ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ปีใหม่ไปเที่ยวไหนกันบ้างครับ
  • คืนวันที่ 31 ธ.ค.อยู่รีสอร์ท "ไร่สองเรา" ต.แค้มสน อ.เขาค้อ ครับพี่สันต์ 0818739250 ยาังไงก็เรียกหา หรือมาดื่มเป็นเพื่อนหน่้อยนะ ไม่มีเพื่อนนั่งว่ะ คนเดียวจริงๆๆส่วนญาติพี่น้อง ลูกหลานที่ไปด้วย ไม่มีใครดื่มเลย พิจิตรเขาค้อใกล้นิดเดียว5555555555555
  • อยากไปด้วยจังเลยคับพี่ บรรยากาศคงดีมากๆผมชอบอากาศหนาวๆซะด้วย แต่คงไม่ได้ไป เพราะ วีซ่าไม่ผ่านชัวฮ่าๆๆๆๆๆ

• เอาเพลงเพราะๆ ความหมายดีๆมาฝาก ฮิ้วๆๆ
  • เพราะดี ความหมายดี แต่นักร้องรุ่นไหนเหรอครับนี่ ไม่ทันเลยครับ555555555
  • image
    ไฟล์แนบ
    7.JPG 155K
  • นักร้องขวัญใจนักเรียนครับ
  • อยู่บ้านไม่ได้ไปไหนครับปีนี้ แต่จะไปเยี่ยมแม่หลังคนอื่นเที่ยวเสร็จ ผมเป็นโรคกลัวรถเยอะ รถติด อิอิๆ

ปล.ผมนึกว่าป๋าจะฟังเพลงแบบนี้

• พี่ยศเอาเพลงอะไรมาอะผมไม่เคยฟัง5555545
  • นั่งทำไรกินอยู่ที่บ้าน พอดีลูกกลับจาก กทม. ส่วนที่หาดใหญ่ฝนตกอีกแล้วไม่สนุกเลย... พาลูกออกไปช๊อปนิดหน่อย หาข้าวกิน และกลับมานั่งมาวที่บ้านดีกว่า...image
    ไฟล์แนบ
    311220113005.jpg 121K
  • ไปร่องกล้ามาคับ เอารูปมาฝาก เพือใครไม่รุจะไหน ระยะทาง+บรรยากาศผมว่าไม่ไกลคับ imageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    SAM_7663.JPG 139K
    SAM_7665.JPG 159K
    SAM_7673.JPG 143K
    SAM_7677.JPG 175K
    SAM_7685.JPG 163K
    SAM_7687.JPG 170K
    SAM_7688.JPG 134K
    SAM_7698.JPG 137K
    SAM_7700.JPG 140K
    SAM_7716.JPG 166K
    SAM_7726.JPG 187K
    SAM_7738.JPG 142K
    SAM_7745.JPG 123K
    SAM_7746.JPG 154K
    SAM_7749.JPG 151K
    SAM_7780.JPG 143K
    SAM_7758.JPG 153K
    SAM_7781.JPG 138K
    SAM_7788.JPG 180K
    SAM_7796.JPG 185K
    SAM_7797.JPG 164K
    SAM_7799.JPG 182K
  • หมาผม7-8เดือนเองคับ มันใจสู้นะ แต่ว่าตัวเมียใจกว่าอ่ะ อิอิ

ทริปนี้ใช้เวลา 2วัน1คืน เสื้อใส่ซ้ำขออภัย มันหนาวอะคับ มะได้อาบน้ำ อิอิ อุณหภูมิ8-13องศาc เปนพื้นที่ทางประวัติศาสตร์ เกี่ยวกัยการเมืองคับ ใครสนใจ ลองศึกษาดูได้ มีรายชื่อผู้เสียสระชีวิต<อาจเปนญาติใครก็ได้นะคับ มีนามสกุลบอกด้วยต้องมาดูเอง> มีจุดกลางเต๊น หลายจุดตามใจชอบ ผมชอบลานหินมันหนาวดี
    ความสะดวกสบาย ห้องน้ำผมให้100เลย
    ร้านค้า70 มีข้าวตามสั่ง หรือใครชอบทำเองก็ที่เต๊นเลย ความห่างแออัดของเต๊นระยะห่างประมาน20-30เมตร ส่วนตัวดี

