ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขออนุญาติ ชี้แจงครับ
  • คนจะเกลียดหรือคนจะรักมันก็มีค่าเท่ากัน ถ้าเราห่วงแต่เรื่องนั้นเราก็มีค่าเท่ากับมัน (มัน=เราเป็นได้ทุกอย่างของคนที่พูดถึงเรา ) ทำวันนี้ให้ดีที่สุดแล้วไปข้างหน้าอย่างมั่นใจ ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายไหนทั้งนั้น เพราะว่าคนที่เหนือคน คือคนที่ชนะตัวเอง
  • สังคมนี้ มันสอนอะไรแก่ผมหลายๆอย่าง ผมจึงรักและภูมิใจเป็นอย่างมาก
    กว่าพิตบูลโซนจะมายืนอยู่จุดนี้ได้ มันไม่ได้ใช้เวลาเพียงแค่วันเดียว
    ระยะเวลา เกือบ 15 ปี ถือว่าไม่น้อยเลย ที่จะทำให้เรารู้จักใครหลายๆคนมากขึ้น
    ผมจึงอยากรักษาจิตวิญญานของมันเอาไว้ ไม่ยอมให้ใครมาทำลายลงได้
    ผมยอมยืนสู้อย่างไม่สะทกสะท้าน เพราะผมมั่นใจในสิ่งที่ผมทำ
    ใจคนมั่นเปลี่ยนแปลงได้ วันนี้ดีพรุ่งนี้เลว แต่อุดมการณ์มั่นเปลี่ยนไม่ได้
    การเปลี่ยนอุดมการณ์ มันก็คือการทำลายตัวเอง ทำลายความน่าเชื่อถือของตนเอง
    คนที่กลับไปกลับมา ไม่มีจุดยืน ท้ายสุดก็ลอยไปลอยมา หาที่ลงไม่ได้ และกลายเป็นส่นเกินของสังคม

ขอบคุณทุกแรงใจที่ส่งมาให้ ขอบคุณทุกความเป็นห่วง
    แต่ผมอยากบอกให้ทุกคนสบายใจว่าผมดีใจที่ทุกอย่างมันชัดเจน
    ผมไม่ชอบสวมหน้ากากคบกับใคร ต่อหน้ายิ้ม ลับหลังทิมแทง
    ยิ่งยื้อไว้นานก็ยิ่นอันตราย และวันนี้ มันก็ได้ประจักษ์แก่สายตาทุกคนแล้วว่า

สังคมพิตบูลทุกวันนี้ ใคร มันมีสันดานเป็นอย่างไร !! :-D
  • ไม่ต้องหนักใจ ไม่ต้องถอนหายใจ สังคมพิตบูลโซน กำลังจะดีขึ้น 555
  • ผมก็ไม่รู้จะพูดยังงัยดีแต่สำหรับตัวผมคนจริงพิสูจน์ได้
    เอาง่ายๆเลยถ้าพวกคุณทั้งหลายเคารพนับถือในตัวอาจรย์จริงพวกคุณต้องกล้าที่จะเผชิญหน้าสิคับอย่าให้อาจารย์เค้าต้องมาแบกรับกับสิ่งที่แกไม่ได้ทำถ้ายังไม่กล้าฉะนั้นก็เงียบไปเถอะถ้าคิดว่าผมยังเด็กพวกคุณก็คงแก่ใกล้ตายแล้วล่ะ
  • ผมหยุด ผมเฉย ผมนิ่ง ผมไม่ตอบโต้ ก็เพื่อให้พวกคุณได้เผยธาตุแท้กันออกมาอย่างเต็มที่ มันไม่มีอะไรซับซ้อนเลย แค่เปลี่ยนจากความวู่วาม ไม่ใช้วิธี ตาต่อตา ฟันต่อฟัน มาเป็นความสุขุม เยือกเย็น สงบนิ่ง วันนี้สังคมคนทั่วไปก็ได้รับรู้แล้วว่า ไอ้โม่งตัวเอ้ ที่คอยชักใย อยู่เบื้องหลังในหลายๆเหตุการณ์ เขาคือใคร ?

ผมก็หวังว่า เหตุการณ์นี้จะทำให้สังคมได้ตาสว่าง คนที่คุณอาจจะเคยมองว่าเขาเป็นพ่อพระ เป็นพี่ที่มีแต่ให้ เบื้องหลังที่แท้จริงมันเป็นอย่างไร ผมจะได้หลุดพ้นจากข้อกล่าวหาทั้งหมดทั้งปวง ขอบคุณทุกกำลังใจ ที่ทำให้ผมอดทน อดกลั้น จนในที่สุด สังคมก็มีคำตอบด้วยตัวเอง

เมื่อก่อนผมอาจจะวู่วาม ใจร้อน คอยตอบโต้ มันจึงกลายเป็นว่า ผมคือคนชวนทะเลาะ แต่ประสบการณ์มันช่วยสอน ... ครั้งนี้ ผมไม่ต้องทำอะไรเลย แค่อยู่เฉยๆ จนในที่สุด มันก็ต้องเผยตัว 55

ขอบคุณ พิตบูล ที่ทำให้ใจผมแข็งแกร่ง วันนี้คนที่เอาเปรียบหมา กำลังจะโดนสังคมลงโทษ ฮิ้วๆๆๆๆๆๆ
    /////////////////////////////////////////
    ใครอยากรู้อะไรดีๆ ไปอ่านได้จากเฟชบุ๊คของผมเลยครับ
  • :039: ขอมอบดอกไม้ในสวน นี้เพื่อมวลประชา..........................เป็นกำลังใจให้คุณ เป็นกำลังใจให้เธอ เป็นสิ่งเสนอให้คุณ.........
  • :039: :039: :039: รักกันไว้เถิดด เราเกิดร่วมแดนไทย ...อ้าวววว ยิ้มไว้นะป๋า
  • พูดได้แค่ว่า...หมาหมู่ถ่อยๆกันทั้งนั้นครับ แต่ล่ะคน....ก็เป็นพวกที่ถูกขัดผลประโยช์นกัน
    เปลื่องตัวรกสมองครับ
  • นี้แหละคุณมาร์คของแท้ :063: จิตใจคนยากเข้าถึง แต่คุณทำได้
    ที่แรกติดตามรู้สึกว่าจะนิ่งเฉยเกินไป แต่คิดไปมาว่าต้องมีอะไรสนุกๆ เมื่องั้นไม่ใช่คุณมาร์คของจริง
  • ผมเป็นคนไฮเปอร์ หยิ่งในศักดิ์ศรี และ บ้าอุดมการณ์ ผมจึงพยายามทำโน่นทำนี่อยู่เรื่อยๆ ปัจจุบันผมรณรงค์เพื่อลดปัญหาหมาจร และผมก็ทำในเว็บของตัวเอง เพราะว่ามันมีลูกหมาออกมาขายแทบทุกวัน แต่วันนี้มันน้อยลง ซึ่งมันก็เป็นผลดีต่อทุกคน ใคร ไม่ช่วยผม ผมก็ไม่เคยว่า ก็ก้มหน้าก้มตาทำของผมต่อไป ใครสนับสนุนผมก็ดีใจ ใครไม่สนับสนุนผมก็ไม่ได้ว่าอะไร ซึ่งมันก็ไม่น่าจะกลายเป็นประเด็นใหญ่โต

