ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากถามว่าใช่ลูกพิตบูลหรือเปล่า
  • อยากถามผู้รู้ว่าใช่ลูกพิตบูลหรือเปล่า
    เผอิญข้างบ้านไปเก็บลูกสุนัขได้แถว เจเจ ซึ่งมันวิ่งตามมา ไม่แน่ใจว่าใช่ลูกพิตบูลหรือเปล่า
    เพราะถ้าเป็นพิตบูลเขาไม่กล้าเลี้ยง บ้านไม่มีรั้ว
    อยากไรช่วยเมนต์ด้วยนะครับ ว่าใช่หรือเปล่า

ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    SP_A0130.jpg 86K
    SP_A0129.jpg 81K
    SP_A0128.jpg 97K
    SP_A0127.jpg 87K
  • ถ้าใช้คงจะสวยน่าดูคับ
  • ลองดูในนี้นะคับ แล้วค่อยว่ากัน ฮ่าๆ ได้ของดีแล้วมั่ง อยากได้ ไหมไม่มีงี้บ้างนะ

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=5744&page=1#Item_0
  • น่าสนสวย มากๆคับ
  • โห ฉวย มากมาย อยากได้งี้จังอะ 555+ สามสี โต เเล้วมาโชว์กันหน่อยนะ
    ร็อต+พิต ไม่เเน่ใจ หรือ หมาพันทางไม่รุ้ เเต่สวย
  • น่ารักดีคับ
  • มีรูป พ่อกับแม่ป่ะครับ ข้อมูลแค่นี้ตอบยากครับอาจต้องรอหมาโตอีกหน่อยครับ.
  • ตอนนี้ ไม่แน่ใจรอดู
    อีกหน่อยนะรู้แน่
    ว่าพิทหรืออะไร......!
    ยังไงก็เลี้ยงไว้ก็ดีนะเพราะ
    มันหลงมาหาเรามันก็คงจะ
    เป็นพรมริขิต....!

นักเลงป่าช้า
  • ขอให้อย่าใช่....คุณจะได้เลี้ยงไงคะ
    อิอิ
  • พิทบูลนี่แหละครับ สวยด้วย เลี้ยงได้อย่างสบายใจเลย
  • ใช่เลย พิ + หมาไทย ตัวอันนี้เลี้ยงไว้เถอะ โตมายิ่งกว่าพิบูลเลย ดีไม่ดีเจ้าของอาจถึงตาย สวยแค่สีดูกันยังไง แค่สีแปลกก็ฟันธงว่าพิบูลแล้ว ทีกัดคนเสือกบอกไม่ใช่
  • โอ้ยยย ต่างๆนาๆ คำตอบ 555+สงสารเจ้าของหมา งง เลย เอางี้ ผมว่า ประวัติพ่อ+แม่หมา หรือใบประวัติ นะคับมีไหม เช็คสายดูและให้ดีเห็นพ่อแม่เขาด้วยยิ่งจะตอบได้ แล้ว ที่สังเกตุ ดูผม ว่าพิทบลู สามสี ทั้งกระบอกปาก ตา บอดี้กระโหลก หัว อะ มันพิทบลู แต่ทั้งนี้เอาประวัติ มาเช็คนะ ชัวร์ สุดๆๆๆ :m001:
  • ไม้เกีน2เดือนหูก็ตั้งแล้ว 100%ไม่ใช่พิทแต่เป็นบางแก้วมากกว่า+555
  • ก็เค้าบอกว่ามันวิ่งตามมา
    จะเอาประวัติมาจากไหนวะเนี่ยยยยย

คุณเจ้าของช่วยค้นกระเป๋าเป้ที่มันสะพายมาหน่อยคับ
    มันมีสำเนาอะไรหรือป่าว...
  • น้องหมาน่ารักมากเลยอะค่ะ เก็บไว้เลี้ยงเองนะค่ะ

รับรองโตมางามแน่นอน 555+ เอาจัยช่วยนะค่ะ
  • เลี้ยงด้วยรับและผิดชอบต่อสังคม
    อย่าลืมเรื่องจิตประสาท
    จะพิทบูลหรือหมาอื่นถ้าจิตประสาทไม่ดีก็กัดเจ้าของเหมือนกันครับ

