ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความร่วมมือเรื่องใบเพดครับ
  • อ้าว!!!เฮ้ย...อย่าเพิ่งรำคาญยังมีอีกเยอะ...
    เอาตั้งต้นเลยมา...อาจารย์เค้าตั้งกระทู้อะไรแล้วคุณมาเหลาซ่ะแหลมเลย...อย่างงี้ไม่รำคาญรึ.เค้าขอความร่วมมือ.เข้าใจป่าว!!!
    ...ผมไม่ใช่คนน่ารำคาญผมเป็นคนกวนตีน..เข้าใจด้วย
  • Gio จี๊ด จริงๆ
  • เราควรมาช่วยกัน รณรงค์ปลุกจิตสำนึกให้คนทำอะไรเพื่อส่วนรวม ไม่ควรมาทะเลาะกันเองครับ
  • ผมขอโทษคับ
  • ได้ยินเสียงแว่วๆเข้าหูมาจากเฟคบุสทำนองว่า ใบเพ็ดที่กล่าวกันอยู่นี้เป็นเหมือนแค่กระดาษเช็ดขี้ สู้ใบเพ็ดจากคลอกของเขาก็ไม่ได้ ซู๊ดดดดยอด :-))

ที่ผมกล่าวมาทั้งหมดนี้เป็นเรื่องจริง แต่ผมไม่เห็นด้วยกับเขา ไม่ใช่การเสี่ยมแต่อย่างใดนะฮ่ะ :013:
  • เรื่องใบเพด มันเป็นความพึงพอใจส่วนตัว เขาเชื่อมั่นที่จะใช้บริการจากใครก็ช่างเขาเถอะครับ :-D
    ถ้าจะใช้เช็ดขี้ ผมยืนยันว่าใบเพดนี้สู้ไม่ได้แน่ๆ เพราะถ้าจะใช้เช็ดขี้ผมว่าใช้ทิชชู่สบายตูดกว่ากันเยอะครับ 55
  • ผมขอใช้สิทธิ์ตอบโต้ที่โดนพาดพิงเกี่ยวกับกระทู้นี้หน่อยนะครับ

การที่คุณทำเป็นอีแอบด่าใคร? แต่คนที่อ่านใครๆก็รู้ว่าพวกคุณกำลังด่าใครอย่างเมามันส์
    อันที่จริงผมก็ไม่เดือดร้อนหรอกครับ ถ้าคุณไม่เอ่ยชื่อด่าผมที่วันและเวลา ช่างบังเอิญสอดคล้องกับกระทู้นี้เหลือเกิน :-D

ผมแสดงความคิดเห็นในกระทู้นี้ แล้วคุณมาด่าผมว่า... ไอ้เห็บหมาcnpเต้นแทนพ่องแล้ว ทำอะไรกูไม่ได้หรอกไอ้ควย :"> :-))

ผมจึงขอปฎิเสธข้อกล่าวหาหรือคำด่าของคุณที่หาว่าผมเต้นแทนพ่อง(คงหมายถึงเจ้าของกระทู้นี้ ทีตอบคำถามสมาชิกเกี่ยวกับใบเพดของพวกคุณ:017: ) ว่าไม่เป็นความจริงแต่อย่างใด ข้อความหรือความคิดเห็นของผมไม่จำเป็นต้องเต้นหรือปกป้องใคร และเจ้าของกระทู้นี้ก็ไม่ใช่ผัวของแม่ผมด้วย โดยที่คุณตอแหลกล่าวหาว่าเป็นพ่องของผมได้อย่างไร :-)) :-))

image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    11.jpg 220K
    12.jpg 247K
    13.jpg 268K
    14.jpg 124K
  • ขอบคุณที่นำมาให้รับรู้นะครับ นึกว่าจบไปแล้ว

แต่ผมรู้สึกเฉยๆเสียแล้ว การแอบด่ากันตามเว็บนั้นเว็บนี้มันมีแบบนี้นานแล้ว เจอมาจนชิน เพราะสมัยก่อนยังไม่มีเฟชบุ๊ค ยังเล่นกันตามบอร์ดพิตบูล ผมคือคนที่โดนเยอะสุดครับ มีคนส่งมาให้อ่านตลอด สิ่งที่ทำได้ก็คือทำใจครับ เราคงไปตามแก้ข้อกล่าวหาทุกข้อก็คงไม่ไหว เรื่องบางเรื่องถ้ามันไม่จริงก็แกล้งไม่รู้ไม่เห็นไปบ้างก็สบายใจ แต่การกินปูนร้อนท้องไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นมาเลย และการที่จะไปบอกให้เจ้าของเว็บเขาลบให้ก็คงไม่ได้อีก แต่ผมก็ไม่ได้โทษเจ้าของเว็บทุกกรณีหรอกครับ ก็เข้าใจว่าเว็บบอร์ดมันเป็นพื้นที่สาธารณะ ถ้าไม่อยากโดนด่าก็อ่านเฉยๆ อย่าเปิดเผยตัว อย่าทำตัวเป็นปมเด่น เพราะการที่เราทำตัวเด่น มันก็ยากที่จะเลี่ยงการโดนคนหมั่นไส้ ยิ่งเรื่องบางเรื่องมันเป็นเรื่องผลประโยชน์ มันก็ย่อมมีความขัดแย้ง สมมุติว่าเราไปทำให้เขาไม่พอใจ เขาไม่มีที่ระบาย เขาก็อาศัยไประบายเอาตามเว็บบอร์ด มีคนเสริม มีคนขยายเดี๋ยวก็บานปลาย เดี๋ยวนี้ยิ่งสะดวก มีเฟชบุ๊กให้เล่น อึดอัดอะไรก็ระบายผ่านเฟชบุ๊กได้เต็มที่ :-D