ใครอยากขายหมาในบอร์ดนี้ก็ไม่มีอะไรยากเย็นเลย แค่ปฎิบัติตามกฏ ใครทำไม่ได้ก็ไปขายที่อื่น แต่ไม่ใช่มารุมด่า มาโวยวาย มันไม่ต่างอะไรกับกลุ่มอันตพาลที่เอาแต่ใจตัวเอง ไปบ้านเขาไม่ถอดร้องเท้าเข้าบ้านทำแบบนี้มันถูกต้องไหม ผมพยายามอดทนไม่ตอบโต้ จนล่าสุดผมถามตรงๆว่าต้องการอะไร จนในที่สุดจบลงที่ว่า ผมยอมให้หมาที่ถือใบเพดของเขามาลงขายได้ ซึ่งมันก็น่าจะจบ ทำไมยังรุมด่าผมกันไม่เลิก แต่ละข้อความ แต่ละถ้อยคำ หยาบคาย ถ่อย สถุน นี่หรือ อุดมการณ์ของพวกคุณ ?

คนอื่นอาจจะบ้าคนรวย กราบไหว้คนรวย แต่คงไม่ใช่ผม ผมเคารพคนที่ความดี ก็ฝากสมาชิกทุกท่านเก็บไปพิจารณา พวกท่านไม่รู้สึกอะไรกันบ้างหรือ ท่านจะปล่อยให้เหตุการณ์แบบนี้ดำเนินไปเรื่อยๆหรือ ถ้าคุณรังเกียจความไม่ถูกต้อง ก็อย่าปล่อยให้ผมเดินไปเพียงลำพังครับ มาช่วยผมทำสังคมเล็กๆแห่งนี้ให้เป็นสังคมคุณภาพอย่างแท้จริงกันดีกว่า เพราะมันไม่ใช่การทำเพื่อใคร เรากำลังทำเพื่อพวกเราทุกคนครับ
  • ทั่งท่าน เชพวี่ ทั่งท่าน เดช สุดท้าย ป๋าเดือดร้อนอยู่ดี
  • ขอบคุณครับพี่สมพงษ์ ขอบคุณที่เข้าใจผมครับ

เรียนสมาชิกทุกท่าน จะให้สาบานวัดไหนก็ได้ ผมไม่เคยรู้จักหน้าตา ไม่เคยพูดคุยเป็นการส่วนตัวกับรายชื่อทั้งสอง นอกจากการรู้จักผ่านบอร์ดเหมือนกับที่ทุกคนรู้ ดังนั้นการจะมายัดเยียดให้ผมต้องรับผิดชอบในสิ่งที่เขาทำ มันจึงไม่ยุติธรรมเท่าไร บอร์ดมันก็คือบอร์ด มันเป็นการสื่อสารสองทาง มันโต้ตอบกันได้ มันต่างจากหนังสือที่เป็นการสื่อสารทางเดียว ยุคนี้มันยุคอินเตอร์เน็ต เราจะไปปิดปากใครได้ ยิ่งปิด คนก็ยิ่งอยากรู้ เมื่อคนเราอึดอัด ไม่พอใจ โดนกระทำมา หรือจะทำลายใคร เว็บบอร์ดจึงเป็นทางเลือกที่จะถูกนำมาใช้ แต่แทนที่จะพยายามหาสาเหตุว่ามันเกิดจากอะไร ตัวเรา พวกเราไปทำอะไรกับใครไว้หรือเปล่า แต่กลับมาบังคับให้ผมไปออกหน้ารับแทน มาบังคับให้ผมไปทะเลาะกับเขาแทน พยายามไม่ให้เขาพูด แม่งโคตรเห็นแก่ตัว ทำไมไม่นึกตอนที่ผมโดนรุมยำนอกจากไม่ช่วยแล้วยังกระทืบซ้ำ ยามมีปัญหาคุณยังใช้วิธีลอยตัว ผมโดนด่าในบอร์ดอื่น ผมยังไม่เคยไปโวยวาย ผมไม่เคยร้องขอให้ลบข้อความ และผมก็ไม่เคยโทษใคร แต่วันที่ตัวเองโดนบ้าง กลับมาเอาผมเป็นแพะ กลับจะเอาผมเป็นกันชน มันไม่เห็นแก่ตัวมากไปหน่อยหรือ

จะบอกอะไรให้นะครับ ผมก็คนมีความรู้สึกเหมือนกับคุณ โดนคนอื่นด่ามันเจ็บปวดมากพอแล้ว โดนคนที่ผมไว้ใจด่า มันเจ็บปวดกว่าเป็นร้อยเท่าครับ วันนี้ผมดีใจมาก ที่พวกคุณได้แสดงธาตุแท้ออกมา แต่ผมจะไม่ด่าคุณกลับ ผมจะไม่โต้ตอบ ผมจะไม่เรียกร้องคำขอโทษ ผมขอเพียงพวกคุณออกไปจากชีวิตผมเสียที ต่างคนต่างอยู่ และอย่ามาสร้างความวุ่นวายในชีวิตผมอีก

นึกว่าเป็นของขวัญปีใหม่ให้ผมก็แล้วกัน
    ขอบคุณครับ :036:
  • YNWA krub P'Mark. :062:
  • ขอบคุณครับท่าน :-D
  • อยากให้ทุกท่านเข้าใจ พิตบูลโซน มันก็เหมือนกับบ้านผม ถึงบ้านนี้จะเปิดต้อนรับทุกคนเข้าเยี่ยมชมโดยไม่มีเงื่อนไข แต่บางเรื่องมันก็ต้องมีกฏ มีระเบียบ มีโซนรับแขก มีโซนส่วนตัว ไม่ใช่จะเปิดเสรีกันไปหมดทุกเรื่อง จริงไหมครับ

