ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กลุ่มรักสายกัด
  • พี่ท่านหล่อมากครับพี่ตูน มาแบบพระเอกเลย สุดยอดครับ :063:
  • image
    ไฟล์แนบ
    532430_394539053961755_408018028_n.jpg 80K
  • ้เบื่อ Hood 2 :o037:
  • เรามาทบทวนตำราเรียนกันแอบไปขุดมาให้อ่านขออณุญาตินะครับ
    สไตล์ในการกัดของหมาแต่ละแบบ ซึ่งส่วนใหญ่มักจะเป็นเช่นนี้คือ
    1. สไตล์หมาที่กัดหูของคู่ต่อสู้ ในปัจจุบันสไตล์นี้จะมีน้อยลงกว่าเมื่อก่อน ในอดีตยอมรับกันว่าเป็นสไตล์การต่อสู้ที่ดีที่สุด หมาที่กัดหูของคู่ต่อสู้จะยึดหูของคู่ต่อสู้ใว้อย่างเหนียวแน่น ซึ่งคู่ต่อสู้ไม่สามารถตอบโต้ได้เลย ตัวที่ถูกกัดหากไม่เกมส์อาจถอดใจได้ aer dog ส่วนใหญ่จะเป็นหมาที่มีสไตล์ในเชิงตั้งรับมากกว่าบุก มันจะให้คู่ต่อสู้ดันไปรอบๆสังเวียน หรือถอยเป็นวงกลม เมื่อคู่ต่อสู้หมดแรง หรือถอดใจ มันจะเริ่มเป็นฝ่ายเข้าทำ โดยทุ่มคู่ต่อสู้ลงแล้วค่อยๆทำลายคู่ต่อสู้อย่างช้าๆ ซึ่งนับเป็นสไตล์ที่น่ากลัวทีเดียว และเป็นสไตล์ที่ผมชอบมาก
    2. LEG dog หมายถึงหมาที่กัดขาหน้า เรียกว่าเป็นสไตล์ที่มีข้อเสียมากที่สุด เพราะในขณะที่กัดขาหน้าอยู่นั้น คู่ต่อสู้มีโอกาศที่ตอบโต้ด้วยการกัดหน้าหรือกัดจมูกได้ อาจจะกล่าวได้ว่า LEG dog แพ้ทางหมากัดจมูก กับหมากัดปาก แต่ในปัจจุบันมีหมาหลายตัวที่กัดขาหน้าได้อย่างยอดเยี่ยม กล่าวคือในขณะที่มันกัดอยู่นั้น มันจะสะบัดไปมาอย่างรุนแรง ทำให้คู่ต่อสู้เสียหลักและไม่สามารถตอบโต้ได้ อันนี้ปากต้องหนักและต้องจบด้วยการหักขาคู่ต่อสู้ให้เร็วที่สุด
    3. stifle dog หมายถึงหมาที่กัดขาหลัง ในปัจจุบันมีหมาที่กัดสไตล์นี้มาก และมี dog man หลายคนที่ชอบสไตล์นี้ เมื่อคู่ต่อสู้ถูกกัดขาหลังอย่างแรง จะทำให้คู่ต่อสู้หมดกำลัง ไม่สามารถยืนอยู่ได้ หมาที่กัดขาหลังนั้นจะดีกว่าหมาที่กัดขาหน้า เพราะในขณะที่กัดขาหลังคู่ต่อสู้ไม่สามารถกัดหัวหรือตอบโต้ได้เลย ยิ่งถ้าสามารถล๊อกโคนขาหนีบได้แน่นและฝังลึกโอกาสแก้เป็นไปได้ยากและมี GR.CH อยู่หนึ่งตัวที่กัดสไตล์นี้ทุกคนคงจะเคยเห็นกันมาบ้างตามคลิปที่พี่ๆน้องๆเราเคยเอามาลงเร็วที่สุดจบไม่เกิน3นาทีคงพอจำกันได้
    4. chert dog ส่วนใหญ่หมาสไตล์นี้จะมีความแข็งแรงมาก ไม่สนใจการตอบโต้จากฝ่ายตรงข้าม แต่จะเข้ากัดเฉพาะหน้าอกของคู่ต่อสู้ หมาสไตล์นี้จะต้องมีหลักการกัดที่สูง คู่ต่อสู้ที่ถูกกัดหน้าอกมากๆ จะทำให้ไม่สามารถออกจากมุมของตัวเองมาต่อสู้ได้อีก เพราะเมื่อระบบการทำงานของปอดถูกตัดตอนด้วยการทำร้ายอย่างหนักระบบต่อไปคือการหายใจมันจะเหนื่อยกว่าปกติหายใจไม่ทัน
