ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลักษณะนิสัยของเรดโนด
  • อยากทราบอุปนิสัยของเรดโนด
  • เหลียวไปทางซ้ายที่เป็นช่องเยอะๆดูเอาเลยคับ
  • หน้าจอผม มองไม่เห็น ใช้โทรศัพท์ คุณโจไอเพคดูได้ปล่าว
  • ไอแพดดูได้ครับ
  • :065: :063: เจ๊แกจะมาแนวไหนน๊าคราวที่แล้วก็โครงไก่จนเป็นประเด็น :-?
  • ผมได้สัมผัสทั้งสายกัดจมูกดำและแดงนิสัยและความสามารถไม่ได้แตกต่างกันเลย ที่ว่าหมาแดงแรงขับสูงนั้นคิดกันไปเองเป็นการโฆษณาชวนเชื่อ แต่หมาแดงถ้าเทียบกับหมาสายโชว์หรือบูลลี่อาจจะแตกต่างตรงที่สายโชว์พัฒนาความนิ่งเพื่อใช้ในสนามประกวดมันเลยอาจจะหลงเหลือความดุดันแค่บางตัว ส่วนบูลลี่ครอสกับหมาพันธ์อื่นความดุดันแบบพิตบูลเลยลดลงไปเยอะ
  • ผมว่ามันอยู่ที่คนเลี้ยงว่าจะเลี้ยงให้เป็นยังไงมากกว่าคับ
  • ที่คุณ Gio บอกว่าหนูมาแนวไหน คือ แค่อยากรู้ว่าหมาพันธุ์นี้นิสัยเป็นอย่างไร ทำไมถึงซนมากและบ้าพลังเท่านั้นแหละค่ะ ถ้าคุณจะไม่ตอบกลับ หนูก็จะไม่ว่าอะไรคุณเลยนะคะ
  • หมาแดงบางตัวไม่มีลักษณะโดดเด่นพอที่จะขายได้ ความดุความจี๊ดจึงถูกงัดออกมาทำการตลาด
  • ขอบคุณคับ :*
  • มันมีความต่างที่มองไม่เห็นแต่รู้สึกได้ครับ อธิบายไม่ถูก :-D แต่ไม่ได้คิดไปเองแน่ๆครับ ต้องลอง
  • จมูกดำของผม มันจะพยายามทำในสิ่งที่ผมสั่ง
    โดยที่บางครั้งอาจจะสื่อไม่เข้าใจแต่มันจะพยายามเข้าใจภาษากาย
    มันก็บอกไม่ถูก บางทีแค่มองตามันก็รู้ใจเรา ซึ่งผมเลี้ยงพันธุ์อื่นมันไม่แสดงพฤติกรรมแบบนี้เลย
  • มนุษย์เป็นผู้กระทำให้มันเป็น