ในวงการนี้ถ้าไม่หนักแน่น หูเบา อยุ่ลำบากครับ ผมต่างจากคนอื่นอยู่หนึ่งอย่างคือ ในวงการพิตบูล ผมเล่นของผมคนเดียว ลูกน้อง ครอบครัวผมไม่ได้เข้ามาวุ่นวายเลย หากปัญหาจะเกิดมันก็เกิดจากตัวผมเองผมนี่ละครับ สำหรับบางคนลูกน้องเยอะ แต่ลูกน้องไปสร้างวีระกรรมลูกพี่ก็เลยโดนด่า เรื่องที่ไปทำเลวไว้ไม่เคยรายงาน รายงานแต่เรื่องที่ตัวเองโดนกระทำ บาคนเขาให้เกียรติลูกพี่เขาก้ไม่อยากถือสา แต่บางคนเขาไม่สนเมื่อด่าลูกน้องมันไม่กระเทือนเขาก็เล่นที่ลูกพี่ ตอนลูกน้องทำเขาไม่ห้าม แต่พอเรื่องถึงตัวกลับให้ท้าย ปัญหามันก็เลยไม่จบ ผมเองยังโดนลากไปเกี่ยวด้วยไม่รู้กี่ครั้ง ขนาดผู้ใหญ่คุยกันรู้เรื่องไปแล้ว นึกว่าจะจบ อ้าวเปิดในเฟชบุ๊กลูกน้องยังเล่นไม่เลิก เมื่อเจอแบบนี้ก็ต้องถอยละครับ

เราให้เกียรติลูกพี่ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าต้องยอมให้ลูกน้องด้วย ผมเชื่อว่าลูกพี่คงไม่มีอะไร แต่ความคิดคนเรามันห้ามไม่ได้ ถ้าลูกพี่บอกจบแต่ลูกน้องไม่จบ ผมก็จนปัญญา มันเลยทำให้อดคิดไม่ได้ว่างานนี้มันมีไฟเขียวจากใครอีกหรือเปล่า มีใครยุ มีใครเป่าหูใส่ไฟใครอีกหรือเปล่า ผมลองนึกย้อนไปถึงแต่ละเหตุการณ์ที่ผมโดนกระทำ และเคยเป็นตัวตลกให้นักแสดงบนเวที่เอาไปเรียกเสียงฮา ดังนั้น ผมก็น่าจะคนที่เจ็บปวดที่สุด ขนาดงานผมเองเมื่อคืน ตลกยังเอามาล้อผมเลย ...... คนเราเมื่อมีความหวาดระแวงเกิดขึ้นในใจ หมดความศรัทธาที่เคยมีต่อกัน ทางแก้ง่ายๆคือถอยห่างออกมา แต่ก็ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องทำลายกัน ขอเรียนให้ทุกท่านสบายใจว่า งานผมเมื่อคืนไม่มีการพาดพิงไปถึงคนที่ไม่ได้มางาน และไม่ได้เอาใครมาเป็นหัวข้อเล่นตลกบนเวที

สิ่งที่ผมอยากพูดก็คงมีแค่นี้ครับ :003:
  • ไม่เห็นมีอะไรมาก ก็แค่โดนพี่มาร์คบล๊อคใบเพ็ดฯของพระรามสาม พวกลูกน้องของเฮียใหญ่ ก็ออกมาตีโพยตีพาย
    ใบ ABC ของสมาคมABCที่พี่มาร์คตั้งขึ้นมามีให้ทำ ไม่ยอมมาทำริออกใบเอง ก็ต้องโดนสั่งสอนเป็นธรรมดา พวกค่ายต่างๆคอกใหญ่ๆ คอกเด่นๆ คอกดังๆดูไว้เป็นตัวอย่าง ขนาดเฮียใหญ่ยังโดน ถ้าพวกนายไม่ทำใบABC เดี๋ยวก็โดนอย่างที่เห็น สุดยอดจริงๆพิทบูลต้องการผู้นำแบบนี้ครับ เฉียบขาดดี พี่มาร์ค :063:
  • โปรดอย่าแปลเจตนาผิดครับ ผมไม่ได้ต้องการสั่งสอนใคร และผมก็ไม่ต้องการทะเลาะกับใครแล้วด้วย ผมเบื่ออยากอยู่อย่างสงบกับคนที่มีความคิดในแบบเดียวกัน ผมเป็นเพียงคนกลุ่มเล็กๆเท่านั้น เหตุผลที่ไม่อนุญาติให้ใบเพดของคอกก็ได้อธิบายไปแล้ว เพราะถ้าทุกคนออกใบเพดกันเองได้ แล้วทุกคอกเอาตามเหมือนกันหมด แล้วการรณรงค์มันจะได้ผลได้อย่างไรครับ :003:

ผมไม่ได้ไปก้าวก่ายกิจการส่วนตัวของใคร ผมแค่จัดระเบียบการลงขายหมาในบอร์ดนี้เท่านั้น ผมเป็นคนดูแลบอร์ด ถ้าผมกำหนดนโยบายไม่ได้มันก็เป็นเรื่องแปลกแล้วละครับ

ได้โปรดเถอะครับ ขอให้ผมได้อยู่อย่างสงบ อย่าพยายามลากผมเข้าไปเกี่ยวด้วยเลย เรื่องส่วนตัวระหว่างใครกับใคร ก็ไปเคลียร์กันเอาเอง ผมเข็ดแล้วออกหน้าแทนคนอื่น แต่วันที่ผมโดนผมก็ต้องสู้อยู่คนเดียว เรื่องราวความขัดแย้งที่ผ่านมาผมลืมมันไปหมดแล้ว ถ้าใครเคยได้ยินผมไปวิจารณ์หมาคอกไหน หรือ ด่าใครช่วยเอามายืนยันด้วยครับ ^:)^
  • กลับไปอ่านให้เข้าใจใหม่ดีกว่านะคุณกิ๊บสัน น้ามาร์คเขาคงไม่ได้ต้องการให้ทำabcอย่างเดียวหรอกนะฮ่ะ
    UKC ADBA AKC ABKC KTC พวกนี้ทำได้หมด ถ้าคุณไม่มีปัญญา abcก็จะเป็นตัวกลางให้ คุณกับลูกค้า
    ส่วนคอกใหญ่ๆเด่นๆดังๆ คงไม่ต้องดูเป็นตัวอย่าง เพราะพวกเขาคงทำให้ลูกค้า มีสมาคมให้เลือกอีกเยอะฮ่ะ

คุณลองคิดดู ถ้าพ่อค้าขายหมาทำใบเพ็ดเองได้ ค้าขายกันอย่างอิสระ ทั่วโลกสากลเขาจะตั้งสมาคมไว้ทำเผือกทำไมฮ่ะ :p
  • ต่อให้พ่อค้าขายหมาที่ชื่อเฮียมโหฬารคับจักรวาลขนาดไหนก็ต้องเคารพกฎของคนส่วนมากฮ่ะ :006:

เสียเวลาจริงๆกับการสมัครยูสเซอร์ gibson เข้ามาใหม่ แต่สมองทำได้แค่นี้ :014: :-))
  • ผมก็มาร่วมรณรงค์ให้คนทำใบเพ็ดดิกรีกัน แต่จะให้ดีก็ช่วยๆกันทำใบABCเพราะเป็นสมาคมของพี่มาร์ค คุณdet_cm จะไปลากสมาคมจากต่างประเทศมาพิมพ์ทำไมให้ยาวเหยียด

แล้วคุณจะมาเผือกอะไรกับผม ผมอ่านแล้วผมไม่เข้าใจ สมาคมทำเผือกมีบนโลกนี้แล้วหรอ ? หรือคุณแค่จะเล่นมุขให้ผมตลก ถ้าใช่ก็ขอหัวเราะก่อน 5555

ความคิดเห็นอันที่สองของคุณ det_cm ต้องการสื่อสารกับผมรึเปล่า ถ้าใช่อธิบายหน่อยผมไม่เข้าใจ เดี๋ยวเผือก เดี๋ยวมโหฬาร นี่มีจักรวาลด้วยนี่ไปกันใหญ่แล้วนะ

• คุณ.กิ๊บ...ผมว่าคุณจะเยอะไปแล้วคับ...ระวังจะเละ
    ใบเพดฯในนี้เค้าไม่จำกัดถ้าไปจำกัดมันเหมือนปิดกั้นกันเกินไป...ขอให้มีคับไม่แบ่งแยก
    :-)) :-)) :-))
  • พอเถอะครับ ตอนนี้มีสมัครเข้ามากันอีกเพียบ ชื่อแต่ละคนไม่ได้มาดีเลย เดี๋ยวที่นี่จะกลายเป็นสมรภูมิอีกรอบ

