ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

======>For sale/Robin [Biz Blood] X Hana [Savage Blood]
  • สวัดดีครับพี่น้องชาวพิทโซนทุกท่านครับ วันนี้เราขอนำเสนอลูกสุนัขชุดใหม่ ซึ่งเป็นผลงานล่าสุดของคอกเราครับ ออกมาในแนว Extream Bullyกระดูกใหญ่ เตี้ยตัน หัวไหล่ใหญ่ เนื้อตัวหนา โดยลูกสุนัขชุดนี้เป็น Breeding Plan ชุดที่ 3 ของแม่พันธ์เราคือ Hana [Jesper-Bebe] ผลคือได้ลูกมา 8 ตัว ผู้ 4 เมีย 4 ลูกสุนัขเกิดวันที่ 5 ตค. 55 และขณะนี้ เหลือ 3 ตัวเป็นตัวผู้ 2 ตัวเมีย 1 อายุได้ 65 วัน วัคซีน 2 เข็ม สำหรับตัว Hana เอง คอกนี้จะเป็นการ Breed คอกสุดท้ายของ Hana แล้ว เนื่องจากเวลาที่ Hana ตั้งท้องและคลอดลูกแล้ว สภาพร่างกายของ Hana จะดูทรุดโทรมมาก เราอยากจะเลี้ยงให้เค้าอยู่กับเราไปนาน ๆ เพราะฉะนั้นจึงต้องหยุด Breed แม่พันธ์ตัวนี้ ไว้ ณ ที่นี้

ทางคอกของตั้งราคาลูกสุนัขชุดนี้ไว้แต่ละตัวดังนี้
    M1 ราคา 18,000
    M2 ราคา 15,000
    F1 ราคา 15,000
    ใบเพ็คเป็น ของ UKC ครับ
    ทั้งนี้ทั้งนั้น ราคาสามารถต่อรองได้
    ติดต่อได้ที่ โต 081-7604190 Facebook : Panupong Wannawong

มาว่ากันที่ ลูกสุนัขชุดนี้ กันดีกว่าครับ ว่ามีสายเลือดอะไรบ้าง ตัวไหนเป็นตัวไหนเดียวจะลองไล่สายแต่ละตัวที่เป็นพ่อแม่ตลอดจนบรรพบุรุษ แบบคร่าว ๆ นะครับเพื่อให้ผู้บริโภคที่เป็นมือใหม่และมือเก่าได้กระจ่างและเข้าใจ ส่วนบางตัวที่เป็นบรรพบุรุษอาจจะไม่มีรูปภาพเนื่องจากการสืบเสาะหายากมากจนบางทีหาไม่ได้เลยก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ...เจ้าพวกลูกสุนัขชุดนี้เกิดจาก พ่อคือ Robin โดยตัว Robin เป็นลูกของ Extream Bully ตัวดังของอเมริกาและมีเจ้าของเป็นคนไทยคือคุณโอนั้นก็คือเจ้า Biz Markie เจ้าตัวนี้ไม่ต้องบรรยายสรรพคุณให้มากความ การ Produce หรือ การให้ลูกแต่ละครั้ง ไม่ว่าจะเป็น กระดูกที่ใหญ่
    โต หรือให้หน้าตา ปรือ ที่เหมือนคนง่วงนอน นอนไม่อิ่ม ดูแล้วตลก และบอดี้ที่หนาตึบ
    ส่วนแม่ของ Robin คือ Ivy โดยตัว Ivy เป็นลูกของ Peewee ตัว Peewee เป็นลูกโดยตรงของ ตำนานของ Re คือ Cairo กับ Sinsin
    ตัวแม่ของ Ivy คือ Lil girl มีพ่อคือ Kingkong ของคอก Bowwow และแม่คือ Baby face...ทั้งหมดนี้คือสายเลือด วงศ์ษาคณาญาติของ Robin

