ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Rednose ภาคอีสาน For sale
  • 5000 บาท ทุกตัว ต่อรองได้ สุนัขเกิดวันที่ 12 มีนาคม 2552 พ่อแอร์พอท แม่ลัคกี้ สนใจโทรมาคุยครับ 0834145064 คุณแซมครับ
    ลูกหมาสมบรูณ์ทุกตัวครับ ต้องขอออกตัวก่อนนะครับ ผมถ่ายรูปไม่ค่อยเก่งนะครับ
    ไฟล์แนบ
    scan0002 (Small).jpg 36K
  • F1
    F2
    M1
    M2
    M3
    M4
    ตามลำดับเลยนะครับ ลูกหมาอยู่ มหาสารคาม ครับผม
    ไฟล์แนบ
    m3 (Small).JPG 49K
    m2 (Small).JPG 54K
    m1 (Small).JPG 49K
    f2 (Small).JPG 58K
    F1 (Small).JPG 42K
  • M4
    ไฟล์แนบ
    m4 (Small).JPG 51K
  • โทดนะครับ ตะกี้เรียงภาพผิด เรียงใหม่ให้นะครับ
    F1
    ไฟล์แนบ
    F1 (Small)2.JPG 42K
  • F2
    ไฟล์แนบ
    f2 (Small)2.JPG 58K
  • M1
    ไฟล์แนบ
    m1 (Small)2.JPG 49K
  • M2
    ไฟล์แนบ
    m2 (Small)2.JPG 54K
  • M3
    ไฟล์แนบ
    m3 (Small)2.JPG 49K
  • M4
    ไฟล์แนบ
    m4 (Small)2.JPG 51K
  • สวยดีครับตามคุณผีว่า กะจง ชัดๆ ฮ่าๆครับ ขอดูรูปพ่อแม่แบบชัดๆหน่อยครับ
    รบกวนด้วย
  • เอ พ่อแม่ หมาสายโชว์ หรือสายกัด ทำไมลูกหมาขายาวทุกตัว ไม่เหมือนพ่อแม่ ถ่ายรูปไม่ดี หรือว่าผสม linebreed ,inbreed (เลือดชิด)เกินไป พิทบูล ยุคแรกๆมีแต่สายกัดหมด เพราะเดิมทีเลี้ยงไว้กัดกัน ลองสังเกตดู สายกัดจะขายาว รูปร่างเพียว ขนเกรียนๆ กระบอกปากยาว คล้ายๆหมาไทยเรานี่แหละ ถึงกัดเก่ง เพราะมีโครงสร้างที่ว่องไว ขนสั้นชั้นไขมันบาง เวลาต่อสู้ไม่เก็บความร้อนในร่างกายมากทำให้สู้ได้นานไม่เกิดoverheat (หมาขนยาวหรือตากแดดนานๆร่างกายเกิดoverheatได้) แสดงอาการโดย มันจะหอบ ยิ่งถ้ากระบอกปากสั้น หน้าย่นเหมือนสายโชว์บางตัวละก็ หายใจไม่ทัน อาจ น็อคได้ กล้ามเนื้อสมบูรณ์แสดงถึงพละกำลัง ขายาวเดินวิ่งเข้าทำและวนหาเชิงเร็ว มีแรงสปริงที่ขาดี เพราะมีขายาวและกล้าม เนื้อสมบูรณ์ สามารถดันคู่ต่อสู้ และกดคู่ต่อสู้ชิงความได้เปรียบ
    ถ้าเราbreedเลือดชิดเกินไป อาจได้สายเลือดยีนเด่นกลับไป ที่สายเลือดดั้งเดิม คือคล้ายสายกัด ลองไล่สายเลือดกลับดูนะครับ ผมไม่แน่ใจว่ามีใน เพดออนไลน์ของเวบนี้หรือไม่
    ถ้าสายเลือดชิด ลองcrossbreedดู ถ้าชอบหมาแดง ลองหาสายเลือดสวยๆห่างๆกันหน่อย เผื่อได้ลูกสวยกว่าเดิมครับ (พูดตามหลัก พันธุศาสตร์ และโครงสร้างครับ) breeder ทั้งหลายจึงบอกว่าการผสมหรือ พัฒนา สายเลือดมันยาก กว่าฝรั่งเค้าพัฒนาสายต่างๆเช่น RE ,gottiและอีกหลายสายให้เราเลี้ยง ต้องใช้เวลา ลองผิดลองถูกปนทฤษฎี คงต้องมีหลักการและเทคนิคแน่ ถ้าลองผิดลองถูกอย่างเดียวคงใช้เวลาเป็นร้อยปี ถ้าเราสังเกตดูในชวงไม่กี่ปีมานี้สายเลือดใหม่ๆมาเพียบ แต่ฝรั่งเค้าหวงเป็นทรัพย์สินทางปัญญาของเค้า คงเป็นสูตรลับสุดยอดเหมือนสูตรcoke pepsi และอีกหลายอย่างเหมือนสินค้าที่เค้าจะได้ขายเราได้นานๆ ไงครับ ต้องยอมรับว่าฝรั่งรู้จักและรักหมามากกว่าคนไทยมานานโดยเฉพาะ พิทบูลต้นกำเนิดเป็นหมาเมืองนอกที่เค้าเลี้ยงมาก่อนเราเป็นร้อยปี เค้ามีสายเลือดเดิมๆหลายสายให้ผสมทดลองเยอะ เรียกว่ามีความหลากหลายทางสายเลือดเยอะ เราแต่เดิมต้องนำเข้าจากเค้า ความหลากหลายสายพันธุ์และความชำนาญคงเสียเปรียบเค้าเยอะ แหม ถ้าเป็นไก่ชน หรือปลากัดที่เราเลี้ยงมาก่อน ฝาหรั่ง เสร็จเราแน่