ขอความร่วมมือ อย่าแสดงความเห็นในเชิงยั่วยุอีกเลยครับ :001:
  • ขอตัวอย่างหน่อยครับ จะเริ่มจากตรงไหน อ่านๆไป งง ครับ อยากทำให้ถูกต้องครับ จะโทร จะเมล์ ติดต่อใครครับ ช่วยที่ผู้รู้ เอาเริ่มต้นเลยครับ ค่าธรรมเนียมด้วยครับ หรือดูได้จากตรงไหนครับ
  • พี่มาร์คครับ ตกลงว่าถ้าจะขายลูกสุนัขในเว็บพี่ต้องทำ ABC ทุกตัวหรอครับ คือ..ที่ถามเพราะว่าทุกกระทู้ที่ไอ Gibson เค้าลงมันสื่อออกมาอย่างนั้นจากหลายๆกะทู้นะครับแล้วก็มีอีกหลายๆคนที่งงแบบผม ผมเลยมาถามนะครับ ผมไม่ได้มีเจตนาอะไรได้ๆทั้งนันนะครับงงเซยๆครับ
    http://pitbullzone.com/community/search?Search=GIBSON
  • ขอบคุณเฮียมากครับ ยัง งง อยู่ เดี๊ยวเมล์ไปถามอีกที่ครับ
  • อ่านที่ผมเขียนครับ ชัดเจนที่สุด ผมไม่รู้ว่าใครมีเจตนาที่แท้จริงอย่างไร
    หากทำด้วยเจตนาดีก็ขอบคุณ แต่ถ้าต้องการสร้างความปั่นป่วนก็อย่าทำเลยครับ

ผมขอความร่วมมือ ให้คนที่คิดจะเป็นบรีดเดอร์ แสดงความเป็นมืออาชีพ ก่อนจะลงขายหมาในบอร์ดนี้
    ด้วยการ วางแผน เตรียมพร้อม ก่อนจะบรีดหมาสักคอก และจะต้องทำใบเพดให้ลูกค้า
    โดยผมยึดใบเพดจากสมาคมหลัก ADBA UKC AKC ABKC หรือ THC ก็ใช้ได้หมด
    แต่ถ้าไม่สามารถทำกับสมาคมหลักได้ ผมมีใบเพดของ ABC มาช่วยรองรับให้ครับ

ผมไม่ต้องการสนับสนุนคนเพาะหมาเล่นๆ ขายได้ก็ขาย ขายไม่ได้ก็แจก
    การทำใบเพด มันไม่ได้ยุ่งยากอะไรเลย คนที่เพาะหมาได้ แต่ทำใบเพดก่อนลงขายไม่ได้
    ผมไม่เข้าใจจริงๆว่าทำไม ???
  • ชัดเจนครับขอบคุณครับ ^:)^
  • ใช่เลยครับ เพื่อนๆทุกคน ทำตามที่พี่มาร์คบอก สะดวกที่สุดครับ
    ผมแค่ช่วยประชาสัมพันธ์ใบABCให้ก็เท่านั้นครับ เห็นว่าพี่ตั้งใจตั้งสมาคมขึ้นมา กลัวว่าอยู่ดีๆจะมีคอกนั้นคอกนี้ ออกใบเพดเองแบบคอกพระรามสามเพื่อเอามาลงขาย แล้วสมาคมABCของพี่จะอยู่รอดได้อย่างไร ถ้าไม่มีรายได้จากคนที่มาทำใบABC ต่อไปอยากให้คนมาทำใบเพดกับABCไม่อยากให้ต้องเอาเงินไปทำใบกับฝรั่งมังค่า