ผมไปบ้านใคร ผมก็ยังต้องให้เกียรติเจ้าของบ้าน เขาให้ถอดรองเท้าก็ต้องถอด มันก็เหมือนกัน การที่ผมออกกฏระเบียบออกมา ก็เพื่อให้บ้านผมมีความเป็นระเบียบเรียบร้อย อะไรที่รกรุงรัง เลอะเทอะ มันก็ต้องมีการปัดกวาด เมื่อหญ้ายาวก็ต้องตัด รั้วพังก็ต้องซ่อมแซม สีซีดก็อาจจะต้องถึงเวลาทาสีใหม่ อะไรชำรุดทรุดโทรมมันก็ต้องมีการปรับปรุงเปลี่ยนแปลง บำรุงรักษากันบ้าง ดังนั้นใครมาบ้านผม ผมให้ถอดรองเท้าก็ควรต้องถอด ไม่ใช่มาอ้างความเป็นเพื่อน ขอสิทธิพิเศษ ผมไม่อนุญาติก็ไม่พอใจ ใช้วิธีการนักเลง ข่มขู่ ชูป้ายด่าประจาน ถ้าผมยอม ต่อไปใครนึกจะดูดบุหรี่ในบ้านก็ดูด อยากจะเอาเหล้ามากินก็ทำกันตามอำเภอใจ ผมว่าถ้าเป็นแบบนี้ ผมจะปกครองบ้านผมได้อย่างไร ?

ดังนั้นผมขอความกรุณาจากทุกท่าน อย่าทำให้ผมต้องลำบากใจอีกต่อไปเลยครับ ^:)^
  • คบใครแล้วสบายใจก็คบไปแต่ถ้าคบไปแล้วต้องทุกข์ใจก็เลิก มันก็แค่นั้นครับ
    เพราะคนเราถ้าไม่เคารพในความคิดของกันและกันแล้ว คบกันไปมีแต่จะทำให้เกลียดกันมากขึ้นครับ
  • "ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน" ครับ :o034:
  • มีคนเป็นห่วง เรื่องที่ผมโดนถล่มในเฟชบุ๊ก เกรงว่าผมจะเสียหาย ขอบคุณจากหัวใจครับ ^:)^

แต่ผมคงไม่มีความจำเป็นที่จะต้องร้อนตัวไปชี้แจงอะไร เพราะการเข้าไปตอบ ก็คือ การเดินเข้าไปให้เขารุมยำ
    คนมันตั้งเป้ารอถล่มอยุ่แล้ว คำชี้แจง ต่อให้เคลียร์ขนาดไหน แต่สำหรับคนไม่มีเหตุผล มันก็เสียเวลาเปล่าๆ ผมเคยเข้าไปคุยด้วยดีๆ หลายคำถามของเขาผมมีคำตอบให้ แต่คำถามของผมที่ถามกลับไป ไม่เคยได้คำตอบ

ดังนั้น ใครมีข้อสงสัยอะไร ก็สามารถถามได้ครับ เพื่อความสบายใจของทุกท่าน และผมก็จะได้มีโอกาสอธิบายด้วย แต่จะให้เปลืองตัวลงไปเกลือกกลั้วกับอาจม ลงไปอยู่ท่ามกลางคนพาล ผมคงไม่ทำครับ :-D
  • อ่านในเฟส แล้วเห็นพี่มาร์คไม่ไปตอบในเฟส

ถ้าเกิดผมเอามาถามในนี้ พี่มาร์คจะตอบคำถาม เป็นประเด็นๆไปได้ไหมครับ

ผมก็เด็กใหม่ ความรู้ยังน้อย เรื่องราวในอดีตเป็นอย่างไร ไม่ทราบหรอกครับ

ที่อยากทราบ จะได้วางแนวทางในการดำเนินชีวิตต่อไปในบอร์ดนี้

เพราะต่อไป ก็คงเอาหมามาทำกิจกรรมเหมือนกัน :062:
  • แล้วใครผิดวะเนี่ย งงงงงงงงงงงงงงงงง
  • ผมขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะคับทีผมไม่พอใจก็เพราะว่ามันไม่ถูกต้องถ้ารักกันจริงเค้าไม่ทำกันแบบนี้หรอก
    แต่จะให้โชว์ว่าร่ำรวยคงผิดหวังนะคับผมมีแต่ใจคับแล้วก็ไม่คิดซับซ่อนแล้วผมก็รู้ว่าเรื่องทุกอย่างมันพยายามทำให้เป็นเรื่อง
    ผมไม่เคยคิดว่าตัวผมมีค่าเลยกว่าจะมาถึงตรงนี้ได้ผมกล้าพูดได้เลยว่าไม่เคยมีใครรำบากเท่าผมหรอกอย่างน้อยผมก็ทิ้งเงินไว้ให้เมียอยู่กินจนแก่ตายแล้วละ!!!ถามแค่นี้แหละ...คุณเคยจนถึงกับปล้นข้าวกล่องไหม...ฯลฯ!!!...ไม่ได้จะมาอวดนะคับ...ถ้าใครไม่พอใจกราบเท้าอย่างแรง
    ^:)^
  • สุดท้าย...ขอบอกพวกสายรับถ้าจะมาเล่นผมก็ลำบากหน่อยเพราะผมอยู่ในสวนยางมดมันเยอะ!!!
    ป.ล.ที่หลังอย่าเรียกกลุ่มตัวเองว่ามาเฟียผมขอให้เรียกว่ากุ๋ยรออยู่นะมากันเยอะๆล่ะยิ่งเยอะยิ่งดี
  • ยินดีตอบทุกคำถามครับ นับว่าเป็นเรื่องดีอีกต่างหาก เพราะผมเองก็จะได้มีโอกาสชี้แจง
    ตอบได้ก็ดีแก่ตัวเอง ตอบไม่ได้ก็ให้สังคมลงโทษ อย่างน้อยคนที่ศรัทธาผมก็จะได้สบายใจครับ
  • ขอถามพี่มาร์คตามนี้ครับ

1.det_cm cnp commie เป็นพี่ใช่ไหมครับ?