ส่วนแม่สุนัขชุดนี้ คือ Hana [ Jesper - Babies vox ] Hana เป็นลูกสาว Jesper และตัว Jesper เป็นลูก Savage ถ้าพูดถึง Savage ไม่ต้องบรรยาสรรพคุณอะไรมาก แค่การจ่ายลูกออกมาไม่ว่ากี่ตัวกี่รุ่นก็เหลือรับประทานไม่ว่ารุ่นลูกมันหรือรุ่นหลานมัน หลายตัวอยู่เมืองนอกเติบโตเป็นพ่อพันธ์แล้วเวลาจ่ายลูกออกมาแล้วไม่ผิดหวังจริง ๆ แต่ ณ เวลานี้ เจ้า Savage ได้ลาจากโลกนี้ไปแล้ว แต่มันไม่ได้ลาจากไปเปล่า ๆ แต่ได้ทิ้งสายเลือดไม่ว่าจะเป็นรุ่นลูก รุ่นหลาน ที่สวยงามไว้ในเมืองไทยมากหมายเลย
    ตัว Babies vox แม่ของ Hana เป็นลูกของ Scarface กับ Belle Scarface เป็นลูกของ KATO
    และ KATO ก็เป็นลูก Manu โดย Manu นั้นเป็นสุดยอดพ่อพันธ์ที่ถือว่าจ่ายหัว ที่เป็น Blocky Head จ่ายหน้าที่หล่อเหลาที่หาตัวจับได้ยากเลยก็ว่าได้ สำหรับ Belle นั้นเป็นลูกสาวของ Biggfoot
    สำหรับ Biggfoot ไม่ต้องพูดถึงเจ้าตัวนี้ครับ บรรยายไม่ถูก กระดูก บอดี้ ใหญ่ ๆ มาก ๆ Biggfoot
    เป็นสุนัขที่ Cruz แห่ง Bowwow pits บรีดออกมาทั้งหมดนี้เป็นรายละเอียดเกี่ยวกับสายเลือดของลูกสุนัขชุดนี้ หากท่านชื่อชอบ แนว Extream Bully กระดูกใหญ่ เนื้อหนา เตี้ยตัน คอไม่มี เราขอเสนอลูกสุนัขชุดนี้ไว้ให้พี่น้องที่หลงไหลในความเป็น Pitbull ได้เก็บไว้ประกอบการพิจารณาเป็นทางเลือกอีกทาง

สุดท้าย ขอบคุณเจ้าของเวปไซด์ Pitbullzone คุณมาร์ค , ขอบคุณพี่เห พี่ใหญ่ใจดี แห่งพิทบูล อำนาจเจริญ , ขอบคุณเฮียกึ่ง มุกดาหาร

Image Hosted by !!!###$$$ 1h3R3 1m@g3H0st $$$###!!!

Image Hosted by !!!###$$$ 1h3R3 1m@g3H0st $$$###!!!

• พ่อแม่หมาอยู่ล่างสุดเลย...ผิดพลาดนิดหน่อยครับ

• :063: :063:เยี่ยมมากๆคับนี้แหละตัวอย่างการขายและเป้าหมายและเหตุผลในการบรีดที่ดี :063: :063: :063:
  • เห็นด้วยกับคุณGioครับ เยี่ยมจริงๆ แต่จะให้สมบูรณ์แบบ ขอยกใบABCเป็นอีกทางเลือก แล้วถ่ายรูปใบเพดมาลงด้วย เอาไปเลย 10คะแนนเต็ม
  • ขอชมเลยครับพี่โต...ตั้งแต่วางเป้าหมายในการบรีด ผลที่ออกมาก้อเป็นไปตามที่วางไว้..สุดยอดมากครับพี่
    ส่วนเรื่องการเลี้ยงนี่ไม่ต้องพูดถึงเลย ทุกชุดที่ทำออกมาเลี้ยงแบบเอาใจใส่มากๆ..เยี่ยมมากๆเลยคับพี่
    คุณภาพก้อเกินราคาจริงๆ..
    ผลลัพธุ์ที่เห็น ก้อคือ คุณภาพลูกสุนัขที่เกิดจากการวางแผนในการบรีดที่ดี.. =D>
  • คุณGIBSON ทำหน้าที่ไม่มีขาดตกบกพร่อง(ซักกระทู้)จิงๆ :063:
  • สุดยอดทั้งบรีดเดอร์และลูกหมาครับ ขอคารวะ
  • พี่โตเป็นพี่ที่เลี้ยงและบรีดหมาออกมาอย่างมีคุณภาพอีกคนนึงครับ :063:
  • GIBSON สุโค่ยเลย นี่ เป็นอะไร กับ ปู่โสมเฝ้าทรัพย์ รึป่าวครับ???
  • 55555+ GIBSON นายมีแฟนเพจมั่ยอ่ะ เราขอเป็นแฟนคลับนายคนนึงดิ^^ GIBSON GIBSON GIBSON!!!