ผมแค่อยากเป็นตำรวจนอกเครื่องแบบประจำบอร์ดของเรา ตอนนี้เริ่มอยากเป็นแฟนคลับของ GarageBullies อีกตำแหน่งแล้ว อย่าทำผิดกฎ และทำลูกหมาออกมาสวยๆนะ หนูน้อย เดี๋ยวจะมาวิจารณ์ให้ แบบเที่ยงตรง ฉับไว
  • โอเคคับผมเข้าใจคุณแต่ให้เค้าเลือกเองเถอะคับว่าจะทำกับใครแต่ขอให้ทำ...แล้วใบabcก็มีคนรู้จักกันมากพอแล้วคับ
    ถ้าไปเชียร์มากเดี๋ยวมันจะมีพวกที่ว่าอาจารย์อยากได้ตังมันจ้องจะแทงข้างหลังอยู่...
    ให้เค้าตัดสินใจเองว่าจะทำใบกับใคร...ผมขอร้องเถอะคับ ^:)^
  • พยายามอย่าไปพาดพิงถึงใครโดยไม่จำเป็นเลยนะครับ ผมไม่อยากมีปัญหา เพราะแค่นี้ก็มีคนตั้งเฟชด่าผมทุกวันอยู่แล้ว บอกตามตรงว่าเหนื่อยครับ :001:
  • ผมไม่ลงใบเพด abkc ตรงไหน ใบ abkc ผมก็ลงไว้ให้ดู แต่ ยังมาว่าผม สองมาตรฐานอีก 5555
    แลัวยังจะให้ลบยูสเซอร์ผมอีก
    http://pitbullzone.com/community/discussion/33293/mojo-x-bony-puppy-for-sale-118-day#Item_13
  • ช่วยๆกันทำในสิ่งที่สร้างสรรค์ครับ วงการเราจะได้มีคุณภาพมากขึ้น เพราะท้ายสุดทุกคนก็ได้ประโยชน์ :063:
  • มาแจ้งข่าวครับพี่มาร์ค ในเฟซบุ๊คเค้าเรียกสมาคมABCของพี่ว่า สมาคมขนมปังกรอบ เค็มๆครับ ต้องตอบโต้บ้างครับพี่ X(
  • ปล่อยเขาไปเถอะ เขามีสิทธิ์คิดแบบนั้นมันก็ไม่ผิดหรอกครับ ขนมปังกรอบ ขนมปังแผ่น เออ เข้าท่าดี 555
  • :-ss :-ss :-ss ^:)^
  • ขอเถอะคับ ^:)^ คุณ.กิ๊บ
  • 55555+ ไอ่ขี้ฟ้อง 55555+ แถวบ้านเรียกอีบ่าง 55555+
  • อย่าคิดว่าผู้อื่นเค้าโง่กว่าเราเพราะการกระทำเช่นนี้
    เป็นการเปิดช่องโหว่ให้ผู้อื่นเค้า...รู้ถึงความขลาดเขลา หวาดกลัว โง่เหง้าของตัวเราเองยิ่งขึ้น

ผู้ที่คิดจะเข้ามาก่อกวน ทำลาย และสร้างความแตกแยกในเว็บแห่งนี้จงรู้ไว้ว่า...
    ไม่ใช่การกระทำของผู้ฉลาด และไม่ใช่การยุติปัญหา หากแต่จะรังให้ปัญหาขยายวงกว้างขึ้นเกิดควบคุม
    หากมีปัญหาไม่เข้าใจกับใคร อย่าเก็บกดแล้ว มาระบายออกในทางที่ผิด ต้องกล้าเผชิญปัญหาเพื่อยุติมันซะ

เว็บนี้ พี่มาร์คเป็นผู้ก่อตั้ง เป็นเจ้าของ
    แต่วันนี้ พิตบูลโซน คือสมบัติของผู้ที่รักในสิ่งเดียวกัน " พิตบูล "
    โปรดเข้าใจ และยุติ พฤติกรรมที่ไม่เหมาะสม ดังที่ได้กล่าวมาซะเถิดครับ :033:
  • ผมไปตามอ่านมาอีก อ่านไปโมโหไป ไม่กล้ามาพิมพ์บอกพี่ในนี้ โมโหๆ X(
  • ผมว่าGibsyหวังดีประสงค์ร้ายมากกว่านะ :-?
  • 5555+ และแล้วก็เผยไต๋ นะคุงตำรวก !!!
  • ปล่อยเขาเถอะครับ พยายามเปิดผ่านอย่าไปสนใจ ถ้ามันรำคาญก็อย่าไปเปิดอ่าน
    ผมทำใจไว้แล้วว่า วันหนึ่งใบเพด ABC จะต้องกลายมาเป็นประเด็น
    เวลามันจะช่วยพิสูจน์เองครับว่าวงการนี้ใครมีสันดานเป็นอย่างไร :001:

เชื่อผมเอาไว้อย่างนะครับ พิตบูล มันเป็นหมาต้องคำสาป
    ใครดูแลมันดี เลี้ยงด้วยความรักความเมตตา มันจะแทนคุณ
    แต่ถ้าใคร เลี้ยงเพียงเพื่อจะกอบโกยตักตวง วันหนึ่งก็จะไม่มีที่ยืนในสังคม
    ผมอยู่ในวงการนี้มาสิบสี่ปีแล้ว เห็นหลายคนเข้ามาแล้วก็จากไป
    เวลาเท่านั้นครับ จะให้คำตอบว่าใครทำเพื่อวงการ ใครคือคนทำลาย

ผมเหนื่อยเกินกว่าที่จะ ต่อล้อต่อเถียงกับใครแล้ว
    อีกอย่างเวลาผมก็มีค่ามากด้วย เก็บเอาไว้หาความสุขใส่ตัวจะดีกว่า
    จากนี้เป็นต้นไป ผมคงไม่เอามาใช้ในเรื่องไร้สาระอีกต่อไปแล้ว
    สิ่งที่ผมทำ ยอมรับว่ามันอาจจะทำให้คนเสียผลประโยชน์
    แต่ถ้ามองด้วยจิตใจที่เป็นธรรม มันคือประโยชน์ของคนส่วนใหญ่ครับ

