาท แล้วก็จะมีคิดราคาตามน้ำหนักที่ชั่งอีกส่วนนึงด้วยค่ะพี่ ซึ่งราคาเท่าไหร่นั้นตามแต่น้ำหนักของของที่ส่งค่ะ (งงไหมคะเนี่ย) กันไว้พี่ เผื่อจะได้ไม่เข้าเนื้อ (ถ้าเหลือก็เข้ากองทุนอยู่แล้วด้วย)

ส่วนเรื่องโอนเงินแบบคุณจุ๊บแนะนำก็ดีค่ะ แต่ถ้าอย่างบางคนไม่มีแฟกซ์มันจะลำบากนิดนึงค่ะ ถ้าใครไม่มีคงต้องอาศัยความเชื่อกันด้วยละค่ะ
    สมมุติว่าพี่เปิดกระทู้รับจอง ให้คนจองใส่ชื่อที่อยู่ที่จะให้ส่งให้ แล้วก็ พอโอนเงินแล้ว ก็ให้เค้ามาโพสต์ หรือโทรแจ้งกับพี่นภาไว้ โอนแบบมีเศษสตางค์ก็ดีนะพี่ เจ๊ของพี่ก็เช็คได้ด้วยว่ายอดของใคร ตรงกับที่แจ้งไว้ไหม และคนโอนก็เก็บสลิบ หรือหลักฐานการโอนไว้ก่อนได้รับของ พอโอนเงินเสร็จก็ค่อยส่งของให้อีกที และเมื่อส่งของแล้วก็มาแจ้งในกระทู้ให้ทราบว่าได้ส่งให้ใครบ้างแล้ว แบบนี้เป็นไงบ้างคะ อาจยุ่งยากซับซ้อน แต่ลองพิจารณาดูได้ค่ะ ไม่ซื้อไม่หา ไม่ว่ากัน 555
  • สงสัยยอดขายจะ
    ทะรุทะลวงแน่ๆเลยนะท่านนะ

นักเลงป่าช้า
  • :063:ทำดีทำไป ถ้าใจอยากทำ เอาด้วยคับพี่มาร์ค:063:
  • พี่จุ๊บ ถ้าทำแบบฟอร์ม แล้วผมจะแจกยังงัยละครับ

เอาเป็นว่า ใครสะดวกจะโทร ใครสะดวกจะกรอกแบบฟอร์มแล้วส่งมาทางแฟกซ์ ก็ได้ทั้งนั้นครับ
    แต่ไม่ต้องทำเป็นทางการ แค่เขียนรายละเอียด จำนวน ที่อยู่ที่จะให้ส่ง หลักฐานการโอนเงินแบบง่ายๆก็คงพอครับ

ส่วนเรื่องค่าส่ง ผมก็ยังไม่ทราบว่าราคามันกี่บาท ที่บอกไป 10 บาท เพราะกลัวจะโดนข้อหากินเล็กกินน้อย (ไม่อยากโดนสอย)
    อีกอย่างกระเป๋าใบละ 35 ค่าส่ง 20 มันก็ไม่สมดุลย์กันเลย จะให้ซื้อหลายใบก็เป็นการบังคับกันเกินไป
    เพราะน้องๆบางท่านกำลังทรัพย์น้อยก็อาจต้องการแค่ใบเดียว ใครจะช่วยค่าส่งให้มาเกินก็ขอบคุณมากๆครับ (ถือว่าสมทบทุน)

แต่ไม่ต้องห่วงนะครับ รายได้ทั้งหมด ค่ากระเป๋า และส่วนเกินค่าส่ง (หากมี) จะเอามาลงกองทุนทั้งหมดครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมสร้างสิ่งดีๆ คืนแก่สังคมครับ :039::039::039:
  • วางขายกับร้านขายอาหาร F1 ซิครับ ซื้อสะดวกดี
  • รับทราบ ก๊าบบบบบบ

โทรติดต่อคุณนภาแล้ว

แฟกซ์ 02-543-6788
    โทร.081-499-4388,

ธ.กรุงไทย สาขา รามอินทรา
    เบอร์ บัญชี... ชื่อ บัญชี.......(ข้อมูลส่วนตัว)
    คุณมาร์ค บอกเองดีกว่า

บรรดา ป๋า ป๋า เอาไว้แจกเด็กๆ
    นักศึกษา เอาใว้ใส่ ถุงยาง เอ้ย ถุงกับข้าว
    พ่อแม่ ซื้อ ให้ลูก หลาน เปิดเทอม แล้ว จ๊าบๆหน่อย
    แม่บ้านซื้อให้ ผัว ไปจ่ายตลาด
    ยายมา ซื้อ ให้ ตามี
    ผี ตัวผู้ ซื้อ ให้ ผีตัวเมีย
    เดี๋ยวก็หมด ที่เหลือ ป๋ามาร์ค สำรองไว้แจกเด็กๆ ในสังกัด ตอนไปเล่นน้ำ ป๋อมแป๋ม
  • ขอบคุณครับพี่จุ๊บ

ผมแจกสาวไปหลายใบแล้ว ฮ่าๆๆ
  • พี่มาร์ค ดูเหมือนใบมันจะแคบไปรึป่าว
    นู๋มีของ ฟู๊ดแลนด์อยู่ 2 แบบ ( กระเป๋าลดโลกร้อนเหมือนกันค่ะ )
    **ถ้าเล็ก มันใช้ไม่ถนัด

นู๋สั่งทางพี่นภาให้ช่วยส่งพร้อม เอฟ 1 น่าจะได้นะคะพี่