ปล. เบื่อการเลี้ยงหมาแบบนิสัยคนไทย
  • ผมว่าลูกหมา...ชัวว์
  • ใช่หรือไม่ ยังดูไม่ออก
    รู้แต่ว่าสวยน่ารัก
  • พวกข้างบนตอบไม่ตรงประเด็นที่เจ้าของลูกหมาเขาถามซักคน ตลกไปเลื่อย ผมขอฟันธงให้เลยว่าไม่ใช่ลูกพิทบูลแน่นอนครับสบายใจได้เลย น่าจะเป็นลูกหมาไทยที่ป้าๆที่จัตุจักรนั่งขายตัวละ 500 บาท
  • พวกข้างบนไม่รู้เลี้ยงพิทหรือเปล่าแค่นี้ก็ตอบไม่ได้ เสียชื่อคนเลี้ยงพิทหมด ( ดูโครตง่าย )
  • 3 สีอีกแล้วเหรอ ถามใจตัวเองดีกว่าคับว่าอยากเลี้ยงไม๊ ดูๆเค้าก้อน่ารักดีนะ ส่วนพิท ไม่ พิทนั้น....ผมว่าไม่ ^^ แต่ผมว่าเค้าน่ารักดีคับไหนๆเค้าก้ออยากมาอยู่ด้วยแล้ว เลี้ยงไว้เถอะ ^^ (จากประสบการที่ได้3สีมา) รอดูคอมเม้นผู้รู้อื่นๆนะคับ
  • :o001: ดูขามันนุ่มนิ่มจังครับ อาจมีเชื้อไทยเยอะมั้งครับ เจเจ ก็รู้ๆกันอยู่ เลี้ยงไม่ใหวส่งให้เทศกิจเลยครับ แต่ดูดีๆมันเหมือนลูกพิทบูลมากเลยครับ ดูยากอ่าครับ เล็กๆมันก็เหมือนหมาไทยเลย
  • ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

คือบ้านผมเองมีพิตอยู่แล้ว+ปั๊ก รวม 2 แสบ

แต่ไอ้ตัวเจ้าปัญหาตัวนี้ ข้างบ้านเขาได้มา พอผมไปเจอก็คิดว่าน่าจะเป็นพิต
    แต่ไม่กล้าฟันธง เลยเข้ามาถามสมาชิกในเว็บดีกว่าเพิ่อความชัวร์

แต่ล่าสุดเห็นเจ้าของ เขาบอกว่า จะลองเลี้ยงดูก่อนประมาณ 3-4 เดือน(ตอนนี้ฟันมันพึ่งขึ้น)
    ถ้าใช่อาจต้องหาเจ้าของใหม่ เพราะสถานที่ไม่อำนวย รั้วไม่มิดชิด เด็กขี่จักรยานผ่านทุกวัน

สมาชิกท่านใดมีใครสนใจไหมครับ เพราะส่วนตัวผมเอง ขอบาย แค่ 2 ก็พอแล้ว
  • พิทบูลหรือไม่ไช่ เเต่มานก็เลือกคุณเเล้วๆคุณละครับพร้อมที่จะเป็นนายมันหรือยัง อย่าคิดเลย ว่า พิทบูลเเล้วจะเลี้ยงไม่ไช่พิทเเล้วจะปล่อยเค้าไปนะครับ เชื่อเถอะครับว่า เค้าก็คือ1ชีวิตเท่ากับคนเราเหมือนกัน คงเข้าจัยนะครับ ยังไง ก็ สู้ๆ ครับ เอาไจช่วยไห้น้องหมาเเข็งแรงและเป็นหมาที่ดี นะคับ ^ ^
  • ผมคิดว่าน่าจะเป็น ร็อตไวเลอร์ กับอะไรซักอย่างหละครับ
  • :060::060:ไม่ใช่พิทบูลหรอกครับ เหมือนที่คุณ Champ ว่า น่าจะเป็น ร็อตไวเลอร์+....... แน่นอนครับ:060:
  • ไม่มีใครบอกคุณได้หลอกเพราะมันยังเล็กมากอย่างน้อยต้องอายุ3-4เดือนมันถึงจะมองออก แต่ถ้าไม่อยากเลี้ยงก็ยกให้คนอืนไป จะได้ไม่ต้องมาคอยหวาดกัวมันตรอดเวลาอย่างนี้ หมานะนิสัยมันจะเป็นอย่างไรมันขึ้นกับเจ้าของมันฝากให้คิดเท่านี้แหละ
    ปล หากยากจะได้บุนอย่าคิดเล็กคิดน้อย คิดหยุมคิดหยิม
  • อย่างที่คุณผีเค้าบอกหล่ะครับ ดูไม่ออกหรอกครับหมายังเล็กอยู่ดูไม่ออกหรอกครับ เพราะว่าพิทก็มีหลายสี หมาไทยก็มีหลายสี แล้วถ้าที่จตุจักรล่ะก็ มีหลายสีอย่างกับสีรุ้งเลยครับ ...สรุป ผมเองดูไม่ออก เหอ ๆ
  • สนใจ คับตัวนี้ ยังไงก็ problem1990@hotmail.com แอดมาคุยกันก่อนนะคับ
  • รอทไวเลอร์ ฟันธง..........................

ผีั...ฟันธง
  • หมาเล็ก ดูยากครับ ขา3 สี เหมือนบีเกิล ผสมมาเลย
    แต่ ก้อสวย ครับ. คิดไรมาก เดี๊ยวเยี่ยวเหลือง
    ชอบใจก้อเลี้ยงได้ ใหนๆ ก้อเอามาบ้านแล้ว
    นานไปความผูกพันก้อมากขึ้นเรื่อยๆ จะตัดใจตอนหลัง
    คงลำบากใจพอดูนะครับ....