ถ้าอะไรที่มัน รบกวน รำคาญ ก็อย่าไปใส่ใจกับมัน เชื่อผมเถอะครับ :065:
  • ผมรู้ว่าน้ามาร์ค รู้ว่าตอนนี้ฝ่ายที่เสียประโยชน์เล่นน้าในเฟคบุกซะเละเลยฮ่ะ :014: :022:
  • ผมจะไม่เกรงใจแล้วนะคับคุณ.กิ๊บ.กรุณาเบาๆหน่อยคุณไม่ต้องมาเสี้ยมไม่ต้องเหลาคนในนี้เค้าโตๆกันหมดแล้วเค้ามีวิจารณญาณในการรับชม...ตอนนี้ในนี้ผมมีจุดยืนมีเป้าหมาย...ผมขอเถอะครั้งที่1 ^:)^
    เป้าหมายของผม.คือ.ช่วยอาจารย์.มาร์ค.มาเฟีย.ให้สังคมพิทฯเป็นสังคมที่คนทั้งประเทศยอมรับว่ามันไม่น่ากลัวอย่างที่คิดแต่ถ้าคิดจะเลี้ยงอยากให้ศึกษาสักระยะฯลฯที่ช่วยได้ก็แค่ตรงนี้ในนี้อย่าเอาความรำบากใจมาให้แกเลยแค่นี้แกก็เหนื่อยมากแล้วคับ
    แล้วเวลามีเรื่องเกี่ยวกับพิทฯผมไม่เห็นเทพเจ้าองค์ไหนออกมาสักกะตัวเก่งกันจริงๆคีย์บอด...ถุย...เห็นมีแต่เทพอยู่องค์เดียว
    ตัวผมก็ว่าแหลมแล้วนะเจอคุณเข้าไปแม่งแหลมเฟี้ยวเลย...รู้4รู้8บ้างคับ ^:)^
  • ผมเชื่อในบาปบุญคุณโทษคับ
    ตัวผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียเหลือเป็นหุ้นส่วนกับอาจารย์มาร์คจิงๆเอาหัวเป็นประกันใครจะว่างัยก็ชั้งผมขอยืนอยู่ข้างๆหลังต้นเสากับอาจารย์คับอย่าลืมคนหัวฟูหน้าหนวดคนนี้นะคับ ^:)^
  • ต้นเสาเอาไม่อยู่มาเอาเสื้อเกราะบางระจันที่พี่ได้นะพี่หนวด 555
  • สาบานได้ว่าไม่เคยเข้าไปอ่าน มีแต่คนส่งข้อความมาบอกว่ามีคนด่าในเฟชให้ไปอ่าน ก็ไม่รู้ว่าจะไปอ่านเพื่ออะไร
    สู้ไม่รับรู้ไม่สนใจจะสบายใจกว่า ทำใจให้สงบ ถ้าเรามั่นใจว่าไม่ได้ทำอะไรผิด ก็ไม่เห็นต้องแคร์
    ถ้าไปอ่านเดี๋ยวก็โกรธ ก็อดที่ตะตอบโต้เขาไม่ได้ เดี๋ยวก็บานปลายกันอีกรอบ ยิ่งเขาด่าเรา มันก็ยิ่งประจานตัวเขาเองว่ามีจิตใจเป็นอย่างไร
    ทุกวันนี้ผมมีความสุขกายสบายใจดีอยู่แล้ว อยากทำอะไรก็ได้ทำ อยากไปไหนก็ได้ไป จะดิ้นรนหาเรื่องเดือดร้อนใส่ตัวอีกเพื่ออะไร
    สู้มองโลกในแง่ดี คิดในทางบวก เราคงไปกระทบโดนผลประโยชน์เขา หรือว่าเราทำดีเกินหน้า จนเขาอิจฉา เขาจึงโกรธไม่พอใจ
    แต่เขายิ่งโกรธเขาก็ยิ่งทุกข์ ส่วนเราไม่ได้มีผลกระทบอะไรเลย และท้ายที่สุดมันก็ทำลายตัวเขาเองครับ :-D
  • เรื่องลบกระทู้ที่ไม่ทำตามกฎจะเริ่มเมื่อไหร่ครับ ป๋ามีกำหนดที่จะเริ่มทำจริงๆรึยังครับ ถ้ามีแล้วช่วยแจ้งไว้ในนี้เลยก็ได้ครับ คนที่เค้าค้าขายกันดีๆก็โดนป่วนไปกันหมดแล้ว ทำซักทีเถอะครับ จะได้จบ เพราะตอนนี้มันบานปลายไปเรื่องอื่นกันแล้ว ขอโทดด้วยครับอาจไม่เกี่ยวกับใบเพด
  • ความขัดแย้งรอบที่แล้ว ผมก็ได้พิสูจน์ตัวเองไปแล้ว ว่าผมไม่เคยคิดร้ายกับใคร ไม่เคยคิดจะทำลายใคร
    การทะเลาะเบาะแว้ง ไม่เคยทำให้ชีวิตผมดีขึ้น มีแต่เสียเงินเสียทอง เสียเวลา ได้มาเพียงความสะใจในช่วงเวลาสั้นๆ
    ยิ่งความอาฆาตพยาบาท จองเวรจองกรรม ก็ยิ่งทำให้ตัวเราเองนั่นละทุกข์ ไม่มีวันได้อยู่อย่างสงบสุข