    5. nose dog จมูกเป็นส่วนที่อ่อนเนื่องจากไม่มีกล้ามเนื้อมาปิดปัง จึงนับว่าเป็นจุดอันตรายจุดหนึ่ง หมาที่ถูกกัดจมูกจะเสียเลือดมาก อาจทำให้หมดแรงหรือช๊อคได้ nose dog ที่กัดได้แน่นๆจะมีข้อดีคล้ายกับ ear dog คือคู่ต่อสู้ไม่สามารถตอบโต้เช่นกัน ข้อเสียของ nose dog คือ มีโอกาศฟันหักได้เพราะถ้ากัดผิดตำแหน่งจากจมูกเพียงนิดเดียว ก็จะกัดถูกฟันของคู่ต่อสู้ ซึ่งทำให้มีโอกาสฟันหักเองได้เช่นกัน แต่ในยุคใหม่ๆไม่ใช่แค่จมูกหมาที่ถูกพัฒนาขึ้นมาอย่างต่อเนื่องความแข็งแรงและกำลังในการกัดมันสามารถเคี้ยวทะลุถึงดั้งจมูกได้เลยสำหรับหมาที่สู้ปากเก่งๆ
  • ที่กล่าวมาก็จะมีอีกหลายสไตล์ เช่น กัดบริเวณข้อศอก กัดท้อง หรือตำแหน่งที่สัญชาติญาณของมันสามารถทำให้คู่ต่อสู้เจ็บได้ ฯลฯ
    ที่กล่าวมาทั้งหมดคือสไตล์การกัดทั่วๆไปของพิทบูลสายกัด(fighting dog) มิได้หมายความว่า สไตล์ไหนต้องแพ้ทางสไตล์ใหนอย่างแน่นอน มันขึ้นอยู่กับความสามารถเฉพาะตัว IQ ของหมาแต่ละตัว และการ condition ที่ดี วินัยของเจ้าของและองค์ประกอบอีกหลายอย่าง
    เป็นข้อความที่ COPPY มาอาจผ่านสายตากันมามั่งแต่ก็เพิ่มเติมบางสิ่งบางอย่างเข้าไปเพื่อให้เกิดประโยชน์ แล้วหมาของทุกคนสไตล์เป็นยังไงก็ลองเช็คกันดูนะครับ :)
  • killingfield ้เบื่อ Hood 2 ???????? 8-|
  • รหัสใหม่ของพี่ตูน ครับ
    :-D
  • HOOD HOOD จี๊ดสะปรู๊ด จู๊ดสะปร๊าด จริงๆทีมงานนี้ 55+ :m32:
  • เห็นพี่น้องเค้ามาขอลงด้วยดีกว่าimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    20121220_083553.jpg 194K
    20121220_084128.jpg 93K
    20121220_084057.jpg 125K
  • @ phanu // หุ่นดีจังทำตัวดีๆกล้ามเพียบแน่นอนอยากเห็นตัวเมียครับจัดหน่อยเห็นแล้วนึกถึง BLACK LADY เลยปีหน้าโปรแกรมการผสมอาจจะมีอีกผมว่าจะเก็บไว้ซักตัวเหมือนกันลูก BLACK LADY L-)
  • เดี๋ยวผมดูให้ ครับ Black Lady
  • ขอบคุณครับ ตัวเมีย กล้ามลดลงเยอะขังบร็อคอย่างเดียวฮีดมาเลยอยู่แต่ในบร็อคเป็นเดือนแล้วครับ ยังไม่สวยไม่อยากโชว์ครับ รอสักพักให้วิ่งสักนิด ไอ้นี้ก็เพิ่งมาทำกล้ามขาแต่ก่อนทำกล้ามช่วงหน้าช่วงหลังไมได้ทำ เพิ่งมาทำวิ่งแล้วขาเจ็บอยู่ครับ
  • imageimage
    นี่แหละเค้าเลย Ch.HYPO [ รูปล่างคงไม่ค่อยได้เห็นกัน ]
    ไฟล์แนบ
    59649.jpg 43K
    HY PO.jpg 69K
  • กลิ่นอายความคลาสสิค
    image
    ไฟล์แนบ
    a01-86-4.jpg 48K
  • เครื่องวิ่งโคตรเท่ห์อ่ะครับ ครับ แนวมากๆ อยากได้ T T เอามาตั้งโชว์หน้าบ้าน
  • มุขอะไรครับ hood hood 555+