เอ้าพวกเรามาช่วยกันกดไลร์แฟนเพจ GIBSON กันหน่อยคร๊าบบบบ (GIBSON นายไปไหน เราไปกับนายด้วยน้า น้าาา น้าาาา^^)
  • GIBSON FC!!! GIBSON FC!!! GIBSON FC!!! :o061:
  • ขอบคุณครับคุณ Gio_ ..
    สำหรับคุณ GIBSON ส่วนตัวแล้วขอชื่นชมกับการทำหน้าที่ รณรงค์ ดูแลบอร์ดเกี่ยวกับการซื้อขายลูกสุนัข โดยผู้ที่จะขายสุนัข ต้องมีใบเพ็ดนั้น สำหรับคอกของผมแล้ว ที่ผ่านมา 2 คอก ได้ทำเป็นใบเพ็ด UKC และก็ ไม่เคยมีปัญหาจากลูกค้าว่าไม่ได้รับใบเพ็ดแต่อย่างใด ส่วนเรื่องใบเพ็ดที่คุณ GIBSON ได้เสนออีกทางหนึ่งให้ผมทำเป็นใบเพ็คของ ABC ผมต้องขอน้อมรับไว้พิจวรณาก็แล้วกันนะครับ ขอบคุณนะครับที่เข้ามาชี้แนะ

ขอบคุณครับน้องสุ ตัวลอยเลยอะ ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ..

ขอบคุุณครับคุณ Justy

ขอบคุณครับน้องต๊อป...พี่รอชมผลงานต๊อปอยู่นะครับ...และคิดว่าเปิดตัวได้งามแน่ ๆ

fender GIBSON ขาด Ibanez PRS ก็ครบองค์ประชุุมแล้ว ค้าบบบบ 555 ล้อเล่นนะครับ ขอบ

คุณท่านเหล่านี้ด้วยนะครับที่ทำให้กระทู้ผมมีสีสรร ออ ลืมคุณ aaaaaaaaaaaa ด้วยนะครับ
  • เด็กๆมาดีจริงๆครับพี่ แต่ส่วนตัวผมชอบ Ibanez อะครับ ฮ่าๆๆๆ
  • ข้อมูล :063: ลูกสุนัข :063: ราคาก็ถูก :063:
  • นี่แหละครับหน้าที่ที่อัลเลาะห์ประธานให้มา การเป็นตำรวจนอกเครื่องแบบประจำบอร์ดพิทบูล คือความภูมิใจ ผมดีใจมากที่ทุกคนเห็นความพยายามของผม ต่อไปนี้ผมจะทำหน้าที่ให้ดีที่สุด
    แต่อย่าทำชะล่าใจนะครับ เมื่อไรที่พวกคุณลงขายแบบผิดกฏ ไม่ตรงต่อความต้องการของเจ้าของบอร์ด เมื่อนั้นผมจะออกมาโฆษณาขายใบABC เจ้าของกระทู้นี้คุณเอง ก็ยังไม่ปรับปรุงตัวเลยนะครับ
    อย่าให้การผิดกฏมาบ่อนทำลายการขายของคุณ
  • โอ้ยยยยย ABC น่าจะภูมิใจเนอะที่ได้ ฝ่ายการตลาด ออกมาส่งเสริมเพิ่มค่า แบน ให้ เป็นที่ยอมรับสุโค่ยยยย
  • fender 3:34AM Permalink โอ้ยยยยย ABC น่าจะภูมิใจเนอะที่ได้ ฝ่ายการตลาด ออกมาส่งเสริมเพิ่มค่า แบน ให้ เป็นที่ยอมรับสุโค่ยยยย
    :063:
  • ขอบคุณครับท่านตั้ม
    ขอบคุณพี่เอ ลพบุรีด้วยนะครับ

• ขออนุญาติปิดการขาย F1 นะครับ ขอบคุณครับ

• สายชาเวท หนึ่งในใจคุณ เสมอ ตัวจริงเสียงจริง
  • ยินดีด้วยกับเจ้าของกระทู้นะครับ ขายได้แล้ว แต่คุณลองใบABCครับ การขายของคุณจะง่ายขึ้นกว่านี้อีกหลายเท่า เพราะพี่มาร์คจะช่วยเข้ามาเชียร์การขายของคุณให้น่าเชื่อถือขึ้น เชื่อผม
  • ที่เค้าขายได้ เนี่ยเพราะ อะไร? เพราะหมามันขายตัวมันเองคุณ จะซื้อกระดาษ หรือคุณ จะซื้อหมา?? คุณGIBSON คุณแล จะ ออกนอกหน้า ไปสิบหลา แล้วนะกร๊าก เพ็ดดีกรี มันช่วย ยืนยันระบุสายเลือ อย่างเป็นลารลักษณ์อักษร เท่านั้น บักหำแหล่ ฮู้ บ่
  • :063: :063: :063: hana ชุดสุดท้าย ใครได้ไปคุ้มครับ
  • หนาจริงๆครับพี่
  • ขอบคุณครับอาร์ท

ขอบคุณหมวดด้วยนะครับ
  • ของมันจะมาก็มาจะซื้อใบหรือซื้อหมาอิอิ