แต่การให้อภัย คือ มันคือการให้ที่ยิ่งใหญ่ และมันเป็นความสุขที่แท้จริงครับ :036:
  • เรื่องการลบกระทู้ มันเป็นอะไรที่อึดอัดมาก ลบก็ลำบากใจ ไม่ลบก็ลำบากใจ ที่สำคัญผมเบื่อที่จะทะเลาะแล้ว
    ถ้าทุกคน เข้าใจในเจตนา เห็นแก่ประโยชน์ของส่วนรวม พยายามทำตามกฏ ผมก็ไม่ต้องลำบากใจ การช่วยแบ่งเบามันง่ายนิดเดียว
    ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องรอให้มีผลบังคับ ต้องรอให้ตามจ้ำจี้จ้ำไช ทำไมไม่ทำตามด้วยความสมัครใจ จะแกล้งมึนแกล้งโง่เพื่ออะไร
    แปลกมาก คนที่ไม่รักษากฏกติกาน่าจะเกิดความละอายบ้าง กลับไม่รู้สึกรู้สาอะไรเลย ผมก็พูดจนผมรู้สึกอายที่จะพูดแล้ว :001:
  • ไอ้พวก............ไม่ต้องเอ่ย ครับ วุ่นวายกันไปใหญ่ ผมมีเจตนาดีครับ ขอรบกวนตรง ๆ เลยว่า (พี่มาร์ค หรือ ผู้ที่ให้ความกระจ่าง ช่วยตอบที่) เอาเป็นหัวข้อเลย (เพื่อนฝากถามครับ)
    1. ยังรับขึ้นทะเบียนอยู่ไหมตอนนี้
    2. ผมมีหมาอยู่ 3 ตัว เมีย 2 ผู้ 1 จดทะเบียนคอกได้ไหม ราคาเท่าไร
    3. แม่หมามี UKC พ่อไม่มีกำลังทำ (ไม่รู้ว่าขึ้นทะเบียน ABC หรือ ABKC อยู่ครับ) ขอนี้ไปต่ออย่างไร งง ตรับ
    4. ปัจจุบัน มีลูกสุนักเกิดมา 5 ตายไป 1 เหลือผู้ 2 เมีย 2 ต้องทำอย่างไร
    5. ช่วยผมด้วยครับ
  • จนวันนี้สุดท้ายแล้วป๋าก็ต้องมาเปลืองตัวอยู่ดี และปัญหาก็ไม่ได้ถูกแก้ ถ้าป๋าทำก็ต้องมีผลกระทบตามมาแน่นอน เปลืองตัวทั้ง2ทาง แต่ทางหลังมันจะทำให้บ้านหลังนี้เรียบร้อยขึ้นมาหน่อย การที่ไม่ปฎิบัติตามทั้งที่รู้มันคือการที่ไม่ให้เกียรติซึ่งกันและกัน ผมเห็นว่าป๋าตั้งกระทู้นี้แจ้งว่าให้เวลาอีกวันเดียวแต่นี่มันมากี่วันแล้ว สุดท้ายการขายก็ไม่ได้เปลี่ยนแปลง แถมมีบุคคลที่3ที่4 เอางานมาให้ป๋าอีก เรื่องลำบากใจผมเข้าใจนะ มันเป็นของคู่กันกับคนที่มีสถานะเดียวกับป๋า อันนี้ขอคารวะในความหนักแน่น "บ้านเราคนมันจะน้อยก็ไม่ใช่เรื่องเสียหาย ถ้าคนที่เหลืออยู่ช่วยกันทำงานบ้าน ดีกว่าอยู่กันเยอะแล้วไม่ช่วยทำไรเลย กินเสร็จมันก็ไม่ล้าง พื้นเลอะแม่งก็ย่ำให้มันเลอะทั่วบ้าน แทนที่จะเช็ดจะถู มันก็ไม่ทำ" แค่นี้ครับ
  • ผมจะรับขึ้นทะเบียนให้จนถึงสิ้นปี สำหรับ สุนัขโนเรคคอร์ด และลูกสุนัขที่ แจ้งเกิดย้อนหลัง ขึ้นทะเบียนย้อนหลัง ต้นปีหน้าจะยึดเอาตามกฏระเบียบที่วางไว้ตั้งแต่แรก การขึ้นทะเบียนไม่มีอะไรยุ่งยากเลย หลักฐานเจ้าของ ที่อยู่ปัจจุบัน ชื่อ หมา ระบุเพศสี วันเดือนปีเกิด รูปที่เห็นชัดเจนที่สุด แนบใบเพดเดิมที่มีอยู่มา ถ้าไม่มีก็ไม่ต้อง ถ้าเป็นลูกหมาที่พ่อแม่มีประวัติอยู่แล้วก็แจ้งด้วยว่าชื่ออะไร หมายเลขอะไร แนบเอกสารการชำระค่าธรรมเนียมมาพร้อมกัน ส่วนเอกสารที่จัดทำขึ้นเอง ใบเพดที่ทำเองไม่ต้องส่งมา ไม่ได้ใช้ประโยชน์