มาเเล้วครับ ไปสอบมาระบมทั้งตัว
    มีใครเอาหมาว่ายน้ำโหดๆเเบบนี้บ้างครับimage
    ไฟล์แนบ
    ว่ายน้ำ.jpg 21K
  • เอารูปมาเเบ่งกันชมครับผมชอบมาก..
    1image
    2image
    3image

3ตัวนี้ลืมชื่อครับไม่ได้บันทึกไว้
    ไฟล์แนบ
    โคตรเสือ.jpg 18K
    ชอบเสือ.jpg 29K
    เสือป่า.jpg 126K
  • มาต่อที่หมามีดีกรีเลยครับ..
    1 Rikiimage
    2 ch.bepoimage
    ไฟล์แนบ
    Mali Riki.jpg 78K
    ch.bepo.jpg 27K
  • 3 Gr.ch.Tina (ตัวนี้ส่วนตัวชอบเป็นพิเศษครับ)image
    4 Misha 2w image
    5 Gr.ch.kesha (จอมโหด)image
    ไฟล์แนบ
    Gr.ch.tina.jpg 71K
    Misha 2w.jpg 39K
    gr.ch.kesha 5xw.jpg 60K
  • shonaimage
    ไฟล์แนบ
    shona 232.jpg 97K
  • เเนวทางของผมก็ประมาณนี้ ชอบหมาเเนวๆนี้ โดยเฉพาะ ch.bepo โครงสร้างเเบบนั้นผมชอบมาก บางคนอาจไม่ชอบหมาใหญ่ เเต่ส่วนตัวผมชอบครับ ใหญ่ที่โครงสร้างครับ ดูเเล้วสมส่วน ไม่ใช่ใหญ่เพราะอ้วนนะครับคนละความหมาย..
  • เอาคลังเเสงใหญ่ๆ งามๆ เเละใช้งานได้จริงมาให้ชมครับ เผื่อบางคนใหม่ๆยังไม่รู้ว่าที่เขาใช้กัดกันมันไม่จำเป็นต้องตัวเล็กเสมอไป เจอคลังเเสงนี้เข้าไปหนาวใส้ครับ ขอบอก
  • แต่ละตัวโหดๆทั้งนั้น :063: :063: :063:
  • กำไม่ได้เข้ามาหลายวัน กระทู้โดนปิดซะแล้ว ยังไม่ทันได้ไปอ่าน เลยไม่รู้ว่าท่านหินจะเอายังไง
  • ก็ผมบอกให้ป๋ามาร์คปิดไงครับ.

ยังไม่รู้ตัวอีกหรอครับ ว่าคุณจะทำให้พี่ๆในวงการเขาเดือดร้อน ผมไม่อะไรทั้งนั้นเเล้วนะครับ.