2.เรื่องลักลอบผสม BJ เรื่องราวเป็นอย่างไรครับ?

3.พี่จะไปลวนลามน้องในกลุ่มยังเติร์กจริงหรือไม่ครับ?

ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่ :062:
  • พี่เอกข้อ1,2ผมไม่รู้แต่ข้อ3มันเป็นการวางแผนมีการเตรียมแผนการคับและเป้าหมายคืออาจารย์
  • คุณ Gio คับผมชอบในสิ่งที่คุณเป็นนะคับ เลี้ยงหมาจิงรักจิง แต่ติดตรงที่คุณเป็นคนตรงจนเกินไปคับ เรื่องนักเลงนะคับ ใจเย็นคับ คนที่แน่กว่าพวกเราเขามีอีกเยอะคับ จึงอยากให้คุณเบาๆลงหน่อยคับ ถ้าไม่พอใจใครก็อัดตรงๆเป็นบุคคลไปเลยคับ อย่างที่คุณบอกมากันเยอะๆยิ่งเยอะยิ่งดี ผมว่าถ้าเกิดเป็นอย่างนั้นจริงๆจะแย่คับ ผมแค่เป็นห่วงคนดีๆอย่างคุณคับ เพราะเราก็เลี้ยงหมาด้วยความจริงใจเหมือนกัน
  • โจ้อันไหนรู้ไม่รู้ไม่แน่ใจอย่าไปพูด เราไม่อยู่ในเหตุการณ์จริง รอพี่เค้ามาตอบเอง ขอบคุณ คุณกานที่มาเตือนน้องผมครับ
  • แล้วคุณเป็นคัยแล้วกลัวเหรอคับผมไม่เคยกลัวเลยอย่างน้อยก็แค่แรกกันตายก็เผา
    แล้วตัวคุณที่มาขอผมเป็นเพื่อนในเฟสแต่มันไม่ใช่เจตนาของคำว่าขอเป็นเพื่อนกำลังตามหา...เด่น ซีเอ็ม...ใช่ป่าวพูดตรงๆผมก็ไม่รู้จักเหมือนกัน
  • ผมขอโทษพี่เอกคับพี่ที่ผมรัก
  • ขอบคุณสำหรับคำถามครับ :063:

1. det_cm ไม่ใช่พี่แน่นอนครับ เขาก็เป็นสมาชิกเหมือนคนทั่วๆไปนี่ละครับ เพียงแต่เขาไม่เปิดเผยตัว แต่จะว่าไป หลายๆประเด็นที่คุณ det พิมพ์มา ก็มีประโยชน์ ถ้าใครลองย้อนไปดูกระทู้เก่าๆ เขาก็เคยมีต่อว่าพี่ด้วยครับ แต่หลังจากที่ชี้แจงไปแล้วก็จบไปครับ

2. คำถามนี้เคยตอบในเฟชบุ๊คไปแล้วหนึ่งครั้ง จากคนพระรามเอามาโพ๊สด่าลงในเว็บ

ขอเล่าความเป็นมาก่อนนะครับ จะได้เข้าใจที่มาที่ไป บีเจ เป็นหมาที่อาภัพ น่าสงสารมาก กว่าจะตกมาถึงมือผม ก็เจออะไรมาเยอะ มันจึงเป็นหมาขี้กลัว ตาขาวมากๆ กลัวคน กลัวหมา กลัวเสียงดัง พาจูงเดินนอกบ้านจะสั่น และหมอบไม่ยอมเดิน วันหนึ่ง เฮียย้ง (ขออนุญาติอ้างอิง) ได้บอกผมว่า เอา บีเจไปเลี้ยงหน่อย ที่บ้านกรงเต็ม ตอนนี้มันนอนแต่ในบล๊อค สงสารมัน ผมก็บอกว่า ไม่ไหวที่บ้านมีหมาเยอะแล้ว ถ้ามีที่ว่างก็ยินดี อาจจะเลี้ยงที่บ้านหลังข้างๆ แต่อย่าเพิ่งเอามารออีกหน่อย ให้ผมพร้อมก่อน ไม่รู้ว่าเมียจะยอมให้มีหมาเพิ่มหรือเปล่า จำได้ว่าพูดไปอย่างนี้ แต่วันรุ่งขึ้น เฮียก็พามันมาส่งที่บ้าน วันนั้นมากันเป็นรถตู้เลย

แรกๆ บีเจอยุ่กับผม ผมเกือบถอดใจหลายครั้ง เพราะมันสร้างแต่ความขายขี้หน้า มันกลัวทุกอย่างจริงๆ คนเก็บขยะ มันยังกลัว เขาแต่งตัวรุ่งรุงแทนที่มันจะเห่ากลับวิ่งหนี แต่ผมก็พยายามอดทน ปรับพฤติกรรมของมัน จนวันหนึ่งมันกลายเป็นหมาที่ หายกลัว กล้าที่จะเล่น กล้าที่จะแสดงออก ตามที่เห็นครับ

เงื่อนไขการผสม บีเจ ผมบอกทุกคนที่ติดต่อมาว่า ใครจะผสมให้โทรไปหา เฮียใหญ่ โอนเงินใหญ่เฮียใหญ่ แล้วให้เฮียใหญ่เป็นคนโทรมาแจ้งว่า จะมาผสมกันวันไหน ผมจะได้ให้คนรอ ดังนั้น เงินทุกบาททุกสตางค์ ผมไม่เคยเรียกร้องครับ ต่อมาผมเห็นมีคนติดต่อขอผสมบีเจบ่อยมาก มีคนสอบถามถึงลูกมันมากพอสมควร ผมจึงแจ้งเฮียใหญ่ไปว่า บีเจ เป็นหมาดีมาก มันขี้กลัวเพราะโดนซ้อมมา มันไม่ใช่หมามีปัญหา ผมเสียดาย อยากให้มีลูกหลานมันเยอะๆ ขอให้เฮียหาแม่หมาดีๆมาต่อสายเก็บไว้ เฮียก็รับปาก แต่จนแล้วจนรอด บีเจก็ไม่ได้ผสม