ที่ผมไปก็มีลานหินปุ่ม-ลายหอนแตก-ผาชูธง-บ้านการทหาร-ลานฮอ-ลายเลือด-เยอะคับสนุกดีเอาหมาเข้าได้หมด
    สตอเบอรี่เปนแปลงประราชธานในหลวงนะคับ อร่อยมากชิมตามใจเลย
    ทั้งหมดนี้อยากให้มาเที่ยวจังหวัดพิษณุโลกนะคับ มีสถานที่ท่องเที่ยวมากมาย ระยะทางจากจังหวัดที่ต่างๆก็ไม่ไกล หมาแดงพิดโลกกำลังจะรวมตัวตัวคับ สุดท้ายนี้ขอคุณพระพุธชินราชพระนเรศวรให้ทุกท่านเดินทางอย่างปลอดภัยมีความสุขกันมากๆนะคับ
  • ถ้าใครผ่านลงใต้ ก็แวะมาเพชรบุรีได้นะครับ มาเที่ยวบ้านผมมาไหว้พระimageมาขอพร พ่อหลวงตรัสไว้ว่า"จงอย่าขอพรใดๆจากพระ นอกจากขอสติและปัญญา"imageเขาหลวง เพชรบุรีimageอีกมุมหนึ่งที่สงบไร้แสงสีมีแต่แสงตะวันimageและนี่คืออีกความสุขกับเจ้าสี่ขาเพื่อนคู่กายimage
    ไฟล์แนบ
    7175601722_c542096c61_b.jpg 245K
    230111IMG_0206.jpg 179K
    Win2.jpg 36K
    travel015_07.jpg 19K
    mario555.JPG 92K
  • @ คุณ Totle บรรยากาศน่าสัมผัสมากครับ ผู้ร่วมเดินทางก็น่ารักมากๆครับ
    เมื่อ ๓๐ ธ.ค. ผมก็เดินทางไปพิษณุโลกมาครับ ตั้งใจไปกราบพระพุทธชินราชที่เดียวเลย
    ไม่ได้ไปที่อื่นเลยครับ เดินทางไปคนเดียว ไปเช้ากลับเย็นครับ โอกาศหน้าผมจะ
    ไปภูหินร่องกล้าบ้างครับ :-bd
    @ คุณ WESTLINE ขอชื่อวัด กับอำเภอหน่อยครับ ถ้าคนไม่เยอะบรรยากาศน่าไปนั่งสมาธิมากๆเลย
    เพื่อผมเป็นคนจังหวัดเพชรบุรี และไปเป็นเขยเพชรบุรีหลายคนครับ เผื่อมีโอกาศจะแวะไปเที่ยวครับ
    ในโอกาศขึ้นปีใหม่นี้ ขออำนาจแห่งพระศรีรัตนตรัย พระพุทธชินราช และสิ่งศักดิ์สิทธิในสากลโลกทรงดลบรรดาลให้ พี่น้องชาว PitbullZone ทุกท่าน และครอบครัว ประสบแต่ความสุขสวัสดี ร่ำรวยเงินทอง สุขภาพแข็งแรง เจริญรุ่งเรืองในหน้าที่การงาน ในปีใหม่นี้และปีต่อๆไปครับ [-O<
    image
    ไฟล์แนบ
    พระพุทธชินราช ๓๐ ธ.ค. ๕๕ re .jpg 160K
  • ผมก็ไปมาครับ ภูหินร่องกล้า นอนคืน 30 คนเยอะมากมาย เห็นคนเอาสมาชิกที่บ้านไปจูงด้วยบอกแฟนอยู่ว่าทำไมเราไม่เอามาบ้าง ^^ 31 นอนภูเรือ หนาวมากครับ คนเยอะมากรถเยอะมาก
  • คราวหน้าถ้านัดกันไปก็ดีเนาะ ผมว่าจะไปต้นเดือนกุมพาอีกนะ ผมรุจักกับคนนึงสามารถ ไปกางเต้นบนแปลงพระราชดำริได้ อากาศดีกว่าเงียบ สงบ พิดโลกยังมีที่เที่ยวอีกมากมายรออยุนะคับ
  • ผมไปอเมริกามาครับ เที่ยวแล้วก็ศึกษาการตลาดของUKC.เพื่อมาพัฒนาการตลาดของใบABC.ของเราครับ ที่นั่นคนเยอะมาก ยิ่งที่ถนนคนเดินขยับตัวไม่ได้เลย อากาศหนาว ผมนอนกางเต๊นท์ที่ยอดดอยเอเวอร์เรสต์ครับ เพราะไปยอดดอยฟูจีมาคนแน่นมากไป เกรงว่าน้ำท่าจะไม่พอ HAPPY NEW YEAR ครับ
  • พิตบูล หินร่องกล้า น่ารักครับ
  • เที่ยวไร่องุ่นที่พัทยาครับบบ

image
    ไฟล์แนบ
    f5_resize.jpg 164K
  • พี่Orgsam ผมลืมบอกไปครับ โทษที่ ถ้ำเขาหลวงครับ อยู่อ.เมืองครับ ห่างจากเขาวังแค่ประมาณ 2 กม.เองครับ ;-)
  • อช.น้ำหนาว เขาค้อ พักที่"ไร่สองเรา"image
    ไฟล์แนบ
    4455.jpg 257K
  • สวยงามน่าไปเที่ยวจัง จะหาเวลาไปเหมือนกันครับ ก่อนจะหมดหนาวก่อน
  • การไปเที่ยว ก็สนุก ยิ่งได้ไปกับเพื่อนๆ ยิ่งสนุกยิ่งกว่า ปีนี้ผมกับเพื่อนประมาณ 10 กว่าคน นัดเที่ยวกัน ณ ภาคเหนือตอนล่าง กางเต็นท์ ปิ้งย่าง ดื่มบ้างไรบ้าง เดินเล่น อ่านหนังสือ ถ่ายรูป สนทนากับเพื่อน เรื่องเก่าๆ ฮาๆเศร้าๆมันๆ นั่งดูลูกเพื่อนตัวเล็กๆวิ่งเล่น คุยกันเบาๆ ดื่มเบาๆ สนุกจนลืมวันลืมคืน................