ไม่เอาไรครับ ผมยอมเเพ้ครับ

จะพูดไรก็พูดเถอะครับ ผมไม่ต่อความเเล้วครับ จบ...
  • คุณจบผมก็จบครับ
  • =D> =D> =D> :063: :063:
  • มีพี่น้องเราที่ไม่เคยเห็นตัวนี้เลยไปหาเอามาฝากถูกใจหรือเปล่าไม่รู้ HALL'BAMP
    image
    ส่วนตัวหูตั้งเอามาฝากคนที่ชอบแบบหูตั้งๆล่ะกันimage :m01:
    ไฟล์แนบ
    a01-342-1.jpg 79K
    63714.jpg 45K
  • ผมคิดว่าน่าจะจบกันนานแล้ว นะ ครับ พอเถอะ B-)
  • ไม่ได้เข้ามานานมาก ไปหน้า 23 แล้วไวจริงๆ
  • พี่เอส เอาหูตั้งๆมายั่วน้ำลายใครหว่า....อิอิ
  • BarbaricZone 55 รออัฟเดทลูกสมุนอยู่นะคับคุณตูนจัดหน่อยคับผม.... :m15:
    ใกล้ปีใหม่แล้วเรื่องไม่ดีต่างๆนาลืมๆมันไปบ้างแล้วดราจะเป็นสุขนะคับ :m36:
    killingfield ปีหน้าท่านนี้จะจัดหนักพี่ๆน้องๆเก็บเงินรอเล่นกันได้เลยนะครับ....จัดเต็มใช่มั้ย น็อป :m59:
    มาดูของสวยๆงามๆกันimageimageimageimageimage
    ใครมีอะไรก็ช่วยกันหารูปมาลงอวดกันได้นะครับแต่ปีหน้าอยากเห็นหมาในไทยเยอะๆนะครับ PIT BULL ไทยก็ไม่แพ้ชาติใดในโลกครับ
    ไฟล์แนบ
    230830.jpg 90K
    303575.jpg 29K
    boon%2520boom%2520new%2520new.jpg 23K
    a01-231-33.jpg 137K
    JK's%20johnny.jpg 77K
  • Ake_Rattaphum 55+ครึกครื้นกันมั้ยล่ะพี่ปีหน้านี้ต้องทำให้กลับมา BOOM ให้ได้ครับมีเวลาจัดรูป2ตัวของพีเอามาโชว์หน่อยนะของผมตอนนี้โกร้กๆเลย :063: :063: :063:
    MakotoHIN29 :m01:
    phanu :063: :063: :063:
    Mateenan :063: :063: :063:
    vee24296 [-O< =D> =D> =D>
  • @ZEEZAA ขอให้โตอีกหน่อยครับ จะอัฟเดท ให้ดูนะครับ
    imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    หมูนุ่ม24-12-55.jpg 54K
    P23-12-12_10.55.jpg 57K
    P19-12-12_18.09.jpg 49K
  • BarbaricZone แค่นี้ก็ชื่นใจแล้วคับในเฟสมันดูไม่ค่อยชัดแต่เสื้อขาวครายอ่ะโตมาหล่อนะเนี่ย :m24:
  • http://www.apbt.online-pedigrees.com/modules.php?name=Public&file=printPedigree&dog_id=5650
    มีตัวตนจริงๆสำหรับตัวนี้นี่คือหลักฐาน........
  • ยี่สิบสี่วิน ???

มีตัวอื่นอีกไหมครับ???

...เทพเจ้าหมา...ฮึ่มๆๆๆ
  • ครับ พี่เอส
  • จัดมาให้อีกตัวเด็ดๆimage
    อันดับนี้อัฟเดทล่าสุดคับ 10W 1XL
    ไฟล์แนบ
    9643_391953847563212_321684372_n.jpg 62K
  • พิ้นส์เชอร์ นี่ทีเด็ดจริงๆนะครับ. ชนะโคตรเยอะเลยครับ.
    เเชมร์ไอร่อนนี่ผมเชื่อเเน่ครับพี่ 10วิน ดูหน้ามันก็รู้เเล้วครับ อิอิ..
  • ขอจัดเเบบที่คนไม่ค่อยรู้จักซักหน่อยครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    5XJ6G[1].jpg 66K
  • image
    ไฟล์แนบ
    OUiqH[1].jpg 57K
  • http://www.apbtpedigrees.net/printpedigree/printout.php?recordID=27926&l=english&gen=4&w=1024&h=768
    เอาหลักฐานมายืนยันอีกตัว
    imageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    med_4ddcf269e8ec6.jpg 21K
    med_50c5fbab1485e.jpg 17K
    med_50d3cc9e2ca8f.jpg 18K
    med_502cbb1dd41d6.jpg 14K
    iron.jpg 39K
  • ปีใหม่ไปเที่ยวไหนกันครับผม :-D
  • อีนางจ๋อย Zsa ครับ กล้ามหดหายครับ เนื่องจากรอฮีดหมด เริ่มทำตัวใหม่เพิ่งสตาจ รออายุ 18 UPจัดแน่ๆครับ ;;) :) image
    ไฟล์แนบ
    202752_524966377527732_1675112899_o.jpg 22K