ต่อมา ช่วงน้ำท่วม ผมต้องอพยพหนีน้ำไปนอนที่ออฟฟิต ช่วงนั้นลำบากมาก ผมโทรหาเฮียใหญ่ว่า ผมอยากจะเอาบีเจไปไว้กับคุณสมพงษ์ที่ลำพูน ช่วงนั้นสนิทกันเพราะจัดงานลากด้วยกัน เฮียใหญ่ก็บอกว่า ไม่เป็นไร สมพงษ์ เป็นพวกกัน แต่ท้ายสุดก็ไม่ได้ส่งไป จนวันหนึ่งคุณสมพงษ์ติดต่อมาว่ามีแม่หมาตัวหนึ่งอยากผสมกับบีเจ ผมเห็นแม่หมาแล้ว ถูกใจมาก จึงอนุญาติให้ผสม แต่ขอเป็นลูกหมากลับมาหนึ่งตัว คุณสมพงษ์ผสมทีเดียวแล้วจะกลับเลย ผมเกรงว่ามันอาจจะไม่ติด จึงยอมให้เอาบีเจไปอยู่ที่ลำพูนและให้ผสมหลายๆครั้งให้มั่นใจ เพราะผมอยากได้ลูกจากแม่หมาตัวนี้จริงๆ ตั้งใจว่าจะเอามาปั้นประดับวงการ แต่ยอมรับว่า ผมไม่ได้บอกเฮียใหญ่ พอมีลูกหมาผมก้ขึ้นไปรับกลับมา ตอนงานแข่งลาก ซึ่งก็คือเจ้ากรามล๊อคนี่เอง

ผมทราบว่า มีคนจากพระรามสามโทรไปทวงค่าผสมจากคุณสมพงษ์ คุณสมพงษ์แจ้งมาว่า ถ้าต้องจ่ายเงินค่าผสม ก้จะขอหมาคืน ผมก็บอกว่า ขอหมาคืนคงไม่ได้เพราะลูกผมรักมันไปแล้ว ถ้าเฮียใหญ่จะเก็บค่าผสม ผมขอจ่ายเอง แต่ลูกหมาไม่คืนแน่นอน เรื่องของเรื่องก็มีเพียงเท่านี้ครับ
  • ขอเสริมอีกอย่าง คำถามที่เค้าถามป๋า ให้เกียรติป๋าเค้าเป็นผู้มาอธิบายดีกว่าครับ เข้าใจในเจตนารมณ์และความรู้สึกดีๆที่มีให้ป๋าและสถานที่นี้ คนมีพลังก็ควรจะแสดงพลังในทางที่สร้างสรรค์เพื่อประโยชน์ต่อส่วนรวม ขอผู้ตรงๆนะครับ จะโกรธเกลียดกันไม่เป็นไร ผมเห็นท่านออกตัวมาแต่ละทีไม่ได้ทำให้ป๋าดูดีขึ้นมาเลย เพราะท่านมาด้วยอารมณ์แทบจะทั้งนั้นเลย เปลืองสมองเปลืองตัวปล่าวๆ ในสถานการณ์ที่เราไม่รู้ตื้นลึกหนาบาง การที่เราให้เกียรติทั้งสองฝ่ายโดยการวางตัวเป็นกลางให้เค้าทั้งคู่ออกมาอธิบายมันน่าจะเหมาะสมกว่านะครับ ด้วยความเคารพครับ.
  • แบตหมดแล้วตอนเย็นเจอกัน
  • คำถามที่สาม เรื่องใต้สะดือ อีกแล้ว :-D
    3.พี่จะไปลวนลามน้องในกลุ่มยังเติร์กจริงหรือไม่ครับ?

แต่ก็ดีครับ มันจะได้หายคาใจ แต่ผมขอเตือนไว้ก่อน ผมเป็นผู้ชาย ผมไม่เสียหาย แต่น้องเขาเป็นผู้หญิง ดังนั้นผมจะพยายามเลี่ยงๆ ตอบเท่าที่จำเป็น ตอบแบบให้สติ แต่ถ้ามีคนจุดประเด็นขยายจนมันใหญ่โต และพยายามจะทำให้ผมเสื่อมเสียชื่อเสียง ผมก็จำเป็นต้องพูดทั้งหมดนะครับ :065:

ดังนั้นคนนอก ถ้าไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง ก็ขอให้อ่านและคิดตามเท่านั้น อย่าพยายามล้วงลึก ผมไม่ได้กลัวนะครับ แต่ประเด็นแบบนี้ คนฟังสนุก แต่คนเสียหายคือ คนที่มีชื่อมาเกี่ยวข้อง ผมไม่ทราบว่าตอนนี้ในเฟชเขาพูดเลยเถิดไปถึงไหนแล้ว แต่ผมยื่นยันว่าไม่ได้เข้าไปอ่าน รู้สึกว่าน้องต้นเรื่อง พยายามพูดสองแง่สามง่าม ให้คนแปลเจตนาไปในทำนองนั้น รวมถึงมีการจาบจ้วงมาที่ ครอบครัวของผมด้วย ใจจริงก็อยากระเบิดมันออกมาทั้งหมด มันจะได้จบๆ แต่ผลเสียมันคงไม่ได้อยุ่ที่ผมแน่ ....

เอาเป็นว่า ผมอยากให้คิดตามนะครับ
    ผมเป็นผู้ชาย และก็ยอมรับว่าประสบการณ์เรื่องผู้หญิงผมโชกโชน คุยกันแปบเดียวก็รู้แล้วว่าได้หรือไม่ได้ ในสังคมพิตบูล ผมมันใจว่าเสน่ห์ผมแรงไม่ธรรมดา มีเงิน มีชื่อเสียง การที่จะมีสาวใดมาหลงเสน่ห์ มันไม่ใช่เรื่องเพ้อเจ้อ แต่ผมดันมีครอบครัวแล้ว ไม่อย่างนั้นคงมีคนส่งใบสมัครมาให้เลือกเป็นร้อย

ผู้หญิงกับผู้ชาย จะตกลงปลงใจไปนอนด้วยกัน มันเกิดได้จากเงื่อนไขใดบ้าง ....
    กรณีผู้ชายก่อนนะครับ ถ้าผู้ชายจะปี้ผู้หญิง แต่ผู้หญิงไม่ยอม ไม่เล่นด้วย ไม่มีทีท่า และไม่ยอมไปด้วย ถ้าไม่ลงมือปลุกปล่ำข่มขืน ไม่มีทางได้แดกครับ
    แต่ถ้าผู้หญิง จะปี้ผู้ชาย หรืออยากให้ผู้ชายปี้ เพียงสงสัญญานเบาๆ ให้ผู้ชายรู้ตัว ก็เรียบร้อยแล้วครับ ฮ่าๆๆ

ดังนั้น ถ้าผมจะปี้ใคร ผมไม่มีความจำเป็นต้องลวนลามให้เสียเวลาครับ ผมมีครบ เงินทอง ชื่อเสียง หน้าตา เพียงแต่มันขึ้นอยู่ว่า ผมอยากปี้เขาหรือเปล่า และ ถึงผมจะเจ้าชู้ขนาดไหน ผมก็ยังมีความยับยั้งชั่งใจ ไม่ใช่กดดะ กรณีมีคนเสนอตัวให้ปี้ ผมก็ต้องพิจารณาแล้วว่า เขาต้องการอะไร เรื่องที่เขาจะรักเราจนหวังผล ไปจนถึงขั้นแต่งอยุ่กินด้วยกันมันคงเป็นไปไม่ได้ เพราะผมมีครอบครัวแล้ว ผมจึงมีเพียงแค่ผลประโยชน์ที่เขาพึงจะได้มากกว่า ดังนั้นถ้าผมประเมินแล้วว่า ปี้ไปแล้วงานงอกแน่ๆ ผมก็จะไม่เสี่ยงครับ .....

ที่เหลือไปคิดกันเอาเองนะครับ :064:
  • เป็นกำลังใจให้อีกแรงครับพี่มาร์ค ^_^
  • ระหว่างรอคำถามต่อไป ผมขอทำความเข้าใจกับพวกเราสักเล็กน้อยนะครับ เรื่องการวางตัวเป็นกลาง

กรณีที่เกิดสิ่งไม่เหมาะสมอยู่ตรงหน้า หลายท่าน จะตอบสนองต่อเหตุการณ์แตกต่างกัน บางคนยื่นมือเข้าไปช่วยแก้ไข บางคนวางตัวเฉย บางคนร่วมผสมโรง บางคนไม่ให้ความสนใจ แต่ส่วนมากคนจะอ้างว่าวางตัวเป็นกลางจึงไม่อยากยุ่ง แต่ผมว่าท่านกำลัง คิดเข้าข้างตัวเองครับ

ดังนั้น เราต้องแยกกันให้ออก ระหว่าง ความเป็นกลาง ความเห็นแก่ตัว และความขี้ขลาดครับ :-D
  • ผมขอความกรุณา อย่ายัดเยียดให้ผมเป็นใครเกี่ยวกับน้ามาร์คเลยฮ่ะ
    ผมรู้จักน้ามาร์คในฐานะหัวหอกของวงการพิทบูลและเจ้าของเวปไซค์ และเคยเจอน้ามาร์คตามงานต่างๆ อย่าว่าแต่เคยทักทายพูดคุยกันเลย ให้ผมยกมือไหว้ ผมยังไม่เคยเลยฮ่ะ สมัยก่อนเมื่อ8-9ปีที่แล้วอาจจะเคยโทรถามเรื่องการเลี้ยงหมาบ้าง ไปดูงานลากน้ำหนักที่ดีวัน ผมก็คอยดูคอยเชลียอยู่แถวหลัง :013:

ถามว่าทำไมผมจึงรู้ดีเรื่องวงการหมาๆของประเทศนี้ ผมขอตอบว่า ผมเป็นคนชอบเสือกฮ่ะ หนังสือทุกเล่ม ทุกคอลัม ทุกกระทู้ในทุกเวป ไม่เคยที่จะรอดพ้นสายตาของผมไปได้ ไปงานหมาๆ กลุ่มไหนหรือใครพูดอะไร ผมก็จะทำเนียนเอียงหูฟังจนคอแทบเคล็ด :001: ทุกกลุ่มทุกคอกผมจะโทรถามราคาหมาและการเลี้ยงดูทั้งหมด ใครพูดอะไรอย่างไร มีอัธยาศัยเป็นแบบไหน ผมจึงรู้หมด ผมมองจากภายนอกฮ่ะ จึงเห็นอะไรหลายๆอย่าง เมื่อพิทบูลโซนเปิดโอกาศให้สมาชิกได้แสดงความคิดเห็น หลายเรื่องหลายอย่างมันขัดหูขัดตาตามที่ผมได้รับรู้ได้สัมผัสมา ก็เกิดอาการ อดรนทนไม่ได้ที่จะต้องด่าต้องแขวะ เป็นผีก็ด่าเจ้าของเวป เป็นคนก็เคยด่าเจ้าของเวป ไม่เคยเว้นหน้าไหน ชมใครก็เคย ก็ว่ากันไป

ผมเคยบอกแล้วว่า เวลาเท่านั้นคือคำตอบ
    ผมขอบอกสมาชิกทุกคน ทั้งหน้าเก่าหน้าใหม่ทั้งหลายแล่ว่า น้ามาร์คแสดงให้เห็นแล้วว่าเขาคือของจริง
    จะบอกว่าเขาตั้งเวปนี้ขึ้นมาเพื่อแอบแฝงหาผลประโยชน์? เรื่องนี้ว่ากันไม่ได้ฮ่ะ เพราะทุกคนต้องทำมาหาแดกเหมือนกัน พวกคุณขายหมา คุณก็หาแดกกับหมา หาผลประโยชน์ใส่ตัวเองบนพื้นที่ของเขาด้วย
    ถึงเขาจะหาผลประโยชน์ เขาก็ใจกว้างแบ่งให้วงการให้พวกคุณไม่ใช่เหรอฮ่ะ พอเขาตั้งกฎตั้งระเบียบของเวปขึ้นมา อาจจะขัดผลประโยชน์ของพวกคุณบ้าง แต่ทำไมพวกคุณไม่คิดถึงเมื่อก่อนบ้างละ หาแดกในเวปของเขากันอย่างสูขสบาย เชิดหน้าชูตา หลายกลุ่มหลายคนส่วนหนึ่งของชื่อเสียงก็เกิดจากพิทบูลโซน บางคนด่าลับหลังแต่ก็ยังมีหน้ามาหาแดกในเวปของเขา ซึ่งผมเชื่อว่าน้ามาร์คเขาใจกว้างพอ

ทำตัวกันเหมือนเด็กอมควย ใครแตะนิดแตะหน่อย ร้องไห้กระจองอแง ถูกอุ้มถูกตามใจซะจนเคยตัว คิดว่าตัวเองคือผู้ยิ่งใหญ่ ต้องดีเด่นดัง ผิดไม่ได้โดนด่าไม่ได้
    พอเขาไม่ปกป้องพวกคุณเพราะความจริง พวกคุณก็ไม่พอใจ ขุดโครตเหง้าเขามาด่า สาปแช่งลูกเมียของเขา ทำเก่งกล้าท้าท้าย
    พวกคุณทำเวปหาแดกกันขึ้นมาเอง หลับตาอวยกันเองเลียกันเองหาแดกกันเอง สุดท้ายมันก็ไม่พ้นพิทบูลโซนอยู่ดี แล้วเจ้าของเวปเขาใจใหญ่ยินดีอ้าแขนตอนรับพวกคุณมั้ยฮ่ะ ? ผมบอกได้แค่นี้ละ ^#(^
  • สุดยอดเลยคุณ det_cm ตอบได้ดีที่สุดเท่าที่เคยตามอ่านมาในเว็บนี้ ชมจากใจจริงๆ
  • ประเด็น3ไม่เคลียร์พี่ ผมยังอ่อนเรื่องนี้ครับ :062:
  • ผมมีคำถามที่อยากได้คำตอบครับว่า สิ่งที่ผมกำลังทำ สิ่งที่ผมพยายาม ริเริ่ม รณรงค์ ปรับปรุงเปลี่ยนแปลง ปลุกจิตสำนึก จนทำให้ผมโดนรุมยำอยุ่ในขณะนี้ ผมทำเพื่อตัวเอง หรือ ผมทำเพื่อส่วนรวมครับ และ หากการรณรงค์ประสบความสำเร็จ ใครบ้างที่ได้รับผลประโยชน์ ?

พวกคุณๆ จะคิดอย่างไรผมไม่รู้ แต่ตอนนี้ผมรู้สึกว่าผมกำลังอยุ่ในสังคม คนเห็นแก่ตัว คนขี้ขลาดตาขาว คนที่ห่วงแต่ตนเอง ในขณะที่ผมกำลังสู้เพื่อพวกเขา ทำเพื่อพวกเขา และสิ่งที่ผมทำมันกำลังจะสูญเปล่า เพราะ ผมเริ่มรู้สึกว่าผมกำลังสู้อย่างโดดเดี่ยว หลายคนมาอาศัยที่นี่ มาใช้ประโยชน์จากที่นี่ แต่ทำไมไม่มีใครคิดจะทำอะไรเพื่อเป็นการตอบแทนสังคมเล็กๆแห่งนี้บ้างหรือ ?

ทำไมท่านจึงวางเฉยกับสิ่งที่ไม่ถูกต้อง ทำไมท่านต้องก้มหัวให้กับความอยุติธรรม ถ้าวันใดวันหนึ่งผมเกิดถอดใจ จะมีใครบ้างไหมที่จะก้าวมาสานต่อ

ความเป็นกลาง มันคือความยุติธรรม การลอยตัวเขาไม่เรียกว่าเป็นกลาง แต่มันคือความขี้ขลาดครับ และท้ายสุด การนิ่งเฉย มันคือการสนับสนุน ดังนั้น ทำความเข้าใจกันเสียใหม่นะครับ

ด้วยความเคารพ ฯ
  • คุณโจ้คับผมก็บอกคุณดีๆผมแอดคุณจากกระทู้อันใหนคงจำได้นะคับ แล้วผมก็แค่เห็นว่าคุณรักหมาจิงๆ ส่วนเรื่องdet_cm ผมเพิ่งอยากรู้ว่าเขาเป็นใครเมื่อ 2-3 วันเอง แล้วผมแอดคุณไปกี่วันแล้วช่วยดูด้วยนะคับ ถ้าผมบอกแล้วว่าผมยุ่ง ก็แล้วแต่คับ ตัวใครตัวมันคับ แต่ก็เป็นห่วงคับ ถ้าเกิดมีเรื่องกับใครจริงๆแล้วเขามาเยอะแบบที่คุณท้าไว้จะแย่นะคับ แล้วเรื่องที่หาว่าผมแอดเพื่อไปสืบหาใครลองกลับไปดูให้ดีนะคับ

• เหตุผลและหลักฐานเป็นสิ่งสำคัญในการตัดสินใจ
    แต่ความเชื่อก็สำคัญเช่นกันครับ
    ผมไม่ค่อยจะรู้อะไรมากแต่จากเหตุผล หลักฐานและความเชื่อ ที่ผมรู้ ณตอนนี้ ก็ขอเป็นกำลงใจให้คุณมาร์คผ่านเรื่องนี้ไปได้ครับ
    เชื่อว่าระยะเวลาเป็นสิบปีน่าจะบอกอะไรเกี่ยวกับคุณภาพของคนได้ครับ
  • ผมเห็นด้วยกับการควบคุม "ปริมาณประชากรพิตบูล" ดังเช่นทุกวันนี้ของป๋ามาร์คครับ ส่วนเรื่องอื่นๆ นี่ไม่รู้จริงๆ ครับ หมายถึงไม่รู้เรื่องจริงๆ เพราะเป็นคนนอก ไม่รู้จักใครเป็นการส่วนตัว และใครก็ไม่รู้จักผมด้วย หรือใครจะเรียกว่าไม่มีตัวตนก็ได้ครับ (แต่ผมมีล็อกอินเดียวนะ ไม่เคยมีล็อคอินอื่นไปไล่ด่าคน)

สุดท้ายที่ป๋ามาร์คบอกคนที่นิ่งเฉย นี่หมายถึงเฉพาะ "กลุ่มคนในวงการ" และ "คนที่รู้จักกันส่วนตัว" หรือหมายถึงสมาชิกทั่วไปในเว็บ (ผมด้วย) แล้วอยากให้ช่วยอะไรครับ หากเรื่องสนับสนุนนโยบายหรือให้กำลังใจป๋า ในเรื่องที่ว่าไปนี้ ผมว่าทุกคนก็เต็มที่อยู่แล้วครับ เพราะเราไม่ได้เสียผลประโยชน์อะไร และอยากเห็นพิตบูลไม่เกลื่อนถนนกันด้วย

สุดท้ายนี้ผมมีข้อสงสัยมานานแล้ว คือเวลาเห็นหลายคนเอะอะเวลาด่ากัน ก็ชอบบอกว่า "ไม่ได้ขายหมาแดก" อย่างนั้นอย่างนี้ รับไม่ได้ทั้งนั้นเวลาถูกด่าด้วยคำๆ นี้ แต่สำหรับผมๆ ก็เห็นว่ามันคือการขายทั้งนั้น (มันไม่ใช่ให้ฟรีๆ สักหน่อย จ่ายเงินแล้วรับสินค้ามันไม่ใช่การขายหมาตรงไหน) แล้วคำๆ นี้ทำไมมันถึงมีปัญหากันเยอะ ทำไมถึงรับไม่ได้กันจัง นอกจากนี้ที่สำคัญผมก็สงสัยมานานแล้วว่า คนที่ขายหมาในเว็บนี้หรือที่ฟาร์ม ที่บ้าน ที่คอก ฯลฯ เนี่ยมีใครเคยเสียภาษีกันบ้างหรือเปล่า เพราะเห็นหมาบางตัวขายไม่ต่ำกว่า 30000-50000 บาทเนี่ย เสียภาษีกันบ้่างไหมครับ?

หากท่านใดพอทราบช่วยตอบผมหน่อยเถอะครับ (สงสัยจริงๆ หลายคนภาษีก็ไม่เสีย ค่าทำใบก็ไม่จ่ายไม่ทำ บอกแต่ว่าทำด้วยความรัก บลาๆๆๆๆๆๆๆ) :o034:
  • ฝากถึงคุณ Hades

ผมรู้จักคุณcnpฮ่ะ เพราะผมเคยโทรคุยกับเขาโดยบังเอิญ สำเนียง ความรู้ การโจมตี ช่ายเรยยย [-O< โดนจ๊ายฉานเรยยย :p
    แต่เขาคงไม่รู้จักผมหรอกฮ่ะ [-O<
    คุณอย่าคิดว่า คนที่มีความรู้คือน้ามาร์คคนเดียวนะฮ่ะ อย่าลืมว่าคนที่เล่นหมาพิทบูลในประเทศไทยเป็นรองแค่อเมริกาต้นแบบเท่านั้นฮ่ะ :032:
  • ผมเองอาจไม่ค่อยได้ตามเรื่องราวในพิทบูลโซน เพราะช่วงนี้่ไปบ้าอย่างอื่น
    ก็ขอให้ป๋าผ่านพ้นไปเหมือนทุกครั้งก็แล้วกันป๋า เป็นกำลังใจให้ครับ
  • เรื่องบีเจนี้น่าสมเพศมากครับ เป็นหมาที่ไม่มีใครต้องการ ขอให้เขาไปเลี้ยงแท้ๆ ไม่เคยเสียตังค์ค่าเลี้ยงดู แต่พอเขาเลี้ยงจนดังและมีชื่อเสียง ก็เอาความดีใส่ตัวเอง เคลมว่าหมาพระราม3 อย่างนู้นอย่างนี้ เลิกอ้างสิทธิดีกว่าครับ ผมว่าจริงๆคุณไม่ควรจะได้ประโยช์นอะไรจากบีเจเลยด้วยซ่ำ กลามล็อคก็มาของเขา เขาปั้นเอง แล้วคุณจะไปอ้างสิทธิอะไรกับกรามล็อคด้วยเหรอครับ ถ้าคุณเล่นบอร์ดนี้มานานนนนแล้วคุณจะรู้ดีครับ
  • ขอเพิ่มเติ่มอีกสักนิด มีน้องท่านหนึ่ง ส่งข้อความมา ว่า คำตอบข้อสามไม่เคลียร์ ผมตอบไม่ค่อยตรงตามที่เขาอยากรู้ เพียงแต่เขาไม่กล้าจะพิมพ์ถามลงมาในนี้ตรงๆ และคนที่พิมพ์ประโยคนี้ออกมา ไม่ใช่เจ้าตัวครับ แต่เป็นคนแจกหมาให้น้องเขา และก็พวกลิ่วล้อ ไม่ใช่เจ้าทุกข์สักคน

ข้อความคือ ผมจะไปเอาแฟนน้องในกลุ่มแต่เขาไม่ให้เอา กร๊ากกกๆๆๆ ว่ากันตรงๆ แบบนี้เลยดีกว่า

แม่งเอ๊ย ผมก็อยากพูดใจจะขาด แต่ผมเป็นผู้ชาย น้องเขาเป็นผู้หญิง พอเอาเข้าจริงเขาอยากให้ผมตอบจริงๆหรือเปล่า ไม่แน่นะเจ้าตัวเขาอาจจะนั่งภาวนาอย่าให้ผมพูดอยู่ก็เป็นได้ ตอนโมโห ก็พ่นไปเรื่อย เพื่อให้ผมเสียหาย แต่ไม่คิดว่าจะมีพวกหน้าตัวเมียเอาน้องเขามาใช้ประโยชน์

เออ ถ้ามันอ้างว่าน้องเขามาเล่าให้ฟังเอง แฟนน้องเขามาเล่าให้ฟัง อะไรแบบนี้ ผมจะได้เปิดประเด็นแถลงไข แต่แม่งเล่นแทงกั๊กพูดลอยๆ เพื่อให้คนเอาไปตีความกันเอาเอง มันก็เลยไม่มันส์ เพราะถ้าผมพูดไป โดยที่เจ้าตัวเขาไม่อยากให้พูด น้องผู้หญิงเสียหาย ทะเลาะกับแฟน จนกลายเป็นเลิกกันขึ้นมา ผมจะกลายเป็นคนเสีย แต่ไอ้คนเปิดประเด็นลอยตัว

ดังนั้น ช่วยเรียญเชิญ คนเปิดประเด็นมาตรงนี้สักนิด ผมอยากรุ้แค่ว่า เขาได้ยินมาอย่างไร จากใคร และให้เจ้าตัวเขามายืนยันว่าผมพูดได้ทุกเรื่อง ขอแค่นี้ละครับ รับรองงานนี้มีคนหน้าหงายกันเป็นแถบๆครับ :p

/////////////////////////////////////////////////////////////

ถุย ...... เรื่องใต้สะดือ ถนัดกันนัก แต่อย่าให้กูเหลาเลย เรื่อง จัญไร อัปปรีย์ สัปดน สลับผัว สลับเมีย ตั้งวงสวิ้งกิ้ง แลกคู่นอน ขอเอาเด็กเพื่อน แม่งใครกันแน่ว่ะ ก่อนจะด่ากู มึงทบทวนพฤติกรรมของมึงก่อนนะไอ้ควาย ฮ่าๆๆๆ