    คุณลองสังเกตดูหมาที่ประก่ศขายในเวบบางตัวพ่อแม่สวยมาก หรือ บางคอกดังๆบ้านเรา ลูกไม้หล่นไกลต้นตั้งเยอะ
    ลองใหม่นะครับ ผมอยากเห็นลูกหมาสวยๆเยอะๆครับ ผมจะรอชมครับ
    แต่ลูกหมาชุดนี้ไม่ใช่กระจงแน่นอนครับ ผมคิดว่าคล้ายสายกัดมากกว่าครับ
  • ขอรูปพ่อเเม่ชัดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หน่อยครับ
  • ดูจากพ่อแม่แล้วก็ถือว่าสวยใช้ได้
    แต่ ผมว่าลูกหมาผอมไป
    ต้องอัดอาหารบำรุงให้มันอ้วนๆกว่านี้
    และเจ้าตัวในรูปแรกที่ดูแล้ว
    อกแคบไปหน่อย (แต่ก็ขายาวใหญ่ดี)
    มุมกล้องอาจไม่ดีเลยดูแล้วมันเก้งก้างไปนิด
    ส่วนตัวอื่นๆดูแล้วก็พอใช้ได้ครับ
    (ขออภัยที่พูดตรง)
  • พ่อแม่สวย แต่ทำไมลูกขายาวผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ
  • ขอแจมด้วยคนครับ
    ลูกหมาชุดนี้เป็นของเพื่อนผมเองครับ คือที่เพื่อน ๆ สงสัยว่าทำไมมันผอมแล้วยาว ที่ผมรู้คือ พูดตรง ๆ นะ เจ้าของไม่ได้ดูแลลูกหมาเท่าไหร่ เนื่องมาจากแม่เพื่อนผมเข้าโรงบาล ต้องรักษาตัว แล้วเพื่อนผมก็ต้องไปดูแลแม่เค้า เลยทำให้ลูกหมาชุดนี้ออกมาไม่ค่อยจะเข้าตาท่าน ๆ ทั้งหลาย อีกทั้งเพื่อนผมมันถ่ายภาพไม่เป็นก็เลยทำให้ภาพที่ออกมาไม่ค่อยจะถูกใจท่าน ๆ อีกนั่นแหล่ะ เหตุผลก็มีอยู่แค่นี้แหล่ะครับ ส่วนท่านใดที่อยู่ไกล้ ๆ มหาสารคาม และสนใจที่จะดูตัวจริง ก็แวะมาครับ ตามเบอร์เจ้าของที่ให้ไว้ด้านบน ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ
  • ทำไมมันยาวได้ใจจังวะ พ่อแม่ก็Okนะแต่ลูกออกแนวสายกัด
    เหอะๆ
  • เห็นแล้วเหมือนกับว่าไม่ใช่ลูกชุดนี้พ่อแม่นี้เลยจริงๆๆนะ
  • ฝากให้คุณ เบนซ์ เชียงใหม่ ด้วยครับ
    อันนี้แม่ครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0014 (Small).JPG 83K
  • นี่ก็ให้คุณเบนซ์นะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC00154 (Small) (WinCE).JPG 17K
  • นี่ก็เหมือนกาน
    ไฟล์แนบ
    DSC00160 (Small) (WinCE).JPG 21K
    DSC00155 (Small) (WinCE).JPG 24K
  • พ่อ กะ แม่ อีกรูปครับ
    ไฟล์แนบ
    scan0004 (Small).jpg 68K
  • ช่วยลงรูป m1 ด้านข้างให้ด้วยครับ
    วิทย์
  • ส่งอุบลหรือยโสได้ไหมครับถ้าส่งได้ผมจะลองโทรไปถามดูนะครับ
    ปล.เอามาอัดอาหารเน้นๆไปนานใหญ่แน่ๆ
    ฮิฮิ^?^
  • M3 ฝากให้คุณวิทย์
    ไฟล์แนบ
    IMG_1994resize.jpg 59K
  • ฝากให้คุณ มุ กทม. M2 ครับผม
    ไฟล์แนบ
    M2 Resize3.jpg 54K
    M2 Resize2.jpg 64K
    M2 Resize.jpg 61K