การจดทะเบียนคอก มีข้อดีคือ ชื่อคอกจะเป็นชื่อขึ้นต้นของลูกหมาในใบเพดไปตลอดชีวิต ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ ค่าจดทะเบียนคอกครั้งแรก 1,500 บาท ต่อ 3 ปี ต่อไป 500 บาท ต่อปี

หมาที่โอนย้ายมาจากสมาคมหลัก มีหลักฐานแสดงจะขึ้นใบเพดให้เต็มใบ นอกจากนั้นจะเป็นโนเรคคอร์ดทั้งหมด
    หากประสงค์จะให้ลูกหมามีประวัติของพ่อแม่ ให้ขึ้นตัวพ่อแม่ก่อน พร้อมกับขึ้นทะเบียนตัวลูกย้อนหลัง ในคราวเดียวกันเลย

เหนื่อยเหมือนกันกับการตอบคำถามเดิมๆซ้ำๆ ที่คุณนกลาออกก็คงเป็นเพราะเหตุนี้ละครับ

หมายเหตุ
    จัดส่ง ทางอีเมล์ สะดวกสุด เร็วสุด ประหยัดเวลาสุด และควรส่งมาในเมล์เดียว เพื่อลดความสับสน เนื่องจากมีอีเมล์เข้ามาเยอะมาก ไฟล์ภาพไม่ต้องใหญ่มาก 150 k ก็น่าจะเพียงพอแล้ว ไฟล์ที่ส่งเอกสารมาไม่ครบ ไม่มีหัวข้อ ขออนุญาติลบทิ้ง เพื่อให้มีเฉพาะเมล์สำหรับท่านที่พร้อมต่อการขึ้นทะเบียนเท่านั้น
  • ในการทำงานแทบทุกอย่าง ผมจริงจัง มุ่งมั่น ถ้าผมรับปากก็ต้องทำให้ได้ คำพูดต้องเป็นคำพูด อะไรชอบอะไรไม่ชอบก็จะแสดงออกมาตรงๆ ผมไม่ชอบคนกลับไปกลับมา คนเร้าหรือ พูดไม่รู้เรื่อง ผมอาจจะ ดุ ตรง พูดแรง ขวานผ่าซาก แต่ผมก็ไม่เคยดุด่าใคร เพราะความไม่พอใจส่วนตัว คนที่โดนผมดุ ส่วนมากคือคนที่ไม่เคารพกติกาสังคม เห็นแก่ได้ เห็นแก่ตัว เอาเปรียบ และ มักง่ายเท่านั้น ผมชอบร่วมงานกับคนที่มีศรัทธา สำหรับคนมี่ไม่ศรัทธา ผมก็ไม่รั้ง เคารพในการตัดสินใจ ผมก็เป็นของผมแบบนี้มาเป็นสิบๆปีแล้ว และที่ผมประสบความสำเร็จในชีวิต ในหน้าที่การงาน ก็เพราะเป็นแบบนี้ มันคงเปลี่ยนไม่ได้

วันนี้ผมมีความเชื่อแบบนี้ ผมมั่นใจว่าดำเนินนโยบายแบบนี้ ว่ามันจะต้องดีกว่าเก่า มันจะต้องดีขึ้น เจริญขึ้น แต่หากใครไม่ศรัทธา ไม่มีความเชื่อมั่น ก็ขอให้เดินจากไป ถ้าผมทำอะไรให้ไม่พอใจก็ต้องขออภัยจากหัวใจ และได้โปรด อย่ามาก่อกวน เราไม่มีความจำเป็นต้องมาทะเลาะกัน เพราะเมื่อคิดไม่ตรงกัน ทนฝืนทำ ก็ไปกันได้ไม่นานอยู่ดี มันเสียเวลากันเปล่าๆ สู้แยกกันเดินตั้งแต่วันนี้จะดีกว่าครับ :-D

ขอบคุณทุกความคิดเห็น ขอบคุณทุกกำลังใจ ขอบคุณทุกการสนับสนุนครับ ^:)^
  • ทองแท้ไม่กลัวไฟครับป๋าและทุกท่าน :o034: